Ask [STELLAR] - Hỏi đáp hỗ trợ các bạn chơi Stellar

Status
Not open for further replies.
Thời oanh liệt nay còn đâu.

Hồi đó mình đâu có biết đầu cơ, bump, dump, làm giá như bây giờ. Chỉ biết rằng mình đào được coin nhanh gấp nhiều lần người ta và mình biết thông tin coin lên sàn thuộc loại nhanh nhứt nhì cho nên hễ ai đưa coin lên sau đều bị mình mua sạch nên buộc người sau mua phải mua giá cao hơn mình.
Giờ bọn nó biết nhiều rồi, làm ăn khó hơn.
tiếc nuối về quá khứ thì có nhiều thứ tiếc lắm bác ạ :). trong đấy cái em tiếc nhất là ko gặp bác sớm hơn và vụ bug str lần 1 =))

nếu mà nói tiếc về quá khứ thì đồng tiền đối với mình nó chẳng có ý nghĩa gì. Vì nó cũng chỉ là vật chất thôi, có tiền chưa chắc đem lại cho bạn niềm vui

Giờ thị trường đang đứng phắt, ko có biến động nhiều. Gặp lúc doge lên giá nên lan man chuyện cũ thôi. Có mấy thím có vẻ như không happy lắm có vẻ như nghĩ rằng mình có hơi nói quá! hehe ai qua rồi mới biết.

tiếc nuối về quá khứ thì có nhiều thứ tiếc lắm bác ạ :). trong đấy cái em tiếc nhất là ko gặp bác sớm hơn và vụ bug str lần 1 =))
Thì đó đó. Hồi vụ stellar mình cũng nhởn nhơ làm từ tốn. Chứ còn tấp mạnh thì cũng khác nay nhiều rồi. Hehe

Giờ thị trường đang đứng phắt, ko có biến động nhiều. Gặp lúc doge lên giá nên lan man chuyện cũ thôi. Có mấy thím có vẻ như không happy lắm có vẻ như nghĩ rằng mình có hơi nói quá! hehe ai qua rồi mới biết.
quá gì đâu bác. với mmo nói riêng cũng như cuộc ôống nói chung. ko gì là ko thể mà :)). ngày xưa em nói làm pin 200$ 1 ngày có ai tin đâu =))

Thì đó đó. Hồi vụ stellar mình cũng nhởn nhơ làm từ tốn. Chứ còn tấp mạnh thì cũng khác nay nhiều rồi. Hehe
đợt bug str là bị mấy thằng chó bên gocmobile nó pub. chứ ko còn ăn đc dài bác ạ. em mới quất thông 28 tiếng lãi khoảng 10 củ mỗi thằng thì ....

còn cơ hội với STR đó sao bác ko làm đi :D
bị giam vốn rồi ko thì cũng làm, hehe, mà mình nghịch chứ ko xác định lấy coin tao thu nhập được, nếu kiến thức ko đủ tham gia chỉ có mất cho người có kiến thức thôi.

Giờ nói chuyện tương lai đi ai biết được STR hay dog or LTC hay 1 loại nào nữa sau này lên ~ BTC thì sao :p.

Ai biết được thì đầu cơ giờ mai mốt cũng giàu hết rồi haha.
Đúng vậy bác.
Chính vì vậy các bác để ý mình luôn nói trước vấn đề như xu hướng giá, giá... chứ ko hề nói sau (mặc dù nói như vậy rất dễ bị dính chưởng). Mình ko hề nói về biểu đồ, lý thuyết này nọ...Mình chỉ đoán trước giá và ko nói sau.

Có tiền chưa chắc hạnh phúc, nhưng không có tiền chắc chắn sẽ khổ, vậy thôi :D nói chung là nỗ lực cho cs nó đầy đủ chút, cs là phải hưởng thụ, kiếm nhiều tiền rồi ra đi đột ngột thì ... :))

À mà hồi đó nói tới tiền chục triệu trăm triệu cho oai vậy thôi chứ có vài btc chứ nhiêu. Giá BTC lúc đó thấp nhất là 19 triệu 1 BTC cmnr.

nhìn lại quá khứ để rút kinh nghiệm cho tương lai thôi, chứ được quay trở lại thì chắc ai cũng thành tỷ phú hết ^^

Thôi trở lại vấn đề chính. Đây là vấn đề quan trọng.

Doge đang bị chặn với cái giá 97 sat ở khắp mọi nẻo đường với khối lượng cực kỳ lớn. Tổng cộng trên tất cả các sàn có thể lên đến 300 BTC. Con số quá khủng phải không?

Câu hỏi đặt ra là nó làm vậy để làm gì?

Câu trả lời là để làm cho giá BTC tăng lên (điều này anh em trade coin chúng ta ko hề muốn, chỉ có các bác buôn str, btc-e thì thích thôi).
Tại thời điểm này giá BTC là 388$ và 2420 nhân dân tệ.
Nhìn con số doge khủng khiếp kia cho phép ta hiểu rằng đó ko phải là tài sản cá nhân mà là tài sản ủy thác kinh doanh. Nói cách khác là có 1 tổ chức nào đó đã tích trữ số doge này khá nhiều từ trước (và họ trả lãi cho người đầu tư bằng doge) cho nên cho dù doge lên giá hay không cũng ko quan trọng. Giờ họ phải thu vào số doge kia để bảo toàn vốn doge (do mấy bữa nay bung ra bán hết rồi và đã có lãi thật rồi). Bây giờ các bác có thể hiểu thêm về HYIP rồi nhé.

Dân trade hiểu rằng, không thể bán doge ở cái giá 97 sat kia với khối lượng 1 cục bự chảng kia được. Do đó có thể hiểu rằng họ chặn bán ở giá 97 sat và thu mua ở giá dưới đó. Nhưng họ lại không chặn giá doge với fiat và họ vẫn để cho người ta CÓ CƠ HỘI bán doge với giá cao hơn nếu quy ra fiat.
Do đó cách duy nhất để bán doge với giá cao là phải tạo sức ép đẩy giá BTC lên mà thôi.

Mặt khác thứ 7, chủ nhật là 2 ngày nghỉ các thị trường fiat đóng cửa, nhiều sàn ko thể exchange về bank được cũng như dep lên được. Bởi vậy hành động này dự đoán giá BTC sẽ tăng lên vào ngày mai mà thôi.

Em nghĩ nhớ về ngày xưa là hoài niệm thôi, ko nên tiếc. Em biết bitcoin từ năm 2011. Lúc đó ở trường đại học, thầy giáo giới thiệu về cryptocurrency. Lúc đó mà biết, em vơ cỡ 1000 đến 10000BTC thì giờ em bá đạo VN cmnr :D

Doge đang bị chặn với cái giá 97 sat ở khắp mọi nẻo đường với khối lượng cực kỳ lớn. Tổng cộng trên tất cả các sàn có thể lên đến 300 BTC. Con số quá khủng phải không?

Câu trả lời là để làm cho giá BTC tăng lên (điều này anh em trade coin chúng ta ko hề muốn, chỉ có các bác buôn str, btc-e thì thích thôi).
Nhìn con số doge khủng khiếp kia cho phép ta hiểu rằng đó ko phải là tài sản cá nhân mà là tài sản ủy thác kinh doanh. Nói cách khác là có 1 tổ chức nào đó đã tích trữ số doge này khá nhiều từ trước (và họ trả lãi cho người đầu tư bằng doge) cho nên cho dù doge lên giá hay không cũng ko quan trọng. Giờ họ phải thu vào số doge kia để bảo toàn vốn doge (do mấy bữa nay bung ra bán hết rồi và đã có lãi thật rồi). Bây giờ các bác có thể hiểu thêm về HYIP rồi nhé.

Dân trade hiểu rằng, không thể bán doge ở cái giá 97 sat kia với khối lượng 1 cục bự chảng kia được. Do đó có thể hiểu rằng họ chặn bán ở giá 97 sat và thu mua ở giá dưới đó. Nhưng họ lại không chặn giá doge với fiat và họ vẫn để cho người ta CÓ CƠ HỘI bán doge với giá cao hơn nếu quy ra fiat.
Do đó cách duy nhất để bán doge với giá cao là phải tạo sức ép đẩy giá BTC lên mà thôi.

Mặt khác thứ 7, chủ nhật là 2 ngày nghỉ các thị trường fiat đóng cửa, nhiều sàn ko thể exchange về bank được cũng như dep lên được. Bởi vậy hành động này dự đoán giá BTC sẽ tăng lên vào ngày mai mà thôi.
vậy nếu giả sử sáng mai giá btc tăng lên, thì đồng nghĩa vs việc giá doge cũng tăng lên đúng ko bác?

Thật là vãi nhận định :v. Thánh cmnr :D. Lập group đi thôi :)

vậy nếu giả sử sáng mai giá btc tăng lên, thì đồng nghĩa vs việc giá doge cũng tăng lên đúng ko bác?
Lúc đó giá doge theo btc sẽ giảm chứ.
Giá doge lên là lên so với fiat thôi.

Mặt khác đầu tuần tới btc cũng có lý do tăng giá mà. Bởi vậy nếu có tiền mà mua btc vào lúc này có lẽ hợp lý.

Ô mài gót. Chẳng lẽ mấy thím chặn doge là người việt hay sao mà mình viết xong cái comment thì nó tháo cái của nợ 97 sat đi mất tiêu hết rồi.

Ô mài gót. Chẳng lẽ mấy thím chặn doge là người việt hay sao mà mình viết xong cái comment thì nó tháo cái của nợ 97 sat đi mất tiêu hết rồi.
bác kẹo e có con server 100 chai thì đào coin dc k, chưa đào bao giờ nên k rành lắm, trc đào vga toàn qua pool k lời miếng nào

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,469
173,645
Latest member
Reho

Most viewed of week

Most discussed of week