Sao ngươif Thanh Hóa bị ác cảm vậy

Status
Not open for further replies.
Mình người xứ Nghệ, sống ~20 năm trên đất vinh, nghe nói thì nhiều rồi, nhưng tớ ko có tin, vì ở đâu cũng có người tốt kẻ xấu, ra HN học tớ ở cùng 3 đứa con gái TH, nhưng vì 1 sự việc, làm mình thấy lời đồn ko có sai, sống cùng ngôi nhà mà xử sử ko ra "người" gì cả..

Thất vọng!

Triều Tiên chuẩn bị bắn tên lửa Hàn Quốc rồi, tiếp tới chắc Khựa cũng bắn PHilip, VN cg~ nguy hiểm lắm rồi đấy, đừng có phân biệt Thanh Hóa hay Hóa Thanh nữa, vì dù gì cũng dán mác Việt Nam rồi :binhsua38:

ai bảo cứ cố nhìn vaiof làm giề :m131:

Đã tham gia vào cộng đồng thì đừng để những cái "cá nhân" làm ảnh hưởng tới cộng động.. Bác ý khuyên mà bác còn cái giọng đó, bó tay:binhsua37:

Các bạn thanh hóa nên tự nhìn lại xem tại sao quê mình bị các nơi kỳ thị như thế trc đã, rồi hay phản biện lại mọi ng.
P/s: khóa mình 1/5 là dân TH, mình chơi với dân TH cũng nhiêu, nói thật nói thật chứ nọi ng ném gạch cũng chả sai, chính mình còn muốn ném ấy chứ. Lần trc đứa e mới ra đi học, dẫn nó đi hát cùng mấy đứa bạn (có 1 ng TH nhé), về đến nhà nó chê ng đó hết lời dù chưa tiếp xúc với ng TH bao giờ ;))

nói tóm lại là anh em nên hòa thuận, nhưng mà không nói không được ý chứ,
không có lửa làm sao có khói, bạn hãy tự hào với bản thân rằng bạn không giống những người kia
hãy sống thật với bản thân và chấp nhận sự thật, sự thật thì người thanh hóa cũng rất tốt chỉ bởi vài thành phần làm xấu hình ảnh của quê hương bạn =))

nói chung là có người này người nọ, tài TH nhiều tai tiếng quá nên bị vậy thôi àh

đúng là ko nên vơ đũa cả nắm
lúc đầu cũng ko có ý xấu
nhưng sau cái vụ con bạn của mình bị 1 thằng thanh hóa lừa gạt
thăng đó lúc đầu giả nai tán con bạn mình
sau thằng đó đi đâu làm j ko bjk tự nhiên có bầu với con khác
thế mà ngay cái ngày nó cưới thì nó vẫn gọi điện bảo con bạn mình chờ đợi
chờ đợi suốt 2 năm ròng rã và hy vọng
sau nhờ thằng bạn kia nói là hắn đã có vợ mới bjk
còn ko thì ko bjk bao giờ mới hết chờ đợi và hy vọng

Mình người xứ Nghệ, sống ~20 năm trên đất vinh, nghe nói thì nhiều rồi, nhưng tớ ko có tin, vì ở đâu cũng có người tốt kẻ xấu, ra HN học tớ ở cùng 3 đứa con gái TH, nhưng vì 1 sự việc, làm mình thấy lời đồn ko có sai, sống cùng ngôi nhà mà xử sử ko ra "người" gì cả..

Thất vọng!
Chơi với mấy chú Nghệ An, thấy tính cũng đc ;))

Có gì đâu mỗi vùng mỗi khác mỗi người mỗi khác...có vơ đũa cả nắm đâu mà phải nói là ác cảm mà lập topic

Đúng là con sâu làm rầu nồi canh .... khiến người khác cũng bị liên lụy :-<

dạ vâng e quê Thanh Hóa...nhưng được nhiều người quý. ở đâu cũng thế thôi. có thể mọi người có ác cảm với dân Thanh Hóa nên mọi người cứ để ý. cứ thoải mái như mình. sống cho khỏe. ở công ty cũng chưa thấy ai ghét. comment xong cẩn thận hội anti Thanh Hóa lại ném đá e tơi bời thì khổ...:lac:

Thất vọng!
Iem cũng là người Nghệ nè, trc ở qê dừ xuống Vinh rồi.
Thực ra thì ở đâu cũng có người tốt kẻ xấu, cũng chả biết sao từ nhỏ đến lớn đã nge gia đình cũng như mọi người bảo k nên giao du dân Thanh Hóa, nhắc đến Thanh Hóa chỉ toàn tiếng xấu, mà k cỉ người Nghệ an, những người tỉnh khác cũng đều nói như thế. Đến khi ra học Hà nội, tiếp xúc thì cũng nhiều, gặp cũng lắm thằng nát và bẩn tính đếu cịu đc, nhưng có mấy thằng bạn đại học thì lại k đến nỗi, thậm chí còn hơn một vài đứa bạn Nghệ an của mình. Theo như iem thấy, thì gặp con gái Thanh Hóa bẩn tính nhiều hơn gặp con trai.
Đời mà, có người này người kia, k nói đâu xa, như dân Nghệ Tĩnh nhà iem, chính iem cũng đã từng đọc biển thông báo cho thuê trọ nhưng cấm dân Nghệ Tĩnh :m000:, rồi đọc báo thấy mấy khu Công nghiệp trong miền Nam nó cũng k tuyển dân Nghệ Tĩnh vì nó bảo công nhân Nghệ Tĩnh hay bầy đàn, ăn cắp đánh nhau......
Thế đó, cái j cũng pải nhìn nhận công bằng, gặp pải người bẩn bựa thì tránh đừng chơi, gặp ai hợp thì chơi k kể vùng miền.
Câu chốt: như iem, dân Nghệ chính gốc, gét của nào trời trao của đó, h gấu iem lại là dân Thanh Hóa rồi, k biết làm sao đây...:binhsua08:

cái thàng bẩn tính này sao quơ đũa cả nắm thế hã mày 10 cái éo gì mày 7 cái éo gì, mày tính trong xã hội ko tính mày tính trong cái lóp học của mày là mày suy ra dc ah, thế tao nói mấy thằng TPHCM bẩn mà bựa thì chúng mày thấy sao
VD: đi chơi gái mại dâm này, thuốc lắc thuốc phiện này,giết người cướp giật này đa số người thành phố ko đấy , đụng tới 1 cái phân biệt chũng tộc.

Nói chuyện trong 4rum thì nói cho tử tế chút.k thì im cái mồm bạn lại

dân VN là bẩn tính chả kém khưa :m146:
Tại bác chưa biết đấy thôi, bên khựa cũng ghét VN như VN ghét khựa vậy. Vì thực ra VN cũng chơi trên đầu khựa chứ không phải vừa đâu. Cụ thể ra sao thì em không tiện nói ra. VN thì cũng giống khựa thôi, dân bên đó cũng nhiều người tốt chỉ có cái bọn ở trên nó mới cà chớn. Bên nó cũng làm nhiều cái hại dân, cũng như bên ta ấy. Nói túm lại thì đúng là VN với khựa là anh em, nhưng vì nó là anh nên nó thik bắt nạt các em út. Em chỉ nhận xét theo những gì em thấy thôi, còn lòng căm thù khựa thì vẫn cháy bỏng. :))

T là ng Thanh Hóa này, bạn tốt ko ít, xấu tính cũng nhiều; ở đâu chả có ng này ng kia. Nghe nói ng nơi khác nhận xét ng TH ki bo, khôn lỏi, ko còn j khác; vậy mà nhiều ng chỉ biết a dua, tật xấu j` cũng đổ hết cho TH.

Tiếp xúc với 1 ng TH nhiều tính xấu, đa số nghĩ rằng "t` đấy TH, dân TH xấu tính thế đấy"... sao ko chịu hiểu là thằng đấy nó xấu tính thì quê nó ở đâu nó vẫn xấu tính. Rồi những cái tỉ lệ 50-90% ng TH xấu tính j` j` đấy nữa, các bạn gặp đc bao nhiêu ng TH rồi?

Có lẽ gặp 1 thằng bẩn tính, thằng đấy quê TH thì liền phán luôn 100% dân TH xấu tính. Mình tốt bao nhiêu, đi đâu cũng vẫn bị nói này nói nọ, thật là buồn cười

T là ng Thanh Hóa này, bạn tốt ko ít, xấu tính cũng nhiều; ở đâu chả có ng này ng kia. Nghe nói ng nơi khác nhận xét ng TH ki bo, khôn lỏi, ko còn j khác; vậy mà nhiều ng chỉ biết a dua, tật xấu j` cũng đổ hết cho TH.

Tiếp xúc với 1 ng TH nhiều tính xấu, đa số nghĩ rằng "t` đấy TH, dân TH xấu tính thế đấy"... sao ko chịu hiểu là thằng đấy nó xấu tính thì quê nó ở đâu nó vẫn xấu tính. Rồi những cái tỉ lệ 50-90% ng TH xấu tính j` j` đấy nữa, các bạn gặp đc bao nhiêu ng TH rồi?

Có lẽ gặp 1 thằng bẩn tính, thằng đấy quê TH thì liền phán luôn 100% dân TH xấu tính. Mình tốt bao nhiêu, đi đâu cũng vẫn bị nói này nói nọ, thật là buồn cười
đúng là ở đâu cũng có người này người kia, nhưng những người khác mỗi người gặp 1,2 người TH xấu tính thì cộng lại thì người TH tốt cũng đâu còn được bao nhiêu nhỉ.? Nghĩ sao nói vậy thôi chứ không kì thị tại chưa tiếp xúc với người thứ 2 ở TH nên không bik/

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,460
173,627
Latest member
chaulavabo

Most viewed of week

Most discussed of week