Waiting for Answer Nhờ mod điều tra vụ này - AppleRed

kể câu chuyện có thật các bạn nghe và tự có cái nhìn khách quan.

dùng máy tính ai cũng sợ dính keylog, trojan, virus.... nên hầu như cai cũng cài antivirus.

nhưng ít ai biết rằng các hãng bảo mật làm ra antivirus cũng là nguốn gốc của không ít em bé. họ thả em bé với mục đích làm người dùng lo lắng nên kết quả là sản phẩm họ bán ra tăng đáng kể doanh thu, việc thả em bé cũng có lợi không nhỏ trong việc cạnh tranh với các hãng khác, cây nhà lá vườn họ phát hiện và tiêu diệt cũng nhanh gọn hơn trong khi hãng khác còn phải đợi người dùng gửi mẫu cập nhật. đã có công ty bảo mật của Đức bị phát hiện là thả em bé rồi đó.

Trong số những nick fake scam ở mmo chắc chắn là có sản phẩm cây nhà lá vườn. mục đích cũng giống như mấy công ty bảo mật kia thôi.

Bạn này cũng tự fake nick và bị phát hiện nè

http://mmo4me.com/threads/zwhynotme...c-staffs-vao-giai-quyet-nhanh-ho-minh.135376/

Nói thật nếu bạn gì kia có ý định Scam gì đó thì lập cái ảnh thì đâu có khó gì, chỉ cần tao cái yahoo với change thời gian trên mày là bạn ấy có thể fake đc cái ảnh, mà lại tăng độ uy tín với anh em, thiết nghĩ cái bài này chỉ là lên cảnh bảo chứ còn nó chẳng có cơ sở gì là chứng minh đc bạn kia Scam hay làm ăn đứng đắn, anh em làm ăn thì tự bảo vệ mình thôi :)

kể câu chuyện có thật các bạn nghe và tự có cái nhìn khách quan.

dùng máy tính ai cũng sợ dính keylog, trojan, virus.... nên hầu như cai cũng cài antivirus.

nhưng ít ai biết rằng các hãng bảo mật làm ra antivirus cũng là nguốn gốc của không ít em bé. họ thả em bé với mục đích làm người dùng lo lắng nên kết quả là sản phẩm họ bán ra tăng đáng kể doanh thu, việc thả em bé cũng có lợi không nhỏ trong việc cạnh tranh với các hãng khác, cây nhà lá vườn họ phát hiện và tiêu diệt cũng nhanh gọn hơn trong khi hãng khác còn phải đợi người dùng gửi mẫu cập nhật. đã có công ty bảo mật của Đức bị phát hiện là thả em bé rồi đó.

Trong số những nick fake scam ở mmo chắc chắn là có sản phẩm cây nhà lá vườn. mục đích cũng giống như mấy công ty bảo mật kia thôi.

Bạn này cũng tự fake nick và bị phát hiện nè

http://mmo4me.com/threads/zwhynotme...c-staffs-vao-giai-quyet-nhanh-ho-minh.135376/
em hiểu :p nhưng mà hoa mắt quá

Nói thật nếu bạn gì kia có ý định Scam gì đó thì lập cái ảnh thì đâu có khó gì, chỉ cần tao cái yahoo với change thời gian trên mày là bạn ấy có thể fake đc cái ảnh, mà lại tăng độ uy tín với anh em, thiết nghĩ cái bài này chỉ là lên cảnh bảo chứ còn nó chẳng có cơ sở gì là chứng minh đc bạn kia Scam hay làm ăn đứng đắn, anh em làm ăn thì tự bảo vệ mình thôi :)
mình hiểu :p nhưng mà mình không tin đâu

tạo 1 nick hoạt động thật uy tín, tự fake yh đợi con mồi đến để scam đâu có gì mới mẻ. Các scammer trong forum vẫn sử dụng hoài à :D Thi thoảng có trục trặc nghề nghiệp bị lộ hàng thế là em nó ra đảo thôi :D Mà chủ yếu là paypal vì scam lúc bị lộ vẫn có thể giở trò dispute :)
Đầu tiên thì thu pp vì tự nhiên bán pp thì có ma mới dám mua, khi nào uy tín ổn ổn thì mới chuyển sang bán paypal rồi sau này dispute :D

Tháng củ mật các bạn cẩn thận củi lửa nhé :)

tạo 1 nick hoạt động thật uy tín, tự fake yh đợi con mồi đến để scam đâu có gì mới mẻ. Các scammer trong forum vẫn sử dụng hoài à :D Thi thoảng có trục trặc nghề nghiệp bị lộ hàng thế là em nó ra đảo thôi :D Mà chủ yếu là paypal vì scam lúc bị lộ vẫn có thể giở trò dispute :)
Đầu tiên thì thu pp vì tự nhiên bán pp thì có ma mới dám mua, khi nào uy tín ổn ổn thì mới chuyển sang bán paypal rồi sau này dispute :D

Tháng củ mật các bạn cẩn thận củi lửa nhé :)

Toàn phán bừa... Xem từ khi hoạt động giờ mình có bán Paypal nào không cậu... Bây giờ chỉ có thu chứ không bao giờ bán cho ai trong FORUM này nhé.

Toàn phán bừa... Xem từ khi hoạt động giờ mình có bán Paypal nào không cậu... Bây giờ chỉ có thu chứ không bao giờ bán cho ai trong FORUM này nhé.
mình ko nói cậu :) Mình nói mấy vụ scam paypal đã bị sử lý trước đây thôi :)

nói chung ko up ảnh lên à...lý do là gì thế..lằng nhằng vòng vo hay sao...haiz vậy

chắc không up đâu vì ở page trước có đồng bọn vẽ cho con đường thoát thân rồi
ý bác là connecting :D; có f2 1 nhát rồi up cái ảnh lên mà cứ lằng nhằng vòng vo ****** hàng lươn mãi...nhìn hình thì rõ ràng là chat trên máy tính loại trừ chat trên điện thoại đi nhé...

Chào các bác. Mình đã có đủ bằng chứng chứng minh Ông này Scam của mình 14$. Mình sẽ post cái Nick chat. Nói chung 2 nick yahoo khác nhau nhưng chỉ cùng 1 người.
Hôm trước mình có sale 14$ Paypal cho Ông này.

đây là Paypal của mình Giao dịch với chủ thớt.

Nếu Mod cần TeamVie Yahoo để xát minh thì cứ Pm Yahoo: vinhthai12 nhé. Cám ơn
Thêm 1 cái hình nữa:

Last edited:
Chỉ cần F2 là có time buzz mà. Rõ dàng ko up lên là có vấn đề. Còn khi giao dịch qua các bác trung gian thì bạn đó phải nhanh là vì tiền phải chuyển qua trung gian nhận $ xong mới chuyển tiền, ko được nhận $ trước. Còn clone nick thì vẫn hoạt động chẳng may lừa được ai thì bạn đó ko có trách nhiệm vì đã cảnh báo nick fake rồi.

Chỉ cần F2 là có time buzz mà. Rõ dàng ko up lên là có vấn đề. Còn khi giao dịch qua các bác trung gian thì bạn đó phải nhanh là vì tiền phải chuyển qua trung gian nhận $ xong mới chuyển tiền, ko được nhận $ trước. Còn clone nick thì vẫn hoạt động chẳng may lừa được ai thì bạn đó ko có trách nhiệm vì đã cảnh báo nick fake rồi.

Hôm nay tớ gặp trường hợp tương tự... Tớ Add nick khách hàng nhưng chưa được đồng ý... Nói chuyện vs nhau tớ không nhận được tin nhắn nhé. Cần thì teamviewer.

Nick chat bạn kia chụp

Log chat mình chụp:

Mình đang thắc mắc là có thể chụp đủ thứ mà có cái hình F2 để xem thời gian buzz mà ko chụp được thì không biết thế nào

Mình đang thắc mắc là có thể chụp đủ thứ mà có cái hình F2 để xem thời gian buzz mà ko chụp được thì không biết thế nào

Mình đã nói rồi.... Cái BUZZ! có thể nằm vào lý do YAHOO bị LAG. Và mình đã chứng minh được YAHOO LAG là có. Còn hiện tại mình chỉ chụp được cái hình ngay lúc đó nói chuyện vs cậu ta. Sau khi tắt đi thì cái BUZZ! đó cũng không thấy. Nên mình đã quăn hình lên rồi. MOD giải quyết.

BUZZ! 1 cái mà nó không nhận được, thằng FAKE nick mình nó lại PM nó được. Bây giờ qui mình vào tội giải danh chính mình. Haiizzz.. Em cũng lạy mấy thánh... Đến lúc có thánh nào cũng trường hợp này rồi sẽ tự hoảng hốt thôi.

Mấy thánh ở đây phán thì giỏi lắm... Nằm trong trường hợp của tui rồi mới hiểu... Đừng hỏi tại vì sao...

hình như yh có chức năng ko add friend thì ko nhận được tin nhắn thì phải...

mình giao dịch với anh @AppleRed uy tín mà. 93$ không cần trung gian luôn :D

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,427
173,594
Latest member
Idappleaddci

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week