Warning Scam Fake nick QuynhHa 0161001675353 Vo Thi Thanh Thao

Status
Not open for further replies.
có tin nhắn trên mmo kia phải check note chứ mình gd k đúng memo là hold tiền lại chứ nhỉ

cách mình giao dịch trc giờ cả pp và pm là
1.xác nhận topic xem có bảo hiểm k
2.tạo conver để xác nhận info gd
3.gửi $, trong phần note kèm info bank
các thông tin nc bên ngoài mình k quan trọng, mình chỉ gd theo info trên 4rum thôi
z tại sao k mua mà xác nhận?
Cẩn thận như thế mà có mỗi cái nick skype cũng không check?
Kịch bản thằng scam pm thớt trước + pm QuynhHa, rồi thớt confirm inbox xong bay tiền
Còn thằng scam là ai thì vẫn chưa biết =)))

Cẩn thận như thế mà có mỗi cái nick skype cũng không check?
Kịch bản thằng scam pm thớt trước + pm QuynhHa, rồi thớt confirm inbox xong bay tiền
Còn thằng scam là ai thì vẫn chưa biết =)))
e cẩn thận thế đấy, nhưng bác QuynhHa cố tình scam e hay do chuyên môn ex của bác ấy yếu kém k check lại note là lỗi của bác ấy chứ

là fake bác ah, e cũng khẳng định ở trên rồi, e có cập nhật đó
Vẫn biết ông @QuynhHa ko check note thì phải đền cơ mà ngoài lề tí thì phần bác @leechenlua cũng sai vì bất cẩn từ đầu nói chuyện với scammer.

Còn việc confirm log chat thì mình muốn hỏi trong log chat trên forum thì bác @leechenlua contact @QuynhHa trước hay @QuynhHa contact trước
Nếu bác @leechenlua contact trước thì đơn giản thôi,scammer chỉ cần rình @QuynhHa online và hiện : Đang đọc tin nhắn là sẽ quay lại skype nói với bác @leechenlua là đã reply . Cùng lắm nếu QuynhHa chưa reply ngay lập tức thì nó sẽ nói đợi này đợi kia,còn nó hên thì trúng.Vì thường thì khi mình onl mà thấy thông báo có inbox là đọc ngay + reply ngay.Nên cũng dễ hiểu sao scammer nó lại khớp được như vậy

Vẫn biết ông @QuynhHa ko check note thì phải đền cơ mà ngoài lề tí thì phần bác @leechenlua cũng sai vì bất cẩn từ đầu nói chuyện với scammer.

Còn việc confirm log chat thì mình muốn hỏi trong log chat trên forum thì bác @leechenlua contact @QuynhHa trước hay @QuynhHa contact trước
Nếu bác @leechenlua contact trước thì đơn giản thôi,scammer chỉ cần rình @QuynhHa online và hiện : Đang đọc tin nhắn là sẽ quay lại skype nói với bác @leechenlua là đã reply . Cùng lắm nếu QuynhHa chưa reply ngay lập tức thì nó sẽ nói đợi này đợi kia,còn nó hên thì trúng.Vì thường thì khi mình onl mà thấy thông báo có inbox là đọc ngay + reply ngay.Nên cũng dễ hiểu sao scammer nó lại khớp được như vậy
cũng có thể, nhưng e chuyển xong là rep bên 4rum trc và thấy bác ấy đang xanh

Đọc xong log skype mới hiểu toàn bộ diễn biến của vụ này
Thằng scam nó biết thớt thường hay sell pp nên chủ động hỏi mua, sau đó lh bên ex để sell ( Lần đầu thấy 1 scammer chủ động đi tìm mồi chứ k nằm vùng các topic đợi sơ hở nữa và him đã thành công)
Vụ này theo tiền lệ xét theo rule thì bên ex k phải chịu trách nhiệm gì cả vì k có xác nhận trên topic, rule k áp dụng trong inbox. ==>100% thớt tự chịu trách nhiệm. ( Ai từng theo dõi vụ của @TieuBaNhan cũng rõ)
Xét về tình thì cả 2 đều sơ sót trong việc check info ==> mỗi bên chịu 50% là hợp tình hợp lý.

cũng có thể, nhưng e chuyển xong là rep bên 4rum trc và thấy bác ấy đang xanh
:D Bác chuyển tiền rồi thì nó cũng hên xui lắm.Có khi lúc đó ông @QuynhHa đang bận chuyển tiền cho scammer trong khi bác thì vẫn đang lơ mơ :D
:oops: Nghe có vẻ trót lọt đến khó tin cơ mà scammer nó lừa 100 người chỉ cần trúng 1 là ngon rồi

Thằng scam nó biết thớt thường hay sell pp nên chủ động hỏi mua, sau đó lh bên ex để sell ( Lần đầu thấy 1 scammer chủ động đi tìm mồi chứ k nằm vùng các topic đợi sơ hở nữa và him đã thành công)
Vụ này theo tiền lệ xét theo rule thì bên ex k phải chịu trách nhiệm gì cả vì k có xác nhận trên topic, rule k áp dụng trong inbox. ==>100% thớt tự chịu trách nhiệm. ( Ai từng theo dõi vụ của @TieuBaNhan cũng rõ)
Xét về tình thì cả 2 đều sơ sót trong việc check info ==> mỗi bên chịu 50% là hợp tình hợp lý.
:eek: Có note bank,tên rõ ràng trên paypal,confirm đang giao dịch trong inbox vẫn ko được 100% hả bác

https://mmo4me.com/threads/3-buoc-co-ban-truoc-khi-ban-quyet-dinh-chuyen-tien-truoc.45792/
trong đây có chấp nhận conver mà bác

:eek: Có note bank,tên rõ ràng trên paypal,confirm đang giao dịch trong inbox vẫn ko được 100% hả bác
Nếu rule chưa update thì vẫn xử như vụ 1k PO của TieuBaNhan lúc trước thôi. nếu bác có theo dõi vụ đó thì biết

có lẽ anh nên góp ý cho admin là ex bắt buộc phải check memo cẩn thận, và mọi giao dịch với ex đều phải có memo theo chuẩn quy định, nếu không thì còn có nhiều người lợi dụng điều này để scam, cứ phủi phui là chủ quan không nhìn memo là xong.

Vì memo chính là thứ quan trọng nhất để tránh scam abc abcd.

có lẽ anh nên góp ý cho admin là ex bắt buộc phải check memo cẩn thận, và mọi giao dịch với ex đều phải có memo theo chuẩn quy định, nếu không thì còn có nhiều người lợi dụng điều này để scam, cứ phủi phui là chủ quan không nhìn memo là xong.

Vì memo chính là thứ quan trọng nhất để tránh scam abc abcd.
e cũng nghĩ z, memo như là 1 tay giao tiền 1 tay giao hàng, k nắm acc gửi thì sao edit đc nó, và nhận $ có memo thì nó cũng như mình nhận bưu kiện có thông tin người gửi

đọc xong thấy Cam vừa bí ẩn vừa cao tay. Chắc ông Cam này chỉ ăn rồi ngồi nghĩ làm sao lừa tiền người khác :(

Sao không chụp id skype? Cái quan trọng nhất!
e đã xác nhận là fake rồi, bởi z e mới xin topic và xác nhận gd trong conversation đó bác, và trong note e cũng đã gửi sẵn info bank của e rồi, mà qua giờ e chưa nhận đc đồng nào, đang chờ proof của bác ấy đây (nếu có)

trong thớt đó là các Tips gd an toàn thôi cậu. Vụ này mình thấy cậu k làm căng đc, thương lượng vs bên ex thôi

Người kỹ chuyển tiền tận nơi, xác minh tận cổ note tận răng ,k topic thì năn nỉ à :v

e đã xác nhận là fake rồi, bởi z e mới xin topic và xác nhận gd trong conversation đó bác, và trong note e cũng đã gửi sẵn info bank của e rồi, mà qua giờ e chưa nhận đc đồng nào, đang chờ proof của bác ấy đây (nếu có)
tại sao bác lại nhắn tin với skype fake ??

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,897
172,983
Latest member
tigergiabaonhieu

Most viewed of week

Most discussed of week