Ask [STELLAR] - Hỏi đáp hỗ trợ các bạn chơi Stellar

Status
Not open for further replies.
Tạm nghỉ trade troác vài hôm, chưa hết shock quả CEX.IO.

Đã ôm 200 LTC, để xem lãi được không bác nhỉ, rate $4.84
Bạn nên lấy mốc tuyệt đối so với BTC và mốc tương đối là USD, lúc đó bạn mới biết lãi lỗ.

Trước đây mấy ngày lúc đó mua vào giá khá tuyệt. Lúc đó giá chỉ có 0.0104- 0.0108 thôi.

Nói trước là LTC/FIAT chỉ dành cho tay to, có vốn nhàn rỗi ko sử dụng đến 1 thời gian. Kiểu như có 3 tỷ mà ko biết đầu tư vào quán cafe, matxa ôm, karaoke ôm, quán nhậu, mua vàng, mua usd,gửi ngân hàng... thì mua LTC vào thời điểm này (đầu cơ mạo hiểm) thì hợp hơn.

Mua LTC bằng usd ( VNĐ)>>> tính vốn đầu tư ban đầu. Lúc này giá BTC/USD giảm cho nên LTC/USD giảm theo cho nên mua được nhiều LTC hơn. Nếu sau này giá LTC/BTC tăng lên thì chắc chắn giá LTC/USD sẽ tăng theo, và đương nhiên giá BTC tăng lên thì giá LTC/USD cũng tăng theo.

Như vậy mua LTC có 2 cơ hội tăng giá. Hiện tại giá LTC/USD tiệm cận với đáy rồi, chỉ có điều giá LTC/BTC có tăng 3% so với mấy ngày trước đây

Bạn nên lấy mốc tuyệt đối so với BTC và mốc tương đối là USD, lúc đó bạn mới biết lãi lỗ.

Trước đây mấy ngày lúc đó mua vào giá khá tuyệt. Lúc đó giá chỉ có 0.0104- 0.0108 thôi.

Nói trước là LTC/FIAT chỉ dành cho tay to, có vốn nhàn rỗi ko sử dụng đến 1 thời gian. Kiểu như có 3 tỷ mà ko biết đầu tư vào quán cafe, matxa ôm, karaoke ôm, quán nhậu, mua vàng, mua usd,gửi ngân hàng... thì mua LTC vào thời điểm này (đầu cơ mạo hiểm) thì hợp hơn.

Mua LTC bằng usd ( VNĐ)>>> tính vốn đầu tư ban đầu. Lúc này giá BTC/USD giảm cho nên LTC/USD giảm theo cho nên mua được nhiều LTC hơn. Nếu sau này giá LTC/BTC tăng lên thì chắc chắn giá LTC/USD sẽ tăng theo, và đương nhiên giá BTC tăng lên thì giá LTC/USD cũng tăng theo.

Như vậy mua LTC có 2 cơ hội tăng giá. Hiện tại giá LTC/USD tiệm cận với đáy rồi, chỉ có điều giá LTC/BTC có tăng 3% so với mấy ngày trước đây

Cho mình hỏi LTC/FIAT là gì bác ?

Tạm nghỉ trade troác vài hôm, chưa hết shock quả CEX.IO.
Bạn chơi CEX. IO mà để bị dump giá mà ko biết thì quá tệ.

Giá GHs phụ thuộc vào lịch độ khó của bitcoin và có profit tỷ lệ nghịch với độ khó. Tức là profit tỷ lệ nghịch với thời gian biểu của độ khó bitcoin.

Đã chơi CEX thì bắt buộc phải nắm rõ cái này.

Cái này mình đã đề cập cách đây hơn 10 tháng ở 1 topic nào đó ở trong MMO này rồi. Bạn thử search xem thử.

Phong bác thành Thánh cũng chẳng ngoa tý nào hết ^^

xả đi hết rồi, nhìn rate lên chóng mặt =))))))))

đợt đó mình chưa chơi cex :D nói chung cả 2 vụ mìnhđều ko sao cả, giờ chưa hoàn hồn nên mai bình tĩnh mới mua vào
Giá GHs bây giờ ko giống trước nữa. Bạn hãy tính giá trị của nó theo profit thì mới được. Lật cái lịch profit ra mà xem, cứ tới đúng ngày là nó bắt buộc phải điều chỉnh giá.

xả đi hết rồi, nhìn rate lên chóng mặt =))))))))
Nhớ xức dầu vào kẻo chóng mặt.

À mấy bài phân tích của mình mấy hôm trước mấy bạn ko đọc và ngộ ra điều gì à. Sao giờ còn than vãn gì nữa ta.

Bạn chơi CEX. IO mà để bị dump giá mà ko biết thì quá tệ.

Giá GHs phụ thuộc vào lịch độ khó của bitcoin và có profit tỷ lệ nghịch với độ khó. Tức là profit tỷ lệ nghịch với thời gian biểu của độ khó bitcoin.

Đã chơi CEX thì bắt buộc phải nắm rõ cái này.

Cái này mình đã đề cập cách đây hơn 10 tháng ở 1 topic nào đó ở trong MMO này rồi. Bạn thử search xem thử.
Vâng, em hiểu rõ về thuật toán của bitcoin (e là dân kĩ thuật) nên biết tính toán profit với thời gian biểu độ khó, nhưng em chưa hiểu là sạo tự nhiên lại có những quả dumb giá khủng khiếp đến thế. Nó bỏ gần 500 BTC, đặt instant buy 1 phát hết cả sàn luôn bác ạ.

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,469
173,644
Latest member
Paybackperiod

Most viewed of week

Most discussed of week