Waiting for Answer prommo2014 - nghi vấn SCAM ! (Cần vào trả lời)

Status
Not open for further replies.
Bác prommo2014 lặn mất tăm rồi nhỉ, hôm bữa bán pp cho bác này, có lòng tin nên cũng send pp trc rồi nhận tiền sau, mà gd cũng thành công. Qua hôm sau thì zính cơn bão pp bay cái acc :D. Cũng ko tin bác này lại là scamer. Biết đâu bất ngờ :D

@legialoc đừng nghe lời nó thà giết lầm hơn bỏ sót 99% là nó rồi. chỉ cãi cùn thôi

cậu nói vậy sao mà nghe sao lại giết nhầm hơn bỏ sót!!! thế có người giết lầm cậu còn hơn bỏ sót được ko??? suy nghĩ 1 chút trước khi nói cậu ạ!!!

@legialoc đừng nghe lời nó thà giết lầm hơn bỏ sót 99% là nó rồi. chỉ cãi cùn thôi. ngu vl ra cái link éo cần click cũng lấy đc ip rồi
mình thừa biết cái link ko cần click cũng tự lấy dc ip nhưng mình đang hỏi bạn có khẳng định cái thằng scam đang chat với thanden cùng cái link đó tại thời điểm đó là mình hay là ai ? cái ảnh get IP ngay tại thời điểm ấy bạn ấy lại không chụp và đặt ngược lại giả thiết luôn là bạn ấy vu khống và đổ oan cho mình .

Nếu đặt giả thiết thì đúng là có nhiều cách nghĩ,vấn đề là cái bạn không hề biết ip đó là pro mà chỉ biết đó là nick fake

mình thừa biết cái link ko cần click cũng tự lấy dc ip nhưng mình đang hỏi bạn có khẳng định cái thằng scam đang chat với thanden cùng cái link đó tại thời điểm đó là mình hay là ai ? cái ảnh get IP ngay tại thời điểm ấy bạn ấy lại không chụp và đặt ngược lại giả thiết luôn là bạn ấy vu khống và đổ oan cho mình .
ông cãi cùn à, thanden làm sao biết được IP của ông mà sữa kết.

Càng nói càng khó hiểu. Đâu phải ai cũng có tâm lý chụp tấm ảnh làm bằng chứng, có thể bạn ấy vui mừng vì phát hiện ra scamer nên vội vàng copy result rồi post lên thôi :D

mình mà tim dc cái này thì nick bị band là thanden chứ ko phải là mình . quen mod quen BQT hay từng gửi mình 1 cái link gì đấy thì ko rõ ko biết bằng cách nào .
vậy bạn coi yahoo bạn có bị thaden hay ai gửi link get ip ko. còn chuyện quen mod nhờ mod check ip là không thể

Chỉ có 2 cách để người khác biết IP của bạn
1. Bạn đang chat và người khác send link, bản chất con người Việt Nam ai cũng tò mò nên click thử, khi click vào thì IP của bạn đã bị log lại
2. Là mod, bạn đang sử dụng dịch vụ, log vào 1 website, và bạn để lại IP, và không khó để code ra cái tools check IP đó

Không ai biết IP của bạn ngoài 2 cách đó cả, và người khác cũng không biết IP của bạn là gì nên không thể vu khống được.
Bạn add nick chủ động pm người khác bằng nick fake để buy paypal nên đừng có bảo là mod Clone để vu khống bạn, chính bạn đang tự bóp dái bạn. Vote ra đảo

Theo mình có thể yahoo bị hack bởi người chung khu nhà (khó nhưng có khả năng), hoặc prommo là scammer :D.
Còn khả năng bạn thanden vu khống thì mình ko xét, nhưng khó xảy ra, tại vì đa số mọi người ko biết cách check ip này, nếu vu khống mà nghĩ ra được cách này cũng quá hay

:) Vậy đây là kết quả của 1 ngày hẹn mà ko thấy gd , onl pm mà off à ?
Nói chung cái gì cũng có khả năng. Thiết nghĩ mod @legialoc nên từ từ lại.
Thứ nhất : 1 cái IP chả có ý nghĩ gì cả. Log chat chỉ hiện là có link get chứ có hiện IP đâu ? Giả giử bạn quăng link cho y!m scam rùi dc cái IP. Xong dùng nick khác "tình cờ" chat vs ô promo này dc cái Ip là 2. Rùi nói Ip scam là của ô promo thì sao ?Vu khống thì sao ?
Thứ 2 : đó là sau cơn bão PP thì hum qua ô promo có lập topic mua PP ít nhất 100$. Mình cũng nghĩ là khả năng scam rất lớn. Giờ bác up cho ae proof pay tiền tối ngày rao mua xem ???
Thứ 3 : đó là tình trạng onl y!m . Mình có add nick ô này. Ngày thường rất hay onl nhưng hum nay ko thấy xuất hiện ? Topic có chuyện gd lúc 5h chiều ? Vậy bác liên lạc vs @NgoCaTin = gi ? Yahoo hay là ???
Thứ 4 : bác @prommo14 có gd vs thanden ko ? số tiền bao nhiêu ? Nếu có bác quăng cái proof gd hơn lượng tiền đó ngày kia xem mọi ng tin bác hơn hay tin thằng này hơn ?Mình thấy thanden rao có hơn 100$ mà chả lẽ lại sợ up proof à ?
Mod nên suy xét kĩ vào.Có khả năng 1 vụ chơi bẩn lẫn nhau.
Còn @prommo14 nên up và giải thích những điều 2 3 4 mình nêu trên.

Last edited:
không biết prommo có phải scammer hay không nhưng bằng chứng để kết luận là không đủ thuyết phục.

giả thiết thần đèn cạnh tranh không lành mạnh với prommo, muốn chơi prommo thì đâu có khó gì.

nhờ mod nào đó check lấy cái ip của prommo (hoặc có khi thần đèn là clone của mod nào đó thì lấy ip càng dễ), sau đó thì gán cái ip đó vào yh fake kia là xong thôi, việc còn lại do bqt xử lý. và với khả năng của BQT thì việc bị thần đèn qua mặt là quá đơn giản.

từ đầu tới cuối chỉ là bạn thần đèn tự ý gán cái ip kia cho rằng của scammer chứ có bằng chứng gì đâu

prommo214 đang bị úp sọp liệu anh có thoát đc hay bị đạp xuống hố, hồi sau sẽ rõ :D

Đêm hôm rồi theo dõi 2 topic mệt quá, cũng có vài câu muốn nói thế này

Mấu chốt ở vụ này thì có 2 vấn đề, một là Thanden vu khống cậu prommo, hai là cậu prommo đúng là thủ phạm. Chắc chắn chỉ là một trong hai trường hợp này

Bây giờ giả sử Thanden vu khống cậu prommo. Cậu thanden muốn vu khống được cậu prommo thì cậu thanden phải biết được IP của cậu prommo, vậy để biết được IP của cậu prommo thì cậu Thanden chỉ có một cách duy nhất đó là nhờ Mod nào đó check IP hoặc là cậu thanden phải là clone của một Mod nào đó trong forum

Bây giờ xét tiếp cậu thanden nhờ Mod nào đó check IP, cách này không khả thi vì nếu có thì Mod đó đã vào xác nhận, như vậy chỉ còn một cách đó là Thanden là clone của một Mod nào đó trong forum. Bây giờ xét đến nick của Thanden có phải là clone nào đó của Mod trong 4rum không. Thì như ta thấy thì nick Thanden reg trước nick của cậu prommo, và từ lúc reg đến nay nick của cậu Thanden chưa có tiền án tiền sự nào cả, và check IP thì cũng không trùng IP của bất kì Mod nào trên forum, từ suốt tháng 6/2013 cho đến bây giờ. Nên khả năng Thanden là clone của Mod nào đó trên forum tạo ra với mục đích vu khống cậu prommo là không có.

Vậy ta có thể kết luận cậu Thanden không vu khống cậu prommo => theo phản chứng thì cậu prommo là thủ phạm ( Điều phải chứng minh)

Bây giờ thử chứng minh ngược lại là cậu prommo không phải là thủ phạm => Thanden vu khống, thì cậu prommo không có cách nào để chứng minh mình không phải là thủ phạm cả. Đồng thời còn kèm theo một bằng chứng nữa đó là ngay sau khi có topic của cậu thanden thì ngay lập tức có topic của cậu prommo nói mình bị hack nick ( cái này chính đã tự làm hại đến cậu rồi prommo à )

Vậy từ hai điều trên ta kết luận được cậu prommo là thủ phạm.

Cái này đứng từ phương diện người ngoài nhìn vào và không biết cậu prommo là ai, có uy tín hay đã từng giao dịch bao nhiêu.

Đây là một số suy luận của mình. Nếu ai thấy sai thì xin góp ý. Mình không quen biết cả 2 cậu nên không thể có trường hợp là ủng hộ cậu này hay cậu kia.

Xin hết

Mình cũng đã thắc mắc ngay từ đầu rồi. Vì sao buôn bán lớn mà lại không đóng bảo hiểm. Người có uy tín thì sẽ nghĩ ngay đến việc đóng bảo hiểm để tăng uy tín cho mình. Ko phải vì cậu nhác mà cậu có ý định ngay từ đầu.

Tớ bị 7x$ nhưng khong đủ bằng chứng đành chịu, đụng người khác bị dính chưởng. Vui quá... Mob quá pro.

không biết prommo có phải scammer hay không nhưng bằng chứng để kết luận là không đủ thuyết phục.

giả thiết thần đèn cạnh tranh không lành mạnh với prommo, muốn chơi prommo thì đâu có khó gì.

nhờ mod nào đó check lấy cái ip của prommo (hoặc có khi thần đèn là clone của mod nào đó thì lấy ip càng dễ), sau đó thì gán cái ip đó vào yh fake kia là xong thôi, việc còn lại do bqt xử lý. và với khả năng của BQT thì việc bị thần đèn qua mặt là quá đơn giản.

từ đầu tới cuối chỉ là bạn thần đèn tự ý gán cái ip kia cho rằng của scammer chứ có bằng chứng gì đâu
tớ có làm cái dịch vụ mua bán gì mà phải cạnh tranh... nói thật chỉ cận mod check team coi log chat của tớ là tự nhiên sẽ hiểu ai đang cãi cùng và tớ vu khống cho ông ấy hay là không....coi thời gian và lúc ong ta online hay offline và lúc tớ chát với ng bạn time vẫn còn

mình mà tim dc cái này thì nick bị band là thanden chứ ko phải là mình . quen mod quen BQT hay từng gửi mình 1 cái link gì đấy thì ko rõ ko biết bằng cách nào .
không tìm đc là bởi vì tớ chưa bao giờ xài cái tool get ip này....nên không bit ip của cậu,tớ k bít độ chính xác của nó nen phải nhờ bạn cho tớ check thử :D

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,469
173,644
Latest member
Paybackperiod

Most viewed of week

Most discussed of week