phamthangdlqb, tất cả hãy cảnh giác

Tuy nhiên mình có 2 điểm thắc mắc nhỏ :

1.Chủ topic nói giao dịch vào buổi tối khoảng 9h tối (9 PM) nhưng log chat lại là 09:55:23

Theo hiểu biết hạn hẹp của mình thì Yahoo có 2 định dạng set thời gian: 1 là dạng PM / AM hoặc dang hh:mm:ss (dạng 24h)

Như vậy log chat ghi 09:55:23 tưc là vào buổi sáng chứ ko phải buổi tối như chủ thớt nói.

2. Tại log điện thoại cũng có đuôi 857 giống như trong log chat (trùng hợp thú vị)

Trên đây chỉ là 1 số thắc mắc nhỏ của mình chứ ko phải là 1 suy đoán hay kết luận j.

Ai hiểu biết có thể giải đáp đc ko
chờ các nhân vật có liên quan vào giải đáp, lót sịp hóng típ

chờ các nhân vật có liên quan vào giải đáp, lót sịp hóng típ

kêu cậu kia lên, chư mình cũng không biết luôn.. có nc với thớt khi nào đâu mà biết.. chỉ đến tối gần 10h tối mới thấy pm hỏi sao lại scam, rùi bảo sẽ report scam..hix, hết đỡ luôn

mình thấy sự việc cũng đã rõ như ban ngày rồi, mình không hề nhận được số đt vì không đky dịch vụ cuộc gọi nhỡ từ trước đến nay..
đây là mấu chốt rồi! chỉ cần xác mình với tổng đài mobifone nữa là xong! Nếu topic còn tồn tại để tìm ra được thằng scam thì để lại, không thì banned cảnh cáo thớt dùm rồi close topic hộ mình..

Chào mọi người!

Mình thấy phamthang có thiện chí hợp tác với mọi người để điều tra SCAM rồi, và Mod ssson đã check teamview phamthang nhưng không có gì khả nghi. Không biết bạn chủ thread còn yêu cầu gì không? Trong vòng 48h nếu không có yêu cầu gì thêm thì chủ thread phải lập topic đính chính uy tín cho phamthang, hoặc là chủ thread sẽ được ra đảo 30 ngày!

Thân!

Chào mọi người!

Mình thấy phamthang có thiện chí hợp tác với mọi người để điều tra SCAM rồi, và Mod ssson đã check teamview phamthang nhưng không có gì khả nghi. Không biết bạn chủ thread còn yêu cầu gì không? Trong vòng 48h nếu không có yêu cầu gì thêm thì chủ thread phải lập topic đính chính uy tín cho phamthang, hoặc là chủ thread sẽ được ra đảo 30 ngày!

Thân!
Trước có vụ inbox yahoo cho riêng THẮNG mà ko hề public nhưng SCAMMER vẫn có đc YAHOO mà pm để SCAM???? Nhưng vụ này cũng khá lâu rồi, lúc đó định comment mà đi học ,lúc về thì MOD đã báo là : FAKE yahoo và closed nên ko comment thêm đc.
Nghi vấn nhất là ở chỗ đó (Trừ trường hợp có người cố tình hạ uy tín còn ko thì thật sự THẮNG là SCAMMER)

P/s: chuyện cũng qua rồi bới ra ko để làm gì. Các topci report mà nhầm thì ko cần phải lập topic khác đính chính. Chỉ cần MOD thay đổi cái title là yahoo fake và MOD kết luận ở cuối là closed topic đc rồi. Người ta bị mất tiền mới lập topic để tìm nguyên nhân, ai còn tâm trí mà đính với cả chính . Tuy nhiên yahoo pm là yahoo FAKE nên mod sửa lại title và kết luận closed luôn đi

Trước có vụ inbox yahoo cho riêng THẮNG mà ko hề public nhưng SCAMMER vẫn có đc YAHOO mà pm để SCAM???? Nhưng vụ này cũng khá lâu rồi, lúc đó định comment mà đi học ,lúc về thì MOD đã báo là : FAKE yahoo và closed nên ko comment thêm đc.
Nghi vấn nhất là ở chỗ đó (Trừ trường hợp có người cố tình hạ uy tín còn ko thì thật sự THẮNG là SCAMMER)

P/s: chuyện cũng qua rồi bới ra ko để làm gì. Các topci report mà nhầm thì ko cần phải lập topic khác đính chính. Chỉ cần MOD thay đổi cái title là yahoo fake và MOD kết luận ở cuối là closed topic đc rồi. Người ta bị mất tiền mới lập topic để tìm nguyên nhân, ai còn tâm trí mà đính với cả chính . Tuy nhiên yahoo pm là yahoo FAKE nên mod sửa lại title và kết luận closed luôn đi

Trường hợp này thì giống với trường hợp của WOOLINE rồi, chỉ inbox 4rum thôi mà nó còn mò ra để pm giao dịch nữa là??
chúng ta thua thằng scam rùi.. tuy nhiên vẫ có điều thằng scammer sẽ không làm gì được nếu chúng ta cẩn thận, gd đúng nick (check nick kỹ trước khi gd), verifone và verify ibox.. vì trừ trường hợp nó hack được yahoo, hack được nick 4rum thì vẫn còn đt để veri.. mình thấy mọi người mất tiền cũng xót xa lắm, nhất là mọi người làm việc ở mmo, không phải dể dàng để kiếm được bát cơm, chút tiền còm cõi trang trải thêm cho cuộc sống..
mình cũng như mọi người thôi, cũng phải cày cuộc, rồi đầu tư công sức mới có được uy tín và chút chổ đứng trong mmo. Được ace tín nhiệm nhiều khi số tiền gd cũng lên cả trăm triệu.. nhưng hơn ai hết mình biết làm mmo là phải có chử tín mới có thể tồn tại và sẽ luôn được mọi người hỗ trợ, giúp đỡ và hợp tác làm ăn
Thực ra thớt lập topic ra mình cũng thấu hiểu được tâm trạng của người bị scam, nên cũng không yêu cầu banned hay gì hết, cũng không cần một lời xin lỗi luôn. Mà chỉ mong mọi người hãy pro lên một chút trong vấn đề gd, nhờ đến trung gian khi gd với người lạ hoặc cảm thấy chưa tin tưởng. mình nghĩ topic có thể đóng như mod nói ở trên nếu thớt và mọi người không có ý kiến gì thêm.

Chào mọi người!

Thân!

mình thấy sự việc cũng đã rõ như ban ngày rồi, mình không hề nhận được số đt vì không đky dịch vụ cuộc gọi nhỡ từ trước đến nay..
đây là mấu chốt rồi! chỉ cần xác mình với tổng đài mobifone nữa là xong! Nếu topic còn tồn tại để tìm ra được thằng scam thì để lại, không thì banned cảnh cáo thớt dùm rồi close topic hộ mình..

Đừng nôn nóng, em có thể chứng minh được bác Thắng pro này Scam đấy...Rất rõ là đằng khác...:m121: Ăn 200 đô của em không dễ đâu bác...

Đừng nôn nóng, em có thể chứng minh được bác Thắng pro này Scam đấy...Rất rõ là đằng khác...:m121: Ăn 200 đô của em không dễ đâu bác...

đưa bằng chứng ra nhé! Nhưng mình cũng nghĩ ông Thắng này có j j đó! thấy không mình bạch. linh cảm thôi! kekekeke

phim hay vẫn còn các tập tiếp theo, trải chiếu nằm xem

lỗi của bạn thớt chủ quan quá cứ nghĩ very phone đúng là xong
còn thấy khúc mắc nhất là vụ veri phone ông thắng nói là gọi hỏi nhà mạng là biết cái này là không thể nha nhiều lúc mình dùng số mình gọi lên hỏi cuộc gọi nhở số mình nó còn yêu cầu đọc cmnd tên để nó xác nhận thông tin nữa là.
nhưng sẽ dễ hiểu nếu như bạn thớt có quen ai ở mmo và người đó biết số đt bạn thì chính người đó scam bạn. 2 cái này 50-50

Đảm bảo có gì mờ ám trong chuyện này. Cần phải làm rõ. :binhsua15:

Đảm bảo có gì mờ ám trong chuyện này. Cần phải làm rõ. :binhsua15:

Vẫn là cái vụ xác nhận điện thoại thôi. Mà nhìn pix này thấy bác Thắng cũng lạ nhỉ

bạn sjmple nói đang gd với Thắng lúc 9:01 PM, vậy mà 20p sau bác Thắng vào topic lại quote lại 1 comment khác, mà ko hề đả động j đến comment của bạn sjmple

Mà theo lẽ thường, chắc chắn nếu ko giao dịch, để bảo vệ bản thân cũng như khách hàng, bạn sẽ p đính chính lại ngay cho bạn sjmple biết. Đằng này bác Thắng lại bơ đi coi như ko nhìn thấy. Kể cũng lạ.

Log chat cũng có điều hay. Scammer lại gợi ý chủ topic comfirm điện thoại thay vì xác nhận trên topic. Chứng tỏ hắn rất tự tin về số phone của sjmple

Last edited by a moderator:
Vẫn là cái vụ xác nhận điện thoại thôi. Mà nhìn pix này thấy bác Thắng cũng lạ nhỉ

bạn sjmple nói đang gd với Thắng lúc 9:01 PM, vậy mà 20p sau bác Thắng vào topic lại quote lại 1 comment khác, mà ko hề đả động j đến comment của bạn sjmple

Mà theo lẽ thường, chắc chắn nếu ko giao dịch, để bảo vệ bản thân cũng như khách hàng, bạn sẽ p đính chính lại ngay cho bạn sjmple biết. Đằng này bác Thắng lại bơ đi coi như ko nhìn thấy. Kể cũng lạ.

Log chat cũng có điều hay. Scammer lại gợi ý chủ topic comfirm điện thoại thay vì xác nhận trên topic. Chứng tỏ hắn rất tự tin về số phone của sjmple

Quan trọng khi pác check teamviewer mà cái Profiles bị mất là có vấn đề. E dám đảm bảo 100% máy nào cũng có profiles lưu lại hết

Quan trọng khi pác check teamviewer mà cái Profiles bị mất là có vấn đề. E dám đảm bảo 100% máy nào cũng có profiles lưu lại hết

Hôm qua mình có cẩn thận chụp lại proof trong thư mục Messenger của Thắng đây (xin phép Thắng cho mình post nó):

(Mình có xem kỹ và đã để cả folder view theo định dạng rùi)

:m003: Nhờ MOD hay bác nào hảo tâm post giúp mấy tấm ảnh này giúp tí mediafire.com/?ukbp8bo2clbc577
:m121:Đây tự hào là con người uy tín nhất forum,"ấy" vào mặt chứ uy tí đếch gì:m131:
Cho nó vài đồng coi như cũng cô hồn, hy vọng thanh niên chậm tiến này đừng ám em nữa, đa tạ bác...:m121:

Hôm qua mình có cẩn thận chụp lại proof trong thư mục Messenger của Thắng đây (xin phép Thắng cho mình post nó):

(Mình có xem kỹ và đã để cả folder view theo định dạng rùi)

Hình die rồi pác. Up lại nào

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,476
173,652
Latest member
hipro

Most viewed of week

Most discussed of week