Waiting for Answer prommo2014 - nghi vấn SCAM ! (Cần vào trả lời)

Status
Not open for further replies.
kiểu mua bán toàn hét mua vài nghìn paypal mà k đóng nổi 10 triệu tiền bảo hiểm để dễ làm ăn là biết rồi.

trước mình và nhiều member cũng từng giao dịch với promo may mà chỉ là mồi nhử chứ k phải nạn nhân :D

kiểu mua bán toàn hét mua vài nghìn paypal mà k đóng nổi 10 triệu tiền bảo hiểm để dễ làm ăn là biết rồi.

trước mình và nhiều member cũng từng giao dịch với promo may mà chỉ là mồi nhử chứ k phải nạn nhân :D
thế bạn có cần mình up các proof khách send cho cả 500 rồi 700 rồi 1000 trong cùng lúc mà mình vẫn thanh toán đủ cho khách không ? cậu làm scam cậu scam được 1 cục 2200$ cậu có sướng phát điên chưa ?

trường hợp 2 có thể thanden vu khống prommo. yêu cầu thanden chụp log chat có link lấy ip lên

Mình không nghiêng giả thiết này:
1 - thanden không có lí gì vu khống cả.
2 - cái ip kia sao thanden có được mà lại chuẩn như thế???? 1 là lấy từ yahoo fake, 2 là đã lấy từ y!m prommo... lâu rồi, cái thứ 2 thì prommo... phải tự biết.
3 - Hãy xem các hành động của prommo... sau khi thanden report, thì lập topic báo bị hack, sau đó mod check ip và đưa ra giả thuyết, thì lại bảo là ko bị hack... WHY?????

Cuối cùng phải chờ mod teamview mới rõ được.

Không tin bác này là scammer.
Nhưng nếu acc bác bị hack thì sao ip không thay đổi. Một là promo scammer thật. hay đây là hack acc forum và yahoo hay chỉ mình acc yahoo.
Giả thuyết 2 mod chưa nghĩ ra có thể: là kẻ hack nick không login vào acc promo trong 4r thì sao, có thể chỉ bị hack acc yahoo or scammer không login vào acc trong 4r chỉ dùng yahoo để đi lừa đảo thì sao vì nguy cơ bị phát hiện khi login vào 4r là khá cao.
Và bác promo chỉ bị hack yahoo mà thôi nhưng do hoảng sợ nên bác ấy đã post topic ngừng giao dịch với yahoo và xin band acc luôn.
Không theo dõi toàn bộ sự việc nên chỉ phán thế mấy bác xem đúng ko

đã test với @thanden

trường hợp 2 có thể thanden vu khống prommo. yêu cầu thanden chụp log chat có link lấy ip lên

ngay cả cái log chat có cái link còn không nói lên được điều gì đâu bạn ? cái ảnh chụp lại lúc thằng scam click vào link đó rồi cho ra IP , chụp lại đúng lúc đó là chuẩn nhất. còn mình chỉ lấy ví dụ mình có được info IP của bác qua bạn bè làm mod hay ai ở BQT đó mình chỉ cần tạo ra 1 nick fake của bạn và tự biên tự diễn cũng vờ gửi cái link đó rồi cho ra IP của bác như thế vậy bác thành scammer rồi đúng không ?

Nhưng khả năng @thanden vu khống hay đổ oan thì mình không nghĩ là thế .

Không tin bác này là scammer.
Nhưng nếu acc bác bị hack thì sao ip không thay đổi. Một là promo scammer thật. hay đây là hack acc forum và yahoo hay chỉ mình acc yahoo.
Giả thuyết 2 mod chưa nghĩ ra có thể: là kẻ hack nick không login vào acc promo trong 4r thì sao, có thể chỉ bị hack acc yahoo or scammer không login vào acc trong 4r chỉ dùng yahoo để đi lừa đảo thì sao vì nguy cơ bị phát hiện khi login vào 4r là khá cao.
Và bác promo chỉ bị hack yahoo mà thôi nhưng do hoảng sợ nên bác ấy đã post topic ngừng giao dịch với yahoo và xin band acc luôn.
Không theo dõi toàn bộ sự việc nên chỉ phán thế mấy bác xem đúng ko
chỉ có 2 TH 1 là promo lên kế hoạch scam 2 là bác kia vu khống vì trong list post bài của ip có 1 bài thu mua mail add paypal của mình và đã thanh toán đầy đủ

Tool này chính xác 100%. Cậu @thanden up proof có hình gửi IP cho nick fake!

mod gì nữa tớ và mod thanden và 1 2 người nữa thử check ip yahoo va ip 4rum thì mod báo chuẩn 100% thì ip thanden check luc bạn chat cuãng sẽ chuẩn 100%
Như thế qui ra là bạn tự tạo yh để đi scam , và chỉ có cậu mới biết thanden đang muốn sell paypal hay gì đó thôi :D
Chúc bạn lên đường mạnh khỏe :D

ngay cả cái log chat có cái link còn không nói lên được điều gì đâu bạn ? cái ảnh chụp lại lúc thằng scam click vào link đó rồi cho ra IP , chụp lại đúng lúc đó là chuẩn nhất. còn mình chỉ lấy ví dụ mình có được info IP của bác qua bạn bè làm mod hay ai ở BQT đó mình chỉ cần tạo ra 1 nick fake của bạn và tự biên tự diễn cũng vờ gửi cái link đó rồi cho ra IP của bác như thế vậy bác thành scammer rồi đúng không ?

chứ ông nghĩ ra khả năng gì

mod gì nữa tớ và mod thanden và 1 2 người nữa thử check ip yahoo va ip 4rum thì mod báo chuẩn 100% thì ip thanden check luc bạn chat cuãng sẽ chuẩn 100%
Như thế qui ra là bạn tự tạo yh để đi scam , và chỉ có cậu mới biết thanden đang muốn sell paypal hay gì đó thôi :D
Chúc bạn lên đường mạnh khỏe :D

cái tool đó thì chuẩn từ lâu rồi nhưng vấn đề mấu chốt là thanden đã đưa ra đc bằng chứng đã dùng cái tool đó với nick fake kia đâu.

giờ thanden tự up ảnh chứng mình đã quảng cái link để get IP cho yahoo fake kia, còn không thì mod teamviewer vào xem log chat có link thật hay ko là rõ ràng thôi mà.

sr bạn nick fake đã add toàn bộ các bạn để lại yahoo trong topic mình để chờ thời cơ rồi chứ bạn đừng nói kiểu chỉ có mình mới biết bạn ấy sell pp nên fake nick add nick bạn ấy ,

Cậu đang nói 2 khả năng đối lập nhau... Nếu thanden không vu khống, thì bạn là scam, còn nếu bạn không phải scam, thì chính thanden vu khống. Nếu ip lấy qua bạn bè, thì cũng phải từ yahoo. Còn qua BQT, thì mình nghĩ không thể, trừ khi thanden có bạn rất thân, cùng phòng trong BQT.

Ơ ông prommo hay nhỉ? Ông legialoc vào check team history chat của thanden với nick fake rùi ra cái IP lù lù của ông mà ông cứ một mực đòi có cái hình chụp là sao nhỉ? Chẳng lẽ history của Yahoo cũng thay đổi được à.

Vui nhẩy :D. Tool vngoogle chuẩn bá đaọ rùi, chối thế nào dc :v

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,468
173,643
Latest member
quoctrung29

Most viewed of week