Sự thật về game H-T các bạn xem, sau đó đừng cãi nhau và cũng đừng dùng từ công bằng ở đây nữa nhé !

-mod lập ra toppic này mục đích là để cảnh báo anh em về các game gian lận và update thêm nội quy của forum thôi mà làm gì mà đụng chạm nhau thế mất hòa khí của anh em:binhsua146:

Giải thuận giải mã md5 chuẩn nhất

Mình có nghe nói có người giải mã được MD5.nhưng giải mã MD5 thì khó lắm,bao nhiêu trăm năm mới giải được,thế mà vẫn nghe nói có người đã giải.còn phần đa cho rằng,giải mã MD5 là ko thể,như mò kim đáy biển

Tớ viết cho cậu thuật toán giải mã md5 rồi cậu chạy trên máy tính nhé

Lời khuyên:
1 .Không biết lập trình đừng có đọc, điên đấy.
2. Biết lập trình thì đọc đừng có thử, điên đấy
3. Biết toán học đừng thử tổ hợp nhé, tốn giấy.
4. Chương trình tôi chưa bao giờ thử code nhưng vẫn biết được giải thuật, vì...điên mà code.

Giải thuận giải mã md5 chuẩn nhất:

A=[Chuỗi mã hóa MD5]
B=[số loại ký tự cần để mã hóa] //chú thích ví dụ md5 bao gồm 10 ký tự số và 26 ký tự latin vậy B=36

Ta tổ hợp tất cả 36 ký tự thành dãy bắt bất kỳ mà 60 ký tự đó có thể tạo thành, (ví dụ truong trường hợp này ký tự đầu tiên tổ hợp ra là 0, và ký tự cuối cùng là zzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzz (không giới hạn))
mỗi lần tổ hợp ra một ký tự ra lưu vào một biến là KQ, ta đem biến đó đi md5(KQ) thu đc một biến gọi là KQ1, ta tiếp tục đem biến KQ1 so sánh với chuỗi mã hóa A, nếu trùng với chuỗi A suy ra KQ chính là chuỗi mà md5 nó ra chuỗi A, hay nói cách khác KQ là cái ta cần tìm, nếu KQ1 khác A ta tiếp tục lại tổ hợp lại và so sánh tiếp.

Đến đây các bạn có thể tính được khi nào thì tìm ra kết quả nhé.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,470
173,647
Latest member
Sahil786

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week