Nhờ mấy anh giỏi toán giải dùm em với HELP HELP!

Lời giải chặt chẽ luôn đây nè :

Từ AH kẻ đường thẳng AHx
Từ C kẻ Cy cắt AHx tài H'

Sau đó nôi BH' ta có tứ giác BICH'
CM tứ giác BICH' là hình thoi '=> CH'//BI
ta có BI=IC 2 tam giác bằng nhau( cgc)
H là trung điểm của BC (BH=HC)
và IH' vuông góc với BC tại H
=> tứ giác BICH' là hình thoi vì có 2 đường chéo vuông góc nhau và có 2 cạnh bằng nhau
=> H'C//BI=>H'C//BE
Sau đó chứng minh như bạn dawnkinlaw #77

Chặt chẽ hết sức rồi đó 10 điểm đi về nào

Cách này ko thể được chấp nhận trong đáp án.

AHx là tia kéo dài về phía H nên ko vấn đề gì
còn Cy là tia nào đây, vẽ đi đâu cũng được thì sẽ ko tồn tại H' của bạn (chính xác hơn là ko xác định) vì vậy ko có BICH' của bạn để mà chứng mình.

(một tia được xác định bởi 1 điểm góc + phương + hướng) tia Cy của bạn chỉ có điểm gộc thì ko thể xác định dc Cy của bạn.

Ko cãi nhau với bạn nữa mà để bạn tự suy nghĩ!

Thế giờ cậu thix kẻ thêm song song hay vuông góc đều được à , cậu kẻ thì cậu phải chứng minh nó song song , cái hình chả qua là để nhìn thui chứ làm gì có nhìn hình ta thấy cạnh đó song song với cạnh đó , đề cho sao là làm y thế còn nếu kẻ thêm hay bớt gì thì phải chứng minh nó và dữ liệu là đề bài cho dựa vào đó mà chứng mình . kẻ thêm chả qua là để dễ nhìn và cho ra bài toán , thay vì đề bài nói rõ như thế thì người ta bắt mình suy luận ra

cho vẽ mà ko cần chứng minh nha bác.... chỉ cần vẽ 2 đường song song thì các tính chất đều đc áp dụng hết ko cần chứng minh

Thôi edit. Chả ai chơi. :-s Để đến mai k khéo lại mang tiếng scam. :-s

Last edited by a moderator:
chiều thằng em về bảo cô cho đề bị nhầm:binhsua23:

Cái topic nhỏ nhỏ của em đã #127 rùi cơ ak, cảm ơn các anh nhìu nha, để đến chiều thằng em em về xem cách của anh svalmta có đúng không ;;)

Cái topic nhỏ nhỏ của em đã #127 rùi cơ ak, cảm ơn các anh nhìu nha, để đến chiều thằng em em về xem cách của anh svalmta có đúng không ;;)
Chiều về hỏi thằng em xem được bao điểm và cách nào chuẩn nhất :binhsua27:

của mình giải tắt nhé cậu. cậu nhớ ghi tam giác đồng dạng để suy ra tỉ lệ đó. còn đáp án thì chính xác rồi.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,498
173,681
Latest member
Oluomo123

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week