Warning Nhờ mod vào phân xử

Theo luật thì bạn phải thanh toán toàn bộ số tiền , vì bạn đã nhận được tiền , còn PP dispute thì là do PP của bạn , không phải do người bán
NHƯNG TÔI CHƯA NHẬN ĐƯỢC TIN NHẮM "mai cũ nhé "
Tôi đang quay sang FB copy link PP mới . Quay sang thì bên kia đã gửi tiền.

NHƯNG PP CỦA TÔI ĐANG BỊ ÂM 1K4$
TÔI XÁC ĐỊNH BỎ ACC ĐÓ RÔI
BÂY GIỜ PHẢI LÀM SAO CHỨ
LÚC NÃY BÁC NÓI BỊ dispute CHƯA BIẾT THẮNG HAY THUA MÀ

Staff mà nói chuyện hồ đồ vậy. Người ta nói send qua mail đó hồi nào mà bạn nói vậy.
Theo luật thì bạn phải thanh toán toàn bộ số tiền , vì bạn đã nhận được tiền , còn PP dispute thì là do PP của bạn , không phải do người bán

1. xác định bên nhận có sai không?
Bên nhận PP không sai vì không có nhận được tin nhắn "mail cũ nhé", mod team check xem là biết liền.
Bên nhận PP cũng không có ý scam vì acc âm tới 1k4, có gửi vào 250$ cũng chả giải quyết được gì, acc đó bỏ thật (cũng cần nhờ mod check team)

2. xác định bên gửi có sai không?
Bên gửi không sai do đã nhận trả lời của bên nhận đồng ý : "uhm hi"

3. chốt lại do yahoo sai, ngoài ra không ai sai cả, giải quyết thế nào?
50-50 là hợp tình nhất, nếu cạn tàu thì bên nhận cứ coi như chưa từng nhận PP và không ai làm gì được (đã giao acc nhận tiền đâu)

4. rút kinh nghiệm thì lần sau chốt giao dịch nên chốt trong 1 câu, bên chốt lại nên quote lại và trả lời

Bây giờ bác @oggi9999 thử mở dispute xem sao.
Nếu bên kia ko nhận đc tn "mail cũ" thì cũng khó xử.

làm ăn mà pp mình gặp vấn đề nói 1 câu khoan chuyển cho người ta khỏi mất tiền mà cũng ko biết thì dẹp mẹ làm ăn đi

Khó - Nam Cường . " Cơ mà tiền bạc xòng phẳng , ái tình dứt khoát " hả bác .

làm ăn mà pp mình gặp vấn đề nói 1 câu khoan chuyển cho người ta khỏi mất tiền mà cũng ko biết thì dẹp mẹ làm ăn đi

nãy h em đang nói chỗ đó

nãy h em đang nói chỗ đó

:rolleyes: Dã dzụ mất 1k4 cũng xót thật , nhưng chuyện xui rủi gặp scam thì xem như bài học . Làm ăn chấp nhận, gd paypal thì xác định trước rủi ro. Còn đây ngta tin tưởng mình mà đổi lại cách xử sự như thế ko hay lắm .

@duyetvu này tin người ko để ý cũng chấp nhận, chơi được chịu được . Nguyên tắc người kinh doanh là uy tín .
https://mmo4me.com/threads/adom-thue-paypal-nhan-net-0491000066994-nguyen-duc-cuong.262530/

pp mình gửi vào acc bác ấy chứ có bị mất đi đâu
Lần trước là CPM dis, lần này là mất tiền từ buyer bị dis. Paypal không chuyển bậy được đâu e, rất nhiều TH xảy ra, ko dính scam thì hold khả nghi, hoặc limited chùm v.v.... Sáng @duyetvu có nói về vụ án này rồi. Tốt nhất là em with thẳng về PP người mua hay hơn kiểu nhận về Paypal, sau đó sent nó đi thế này.

Nghe bạn ấy "mô tả" là pm yahoo ko xác nhận topic, giao dịch 1k4 personal, bạn ấy biết mình đang làm gì đấy chứ :p

theo mình vụ này 50-50 là hợp tình hợp lý rồi đó :)

-Cái mail mình send pp 100% LÀ CỦA BÁC @duyetvu
- lúc go thì bảo "ngay và luôn " , không hề nói cho mình 1 câu về việc pp của bác ấy bị dis.Dù đã giao dịch cả chục lần chỉ vào mỗi cái mail đó .
- pp bác bị dis không phải do em mà là do bác

Vấn đề này phải căn cứ vào log chat của 2 bên - bạn @duyetvu vui lòng up full log chat lên để mọi người xem xét nhé . Còn nếu không như log chat của chủ thớt thì duyệt vũ phải chịu toàn bộ trách nhiệm đó
TÔI SHOW ẢNH LÊN, NHƯNG TOÀN BỊ DIE, NHỜ MOD CHECK TEAM DÙM

up full log chat có time để mod phân xử cho nhanh, ai cũng khăng khăng do lỗi bên ng kia còn mình thì đúng đến bao giờ mới giải quyết đc :oops:

up full log chat có time để mod phân xử cho nhanh, ai cũng khăng khăng do lỗi bên ng kia còn mình thì đúng đến bao giờ mới giải quyết đc :oops:
UP LÊN ĐÂY, TOÀN BỊ LỖI DIE ẢNH
BIẾT LÀM SAO GIỜ

Chả lẽ bạn ko up nổi cái ảnh lên 1 website nào đó và dẫn link về đây ?:eek:
UP QUA MẤY WEB, DẪN LINK VỀ, NHƯNG VẪN BỊ DIE ẢNH
TÔI PHẢI LÀM SAO CHỨ

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,498
173,673
Latest member