• Guest, bạn sẽ được thưởng theo giá trị giao dịch tương ứng khi báo cáo [Scammer]:
    • Từ 50tr trở lên: thưởng liền 20 MR (~ $20)
    • Còn lại: thưởng liền 1 MR - 10 MR (~ $1 - $10)
    • Các trường hợp báo cáo [Warning] cũng sẽ được thưởng 1 MR (~ $1)
    • Báo cáo tại đây

SCAM scam muathe247.com đã chuyển tiền PP nhưng ko trả thẻ cào

Status
Not open for further replies.

KTPTeam

Banned
Reactions
6
MR
0.000
hoàn đâu mà hoàn bạn 11$ của thằng staholb đó bố căng con măt mà nhìn đi. co cai nào refund 11$ từ thẻ cào247 ko

bigbang99

Hero
Reactions
448
MR
0.002
Theo như hình chụp PP thì bác thớt lỗ 11.03$ giao dịch lần 2 , bác shop thì lỗ cái thẻ 200k của lần 1, còn paypal thì giữ 22.06$ :p ( nếu hold chưa trả về )

• Like
Reactions: cnd

cnd

Kindness
Pre-verified
Reactions
454
MR
0.564
Call me! Call me! Follow me on Facebook Chat with me via Skype
hoàn đâu mà hoàn bạn 11$ của thằng staholb đó bố căng con măt mà nhìn đi. co cai nào refund 11$ từ thẻ cào247 ko
Thì mình có nói là bạn nhận được 11$ của gd lần 1 từ site đâu, chắc pp đang hold.
Thắc mắc là tại sao lại phát sinh cái hold này. :D Bạn có dis gd lần 1 không.

hoan277

Senior
Reactions
368
MR
0.011
Theo hình của chủ site thì đã hoàn lại tiền trong pp ngày 3/12 (200k gd 1/12) do có hold từ ngày 1/12 của thẻ 200k đó. Mặc dù gd thành công

Theo hình của người mua thì hoàn toàn không có nhận tiền gd 200k lần 1 của ngày 1/12 vào ngày 3/12
.

Bác nào thông em phát :(
ảnh nó có ghi rõ mà bạn, pp đang hold gd 11,03$ ngày 1/12 chưa biết bên nào win nha, chứ không phải bạn muathe247 bị trừ ,còn nguyên nhân hold do pp có thể là do nó nghi ngờ gd thôi, đợi pp nó quyết định mới biết ai là người có 11,03$ đó !

• Like
Reactions: cnd

amzcoin

Senior
Reactions
458
MR
0.001
Cho hỏi ngoài lề chút: cái gd thẻ 200k bi held là auto held của pp for under review or chủ pic open case, biết cái này là rõ bản chất sự việc ngay

TrongHoa

Senior
Verified
Solutions
1
Reactions
315
MR
1.463
hồi trước cũng mua cái card ở trang này, gấp quá không đọc kĩ k cho paypal unver mua thế là mất tiền luôn :(

BuyLR

Senior
Reactions
701
MR
0.441
Follow me on Facebook Chat with me via Skype
Tôn trọng người khác chính là tôn trọng bản thân. Không tôn trọng bản thân thì nói vs loại người này làm gì. Cái ông lubuxushops này chẳng thèm quan tâm khách hàng nghĩ gì và nói gì về dịch vụ của mình đâu.

Khách hàng phản hồi, phản ánh dịch vụ thì không vào giải quyết cho triệt để, lo up topic dịch vụ.
Chữ kỹ thì để "Nhận làm site auto thẻ cào" mà đến khi có nhu cầu inbox trả lời đc lần đầu, các lần sau không thấy reply....khinh người khác, không tôn trọng người khác, cái thẻ loại này này chấp làm gì cho tốn sức.

Tốt nhất là tránh xa cho lành.

p.s: Mặc dù mình là mod nhưng mà gặp những trường hợp này cũng bó tay, phải nói ra để ae tránh.

luxubushops

Hero
Verified
Solutions
2
Reactions
2,112
MR
8.486
$100.00
Services
Chat with me via Yahoo Messenger
Tôn trọng người khác chính là tôn trọng bản thân. Không tôn trọng bản thân thì nói vs loại người này làm gì. Cái ông lubuxushops này chẳng thèm quan tâm khách hàng nghĩ gì và nói gì về dịch vụ của mình đâu.

Khách hàng phản hồi, phản ánh dịch vụ thì không vào giải quyết cho triệt để, lo up topic dịch vụ.
Chữ kỹ thì để "Nhận làm site auto thẻ cào" mà đến khi có nhu cầu inbox trả lời đc lần đầu, các lần sau không thấy reply....khinh người khác, không tôn trọng người khác, cái thẻ loại này này chấp làm gì cho tốn sức.

Tốt nhất là tránh xa cho lành.

p.s: Mặc dù mình là mod nhưng mà gặp những trường hợp này cũng bó tay, phải nói ra để ae tránh.
nói thật bạn có vấn đề về thần kinh à ? Tất cả những gì cần nói tôi đã nói rõ ở post thứ #9 của topic này https://mmo4me.com/threads/scam-mua...-pp-nhung-ko-tra-the-cao.281100/#post-5255237
Chuyện nó rõ ràng như vậy bạn còn muốn tôi nói gì nữa. Tôi đã trên 30 tuổi và công việc chính của tôi ko phải là ở mmo, tuy nhiên hàng ngày vào up topic là thói quen và cũng là việc tối thiểu để duy trì dịch vụ, việc trả lời hay hỗ trợ đôi khi ko kịp thời nhưng chưa bao giờ để ai báo lỗi (nếu đúng là lỗi) mà ko đc hỗ trợ cả. Tôi xem lại đúng là bạn đang có PM trao đổi vấn đề làm site auto nhưng tôi cũng chưa trả lời lại hết đc, thế mà bạn đã chụp mũ như đúng rồi, tư cách rẻ rách vậy làm thế nào mà bạn đc lên làm MOD hay vậy ?

Paypal các bạn cũng biết nó rất phức tạp, và acc của Tôi lúc nào cùng có 10-20 case tranh chấp, riết rồi tôi cũng chán ko buồn xem mỗi khi paypal báo có case mới và phải đặt ra những quy định để tự bảo vệ mình, vì ko thể nào đi giải trình, giải thích tranh chấp với từng đó case, thế nên acc nào mà đã có 1 lần ko minh bạch (giao dịch bị hold, nhận thẻ xong lại mở tranh chấp đòi lại tiền,...) thì tôi cho vào blacklist, khi đó có order thêm thì hệ thống cũng ko trả thẻ, và tôi cũng ko hỗ trợ giải quyết.

Còn vụ của bạn chủ thread, ít nhất bạn đã nhận 1 thẻ 200K nhưng toàn bộ giao dịch của bạn cái thì bị hold, cái thì bị refunded, vậy bạn còn muốn tôi giải quyết cái gì cho bạn nữa đây ? Chuyện nó như vậy, bạn nào hiểu đc thì tốt cho tôi, còn ko hiểu đc thì tôi cũng ko có ý giải thích thêm.

Last edited:

ncxn

Hero
Reactions
2,244
MR
0.000
1. Giao dịch ngày 1/12 -> Paypal giữ, thẻ cào đã trả -> thằng bán thẻ từ hoà đến thua
2. Các giao dịch ngày 1/12 tiếp theo, đều không được trả thẻ -> refund về thằng mua thẻ
3. ngày 4/12 thằng thớt tiếp tục mua thẻ-> chả hiểu muốn gì nữa.?

muabanview24h

Banned
Reactions
14
MR
0.000
nói thật bạn có vấn đề về thần kinh à ? Tất cả những gì cần nói tôi đã nói rõ ở post thứ #9 của topic này https://mmo4me.com/threads/scam-mua...-pp-nhung-ko-tra-the-cao.281100/#post-5255237
Chuyện nó rõ ràng như vậy bạn còn muốn tôi nói gì nữa. Tôi đã trên 30 tuổi và công việc chính của tôi ko phải là ở mmo, tuy nhiên hàng ngày vào up topic là thói quen và cũng là việc tối thiểu để duy trì dịch vụ, việc trả lời hay hỗ trợ đôi khi ko kịp thời nhưng chưa bao giờ để ai báo lỗi (nếu đúng là lỗi) mà ko đc hỗ trợ cả. Tôi xem lại đúng là bạn đang có PM trao đổi vấn đề làm site auto nhưng tôi cũng chưa trả lời lại hết đc, thế mà bạn đã chụp mũ như đúng rồi, tư cách rẻ rách vậy làm thế nào mà bạn đc lên làm MOD hay vậy ?
bình tĩnh anh ơi chấp gì :)

Bác chủ site vẫn chưa trả lời câu hỏi mình cái, cái held của lần mua thẻ đầu tiên là do buyer open case hay pp automatic held under review

pengocdl

Junior
Reactions
33
MR
0.020
Call me! Call me! Follow me on Facebook
đang tính mua thẻ trang này thì hiện ra cái topic này.
đọc comment có vẻ gay go thật @@

duongvantuans

Hero
Verified
Reactions
1,091
MR
0.931
Call me! Call me! Follow me on Facebook
Theo tui thì ông chủ thớt là 1 dân offer chính hiệu đang test site. Nếu là tui thực hiện quy trình này, tui sẽ suy nghĩ logic như sau:
1. Mình mua thẻ của nó đã thành công - OK, site này k scam, chiến tạm đã.
2. Mua tiếp phát nữa - uhm. Site lỗi, k biết có cheat được k?
3. Dispute - Thành công - À, site này có khả năng cheat được.
4. Giao dịch phát xem sao, quả này thành công ông mày sẽ dispute - Nếu thành công thì ông mày sẽ cheat mạnh.
5. Khá là khó nhai với site này vì tiền mất mà k biết có mang tật hay không.

Theo như hình page 1 bạn post thì total 4 cái giao dịch bị dis: 3 cái ngày 01/12 và 1 cái ngày 04/12 sao cái hình này thể hiện chỉ 3 cái dis, còn cái đang bị held của ngày 01/12 chưa completed refund kìa, bạn có thể screenshot cái đó không, nếu cái đó đã nhận card mà tự dis thì chứng tỏ chủ pic scam.
Con nếu cái ngày 01/12 đang bi Held kia chưa refund thì mình suy luận:
1. Ngày 1 mua , nhận card, pp auto held dẫn đến bị black list, khiển cho 3 gd sau kg nhan card buộc mở case Non-Receipt

Sorry mình th8a1c mắc nhiều, mình chỉ muốn biết thật sự buyer có scam hay không thôi . Nếu scam thật sự thì quả là mặt dày, còn không scam thì có lẽ do sự cố,

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,963
176,437
Latest member
wiggle2782

Most viewed of week

Most discussed of week