Tutorial PTUTools: thảo luận mọi vấn đề về PTUTools by golemsonbi

Các bác cho em hỏi ngu tí, phần auto replace link edit thế nào để link mình muốn ưu tiên lên trước, nó cứ mặc định ul.to đứng đầu, em không biết cách đổi!

Các bác cho em hỏi ngu tí, phần auto replace link edit thế nào để link mình muốn ưu tiên lên trước, nó cứ mặc định ul.to đứng đầu, em không biết cách đổi!

Tools -> Options -> Edit posting host order -> Kéo xếp theo thứ tự bạn muốn .

To golem: cái vụ remove tag url links update được ko bác ơi.

Tại sao mình đã add site mà lúc mình vào Windown/Post không thấy website trong Sites Statistics ? mình đã thiếu cái gì vậy mọi người ? ( Site mình là WP )

Tại sao mình đã add site mà lúc mình vào Windown/Post không thấy website trong Sites Statistics ? mình đã thiếu cái gì vậy mọi người ? ( Site mình là WP )

Xem lại Site bạn có Category của bài Post không?

Có thể cậu chưa select site để post (thuộc tính checked trong properties), hoặc chưa link category của site vs category của tool. Cũng có thể do cậu chưa chọn bài post. xem lại nhé ;)

Em ko biết bác đã hướng dẫn ở các trang trước hay chưa, xin bác chỉ cho em: Tại sao bài đã hoàn chỉnh post có site thì hiển thị rất đẹp đúng như form đã soạn nhưng có site thì nó lại dồn lại cả đống chẳng tuân theo lệnh quote, code,lề phải lề trái, giữa.. v. v....
....., cách khắc phục thế nào ạ? Cảm ơn bác trước!​

Em ko biết bác đã hướng dẫn ở các trang trước hay chưa, xin bác chỉ cho em: Tại sao bài đã hoàn chỉnh post có site thì hiển thị rất đẹp đúng như form đã soạn nhưng có site thì nó lại dồn lại cả đống chẳng tuân theo lệnh quote, code,lề phải lề trái, giữa.. v. v....
....., cách khắc phục thế nào ạ? Cảm ơn bác trước!​
site nào bị vậy thì tick vào WYSIWYG trong properties và cảm nhận sự khác biệt ....

Trường hợp em ấn rename1 rồi quên không xóa các folder bị lỗi mà ấn luôn rename2 vào các folder thấy các file có đuôi lằng nhằng ko phải đuôi rar xóa hết các file đó rồi upload thì có ổn không bác?

Trường hợp em ấn rename1 rồi quên không xóa các folder bị lỗi mà ấn luôn rename2 vào các folder thấy các file có đuôi lằng nhằng ko phải đuôi rar xóa hết các file đó rồi upload thì có ổn không bác?
tất nhiên là ko sao cả, nhưng lưu ý ko p cứ khác đuôi rar là file lỗi đâu nhé :)) còn rất nhiều đuôi khác nữa ;)

Thêm 1 câu hỏi ngu nữa: Làm sao để mất tên các host của người đã post bài? Ví dụ: Link download secure
hay là buy pre acc to have max speed download..... ở bài mình đã leech. Hay là mình phải xóa bằng tay hả bác?

Thêm 1 câu hỏi ngu nữa: Làm sao để mất tên các host của người đã post bài? Ví dụ: Link download secure
hay là buy pre acc to have max speed download..... ở bài mình đã leech. Hay là mình phải xóa bằng tay hả bác?

Dùng chức năng Auto Replace: Edit -> Auto Replace -> A.R editor -> Click phải chọn Creat, xóa từ nào thì điền vào.

Dùng chức năng Auto Replace: Edit -> Auto Replace -> A.R editor -> Click phải chọn Creat, xóa từ nào thì điền vào.
Thank bác! Bác cho em hỏi ngu phát nữa thôi, tại sao có bài nó ko remove shortnew, cách khắc phục? Em xem video nói là remvove shortnew bằng tay mà không hiểu, xem trong path thì thấy bài vẫn bình thường, lúc post thì phần shortnew bị nhắc lại. Mong bác chỉ giáo!

Last edited:
Thank bác! Bác cho em hỏi ngu phát nữa thôi, tại sao có bài nó ko remove shortnew, cách khắc phục?
Hiện giờ cơ chế remove là replace, nghĩa là nếu shortnew có kí tự khác với phần shortnew ở trong fullnew thì sẽ ko remove được. Điều này thường xảy ra khi site đặt quảng cáo, phần quảng cáo chính là phần khác đó.
Cơ chế này sẽ được cải thiện ở ver sau, tuy nhiên hiện giờ vẫn hoàn toàn khắc phục được, ví dụ đối với freefile.ws:

Thêm cái này vào A.R editor trong edit -> auto replace nhé, nhớ check vào "using regular expression" ;)

Sau đó thì Auto replace--> Apply now à bác? Em đã làm theo chỉ dẫn của bác mà vẫn chưa đc?Đúng là em đang leech freefile.ws

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,526
173,699
Latest member
okvipchurch1

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week