Tutorial PTUTools: thảo luận mọi vấn đề về PTUTools by golemsonbi

Cái này làm vẫn chưa đc, removed shortnew xác nhận ngay khi mình leech bài hay là sau khi replace link? còn về vấn đề failed news post làm cách nào để post lại hả bác?

Cái này làm vẫn chưa đc, removed shortnew xác nhận ngay khi mình leech bài hay là sau khi replace link? còn về vấn đề failed news post làm cách nào để post lại hả bác?

Khi bài viết leech về là đã replace rồi cậu :). Post failed thì tùy trường hợp là bị lỗi gì, khi cậu vào Windows -> Post nó sẽ hiện 1 bảng, ví dụ error do Remote Server Error thì stick vào đó rồi nó sẽ post lại. Lưu ý là cái chỗ Unknown Error thì phải check lại bằng tay vì có nhiều site báo lỗi này nhưng thực tế vẫn post rồi.

Mấy cái này có trong hướng dẫn ở #1

Khi bài viết leech về là đã replace rồi cậu :). Post failed thì tùy trường hợp là bị lỗi gì, khi cậu vào Windows -> Post nó sẽ hiện 1 bảng, ví dụ error do Remote Server Error thì stick vào đó rồi nó sẽ post lại. Lưu ý là cái chỗ Unknown Error thì phải check lại bằng tay vì có nhiều site báo lỗi này nhưng thực tế vẫn post rồi.

Mấy cái này có trong hướng dẫn ở #1
Cảm ơn bác đã trợ giúp nhiệt tình, bác có sửa đc cái remove shortnew đó ko? Em làm như bác golem hướng dẫn ở trên mà vẫn không đc, ko hiểu lỗi ở đâu? Các site leech bài đều bị cả, trừ có dl4all là ko bị thôi! Mà post bài bị lặp shortnew có dễ bị ăn ban ko bác nhỉ?

Cảm ơn bác đã trợ giúp nhiệt tình, bác có sửa đc cái remove shortnew đó ko? Em làm như bác golem hướng dẫn ở trên mà vẫn không đc, ko hiểu lỗi ở đâu? Các site leech bài đều bị cả, trừ có dl4all là ko bị thôi! Mà post bài bị lặp shortnew có dễ bị ăn ban ko bác nhỉ?

Bạn phải nói cụ thể site leech, rồi tùy site mà copy cái url đầu tiên trong dòng fullnews mà add vào phần auto replace theo mẫu của golem đưa ở trên ( Lưu ý là phải stick vào Replace using regular expression).

Nếu admin kiểm tra phát hiện thì unset author hoặc nặng hơn thì banned thôi :)

Tại sao đến bước rename lại ko dc hả bác, nó báo lỗi "Object reference not set to instance of an object". Bác nào biết chỉ em với!
Lỗi này nếu file nào cũng bị thì là do winrar, sai version hoặc chưa cài, tốt nhất cái ver 4. final.
Nếu 1 2 file bị thì là file rar đó bị hỏng, cậu vào xóa đi và rename lại.
Bổ sung thêm 1 trường hợp bị lỗi này nữa là file rar bị đặt password nhé ;)

Đã bình thường :)

Last edited:
Serve error bác ạ, ở phần edit post host order em đã tick unknown host mà sao lúc replace link nó lại ko vào đc bài là sao bác?Đã trót replace link 1 lần rồi thì replace(import) lần sau nó không nhận link mới nữa phải ko bác?

Last edited:
Serve error bác ạ, ở phần edit post host order em đã tick unknown host mà sao lúc replace link nó lại ko vào đc bài là sao bác?Đã trót replace link 1 lần rồi thì replace(import) lần sau nó không nhận link mới nữa phải ko bác?

Xác nhận Server đang có vấn đề, use tool cực chậm và Respone liên tục. Vẫn có thể replace lại bằng cách trước đó vào Links --> Mark all articles as incompleted links. Sau đó replace lại bình thường.

Em chọn bài, kick post, hiện cái bảng ra, kick OK rồi nó ko thấy gì nữa là lỗi gì, có bác nào bị thế ko ạ?

Em chọn bài, kick post, hiện cái bảng ra, kick OK rồi nó ko thấy gì nữa là lỗi gì, có bác nào bị thế ko ạ?
cậu kiểm tra xem đã cài đúng .net 4.0 full ko nhé. nếu cài bản profile hoặc cài cả profile cả full thì có thể bị lỗi như vậy. chỉ cài duy nhất 1 bản .net 4.0 full thôi.

cho mình hỏi có cách nào để add acc down riêng và up riêng k? đã tích vào direct downloads cho tất cả rồi mà lúc up nó vẫn up lên acc dùng để down, chứ tắt bật tắt tool mãi nó cũng k hay lắm :D

cho mình hỏi có cách nào để add acc down riêng và up riêng k? đã tích vào direct downloads cho tất cả rồi mà lúc up nó vẫn up lên acc dùng để down, chứ tắt bật tắt tool mãi nó cũng k hay lắm :D

Lúc add account vào có 2 mục For Download và For Upload mà cậu.

cái này sẽ fix vào ver sau nhé :) direct download là để down thôi chứ ko liên quan đến up.

Mọi người để ý hộ mình cái status của tool ở góc trên bên trái nhé, tránh pm mình hỏi những câu rất là vớ vẩn @@

"New version required" nghĩa là vào đây và down version mới về hộ mình.
Trước mình hay gửi mail nhắc đóng $ nhưng h số lượng users lớn, vs cả mình cũng bận nên a e để ý cái license time và extend trước vài ngày giùm @@ nhiều bác hết hạn xong cứ buzz loạn cả lên bảo tool lỗi =.= Khi hết hạn status sẽ là "Locked".
Thân.

Tools bị lỗi download, Khi file download lỗi kick vào redownload nó sẽ bị lỗi file 98b hoặc 0b :(.

Tools bị lỗi download, Khi file download lỗi kick vào redownload nó sẽ bị lỗi file 98b hoặc 0b :(.
Em cũng đang định thắc mắc như bác, nguyên nhân và cách khắc phục. Bác tìm hiểu được thì chỉ cho em phát nhé. Thank bác trước!

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,530
173,705
Latest member
dientichhinhthoi

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week