phamthangdlqb, tất cả hãy cảnh giác

Mình có cách nhận biết phamthang có phải scammer hay không? Tuy không chắc chắn nhưng mà có thể chứng minh được. Chủ topic online thì Inbox cho mình nhé

Nếu như ông Thắng bị oan thì cho thớt hoặc ai đó teamview xem nhật ký trò chuyện của yahoo ông thắng tại thời điểm thớt bị scam đi. Việc này thì quá dễ, chẳng mất mát gì cả :)

Nếu như ông Thắng bị oan thì cho thớt hoặc ai đó teamview xem nhật ký trò chuyện của yahoo ông thắng tại thời điểm thớt bị scam đi. Việc này thì quá dễ, chẳng mất mát gì cả :)

từ trước đến nay các vụ liên quan đến ông thắng này đều đc xử lý qua loa. Kiểu như FAKE yahoo rồi -> closed luôn.

Mặc dù có lý do bí ẩn trên chưa đc lý giải. Nhưng MOD kết luận : chắc là lợi dụng lỗi YAHOO ??????????

Vụ này làm ra ngô ra khoai đi. Chính vì MOD tin vào cái uy tín trước kia của ông THẮNG nên xử lý các topic liên quan hơi bị hời hợt nên các topic mới mọc ra nhiều đến vậy.

không có Mod nào đứng ra giải quyết vấn đề này à?

Mình sẽ theo dõi lại vụ này từ đầu và sẽ cố gắng có hướng giải quyết.

Thà banned nhầm còn hơn bỏ xót.

Last edited by a moderator:

kết câu này của mod, làm cho ra lẽ vụ này luôn đi

từ trước h vài vụ dính tới có nhiều tình tiết bí ẩn mọi người thắc mắc

Vote cho Mod chuẩn.Giải quyết ra ngô ra khoai đi,ai có cao kiến gì pub hết đi,chủ Theard muốn gì cứ nhờ Mod trung gian làm đi,và bác Thắng kia có gì chứng minh cũng chứng minh luôn.Giải quyết sạch sẽ gọn gàng.

Đã pm cho mod animax1991 1 cách kiểm tra coi có phải phamthang fake nick mà scam hay không. Hi vọng cách này vẫn chưa bị ai phát hiện ra. :binhsua163:

hy vọng cao kiến của Conan sẽ giúp ích cho vụ này

- - - Updated - - -

Kết ổng thì Thanks ổng phát cho có khí thế :D

Đã thank rồi bồ tèo

kết 1 câu with về bank cho chắc ^^! khỏi cam , em chỉ thích quit thôi !!!

đã cho MOD vào check máy qua teamviewer,
có một mấu chốt thế này thôi: các cậu ai kiểm chứng được thì làm luôn, là máy 0935019266 của mình chưa bao giờ dùng dịch vụ cuộc gọi nhỡ, vì vậy khi thớt call máy mình không nhân được cuộc gọi và cũng sẽ không có thông báo lại số vừa gọi nhỡ lúc máy đã tắt..
cái thứ 2 nếu máy mình tắt, thì thông thường khi gd thì mình sẽ nói khách hàng đợi để mình mỡ máy lên rồi mới check lại...
mình gd lâu năm quá rồi, các cậu ở 4rum chắc không ai là không biết mình, đã gd qua với mình rất nhiều lần nên cách nc hay tất cả mọi thứ các cậu đều hiểu hơn mình chứ, hix.. các cậu mới gd không để ý bị scam lại đỗ lỗi cho mình mới chết chứ! ...

đã cho MOD vào check máy qua teamviewer,
có một mấu chốt thế này thôi: các cậu ai kiểm chứng được thì làm luôn, là máy 0935019266 của mình chưa bao giờ dùng dịch vụ cuộc gọi nhỡ, vì vậy khi thớt call máy mình không nhân được cuộc gọi và cũng sẽ không có thông báo lại số vừa gọi nhỡ lúc máy đã tắt..
cái thứ 2 nếu máy mình tắt, thì thông thường khi gd thì mình sẽ nói khách hàng đợi để mình mỡ máy lên rồi mới check lại...
mình gd lâu năm quá rồi, các cậu ở 4rum chắc không ai là không biết mình, đã gd qua với mình rất nhiều lần nên cách nc hay tất cả mọi thứ các cậu đều hiểu hơn mình chứ, hix.. các cậu mới gd không để ý bị scam lại đỗ lỗi cho mình mới chết chứ! ...

Mình vừa teamview bạn Thắng, bạn ấy khẳng định vào thời điểm xảy ra scam không có bất cứ điều gì bất thường (điện thoại,yahoo) xảy ra. Nên việc teamview(yahoo) không mang nhiều ý nghĩa.

Còn cách mà legialoc chỉ thì ko được vì không thấy folder Profile trong đó.

Mình vừa teamview bạn Thắng, bạn ấy khẳng định vào thời điểm xảy ra scam không có bất cứ điều gì bất thường (điện thoại,yahoo) xảy ra. Nên việc teamview(yahoo) không mang nhiều ý nghĩa.

Còn cách mà legialoc chỉ thì ko được vì không thấy folder Profile trong đó.
Ý mod là check profile log YH áh, vào C:\Program Files\Yahoo!\Messenger\Profiles để check các nick YH đã log áh, cách này chỉ dành check cho amateur thoai chứ mấy ông dùng đóng băng thì sao mà check?

Ý mod là check profile log YH áh, vào C:\Program Files\Yahoo!\Messenger\Profiles để check các nick YH đã log áh, cách này chỉ dành check cho amateur thoai chứ mấy ông dùng đóng băng thì sao mà check?

Nếu dùng đóng băng thì vẫn còn thư mục profiles, cho dù k có nick fake vẫn có nick chính chứ. Mod ở đây nói là k có thư mục profiles luôn. Đảm bảo yahoo nào cũng có profiles

mà cái đó cũng không cần thiết nữa mod ơi, cậu cứ call cho mobifone hỏi xem là được..máy mình không đăng ký dịch vụ cuộc gọi nhở thì lấy đâu ra số đt của thớt? rùi còn vụ bên wooline thì sao.. nó vẫn dùng acc pp củ kìa?? pm inbox wooline mà gặp được thằng scam?
vậy đâu là lý do? mình cũng yêu cầu đổi tittle là "mrthang0_dtdi, tất cả hãy cảnh giác" nếu chưa làm rõ được mọi việc..
và thêm nữa thì yêu cầu thớt cũng tham gia và điều tra, để biết được nguyên nhân.. làm việc khẩn trương chút nhé.. cần team thêm hay cần xác minh thêm cái gì cứ pm yahoo hoặc topic, mình sẵn sàng đáp ứng

Nếu dùng đóng băng thì vẫn còn thư mục profiles, cho dù k có nick fake vẫn có nick chính chứ. Mod ở đây nói là k có thư mục profiles luôn. Đảm bảo yahoo nào cũng có profiles
Cái thư mục profile đó nó lư lạc nơi mô thì hỏi Mod check kỹ lại, còn cách đó cũng ko thể check chắc chắn nếu như họ đã đóng băng khi vừa cài máy.....

Gọi điện người ta ko nghe máy thì thôi đừng giao dịch nữa. Tại chắc cũng ham giá cao =))

Tuy nhiên mình có 2 điểm thắc mắc nhỏ :

1.Chủ topic nói giao dịch vào buổi tối khoảng 9h tối (9 PM) nhưng log chat lại là 09:55:23 (cái này ko biết cài yahoo có đặt được ko?)

Theo hiểu biết hạn hẹp của mình thì Yahoo có 2 định dạng set thời gian: 1 là dạng PM / AM hoặc dang hh:mm:ss (dạng 24h)

Như vậy log chat ghi 09:55:23 tưc là vào buổi sáng chứ ko phải buổi tối như chủ thớt nói.

2. Tại log điện thoại cũng có đuôi 857 giống như trong log chat (trùng hợp thú vị)

Trên đây chỉ là 1 số thắc mắc nhỏ của mình chứ ko phải là 1 suy đoán hay kết luận j.

---

Còn trong yahoo của bạn thắng lại ko có thư mục profile

Ai hiểu biết có thể giải đáp đc ko

Last edited by a moderator:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,476
173,654
Latest member
sn121097