Warning Scam Fake nick QuynhHa 0161001675353 Vo Thi Thanh Thao

Status
Not open for further replies.
[Góc suy đoán]

Vừa mới found all content by leechenlua, thấy comment gần nhất đề cập đến việc bác ý có PP là từ 10/2016

"các bác cho e hỏi pp us vs pp vn là ntn, e có ít pp mà thấy hoa cả mắt chả bk bán cho ai"

Scammer nào lại chỉ dựa vào thông tin này để pm skype thớt nhỉ?

Bác thớt có bao giờ comment hay lập thread gì liên quan đến paypal xong lại xóa đi ko nhỉ :D
k bác, sau khi đc 1 bác thông não, và hướng dẫn thì e lúc nào cũng giao dịch theo 3 bước đã nêu trên

qua hơn 3 tiếng đồng hồ cũng học đc nhiều bài học, xin cám ơn những ý kiến chia sẻ kể cả tích cực và UN-tích-cực của mấy bác. lúc trc mình cũng đc 1 bác đã thông tư tưởng nên mới tạo thối quen giao dịch theo những bước trên và k ngờ làm đến nz rồi mà cũng bị dính. qua lần này sẽ cẩn thận hơn, nhưng cũng chưa bk phải cẩn thận như thế nào vì đã cẩn thận đến mức nz rồi -_-
giờ chỉ bk chờ bác ấy up bằng chứng bên ấy lên nữa cho mọi người đóng góp thôi

:Dbiết skype fake mà còn giao dịch đến botay vớ bác này

Cái này trên có ghi note bank rồi không check chuyển cho scam thì lỗi tại ai ??? Thế hoá ra quynhha bị thằng scam nó lừa à , mà nếu thế thì nên trả lại số pp của chủ thớt chứ vì pp chuyển vào chỗ quynhha do không chịu check note nên đã chuyển cho scam , đừng lấy lý do bao nhiêu gd 1 ngày mà không check được tiền cả bao nhiêu gd thì vẫn phải check thôi

:Dbiết skype fake mà còn giao dịch đến botay vớ bác này
bác ơi, k bk e trả lời vs bao nhiêu bác có 1 câu duy nhất rồi, e chỉ giao dịch vs info trên 4rum và e đã xác nhận qua conver rồi, kể cả khi chuyển tiền e cũng note lại cẩn thận info bank của e rồi

qua hơn 3 tiếng đồng hồ cũng học đc nhiều bài học, xin cám ơn những ý kiến chia sẻ kể cả tích cực và UN-tích-cực của mấy bác. lúc trc mình cũng đc 1 bác đã thông tư tưởng nên mới tạo thối quen giao dịch theo những bước trên và k ngờ làm đến nz rồi mà cũng bị dính. qua lần này sẽ cẩn thận hơn, nhưng cũng chưa bk phải cẩn thận như thế nào vì đã cẩn thận đến mức nz rồi -_-
giờ chỉ bk chờ bác ấy up bằng chứng bên ấy lên nữa cho mọi người đóng góp thôi
Bác nói là mỗi lần bác gd đều theo thứ tự 3 bước xác nhận đấy hả. Xin cho phép cười nhẹ tí xíu

biết nick fake và đã từng scam ở topic trước mà vẫn chát để giao dịch. Thím cũng ko phải dạng vừa đâu :D
hôm nay e mới đọc nó bác ah, e chỉ vào topic mua bán pp xem có bảo hiểm k rồi mới tạo conver xác nhận info

Bác nói là mỗi lần bác gd đều theo thứ tự 3 bước xác nhận đấy hả. Xin cho phép cười nhẹ tí xíu
bác cười j thì cười, bác xem hình e post đi, các info bên ngoài e đều k quan trọng, e chỉ giao dịch vs info trên 4rum thôi
giờ bác post những j bác nói đi

bác k mua sao bác còn cho rate và cho mail paypal để e chuyển, nếu bác tạm hết tiền thì có thể tạm ngưng giao dịch chứ còn đưa info làm j

kỹ thế này mà vẫn còn lừa được ah, tui vẫn không suy nghĩ được thánh scam này có cú lừa như thế nào nữa, qua đọc từ trang 1 đến 5, tui thấy thớt tuy có chát với scam, nhưng khi chuyển thì thớt đâu có chuyển cho scam, thớt xác nhận trên topic mua bán, rồi trong inbox, rồi lúc chuyển vnd cho quynhha thớt vẫn đưa info cơ mà. Thế là sao, khó hiểu quá....;)

kỹ thế này mà vẫn còn lừa được ah, tui vẫn không suy nghĩ được thánh scam này có cú lừa như thế nào nữa, qua đọc từ trang 1 đến 5, tui thấy thớt tuy có chát với scam, nhưng khi chuyển thì thớt đâu có chuyển cho scam, thớt xác nhận trên topic mua bán, rồi trong inbox, rồi lúc chuyển vnd cho quynhha thớt vẫn đưa info cơ mà. Thế là sao, khó hiểu quá....;)
Thì bác QuynhHa ko check note mà chuyển ẩu VND cho scammer đó bác :D

Vụ này 70 - 30 bác Quỳnh Hà đền 70%, bác chủ topic chịu mất 30% là hợp lý, khỏi phải tranh cãi, và mình nghĩ cả 2 đều không phải scammer tự fake nick đâu

mấy bạn thắc mắc tại sao scam biết chủ thớt có pp mà PM để scam, thì cũng đừng đổ cho Quynh Ha vì Quynh Ha là người nhận tin nhắn sau.

- 15h35 scam pm thớt hỏi mua PP
- Đồng thời lúc đó scam pm Quynh Ha. để giao dịch, và quan trọng nhất là scam kêu Quỳnh Hà vào 4rum để xác nhận. Nhưng mà xem ảnh thì có vẻ như đến 17h29 Quynh Ha mới onl và vào xác nhận.
Quỳnh Hà vào rep lại với nội dung: chứa email "[email protected]"
Mình xem ảnh cũng không thấy thớt đưa info nào cho Quynh Ha trên 4rum

Vậy theo quan điểm cá nhân thì Quynh Ha nó chưa xác nhận gì với thớt hết -_-

Nói chung cần phải xem ảnh của cả 2 bên mới rõ được. Thớt thì không biết đã đưa full cái log chat trên 4rum chưa

Last edited:
Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
420,983
173,050
Latest member
Hieu27

Most viewed of week

Most discussed of week