phamthangdlqb, tất cả hãy cảnh giác

Topic report mình phải làm những bước gì nữa mới close được nhỉ? các bạn thử nghiên cứu hết cách xem!
thứ nhất: là cách hỏi thăm số đt vừa gọi tới một số thuê bao không nhận được cuộc gọi ấy, mình chắc chắn là tổng đài đã cung cấp 5 số đuôi này cho tên scammer
thứ 2: là thằng scammer đã chat với mình và thớt để truy số đt của thớt, tại thời điểm đó có thể mình có nhiều gd nên không nhớ hết và không để ý đến pm của thớt, nhưng việc bạn nhá máy qua đt của mình thì mình thực sự chưa nhận được (đề nghị bạn cung cấp thêm thời gian cụ thể từng hoạt động của bạn để gd với mình cũng như tên scammer)
....
còn thớt có hay mọi người có thêm cách j nữa thì góp ý!

- - - Updated - - -

Last edited by a moderator:
ko biết phải nói thế nào với thớt đây

thứ nhất bạn ko pm đúng yahoo =>bạn sai cái đã từ từ nói tiếp
thứ 2: thủ đoạn nó thế này: thằng scam có 2 yahoo 1 yahoo fake của bác 1 của phamthang. yahoo fake phamthang sẽ trung chuyển lời của bác sang yahoo fake yahoo bác để gửi tới phamthang thật, nôm na là 1 trạm trung chuyển hàng hóa dịch vụ. mọi thứ trung chuyển ok cho đến lúc cuối giao dịch thì trạm trung chuyển bợ sạch hàng hóa và dọn nhà đi. thằng trung chuyển ko cần phải gọi mà chính bác gọi, tại sao nó biết bác gọi là vì nó biết lời bác nói qua nick fake của nó. rồi tại sao nó biết 4 số cuối dt bác chính là phamthang thật nói cho nó. tại sao phamthang thật nói cho nó vì chính nó chat với pham thang chứ ko phải bác, còn phamthang luôn là người nhận tiền trước nên éo cần phải check gì cho mệt.
đến đó thớt còn ko hiểu thì nói chung là thớt RẤT ĐÁNG bị scam.
bái phục scam em chơi chắc lr bằng điện thoại

Last edited by a moderator:
Hix, mua paypal trên 4rum cũng hơn 1 năm. Mình gặp không ít trường hợp như thế này, và lần này bạn sjmple cũng là một trường hợp và có vẽ như tin chắc rằng cậu ấy đã bóc mẽ được một tên "SCAM" của 4rum, đó là hoàn toàn nhắm thẳng vào mình để report!
Từ nhiều yếu tố tổng hợp lại cũng đã cho thấy bạn sjmple đã sai trong khi giao dịch với mình, chỉ có mỗi cái verify số điện thoại mà bạn đã kết luận vội vảng rằng mình là scammer hoặc đã tiếp tay cho scammer trong vụ gd với bạn 51$ trong vụ này. vì cũng muốn chứng tỏ cho BQT cũng như các thành viên mmo 4rum mình cũng xin đưa ra một số câu trả lời thêm về việc verifone số đt. vì ngoài verifone này có chút hiểu nhầm thì những cái khác bạn sjmple đều sai ( gd với nick clone mình, không xác nhận topic, verifone khi số máy thuê bao hiện không liên lạc được...)
thứ nhất:
Xin nói thớt là số điện thoại mình hoàn toàn private, mình có 3 số phục vụ các công việc. Số 558886 chỉ cho bạn bè và gia đình. Và mình chưa giao dich với bất kì ai trên mmo, các bạn có thể check 20 bài post của mình. Chủ yếu spam cho đủ 20 bài để lập cái topic report này.
Cái này thì mình cũng như các bạn theo dõi ở đây không ai có thể khẳng định được, vì như mình đã nói.. thằng scammer gd với bạn có thể là người đã từng gd, nói chuyện hay quen bạn từ trước.. vì sao nó có thể lấy số đt của bạn? cái này mình phải hỏi ngược lại bạn mới đúng? số đt mình đang dùng không hề cài đặt dịch vụ cuộc gọi nhỡ của MOBIFONE từ trước đến nay ( các bạn có thể call hỏi tổng đài). Lúc bạn gọi cho mình đt của mình đang ở chế độ xạc, hoặc không gọi được cuộc gọi.. và lịch sử cuộc gọi của mình cũng không thấy 6 số đuôi giống số máy của bạn đã nhá cho mình.
Theo như log chát bên yahoo bạn gởi lên thread này mình thấy bạn có ghi site bán hàng của bạn cho thằng scammer, vậy đây có thể là chìa khóa để thằng scammer lấy được số đt của bạn (check whoisyourdomain..). vì bạn xóa đi tên site nên mình cũng không thể kiểm tra được cái này.
thứ hai:
Topic report mình phải làm những bước gì nữa mới close được nhỉ? các bạn thử nghiên cứu hết cách xem!
thứ nhất: là cách hỏi thăm số đt vừa gọi tới một số thuê bao không nhận được cuộc gọi ấy, mình chắc chắn là tổng đài đã cung cấp 5 số đuôi này cho tên scammer
thứ 2: là thằng scammer đã chat với mình và thớt để truy số đt của thớt, tại thời điểm đó có thể mình có nhiều gd nên không nhớ hết và không để ý đến pm của thớt, nhưng việc bạn nhá máy qua đt của mình thì mình thực sự chưa nhận được (đề nghị bạn cung cấp thêm thời gian cụ thể từng hoạt động của bạn để gd với mình cũng như tên scammer)
hai giả thiết mình đưa ra ở trên có hoàn toàn không thể xảy ra. vì thứ nhất mobifone sẽ bảo mật cho mình những cuộc gọi đến, nhỡ...
cái thứ 2 không xảy ra vì mình cung không có số đt của thớt nháy tới để đưa cho thằng scammer trong trường hợp nó giả dạng khách hàng của mình..

Giờ này không biết bạn và mẹ bạn như thế nào, bạn còn có thời gian theo dõi topic nữa hay không.. xong vì mình cũng muốn bạn cũng như BQT và các thành viên mmo biết rằng mình không phải scammer và không bao giờ là scammer, mình rất cảm ơn mọi người đã và luôn ủng hộ mình trong việc thu mua pp. Mình sẽ cố gằng hơn để mọi gd của mình và các bạn luôn diễn ra tốt đẹp

MOD CŨNG CHO TIẾN HÀNH XÁC MINH NHỮNG BƯỚC CƠ BẢN, CẦN THIẾT ĐỂ MỌI HIỂU NHẦM GIỮA MÌNH VÀ BẠN SJMPLE, CŨNG NHƯ MỌI NGƯỜI KHÔNG CÒN NỮA. VÀ CÓ THỂ CLOSE TOPIC CHO MÌNH NẾU KHÔNG CÒN Ý KIẾN NÀO KHÁC..

....
còn thớt có hay mọi người có thêm cách j nữa thì góp ý!

- - - Updated - - -

cả 2 trường hợp của cậu đưa ra đều ko thể có

+ thứ 1 : Nhà đài ko bao giờ cung cấp thông tin nếu người gọi điện ko thể xác minh đc mình là chủ của số đt đó vì luôn phải cung cấp thông tin đây đủ
+ thứ 2 : nếu thớt chưa nhá cậu thì cậu biết = niềm tin à, như thế thì kẻ scam có hỏi cậu cũng chịu, còn nếu nó hỏi thớt thì chỉ cần thớt up log chat lên xem có đoạn hỏi số đt ko thì biết

open dispute thành công, paypal đã refund. các bạn bị scam paypal cứ mạnh dạn dispute nhé, ko được nhận nhượng với chúng nó

đầu tiên mở topic biện luận như đúng rồi. rồi giờ lấy lại dc tiền rồi có tiếp tục đấu tranh với "scamer" thắng nữa ko nhỉ ;))

Scam là scam làm gì có khái niệm phân biệt tây hay VN

Trước đó tiền lệ đã có nhiều vụ bị scam liên quan đến mrthang0_dtd rồi, nạn nhân cũng rì pọt sau đó ngậm bồ hòn làm ngọt thôi, còn mấy vụ ver fone như vậy thì mình tin chắc anh em cũng nghĩ như mình k phải ngẫu nhiên đâu vì có nhiều vụ chứ k phải vụ này là vụ đầu tiên đến mrthang, việc này chỉ chờ mrthang lên trình bày lại thì mới biết được thôi, và tất cả thì đều cần proof chứng minh, khớp với tình trạng bị scam là được,
như proof chat với scammer lúc scammer muốn sell PP và ver fone

Tiền là mồ hôi,là công sức của anh em,vì vậy phải cẩn thận tuyệt đối khi giao dịch online bằng cách :
- Ver fone
- Ver topic
- Giao dịch với ng có bảo hiểm để khi scam xảy ra còn được đền bù
- Sử dụng dvu trung gian để an toàn 100%. example 24/7 của mình: http://mmo4me.com/showthread.php?10...TRUNG-GIAN-UY-TIN-247-DA-XUAT-HIEN-TAI-MMO4ME

Người ta rì phọt scam,bạn vào quảng cáo dịch vụ trung gian :binhsua146:

đầu tiên mở topic biện luận như đúng rồi. rồi giờ lấy lại dc tiền rồi có tiếp tục đấu tranh với "scamer" thắng nữa ko nhỉ ;))
bạn móc khóe gì thế, topic này cần người liên quan vào giải thích
việc lấy lại $ hay ko liên quan gì ? bạn tin thớt ko scam thì cứ giao dịch bth, tôi nghĩ chính hắn scam là việc của tôi

open dispute thành công, paypal đã refund. các bạn bị scam paypal cứ mạnh dạn dispute nhé, ko được nhận nhượng với chúng nó

OK, vậy là cậu không theo tiếp vụ này nữa à! cậu đừng tưởng vụ verifone đó là cậu khẳng định mình scamer là đúng đâu nhé.. và lần sau gặp thằng clonick thì đừng có mà giao dịch với nó nhé, mệt cậu quá! ace giao dịch cẩn thận..
nhờ mod close topic này nếu thớt không có ý kiến gì nữa

bạn móc khóe gì thế, topic này cần người liên quan vào giải thích
việc lấy lại $ hay ko liên quan gì ? bạn tin thớt ko scam thì cứ giao dịch bth, tôi nghĩ chính hắn scam là việc của tôi

cậu thử kiểm tra lại trong site bán hàng mà cậu có đưa cho thằng clonenick ấy, xem có số đt đó nằm trong đó không khi cậu đky domain???

Chào Sjmple!

Cậu cần teamview những gì , liệt kê ra đây, bạn phamthangdlqb sẽ chụp và post những gì cậu yêu cầu, Mình sẽ kiểm chứng các hình đó.

:binhsua146:Mình tháng trc bị scam 200$ cũng bởi bất cẩn giao dịch với bác Thắng 2 lần ngon lành.
Có 1 vài điều lạ giờ mới nhớ ra.
-Lần đầu tiên mình bán cho bác Thắng chỉ 56 paypal

Sau khi giao dịch xong thì 1 2 tiếng sau thì tên scam add yahoo mình,lúc đó đang bận nên accept bừa vào.
Mình không hề để yahoo lại
-Điều lạ thứ 2 cũng như bạn thớt thấy đó là mình pm cả ngày ko thấy bác Thắng đâu,ngay sau khi bị scam thì buzz cái bác reply liền với thái độ bình thản,kiểu như biết mình bị scam rồi đó
-Điều lạ thứ 3 nữa là bác Thắng và tên scam online và offline yahoo hầu như cùng 1 lúc
Bạn thớt khi nào teamview pm mình nhé,mình có cái này muốn trao đổi:binhsua157:

:binhsua146:Mình tháng trc bị scam 200$ cũng bởi bất cẩn giao dịch với bác Thắng 2 lần ngon lành.

Sau khi giao dịch xong thì 1 2 tiếng sau thì tên scam add yahoo mình,lúc đó đang bận nên accept bừa vào.
-Điều lạ thứ 2 cũng như bạn thớt thấy đó là mình pm cả ngày ko thấy bác Thắng đâu,ngay sau khi bị scam thì buzz cái bác reply liền với thái độ bình thản,kiểu như biết mình bị scam rồi đó
-Điều lạ thứ 3 nữa là bác Thắng và tên scam online và offline yahoo hầu như cùng 1 lúc

Các cậu đều đã sai khi gd với nick clone mà không hề biết-->scam--> không thể đổ lỗi cho mình..
mình không phải bình thản đâu, mà tại có nhiều trường hợp giống các cậu rội, họ cũng gọi đt, nhắn tin.. thậm chí còn chửi mình sao lại làm trò đốn mạt.. mình hiểu ra vấn đề là các cậu ấy bị thằng clone nick mình scammer nên nhắc các cậu ktra kỹ nick vừa gd!
mình nhớ hôm đó laogia cũng bị scam xong gọi đt cho mình sau khi bị thằng scammer thành công..lúc đó mình không ở máy tính mà.. nói chung các bạn có thắc mắc gì, cứ post lên đây hết.. hôm này mình sẽ trả lời và show hết tất cả những gì các cậu yêu cầu!

có khi nào thỉnh thoảng scam 1 vụ kiếm chút cháo;))

---------- update 01/05 -

sau mấy ngày nghỉ, giờ mới vào 4rum đc

mình open dispute và Paypal đã hoàn tiền lại.

bạn nào bị scam paypal thì cứ tự tin mở tranh chấp nhé, đừng nhân nhượng với scam dù là vài $

khó chỗ nào pm mình giúp cho

việc mình đã xong, report mục đích cảnh báo tất cả ae, tuyệt đối cảnh giác khi giao dịch, dù là người uy tín hay không, hình thức ver phone này nọ không an toàn, khi bị scam như mình, cũng viện các lý do này nọ, đổ lỗi cho mình

còn
phamthangdlqb là người ntn thì mình rõ nhất, tất cả chi tiết ở dưới

Sau rất nhiều ngày phamthangdlqb hình như ko đọc kỹ bài viết của mình.
Mình đồng ý với mod letam ,

----------- update 25/04 -

Update này chỉ dành cho ai thực sự quan tâm, muốn tìm hiểu về phamthangdlqb, muốn rút kinh nghiệm cho mình.
Các bạn vui lòng đọc chậm và hết chữ, mình viết hơi dài + lủng củng.

Vừa mới đưa mẹ đi khám về update cho anh em.

Trước hết trả lời phamthangdlqd:

Xin nói thớt là số điện thoại mình hoàn toàn private, mình có 3 số phục vụ các công việc. Số 558886 chỉ cho bạn bè và gia đình. Và mình chưa giao dich với bất kì ai trên mmo, các bạn có thể check 20 bài post của mình. Chủ yếu spam cho đủ 20 bài để lập cái topic report này.

Thứ nhất: Một số bạn + thớt phamthangdlqb bảo mình biết rõ là nick mrthang0_dtdi
mà vẫn giao dịch là sai.

Như mình nói lúc đầu:

- Mình có pm cho thớt phamthangdlqb qua YM lúc 2h chiều, nội dung đầy đủ theo mẫu chủ thớt hướng dẫn, nhưng thấy off, không trả lời.
- Sau đó 5h chiều pm trên topic thớt, nội dung: Muốn giao dịch 51$ và gửi nick ym mình
- Đến mãi 9h tối, có nick ( thằng scam) vào pm như hình 1 (ở dưới ).
Với câu mở đầu rất logic: sr giờ mới online được, PP nguồn gì vậy bạn
ngẫm lại mới thấy => nếu scam không phải là chủ thớt (phamthangdlqb) thì tại sao biết từ 2h chiều đến 9h tối mình chưa pm hay gọi điện giao dịch với thớt phamthangdlqb, nếu mình đã gọi điện hoặc giao dich với thớt rồi, thì thằng scam này làm gì có cơ hội.

- Với tâm lý cần tiền gấp( rất cần ) và mình có đúng 5 giây nhìn nick + câu trả lời logic trên. Sau 5 giây hắn đã gửi add nick và mình đồng ý ngay.
Khi add nick, yahoo sẽ hiện tên người chat ( tên đó muốn đặt gì thì đặt *&^%^$ vô tư ) chứ không hiện nick. Và scam đặt tên trùng với nick mrthang0_dtd khiến mình không chút nghi ngờ.

--> Coi như thằng scam may mắn, khi biết trong thời gian 7 tiếng đồng hồ mình chưa hề call, hay pm thớt phamthangdlqb, xét tiếp phần 2.

Thứ 2: Xét tiếp trường hợp mình bị scam kiểu A -> B -> C

Trường hợp 1: Scam giả mạo nick chủ thớt, chat với mình, mình yêu cầu ver phone, mình nháy số cho chủ thớt, scam call chủ thớt hỏi số vừa nháy, chủ thớt ngây thơ trả lời mà không hỏi gì, scam báo lại với mình

->> Trường hợp này mình loại trừ 100%, xem xét kỹ lại hình 2 ( ở dưới ), theo log chat: mình báo gọi cho thớt lúc 10h 12 phút, nhưng số máy thuê bao. Tiếp đến 10h 13 mình lại nháy nhưng số vấn không liên lạc được.

Đến 10h 17 phút, tức là sau 4 phút , thằng scam đã gửi 6 số cuối điện thoại cho mình. Mình gọi 2 lần thì không liên lạc được, sau 4 phút scam gọi phát liên lạc được ngay ? Các bạn có tin không ?

Trường hợp 2: Hình thức như trên nhưng thay bằng cách gọi điện, scam sẽ chat trực tiếp với chủ thớt. Truyền tin trung gian.

Mình không có chứng cứ chứng minh trường hợp này, nên mình hoán toàn đống ý với đề xuất của
professional:

Mình muốn xem teamview của phamthangdlqb cùng một bạn nữa trong 4rum hoặc 1 mod công tâm, muốn dẹp scam để an lòng ae mmo.

Thớt phamthangdlqd nếu trong sạch thì hãy chứng minh. Nếu đúng bị scam kiểu này mình sẽ update xin lỗi nên đầu trang.

Bàn thêm về cách ứng xử của phamthangdlqd khi biết mình bị scam

- Khi biết bị scam, mình đã nhắn tin ngay lập tức cho nick ym chủ thớt mrthang0_dtd, và nhận được phản hồi ngay. Thật lạ, pm từ chiều không thấy reply, cả nội dung mình ghi trên topic chủ thớt: Chuẩn bị giao dịch với thớt 51$. Cũng không thấy phản hồi.
Nếu chủ thớt phản hồi ngay 1 câu, mua hay không mua cả trên ym lẫn topic, thì đã không có vụ scam này. Sau 7 tiếng im lặng (2h - 9h20 tối ) Thớt đang cố tình tiếp tay cho scam hay để muốn scam chăng?

- Mình nhắn tin báo bị scam. Thớt điềm nhiên như không. Và biết rõ nick đã scam mình, thớt rep lại nội dung sau: ban lai bi scam ah. ban check ky lai di. nick no co them chu i day

Thớt đã biết rõ nick đi scam, scam nhiều lần nhưng không cảnh bảo cho anh em.

Nếu mình là người làm ăn đàng hoàng, muốn giữ chữ tín, mình sẽ hỏi han nick scam, hình thức, để update lên topic cảnh báo cho anh em.

Thank 2 bác hoclamoff và sangmt đã có ý định giúp mình. Hiện tại mình ổn.

Mình đã dispute paypal và sẽ theo đuổi đến cùng. Không thể nhân nhượng với *** scam.

---------------Nội dung cũ -------

Xin chào ae

Lần đầu tiên sau bao năm giao dịch bị scam, đúng vào lúc cần $ nhất. Mai mẹ ra khám bệnh nên cần tiền.

Có ít paypal, lại là acc business nên ko dám rút, nhớ tới mmo4vn có mấy bác thu mua paypal. Đọc các topic thấy có phamthangdlqb thu mua, pm bán để có ít tiền.

Các bác cứ từ từ đọc và suy nghĩ cách lừa đảo của phamthangdlqb.

Quá trình mua bán như sau:

1. Khoảng 2h chiều ngày 24-4 ( tức hôm nay ) mình có pm cho nick mrthang0_dtd: Nội dung muốn bán 51$, nhưng nick off-line
2. Khoảng 5h chiều mình reply topic: nội dung muốn bán 51$, + ym của mình để dễ liên lạc
3. Khoảng 9h20 có pm của nick ym, vào nói chuyện và muốn giao dịch, nick: mrthang0_dtdi -> các bạn có thể bảo là thắng khác nhảy vào scam rồi, nhưng tại sao mình lại khẳng định chính mrthang0_dtd đã scam mình, hãy đọc kỹ phần dưới

Nội dung chat:

Hình 1: Teamview và xác nhận ver phone

Hình 2: Mình giao dich chưa bao giờ bị scam và đều kiểm tra rất kĩ, nhìn đúng số phone trong chữ ký vài lần mới gọi.

Ver phone thành công, đọc đúng 6 số cuối điện thoại mình

4. Sau đó yêu cầu teamview và send trực tiếp sang paypal, giao dịch hoàn thành

5. Hắn yêu cầu số tài khoản và fake số giao dịch sau đó off luôn

6. Check tài khoản và biết mình bị scam, đau quá

Để chứng minh mình đã Ver phone đúng, mình có chụp lại toàn bộ:

Hình ảnh số phone chủ topic:

Hình ảnh số mình gọi trong điện thoại:

Kết:

- Dù biết chắc bị scam mình vẫn theo luật để Waiting
- Mình chưa bao giờ bị scam nhưng hôm nay ăn vố đau quá, chủ top đã cố tình scam thì không đỡ được. Viện lý do sai yahoo, nhưng giải thích sao việc ver phone. Mình tin tưởng ver phone nên đã giao dịch.
- Có lẽ thấy nick mình mới tham gia mmo, số tiền cũng ít mình không đáng report chăng ?
- Bài học khi tham gia mmo, dân UG cũng có luật ngầm, không scam lừa đảo dân VN, vậy mà mấy bạn trên này hở cái là scam.
- Ver phone còn bị scam thì sao mới chắc chắn đây ?

Cậu có yahoo không cho mình xin chút ý kiến về mở dispute PP, mình cũng vừa bị mà mở 4 ngày rồi mà vẫn chưa thấy gì

có khi nào thỉnh thoảng scam 1 vụ kiếm chút cháo;))

Kiếm cháo thế này không được đâu cậu ơi! ace nào trước đây có thắc mắc gì, nghi ngờ gì có thể post lên đây luôn.. để mod xem xét và kiểm tra! mình chấp nhận hết những yêu cầu của các bạn tất nhiên dưới sự giám sát của mod và BQT nhé!
mình nói rùi, mình không rãnh đi scam, mình chưa bao giớ scam và không bao giớ scam..

Người ta rì phọt scam,bạn vào quảng cáo dịch vụ trung gian :binhsua146:

mình ko quảng cáo dvụ mà chỉ muốn ae newbie khi giao dịch thì cần thiết ver những cái đó, cần thiết thì sử dụng dvụ trung gian để đảm bảo an toàn hơn trong giao dịch
những vụ liên quan đều có những tình tiết bí ẩn, hnay hy vọng làm cho ra ngô ra khoai để tất cả mọi người khỏi phải bận tâm về nó nữa

mình ko quảng cáo dvụ mà chỉ muốn ae newbie khi giao dịch thì cần thiết ver những cái đó, cần thiết thì sử dụng dvụ trung gian để đảm bảo an toàn hơn trong giao dịch
những vụ liên quan đều có những tình tiết bí ẩn, hnay hy vọng làm cho ra ngô ra khoai để tất cả mọi người khỏi phải bận tâm về nó nữa

đúng rồi bạn, trước đây mình cũng đã từng là trung gian của 4rum, nhưng vì một số ly do mà không làm nữa..
hôm nay gắng giải quyết xong, để close topic này..tuy nhiên ace luôn cảnh giác với những chiêu bài mới của bọn scammer!
mình đề nghị bạn sjmple vào giải quyết tiếp những vướng mắc cuối cùng nhé, bạn còn nợ mình một lời xin lỗi!
về số phone của thớt bị lộ, mình nghĩ tên clone nick là:
- người quen của thớt
- do chính thớt tạo nên
- do site cậu post lên trc khi gd với tên scamer

vì tại thời điểm đó của mình máy không nhận được cuộc gọi, mà mình lại không dùng dịch vụ cuộc gọi nhỡ. Các bạn có thể check thông tin này ở tổng đài MOBIFONE--> mình không thể biết số đt của thớt

đề nghị SJMPLE giải quyết report này trong ngày hôm nay hoặc sau 24h nhé, không kéo dài nữa.. bạn sẽ xin lỗi mình hoặc sẽ bị banned theo rule của 4rum...

có 2 trừong hợp
1. Chủ topic (và đồng bọn) muốn vu oan cho ông Thắng này .
Lý do: Vì vậy mới có số đt

2. Ông thắng này là SCAMMER (nhiều vụ report và nhiều chứng cớ bất lợi rồi)
Lý do: như các comment trên

Điều chúng ta cần giải quyết để tìm rõ trắng đen:
+ Ông thắng (và đồng bọn) đổ lỗi cho lỗi yahoo?????? Nhưng đến nay lỗi yahoo thế nào, và thực hiện làm, có bằng chứng về lỗi yahoo không??? THÌ TẤT CẢ ĐỀU LÀ KHÔNG.

Nếu chứng minh đc là lỗi yahoo thì ông THẮNG vô tội. Còn ko thì là SCAMMER ĐỘI LỐT NGƯỜI TỐT (CÁI NÀY FORUM MÌNH THÌ NHAN NHẢN )
Vui Lòng Chứng Minh bằng hành động.

P/S: Chủ quan mình nghĩ là ÔNG THẮNG NÀY LÀ SCAMMER VÌ TRƯỚC ĐÂY CÓ NHIỀU TOPIC REPORT
- Lúc pm nick ông THẮNG thì không trả lời , 1 lúc sau scammer tự nhiên pm trả lời??? (kiểu như bạn bán PP đúng ko....)
- Có người giao dịch với ông THẮNG xong thì scammer ép yahoo. (trong khi yahoo không hề public trên forum)
- SCAMMER Ver fone, số chính xác với nạn nhân (đổ lỗi cho A B C)
- Thái độ của ông THẮNG này thường rất bình thản và ĐỔ LỖI cho người bị scam.
Và rất nhiều điểm nghi vấn khác.

Thiết nghĩ với các lý do trên, nếu ông THẮNG không cung cấp được đầy đủ bằng chứng thì nên xử lý luôn đi.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,495
173,670
Latest member
fb88208162

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom