Waiting for Answer Nhờ các bạn Exchanger PM giúp đỡ

Tình hình là đêm qua có người đã lợi dụng lỗ hổng trên site bán thẻ của mình để khai thác và lấy mã thẻ với giá trị gần 50 triệu, mình có được thông tin là Email, IP và số tài khoản PM như bên đưới:

Email: [email protected]
PM: U4603386

Theo log thì người này vào site từ link topic của mình trên forum. Không hy vọng gì nhiều vì có thể số PM kia mới reg để chuẩn bị cho việc này, nhưng rất mong các bạn exchange PM, nhất là các bạn có site auto như @24hbz, @lumzechai, @exchangepm ,... (bạn nào biết nick tag thêm giúp mình) để ý giúp xem có gì liên quan đến IP và số PM kia không.

Cảm ơn các bạn nhiều.

update:

Mình đã có đủ cơ sở để khẳng định sau khi lấy đc thẻ người này đã qua đây http://thecaogiare.com/Transaction.aspx đổi thẻ Mobi 500K lấy 390K và nhận PM. Sáng nay mình sẽ trao đổi với bạn mình là luật sư để nhờ tư vấn các bước tiếp theo :(.

update:
Mình đã đi gặp bên văn phòng luật sư để trình bày tất cả vấn đề, kể cả việc thực hiện lại cách đã bị khai thác, sau khi xem xét tất cả các yếu tố thì bên luật sư kết luận kể cả lỗi do site thì vẫn đủ căn cứ để kết tội người kia đã phạm tội ăn cắp tài sản. Hiện mình đã gửi thông tin để bên luật sư hoàn thiện đơn để gửi C50, có gì mình sẽ update tại đây.
hình như dãy ip này của viettel bạn à chắc có hi vọng đấy

Hôm nay Ku này đã mò vào hệ thống của mình, bị mình phát hiện và check thêm được một số thông tin

Sau khi check SDT thì được thêm thông tin này

Check tiếp yahoo thì ra một đống thông tin thế này

Chủ thớt rãnh check tiếp cho nó lên dĩa nhé, chúc thành công:)

Thêm thông tin cho thớt.

Hôm nay Ku này đã mò vào hệ thống của mình, bị mình phát hiện và check thêm được một số thông tin

Sau khi check SDT thì được thêm thông tin này

Check tiếp yahoo thì ra một đống thông tin thế này

Chủ thớt rãnh check tiếp cho nó lên dĩa nhé, chúc thành công:)

vậy là thằng này bản chất vẫn không thay đổi, chắc mọi site thẻ nó đều ghé qua để kiếm chác.
Hồi đó sau khi làm rát nó đã gọi điện cho mình, kể lể mới cưới vợ, chuẩn bị sinh con, lương làm lập trình chỉ đc mấy triệu vô cùng khó khăn, xin được trả dần dần. Hồi đó còn thiếu mình ~400$ nữa rồi cũng lặn luôn, ko ngờ lại vẫn hàng ngày mò qua những site khác kiểm lổ hổng để ăn cắp tiền của người khác.

vậy là thằng này bản chất vẫn không thay đổi, chắc mọi site thẻ nó đều ghé qua để kiếm chác.
Hồi đó sau khi làm rát nó đã gọi điện cho mình, kể lể mới cưới vợ, chuẩn bị sinh con, lương làm lập trình chỉ đc mấy triệu vô cùng khó khăn, xin được trả dần dần. Hồi đó còn thiếu mình ~400$ nữa rồi cũng lặn luôn, ko ngờ lại vẫn hàng ngày mò qua những site khác kiểm lổ hổng để ăn cắp tiền của người khác.
vay la vu do ban ko bao CA

vay la vu do ban ko bao CA

ko bạn, sau lần nó gọi trình bày như trên (mới cưới vợ, chuẩn bị sinh con, kinh tế vô cùng khó khăn,...) và trả lại tiền, còn thiếu 400$ hứa trả dần hoặc trả bằng công làm dự án nên mình cũng thôi.

Haha đợt thằng 24hbz bị hack mất 13k PM kia kìa ^^ ..
Con bồ mình tư vấn cho cách lấy full info thằng hack, tới nhà đòi đc 190t, còn cỡ 70t coi như nuôi báo cô nó. Nó xài mạ rồi :D
Các bợn vẫn thích auto à? :D

ko bạn, sau lần nó gọi trình bày như trên (mới cưới vợ, chuẩn bị sinh con, kinh tế vô cùng khó khăn,...) và trả lại tiền, còn thiếu 400$ hứa trả dần hoặc trả bằng công làm dự án nên mình cũng thôi.
bản chất bất lương sẽ ko bao giờ thay đổi, nó thấy dễ ăn + dễ qua chuyện sẽ vẫn theo đường cũ
cậu nhân từ với nó quá ae chịu khổ

Hôm nay mới đọc tin nè, vừa check bên mình IP: 171.246.222.234 ,PM: U4603386 thì chưa giao dịch lần nào. nhưng đọc 8 trang thấy đã có info , phone, địa chỉ của nó rồi hy vọng bạn sớm lấy lại đc tiền.
Cá nhân mình thì thấy bạn nên hẹn gặp nó trực tiếp xem hướng giải quyết của nó thế nào, nếu ok được với nhau thì quá tốt lấy lại đc tiền mới là quan trọng coi như bài học còn đưa ra pháp luật thì cả 2 sẽ bất lợi có chăng chỉ là người ít người nhiều, kể cả bạn có quen ai đi nữa cuối cùng cũng bị quay và người có lợi nhất vẫn là Quan vì :
Thứ 1 để tiếp nhận hồ sơ điều tra các anh c50 sẽ yêu cầu cung cấp dữ liệu , thông tin abc ,xyz ( dữ liệu, ổ cứng, máy tính bla bla ...) chắc chắn sẽ ảnh hướng đến viêc kinh doanh tạm thời web sẽ đóng ( thời gian chưa biết bao lâu để phục vụ điều tra ) + data khách khi đó ngoài mua bán card , pm sẽ bị public với các anh từ đây các anh sẽ xoay bạn sang hướng mới và ảnh hưởng đến khách đã và sẽ giao dịch pm bên bạn đầu tiên ( chưa tính đc tổn thất của việc đó )
Thứ 2 sau khi tiếp nhận bên web sẽ mất phí bôi trơn + truy thu thuế trên con số từ khi web hoạt động đến thời gian nộp data ( nộp toàn bộ lợi nhuận, các thiết bị liên quan từ kinh doanh trái phép mà có ) * Nếu bạn chưa có giấy phép kinh doanh.( sẽ bị đình chỉ hoạt động từ 6 – 12 tháng, bị tịch thu tang vật và phương tiện, thu hồi tên miền .việc sử dụng để thực hiện hành vi vi phạm, buộc chủ website phải nộp lại số lợi bất hợp pháp có được do thực hiện hành vi vi phạm về thương mại điện tử) vì đã có con số tự cung cấp giao dịch cụ thể. Bên hack thì khỏi nói rồi nếu các anh đã can thiệp thì sẽ nộp lại toàn bộ tiền ( trước mắt nộp toàn bộ số tiền còn, sau khi trừ số tiền chót tiêu..tiếp đến vẫn phải quay cho đủ để nộp ) nhưng quan trọng là tiền sẽ đi về đâu và đến tay bạn bao nhiêu. (bạn nên cân nhắc)
Thứ 3 web bạn đã bị hack là xác định web bị lỗi chưa hoàn thiện mà lỗi này bạn nhất thời ko tự nhiên phát hiện ra nói đúng thì là nhờ do hacker đó phát hiện đc.
====> Do đó bạn thương lượng với thằng hacker nếu chỉ là mất vài triệu thì coi như là tiền mình bỏ ra thuê kỹ thuật sửa. Còn nếu bạn cứng thì đến thẳng nhà nó giải quyết theo kiểu luật rừng :D
Mình ko đứng về phía nào nhưng mình khuyên bạn nên cân nhắc.Đồng ý là bị hack mất tiền là rất bực và tiếc của muốn làm đến bến cho ra ngô ra khoai nhưng làm xong rồi có tốt hơn ko thì bạn và các ex ở đây chắc hiểu.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,468
173,642
Latest member
linhdung88vp

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week