Waiting for Answer Nhờ các bạn Exchanger PM giúp đỡ

mong là sẽ bặt được thằng hacker này, hack nước ngoài ko hack lại đi hack của người mình! :cool:

Mình thấy nhiều bạn ném đá muabanthevn vô lý quá, bạn ấy từng bị mất như vậy nên có chia sẻ thôi chứ có gì đâu. Nếu mình vào trường hợp chủ thớt sẽ để tâm tới ý kiến của muabanthevn để cân nhắc khỏi tiền mất tật mang.

Mất trộm thì việc đầu tiên là báo công an, đây là việc hiển nhiên mà ai cũng sẽ làm. Còn công an giải quyết ra sao lại là chuyện khác, công an không phải bù nhìn nhưng làm việc phải cần tới một vài chục củ để bôi trơn thì quên luôn đi.Truy tìm thủ phạm là trách nhiệm của họ cơ mà, nhét vào mấy chục củ mới chịu làm thế thì khác gì ăn cướp, cho tiền thằng ăn cướp để nó đi bắt thằng ăn trộm thì có đáng không?

Anh hacker hôm qua hiện tại chắc đang theo dõi topic và run cầm cập đây, vụ này là bị website cá nhân, bị hacker đột nhập phi pháp nên mình nghĩ C50 sẽ thụ lý vụ này.

Nó chưa sợ và cách đây gần 1h nó tiếp tục lấy cắp sll thẻ của 1 site khác, và chủ site này cũng sẽ gửi đơn cùng với mình bạn ạ.

nghe mấy đứa bảo có pub code + data của site này thì phải. pub ra thì thông tin cá nhân lộ hết

mấy đứa đó nói cho oai thôi bạn, lỗi này bị khai thác do sơ xuất trong phần lập trình thôi chứ nó ko vào đc hệ thống. Đứa nào có đc code hay data thì số pm mình sell auto trên đó đã ko bao giờ còn rồi.

nếu nhiều người thì nên làm đơn gửi đến CA thì có thể vào cuộc nhanh chứ 1 là đơn thì hơi khó . nhiều lá đơn thì sẽ khác nên thử gôm 3 4 lá đơn lại gửi lên

các chủ site nên tìm hiểu về fibosms để verify phone khi đăng nhập cpanel , nếu dùng fibosms thì chỉ có khi nào share cho ai pass fibosms thì mới mất data thôi :D

Bên mình có tư cách pháp nhân và đẩy đủ giấy phép kinh danh chứ chứ ko phải cá nhân bạn ạ. Và mình cũng nói rõ ở trên là mình nhờ đếp pháp luật ko phải mong việc sẽ lấy lại tiền, và bên luật sư cũng nói muốn họ làm thì còn phải mất thêm tiền, mình cũng hiểu và xác định tư tưởng ok rồi.

Tất nhiên ko phải cứ nhờ đến pháp luật là xong, nhưng cũng sẽ cố hết sức để nếu tìm ra đc thì coi như là 1 sự trả giá đắt mà người kia phải chịu thôi. Mình nhấn mạnh điều này để một số bạn ko cần phải nói kiểu chẳng giải quyết đc gì đâu, mình hiểu rất rõ vấn đề nên ko tự ý làm một mình mà phải nhờ đến luật sư tư vấn xem nên làm gì và ko nên làm gì. Các bạn yên tâm là có thông tin mình sẽ up đầy đủ, thậm chí hôm gửi đơn mình cũng sẽ xin chụp lại đơn cùng với bên công an tiếp nhận đơn đó để up lên trên này để các bạn đc biết là mình ko nói chơi.

Ngoài ra thì bên onpay.vn (bị hack cách đây vài ngày và mình nghĩ là cùng 1 người) cũng sẽ cùng gửi đơn với mình.

Cảm ơn các bạn đã quan tâm và mong nhận đc nhiều thông tin đáng giá :)

Chủ thớt đã nêu rõ tư tưởng lắm rồi mấy ông ai ko giúp được gì thì dùm ơn đừng bàn ra nữa còn ko thì phắn đi dùm cho chủ thớt lo việc :

" Và mình cũng nói rõ ở trên là mình nhờ đếp pháp luật ko phải mong việc sẽ lấy lại tiền, và bên luật sư cũng nói muốn họ làm thì còn phải mất thêm tiền, mình cũng hiểu và xác định tư tưởng ok rồi."

Về cái IP thì có khả năng nhờ nhà mạng check ra là biết rõ cả địa chỉ nhà. Có bạn là luật sư thì cứ nhờ đứng ra. CA khắc sẽ giải quyết nhanh chóng cho thớt.

Chủ thớt đã nêu rõ tư tưởng lắm rồi mấy ông ai ko giúp được gì thì dùm ơn đừng bàn ra nữa còn ko thì phắn đi dùm cho chủ thớt lo việc :

" Và mình cũng nói rõ ở trên là mình nhờ đếp pháp luật ko phải mong việc sẽ lấy lại tiền, và bên luật sư cũng nói muốn họ làm thì còn phải mất thêm tiền, mình cũng hiểu và xác định tư tưởng ok rồi."

chuẩn rồi bạn, sáng mai mình với chủ site bị nó lấy thẻ trưa nay sẽ lên số 4 Hàng Bài, đảm bảo sẽ có hình update cho các bạn xem.

Tuy rất bức xúc vì bán thẻ gom từng 500 đ nhỏ mà nó lấy 1 lúc mấy chục triệu nhưng mình và chủ site kia cũng thống nhất sẽ chấp nhận việc có thể phải mất thêm tiền để CA họ làm việc, còn sau đó kết quả thế nào thì cũng phụ thuộc hoàn toàn vào họ thôi.

chuẩn rồi bạn, sáng mai mình với chủ site bị nó lấy thẻ trưa nay sẽ lên số 4 Hàng Bài, đảm bảo sẽ có hình update cho các bạn xem.

Tuy rất bức xúc vì bán thẻ gom từng 500 đ nhỏ mà nó lấy 1 lúc mấy chục triệu nhưng mình và chủ site kia cũng thống nhất sẽ chấp nhận việc có thể phải mất thêm tiền để CA họ làm việc, còn sau đó kết quả thế nào thì cũng phụ thuộc hoàn toàn vào họ thôi.
tuy thiệt hại ko phải là mình và cũng chẳng ảnh hưởng gì đến mình hết nhưng mình khâm phục tinh thần của bạn,ít nhiều gì cũng phải có người đứng lên chứ ko lẽ các bác cứ im lặng mà chịu thiệt thòi để bọn hacker nó hoành hành tự tung tự tác à.hy vọng sau này sẽ có nhiều người nữa đồng lối chung suy nghĩ như bạn vậy.mục đích của chúng ta là kiếm tiền chân chính,còn ở đời có luật nhân quả mà các bác cứ yên tâm hắn ko gánh thì người thân trong gia đình cũng chịu thay thôi.

Ung ho chu thot nen lam toi noi luon. Chuc cau som lay lai so tien bi thiet hai.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,467
173,638
Latest member
voisentam

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week