Scam giả danh mmo1991 vào SCAM mình

Status
Not open for further replies.
Bạn thớt chắc bị scam fake nick rồi, ông master scam gì 9$.

Bạn thớt kiểm tra kỹ xem, bạn add một nick fake một nick thật, khi check infor detail thì check vào nick thật.

Bạn thớt chắc bị scam fake nick rồi, ông master scam gì 9$.

Bạn thớt kiểm tra kỹ xem, bạn add một nick fake một nick thật, khi check infor detail thì check vào nick thật.

:) không ai muốn đổ oan cho master đâu, nhưng bạn xem thế này thì giải thích làm sao. 2 nick riêng biệt không thể làm như này được, trừ khi hệ thống yahoo bị hack

TMOD cũng team rồi, mình cũng team thử qua.. ảnh chụp rõ ràng hơn luôn rồi...
Túm lại là bằng chứng có đủ cả và rất thuyết phục..

Tùy MOD xử thôi chứ mình éo phải COCC nên éo dám ho he nữa... té :m044:

vụ này mà scam làm được như thế thật thì mai mốt phải confirm số điện thoại khi giao dịch rồi keke
confirm sdt cũng chưa chắc a ơi...bọn nó có thể làm được luôn đó...phamthang bị dính..a không nhớ sao..

Giờ thì không biết có cách nào...chắc im im làm và làm...có cơ hội bán gặp mặt tiền trao cháo múc cho nhanh...MMO giờ dao 2 lưỡi...MẶT TỐT MẶT XẤU đều có.

dừng bút

Tớ nghĩ bác mmo cũng không đi scam chừng ấy làm gì. Tối qua nick bác ấy master nên mình chấp nhận send $ trước. Nếu check mà đúng là từ yahoo bác thì bác send lại ông kia cho qua chuyện đi bác. 9$ cũng chả nhiều gì :)

Mình cũng vừa bị SCAM mất 30$, nhưng giờ tỉnh táo nhật ra là thế này,

cái nick của anh mmo1991 là
for3v3r_and_one_1991

còn của thằng đi SCAM là fo3v3r_and_one_1991 .

Lúc đó thì "f03v3r_and_one_1991" sẽ là FIRST NAME, còn dấu chấm "." sẽ là LAST NAME, lúc chat thì chữ phía trên log chat chỉ là FIRST NAME thôi tức là chỉ hiện fo3v3r_and_one_1991 thôi, nên anh mmo1991 mới bị nghi ngờ.

confirm sdt cũng chưa chắc a ơi...bọn nó có thể làm được luôn đó...phamthang bị dính..a không nhớ sao..

Giờ thì không biết có cách nào...chắc im im làm và làm...có cơ hội bán gặp mặt tiền trao cháo múc cho nhanh...MMO giờ dao 2 lưỡi...MẶT TỐT MẶT XẤU đều có.

dừng bút

Đúng rồi, mình từng bị scam dụ confirm điện thoại , và một bạn bị scam. hix

Cái này thì trùng rồi, cái proof ở đầu nick có dấu . ở cuối.
Cậu coi lại cái ảnh chụp chi tiết liên lạc của thằng thread đăng ở mấy post trước đi kìa

for3v3r_and_one_1991

Lúc đó thì "f03v3r_and_one_1991" sẽ là FIRST NAME, còn dấu chấm "." sẽ là LAST NAME, lúc chat thì chữ phía trên log chat chỉ là FIRST NAME thôi tức là chỉ hiện fo3v3r_and_one_1991 thôi, nên anh mmo1991 mới bị nghi ngờ.

ông nội này trên trời rơi xuống đó à ?

người ta đã check cả contact detail , tất cả log chat đều hiện trong 1 khung , đã team kiểm tra cẩn thận . lấy đâu ra fake nick ?

for3v3r_and_one_1991

Thánh phán àh, cậu thử điền hết F L xem nó hiện không :binhsua12:

Giờ mỗi lần giao dịch là lên forum confirm ....Phải thì giao dịch, không thì thôi khỏi

Như vậy là tránh được scam .....Đừng có dùng số đt để confirm
Dùng nick forum confirm là an toàn

cây ngay sẽ phải chết nằm @@

Chú SPAM quá nhỉ :D

Đang hóng. Vụ này có thể căng đó :D

9$ không là gì nhưng Uy tín của MASTER mới là vấn đề :D

Cậu f006535 đưa LOG CHAT thấy rất hợp lý

Tớ nghĩ bác mmo cũng không đi scam chừng ấy làm gì. Tối qua nick bác ấy master nên mình chấp nhận send $ trước. Nếu check mà đúng là từ yahoo bác thì bác send lại ông kia cho qua chuyện đi bác. 9$ cũng chả nhiều gì :)

Theo mình thì cái này không nên send lại cho qua chuyện. Nếu là không có thì phải tìm cách giải quyết, vấn đề là uy tín ở đây. Còn nếu sự thật thì.....

ông nội này trên trời rơi xuống đó à ?

người ta đã check cả contact detail , tất cả log chat đều hiện trong 1 khung , đã team kiểm tra cẩn thận . lấy đâu ra fake nick ?

không, mình rất tỉnh táo đó cậu, hôm qua bị SCAM mất 30$ và tài khoản nhận PM của thằng SCAM lấy tên là mmo1991 trong khi tài khoản PM của anh mmo1991 (nick 4rum) là phamsontung, ngồi nhìn kỹ rồi mới phát hiện dc cái này

tình hình là trên mạng với bất kỳ anh cũng phải nghi ngờ nhé bạn ,:binhsua122: đôi khi ta gặp fake nick của người uy tín đừng chủ quan check lại cho chắc :binhsua117:

Chú SPAM quá nhỉ :D

Đang hóng. Vụ này có thể căng đó :D

9$ không là gì nhưng Uy tín của MASTER mới là vấn đề :D

Cậu f006535 đưa LOG CHAT thấy rất hợp lý

ok đại ca..đại ca rút mmo thời gian này chính xác....ngày nào cũng report scam...Mình để ý từ khi animax lên...Ngày nào cũng có vụ..

Chắc bên này phải để mod MIRINDA hỗ trợ thêm đi animax...Thấy a làm cực rồi đó...

Cảm ơn

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,467
173,638
Latest member
voisentam

Most viewed of week