Waiting for Answer norival1992 | SCAM 220$ pp

http://imgur.com/a/yvl9o
Lỗi là ko để thông tin dưới avatar thôi, chứ skype chính chủ như kia mà?

Attachments

76.8 KB · Views: 148
mình chỉ thắc mắc là ghi sky đó trong topic như sao search ko ra. còn vấn đề gd sao mình ko bận tâm nhé! với lại khi vào 1 topic bạn nhìn ở đâu đầu tiên? có phải là ngay giữa màn hình ko? vậy cái gì sẽ đập vào mắt bạn trước tiên?
em cũng nghĩ như vậy đấy bác. hy vọng mod điều tra kỹ càng!

Em cũng tin vào cái bảo hiểm, vào topic thì ập vào luôn cái câu: "Cần thận chó cắn, Tớ chi dùng nick skype: "norival1992" thôi nhé!"

Bị cắn luôn :((((
bác ko xác nhận trên topic đó, h sao bắt ông đó đền dc dù ông đó có đóng bảo hành,
nếu xác nhận trong toppic sell pp thì dễ rồi. BQT 4rum sẽ dùng tiền đóng BH đền cho bác.

Nhiều thứ quá

Vụ này hay nhỉ ?
Mặc định skype sẽ để mọi người có thể tìm kiếm thông tin qua username, email.
Nhưng có thể tắt để đảm bảo quyền riêng tư, chỉ có thể mình mới add hay search với người khác.
Cái này chỉ có chủ acc mới có thể tắt.
Riêng 1992 không để skype trong icon mà lại để skype trong bài mà tắt đi tính năng tìm kiếm của skype
=> người mua chỉ tìm được scam.
Không rõ là ý gì đây nhỉ ?

tíh ra thì chủ thread cũg pất cẩn wa' thấy nhìu skype fake vs cả bank sai thì ib 4rum để hỏi chứ , thấy lạ lạ f~ hỏi ngay chứ . Chỉ có $ của mìh mìh quí mìh giữ chứ đâu có ai giữ dùm mìh . còn ôg kia thì chặn search skype thì ai mà kím cho ra đc vs cả tốt nhất nên add zô profile chứ nhỉ , vụ này có khi nào 50-50 ko ta @@

Vụ này hay nhỉ ?
Mặc định skype sẽ để mọi người có thể tìm kiếm thông tin qua username, email.
Nhưng có thể tắt để đảm bảo quyền riêng tư, chỉ có thể mình mới add hay search với người khác.
Cái này chỉ có chủ acc mới có thể tắt.
Riêng 1992 không để skype trong icon mà lại để skype trong bài mà tắt đi tính năng tìm kiếm của skype
=> người mua chỉ tìm được scam.
Không rõ là ý gì đây nhỉ ?

Cảm ơn bác đã phân tích rất sâu sắc, thật sự e đọc của bác e mới biết skype có chức năng này

tíh ra thì chủ thread cũg pất cẩn wa' thấy nhìu skype fake vs cả bank sai thì ib 4rum để hỏi chứ , thấy lạ lạ f~ hỏi ngay chứ . Chỉ có $ của mìh mìh quí mìh giữ chứ đâu có ai giữ dùm mìh . còn ôg kia thì chặn search skype thì ai mà kím cho ra đc vs cả tốt nhất nên add zô profile chứ nhỉ , vụ này có khi nào 50-50 ko ta @@

Vâng, quả thật là e đang cần gấp để pay nên quá bất cẩn, vả lại cũng gà quá, lần đầu bị như thế này, trc giờ chỉ biết đến icq, vào topic thấy ghi skype thế nên cũng tập down về reg acc vào thử giao dịch... ai ngờ :(

Sâu xa câu chuyện ntn thì ko biết đc,có phân tích như thánh đi nữa,nhưng cậu kia ko confirm thì xác định mất tiền cho scam,chỉ warning thôi chứ ko lấy lại được xu nào.

Sâu xa câu chuyện ntn thì ko biết đc,có phân tích như thánh đi nữa,nhưng cậu kia ko confirm thì xác định mất tiền cho scam,chỉ warning thôi chứ ko lấy lại được xu nào.

Sâu chuỗi lại thì e thấy nó có mục đích đấy ạ. Và nếu như vậy thì cậu t cũng thuộc vào scam vì đưa acc skype trong khi chặn search skype? Lý do vì sao??? Cậu t chỉ tìm khách hàng cũ hay muốn scam những người mới (gà) như mình một cách HỢP PHÁP???

tạm thời chuyển topic sang Warning,, cho 2 bên up bằng chứng giao dịch cũng như bằng chứ chat log nhé.

Đâu có gd với thread đâu mà up.

Em để ID skype mà ko để icon skype thì sẽ còn nhiều topic này

Bữa thấy scam nhiều em gỡ ra rồi đó chứ. Cách đây khoảng 1 - 1 tháng rưỡi, bác @duongnd1980 có kêu e khoan gỡ skype ra, tại vừa có thằng em bác giới thiệu qua bị scam, cái quên bén, mới gỡ ra cách đây 1-2 tuần gì đó chả nhớ nữa.

@all, ahihi đúng hay sai không quan trọng. Đúng sai là do mỗi người mình tự ý thức thôi. Mấy bạn có suy nghĩ xấu về tôi thì dĩ nhiên tôi không thể nào đúng, và mấy bạn ủng hộ tôi thì tôi dĩ nhiên không bao giờ sai.

Tôi sẽ để ở đây để các bạn bình luận tiếp và không nói thêm lời nào vì tôi chả làm gì và chả biết bạn đó là ai. Và trong skype tôi chả có log giao dịch với bạn đó.

Skype không dùng remove ra rồi. Có cảnh báo là chỉ có dùng "norival1992" không có sử dụng nick có prefix.
Bank cũng có name và họ tên rõ ràng. Trích lại lời nói "mua bán kiểm tra không kĩ rồi lại la oai oái".

Chịu!

Đâu có gd với thread đâu mà up.

Bữa thấy scam nhiều em gỡ ra rồi đó chứ. Cách đây khoảng 1 - 1 tháng rưỡi, bác @duongnd1980 có kêu e khoan gỡ skype ra, tại vừa có thằng em bác giới thiệu qua bị scam, cái quên bén, mới gỡ ra cách đây 1-2 tuần gì đó chả nhớ nữa.

@all, ahihi đúng hay sai không quan trọng. Đúng sai là do mỗi người mình tự ý thức thôi. Mấy bạn có suy nghĩ xấu về tôi thì dĩ nhiên tôi không thể nào đúng, và mấy bạn ủng hộ tôi thì tôi dĩ nhiên không bao giờ sai.

Tôi sẽ để ở đây để các bạn bình luận tiếp và không nói thêm lời nào vì tôi chả làm gì và chả biết bạn đó là ai. Và trong skype tôi chả có log giao dịch với bạn đó.

Skype không dùng remove ra rồi. Có cảnh báo là chỉ có dùng "norival1992" không có sử dụng nick có prefix.
Bank cũng có name và họ tên rõ ràng. Trích lại lời nói "mua bán kiểm tra không kĩ rồi lại la oai oái".

Chịu!
bạn hoặc là ko để skype, còn đế skype thì cập nhật vào profile đi nhé.

skype mình cũng có nick ông này, đúng "norival1992"

đã giao dịch vài lần ok

nói chung mấy ông chuyển tiền mà chả biết là chuyển cho ai, thì còn bị mất tiền dài dài, scam nó đủ chiêu trò :D

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,494
173,665
Latest member
KAILASH6795

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week