Warning Nhờ mod vào phân xử

Bác có muốn xem log chat của em ko. thế em tự send tiền cho bác ấy rồi fake yh lên để cãi nhau à
Tớ không có ý xấu, nhưng ông mua cũng xấu tính phải chắc 100% thắng mới trả.

Thực ra 2 bên cũng chả có lỗi.Nhưng 50-50 là phương án tốt mà ông kia ko chịu. đằng nào bên kia cũng ko chịu. bạn chấp nhận dis hết các lần trước. vì đằng nào cũng mất. đc hay không là do may mắn nữa.

Ông kia bị dis nhiều cũng thua các lần trước luôn. banned nick vì scam cũng đc( ít nhất trong trường hợp này). còn hơn nhìn ông kia phũ phàng thế

Mình thấy đoạn đầu lúc bạn bảo là vẫn mail cũ à thì bên buy ko hề trả lời gì cả, sau đó bạn có buzz bên buy cũng ko trả lời. Lúc sau bạn bảo rate với số lượng thì bên buy mới bảo uhm. Mỗi như thế thôi mà bạn đã vội vàng sent tiền ngay rồi. Trước đến nay mình giao dịch rất nhiều, kể cả người quen lúc nào cũng hỏi rõ tk để chuyển dù biết trước vẫn hỏi, và mình chỉ copy tài khoản mà người mua viết ra để chuyển. Nhỡ có vấn đề gì, mình là người sent tiền, mất là thiệt mình đã

Còn đổ lỗi log chat thì bạn chỉ có thể kiện yahoo thôi
Mình đã giao dịch với bên kia cả chục lần,vào cùng 1 cái mail đó.Lần trước ông ấy còn bảo mình add vào contact pp cho đõ nhầm.
Lúc ông ấy bảo uhm, mình ko send tiền ngày lập tức,mà phải tận 5 phút sau mới nói ""check đi bác"
Mình ko nói bác ấy sai hoàn toàn, nhưng cũng phải chịu trách nhiệm chứ. làm ăn ko có cái mồm để nói vs nhau " cái mail kia bị dis rồi à"

seller gửi tiền , buyer đã nhận tiền , vậy thì nguyên do làm sao mà buyer không thanh toán ?

bạn oder mua 1 cái bánh pizza ở quán quen thường chuyển đến nhà bạn khi không nói địa chỉ về nhà để ăn , khi gọi oder bạn có nói là giao hàng ngay cho tôi, nhưng ko nói địa chỉ chuyển hàng khác khi oder, ở nhà thì có người khác ăn mất bánh pizza , bạn có phải thanh toán không ? nếu ko thanh toán mời bạn lên phường

cái quan trọng là buyer mua thường xuyên, với câu nói lưu vào lần sau khỏi nhầm , và buyer muốn gửi luôn khi seller pm
dù là như vậy nhưng PP thì cậu biết rồi đó có thể bị limit hay vấn đề bất cứ lúc nào nên khi mua phải hỏi cho rỏ cậu ah chứ ko ko send thì chết
Mình đã giao dịch với bên kia cả chục lần,vào cùng 1 cái mail đó.Lần trước ông ấy còn bảo mình add vào contact pp cho đõ nhầm.
Lúc ông ấy bảo uhm, mình ko send tiền ngày lập tức,mà phải tận 5 phút sau mới nói ""check đi bác"
Mình ko nói bác ấy sai hoàn toàn, nhưng cũng phải chịu trách nhiệm chứ. làm ăn ko có cái mồm để nói vs nhau " cái mail kia bị dis rồi à"
điều đáng nói ở đây cái Uh đó của ông ta là uh cái rate của cậu còn cái câu mail cũ hả ông ta lại ko nhận đc, mình nghĩ giờ 2 bên thương lượng riêng với nhau vụ này chỉ còn chờ vào ông ta thôi mod cũng ko thể làm gì đc đâu

XIN MỜI AE VÀ MOD TEAMVIEW XEM LOGCHAT
KHÔNG CÓ CÁI TỪ "mail cũ " nào trong logchat cả
ĐÃ THOÁT YAHOO RA, VÀ LOAD LẠI VÀO,NHƯNG VẪN KHÔNG CÓ TIN NHẮN ĐÓ
Ông đừng có lôi cái log chat của nhà ông ra rồi phủi tay nữa.làm ăn cho đàng hoàng đi.
đã muốn nhanh gon 50-50 rồi còn tham.
Ông có óc rồi nghĩ người khác ko có à

mình khuyên cậu đừng nên ở đây hơn thua nữa mà hãy PM nhau thương lượng nhẹ nhàng, bên kia ko nhận đc cái tin nhắn mail cũ hả của cậu từ đó mới có mọi vấn đề về sau, nếu như ông ta có nhận đc tin nhắn đó nhưng lại ko nói gì thì mới đáng nói .
Giờ Lỗi ông ta ko hề có rồi mình khuyên bạn nên giải quyết bằng việc pm riêng tư nhau nc nhẹ nhàng đi, ở đây Mod làm đc gì khi bên kia ko nhận đc cái tin nhắn đó chứ .

có 3 nnuyên nhân chính
1. thớt nhanh nhảu đoảng, hấp tấp
2. có lẽ mạng bên buyer lag làm yahoo lag theo
3. vs thớt từng là khách đã gd nhiều lần trc đó, lẽ ra phải thông báo cho thớt pp mình đang có vấn đề ngay từ đầu lúc thớt pm
=> có thể thấy 2 lỗi dưới là do buyer vì yahoo bên thớt có chữ mail cũ rồi thế nên chốt lại vụ án hi hữu này 50:50 là đẹp

Dis có được gì đâu vì mail pp kia cũng âm tiền và bạn kia có ý bỏ rồi. Còn theo rules 4rum thì bạn buyer đâu có sai.

Ông đừng có lôi cái log chat của nhà ông ra rồi phủi tay nữa.làm ăn cho đàng hoàng đi.
đã muốn nhanh gon 50-50 rồi còn tham.
Ông có óc rồi nghĩ người khác ko có à
chịu bạn rồi biết rằng bạn mất tiền bạn xót nhưng bạn cũng nên suy nghĩ và thử đặt bạn vào chỗ ông ta, khi ko bị lãnh 50% ông ta cũng khó chịu mà bạn .
Nên pm nhau nc nhỏ nhẹ đi :)

Cơ bản Cai bánh # PP . Hay PP đã # WMZ # PM # VND nên không so sánh được.
Lấy luôn cái bánh của bạn ra để nói. Đang là nhắn tin chứ không phải call:
Buyer: Lấy tôi cái bánh
Sell: ok giao ở chổ củ hả
Sell: Buzz
Buyer điện thoại hết pin or hết tiến
Xong sell dem banhs tới giao. Trong khi Buyer chuyển nhà rồi. Giao cho ai không biết. Người ta không chịu trả tiền nên không giao.

seller gửi tiền , buyer đã nhận tiền , vậy thì nguyên do làm sao mà buyer không thanh toán ?

bạn oder mua 1 cái bánh pizza ở quán quen thường chuyển đến nhà bạn khi không nói địa chỉ về nhà để ăn , khi gọi oder bạn có nói là giao hàng ngay cho tôi, nhưng ko nói địa chỉ chuyển hàng khác khi oder, ở nhà thì có người khác ăn mất bánh pizza , bạn có phải thanh toán không ? nếu ko thanh toán mời bạn lên phường

Dis có được gì đâu vì mail pp kia cũng âm tiền và bạn kia có ý bỏ rồi. Còn theo rules 4rum thì bạn buyer đâu có sai.
Vớ vẩn. bỏ là bỏ thế nào. còn đang hi vọng thắng kìa. thắng thì bên bán mới có hi vọng. thua thì mới bỏ nhé.

Thớt ơi. 50-50 là đẹp. Không đc dis hết các lần trước đi. cũng phải có cái chuôi vì bên mua cũng còn đang hi vọng thắng mấy lần trước . nếu ko thỏa thuận đc dis hết. mất thì thôi. nghe ông mua ko chịu trách nhiệm là ko đc. thua thì thôi. chơi hết

Cái này bạn cứ chờ cuối tuần, nếu Buyr ko thanh toán thì Diss thôi, mình nghĩ bạn thắng đến 80%. Tuy nhiên trong trường hợp này, thằng Buyr nó đang âm tiền, ko biết PP nó nghĩ sao? Tại nếu để cậu thắng hình như nó hơi bị lỗ rồi, vì có thằng ngu cũng hiểu TK đó bị bỏ chắc.

Gửi free ko phí thì đừng hỏi tại sao

CMT CUỐI CÙNG TÔI VIẾT Ở TOPIC NÀY
thứ nhất : TÔI KHÔNG SAI,BÊN TÔI KHÔNG HỀ NHẬN ĐƯỢC TIN NHẮN "mail cũ chứ " . Nếu có tin nhắn đó, thì tôi chịu TRÁCH NHIỆM là không báo trước cho seller . TÔI SẼ THANH TOÁN ĐỦ SỐ TIỀN . VẤN ĐỀ THỨ NHẤT LÀ TÔI KHÔNG NHẬN ĐƯỢC TIN NHẮN ĐÓ
thứ hai : tôi đã báo seller là cuối tuần sẽ trả một khoản tiền cho seller và ĐÃ KHÔNG ĐI ĐẾN MỘT THỎA THUẬN
TÔI TỪ CHỐI TRẢ TIỀN CHO SELLER, NẾU TRANH CHẤP TÔI ĐANG MẮC PHẢI BỊ THUA
Còn về vấn đề DISTUPE, nếu bạn muốn bạn chỉ có thể DISTUPE giao dịch này, những giao dịch trước
TÔI ĐÃ THANH TOÁN TIỀN CHO BẠN . NẾU BẠN DISTUPE NHỮNG GD TRƯỚC. TÔI SẼ REPORT BẠN LÀ SCAM
HẾT

lúc vui thì chẳng có chuyện gì

nói chung là ko có bảo hiểm thì cứ trung gian. nhiều thành phần muốm scam, giao dịch vài lần tạo lòng tin sau đó giao dịch trực tiếp, và hậu quả thì ai cũng biết
vụ này là 1 bài học cho mọi người

thứ nhất : TÔI KHÔNG SAI,BÊN TÔI KHÔNG HỀ NHẬN ĐƯỢC TIN NHẮN "mail cũ chứ " . Nếu có tin nhắn đó, thì tôi chịu TRÁCH NHIỆM là không báo trước cho seller . TÔI SẼ THANH TOÁN ĐỦ SỐ TIỀN . VẤN ĐỀ THỨ NHẤT LÀ TÔI KHÔNG NHẬN ĐƯỢC TIN NHẮN ĐÓ
thứ hai : tôi đã báo seller là cuối tuần sẽ trả một khoản tiền cho seller và ĐÃ KHÔNG ĐI ĐẾN MỘT THỎA THUẬN
TÔI TỪ CHỐI TRẢ TIỀN CHO SELLER, NẾU TRANH CHẤP TÔI ĐANG MẮC PHẢI BỊ THUA
Còn về vấn đề DISTUPE, nếu bạn muốn bạn chỉ có thể DISTUPE giao dịch này, những giao dịch trước
TÔI ĐÃ THANH TOÁN TIỀN CHO BẠN . NẾU BẠN DISTUPE NHỮNG GD TRƯỚC. TÔI SẼ REPORT BẠN LÀ SCAM
HẾT
Dis thì dis hết chứ dis 1 cái làm gì cho mất công hả bác :)

thứ nhất : AI KHẲNG ĐỊNH LÀ BÊN BÁN SAI 100%, Proof bên bán vẫn có chữ đấy. VẤN ĐỀ THỨ NHẤT LÀ BÊN BÁN KHÔNG SAI TẤT CẢ. TRONG ĐẤY CÓ CẢ MỘT PHẦN LỖI NHỎ BÊN MUA, BÊN BÁN VÀ YH. DO VẬY BÊN BÁN CHẤP NHẬN PHƯỚNG ÁN 50-50

thứ 2 : bên mua đã không thiện chí hợp tác giải quyết khi từ chối trả tiền nếu thua
Còn về vấn đề DISTUPE, đã dis là dis hết, sợ gì report khi mà ông coi tôi chẳng là gì. Dis thì cũng còn hi vọng thắng chứ không hẳn hoàn toàn thua.
nó còn làm cho bên kia giảm bớt hi vọng gỡ. tại sao sợ.

Announcements

Forum statistics

Threads
421,058
173,138
Latest member
anhtu06nn

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back