Waiting for Answer Nhờ mod điều tra vụ này - AppleRed

việc đơn giản thì cứ tránh , nếu thật sự trong sạch thì cứ up lên đi để mod giải quyết chứ cứ up up mở mở mod ko làm j đc
còn về việc trùng hợp thì riêng mình là ko tin r , gì cũng đổ thừa lỗi YH , thưa vâng có lỗi YH thật nhưng trùng hợp đến vậy thì nghi ngờ là khó tránh khỏi rồi , nếu ko làm j xấu thì cần j phải né tránh mãi vậy -_-

Hùi lâu có ít paypal cần bán, đọc dc topic của cậu AppleRed mình có comment ở đây http://mmo4me.com/threads/2000-paypal-rate-19-5-vietcombank.140226/page-2#post-2926352, lúc đó cậu AppleRed có đễ ở chữ kí 2 yahoo. 1 là thteam.offer, 2 là hotro.exchanger24h. mình có buzz yahoo thteam.offer (do có gd vs nick này vài lần) nhưng c ấy ko có onl. trưa hum đó nick fake hotro.exchanger24 buzz hỏi mua paypal. mình check thì thấy thíu chữ "h" nên ko gd. sau đó mình add nick hotro.exchanger24h và check log chat thì thấy giống nhau hoàn toàn, nick fake và nick thật cùng log chat? ai có thể giải thích giùm mình ko?

cái này dễ thôi, nó dùng Biệt danh trong yahoo
1 nick yahoo gốc có thể tạo nhiều Biệt danh
có thể dùng Biệt danh để đăng nhập như yahoo gốc
yahoo gốc
& Biệt danh là 1

Hê hê, vui nhỉ...hóa ra là tạo sẵn 1 loạt các nick na ná nhau trước rồi...

Bạn này mình có giao dịch 1 lần và thấy bạn ấy cũng hiểu cơ chế của pp - pp ko phải là loại tiền ảo Scam là đc như WMZ hay là PM lên mình nghi bạn ấy cũng ko thiếu hiểu biết đi scam làm gì cho mất công và chắc chắn 99% ko lấy đc tiền
Ngoài lề tí: vậy mà rất nhiều bác thu mua PP đã từng tức hộc máu khi trả tiền rồi mà bị distube đấy... Nhưng bây giờ các bác ấy khôn rồi, mua PP nhưng tạo proof invoices đàng hoàng, comment khi giao dịch bao gồm: " I will don't distube" nữa, thế thì dù người bán PP có distube thì họ cũng có bằng chứng là dịch vụ mua bán đàng hoàng --> luôn luôn thắng. Còn người mua chả có nhẽ lại bảo với PP là "tao bán PP lấy VND" =))

Trong lề: từ trên có thể nói là ko có gì là ko thể :D

@legialoc @animax1991 @binh6699

MOD XỬ THẾ NÀO THÌ XỬ NHANH GIÚP.

TỚ CÒN TIẾP TỤC CÔNG VIỆC THU PAYPAL CỦA TỚ. CẬU LÀM TỪ CHIỀU GIỜ TỚ KO THU ĐƯỢC RỒI.

BANNED HOẶC DELETE BÀI NÀY. THANKS

cái này dễ thôi, nó dùng Biệt danh trong yahoo
1 nick yahoo gốc có thể tạo nhiều Biệt danh
có thể dùng Biệt danh để đăng nhập như yahoo gốc
yahoo gốc
& Biệt danh là 1

Cứ check yahoo xem có biệt danh ko.

:D cái room này dạo này đang cố gắng bài trừ PP đó mà. Từ cấm bán TK PP đến túm đầu những thằng thu mua PP sll . Cứ hở thấy có ai thu mua PP sll là chuẩn bị có topic RP scam này nọ thui. Vụ này là vụ 3 rùi. Tốt nhất cúng 3 cây nhang giải xui đi. GATO nhiều lắm !
P/s : còn thể loại nói scam này nọ thì cũng do mình mà thui. Trung gian có 5k đến 10k rùi tiếc để nó lừa rùi chửi nhặng lên. Ngu thì chịu , cơ mà lũ này lại nhiều nên nó nguy hiểm.

Cậu chụp thêm cái " Xem nhật ký trò chuyện " Rồi up lên đây nhé !

Theo mình thấy thì bạn AppleRed này chắc là có vấn đề :D, đã bảo trùng hợp với k scam thì sao lại ngại gì mà k chụp cái log chat lên đây

gõ chữ mõi tay kêu bác ý chụp log chat mà bác ý không chịu cơ :( lôi thôi từ chiều đến giờ rồi, các mod tính sao đây :) chả lẽ không chụp là cho qua :)

Cậu chụp thêm cái " Xem nhật ký trò chuyện " Rồi up lên đây nhé !

Cái Log chat này mình chụp ngay sau khi cậu ấy đồng ý add nick và chat vs cậu ấy sau khi cậu ấy comment topic nói mình là giả danh chính mình.

Tớ xin được nói đôi lời với bạn chủ thread và anh em tham khảo ý kiến riêng của tớ.

1. Nói về an toàn giao dịch , khi giao dịch thì mình phải biết chắc là mình giao dịch với yahoo nào.Biết cách check nick thật giả như thế nào để giao dịch cho an toàn. Tớ cũng là người bị fake nick nhiều, tớ cũng đã cảnh giác anh em nhiều. Nhưng cảnh báo như vậy cũng chưa đủ, rất mong anh em bỏ chút thời gian , tìm hiểu kiến thức phòng chông lừa đảo fake nick để tự bảo vệ chính mình.

2. Còn về chuyện Buzz không thấy trả lời: Ví dụ như nick của tôi , tôi có để chế độ offline khi không ngồi máy thì nó sẽ chuyển ngay sang chế độ online di động , và khi anh em buzz hay nhắn tin nó sẽ chuyển sang điện thoại của tôi. Nên khi online có khi check lịch sử chat sẽ không có tin nhắn đó trong yahoo. Chưa kể yahoo nó điên , nick tớ nick khách hàng nằm trong list yahoo của tớ đang online. Mà bị khách trách là tớ BUZZ mà cậu không trả lời, mà quả thật tớ có thấy cậu ấy buzz đâu.

3. Mình làm trung gian và may mắn được làm việc với nick yahoo : @hotro.exchanger24h(AppleRed) bạn này giao dịch rất tốt , nhanh nhẹn, uy tín. Chưa thấy ai phàn nàn gì về bạn này cả.

Cảm ơn các bạn đã đọc.

TRUNGGIAN247

Tớ xin được nói đôi lời với bạn chủ thread và anh em tham khảo ý kiến riêng của tớ.

1. Nói về an toàn giao dịch , khi giao dịch thì mình phải biết chắc là mình giao dịch với yahoo nào.Biết cách check nick thật giả như thế nào để giao dịch cho an toàn. Tớ cũng là người bị fake nick nhiều, tớ cũng đã cảnh giác anh em nhiều. Nhưng cảnh báo như vậy cũng chưa đủ, rất mong anh em bỏ chút thời gian , tìm hiểu kiến thức phòng chông lừa đảo fake nick để tự bảo vệ chính mình.

2. Còn về chuyện Buzz không thấy trả lời: Ví dụ như nick của tôi , tôi có để chế độ offline khi không ngồi máy thì nó sẽ chuyển ngay sang chế độ online di động , và khi anh em buzz hay nhắn tin nó sẽ chuyển sang điện thoại của tôi. Nên khi online có khi check lịch sử chat sẽ không có tin nhắn đó trong yahoo. Chưa kể yahoo nó điên , nick tớ nick khách hàng nằm trong list yahoo của tớ đang online. Mà bị khách trách là tớ BUZZ mà cậu không trả lời, mà quả thật tớ có thấy cậu ấy buzz đâu.

3. Mình làm trung gian và may mắn được làm việc với nick yahoo : @hotro.exchanger24h(AppleRed) bạn này giao dịch rất tốt , nhanh nhẹn, uy tín. Chưa thấy ai phàn nàn gì về bạn này cả.

Cảm ơn các bạn đã đọc.

TRUNGGIAN247
Có ai nói gì đâu, chỉ nói muốn xem cái thời gian buzz thôi mà cũng vòng vo mãi. Sao cứ phải đem nguyên 1 cái ảnh từ đầu topic đến giờ lên làm gì, cho xem cái thời gian khó đến vậy sao :)

Ngoài lề tí: vậy mà rất nhiều bác thu mua PP đã từng tức hộc máu khi trả tiền rồi mà bị distube đấy... Nhưng bây giờ các bác ấy khôn rồi, mua PP nhưng tạo proof invoices đàng hoàng, comment khi giao dịch bao gồm: " I will don't distube" nữa, thế thì dù người bán PP có distube thì họ cũng có bằng chứng là dịch vụ mua bán đàng hoàng --> luôn luôn thắng. Còn người mua chả có nhẽ lại bảo với PP là "tao bán PP lấy VND" =))

Trong lề: từ trên có thể nói là ko có gì là ko thể :D
Hài nhất bạn này Sao bạn ko có suy nghĩ là tao case xong Memo : ( Tao muốn scam nó lên tao tạo case đòi lại tiền ). Nói thật để đặt ra 1 cái lý do thì ko khó thế lên tại sao nói Buy pp chỉ có 1% thắng

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,428
173,597
Latest member
NHL0105

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week