Tác hại của ngồi nhiều!!!!

CÁC BÁC CAPTCHA LÊN ĐỌC CÁI NÀY NHÉ! LÀM NHIỀU TIỀN MÀ KHÔNG ĐƯỢC TIÊU THÌ CŨNG PHÍ LẮM ẤY!

AI CÓ Ý KIẾN HAY GÌ THÌ CHO MỌI BIẾT VỚI NHÉ! :D
Một việc tưởng chừng như bình thường, vặt vãnh lại ẩn chứa những tác động vô cùng nguy hiểm.

Ai trong chúng ta cũng thấy rõ việc ngồi nhiều gây nên cảm giác nhức mỏi xương khớp, đau lưng nhưng đó mới chỉ là những dấu hiệu cảnh báo nhẹ của cơ thể về những tác động vô cùng nguy hiểm của nó. Ngồi lâu không những làm bạn tăng nguy cơ mặc bệnh tim mạch, béo phì mà còn để lại những tổn thương lâu dài cho cơ thể và dẫn đến tử vong.
Dưới đây là những thông tin minh họa về tác động của việc ngồi lâu và những lời khuyên dành cho những người có công việc thường xuyên phải ngồi nhiều.

vậy mấy bác làm công ty chắc chết trước hết rồi

thấy ko tin tưởng những số liệu này cho lắm ai cũng biết ngồi ngồi nhiều là ko tốt đó là điều chắc chắn ko phải bàn cãi nhưng mà số liệu như vầy thì khó tin quá!!! :D nếu sợ việc ngồi nhiều ảnh hưởng sức khỏe thì cứ ngồi 45 phút các bạn nên nghỉ khoảng 5-10 phút!!! :D

mấy bác làm văn phòng đúng là có ngồi nhiều, nhưng mà không cần thiết phải dán mắt vào như là captcha hay offer :)
nói như thật mấy bạn làm đồ họa không gián mắt vào nhìn ko lẽ nhìn ngoài đường .chắc thánh quá

mấy bác làm văn phòng đúng là có ngồi nhiều, nhưng mà không cần thiết phải dán mắt vào như là captcha hay offer :)
đúng rồi ấy! làm captcha hay offer thì phải ngồi lì trước máy tính, tay hoạt động liên tục, đầu đau mắt mờ! còn đội văn phòng thì nhàn tê đi! đến lượn lờ chứ làm mấy, nghĩ đến làm văn phòng thì ai cũng nghĩ đấy là công việc nhàn hạ! :cool:

thật ra tớ ngồi cả ngày k sao.. nhưng sau khi đọc bài này của cậu... bắt đầu có sao bay vèo vèo trên đầu rùi đấy.

cũng đành chịu
các bác captcha pro còn thâu cả đêm nữa mà.
Nhân đây nhắc các bác pro là nên đưa hết tài khoản, mật khẩu và chỉ cách rút tiền cho một người thân trong nhà, để tránh khi trường hợp bạn chết đột tử khi đang thức khuya thì tiền đó không ai rút được cả :(

ví dụ như các bác exchanger, cầm cả cục vài chục k$ trong tài khoản, lỡ một hôm thức khuya hay gì đó mà đột tử (đứt mạch máu não, nhồi máu cơ tim...) hoặc tai nạn bất ngờ dẫn tới cái chết, thì tiền đó sẽ không ai tiêu được cả :)
nghe b nói mà mình nổi hết cả da gà! :(

móa nó, cái chân lâu lâu bị tê chỗ cái bắp đùi. nghe giang hồ bảo do ngồi nhiều. kiểu này chắc mình chết sớm hơn 20 năm so với quy định quá. :(
vậy nhẹ rồi , mình ngồi lâu là bị xưng bắp chân nè :(

làm mmo k nhẽ. đứng làm =="

mí con chó thế mà khôn, đi ị toàn ... chồm hổm, quyết ko ngồi, ngày xưa người cũng khôn, đi cầu chồm hổm, h ngố ra nên ngồi bệch ko, và có bài viết này .. thế ra chó khôn hơn mình, hic

đấy là chưa thấy thôi b! :D

Đâu ngày nào mình cũng thức tới 4h sáng để cạp ko có sao đâu :D, xong ngủ giấc tới 11h trưa cạp tiếp :D. vẫn sức khỏe đầy đủ, đâu có bị béo phì gì đâu, lưng thì lâu lâu đau 1 ngày rồi thôi :D. vẫn sống tốt :D

nói thế dân công sở chết trước tiên à

Confirm với mấy bác là e đã ngồi 12/24 3 tháng hè. Và giờ đã bị trĩ :(
jk

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,437
173,604
Latest member
haint21

Most viewed of week