Help Thành viên mmo4vn thảo luận forex

hì các bạn cứ thảo luận đi chứ chúng ta đang thảo luận về forex chứ đâu phải cải nhau ^^
bạn cứ nói ra vì sao bạn cho đó là nguy hiểm đê akam biết có thể akam ko đê ý đến điều đó hoặc ko hiểu điều đó nếu bạn đúng thì cũng giúp anh em biết thêm, nếu bạn sai anh em cũng có thể giúp bạn hiểu ra vấn đề mà ^^

Chúng ta dừng tranh luận ở đây thôi. đúng là mỗi người 1 định nghĩa . 1 cách hiểu .... và 1 cách trade ..... !
Vậy và tranh luận à? mình tưởng chỉ là vấn đề bên lề chứ :D

Mọi phân tích đều là quá khứ, chúng ta Buy hay Sell phải theo News và cảm nhận.

Giả sử EU đang down rất nhanh mình mà lật đật Buy là rất mạo hiểm chứng ta phải đọc News ngay và nếu kinh tế đang khó khăn thì chờ nó xuống tới "đáy" đã. Khi cây nén cuối cùng rơi vào điểm để ta Buy or Sell thì cái điểm đó sẽ thây đổi liên tục đó đó Buy or Sell tại giá nào là tùy vào cảm nhận của mỗi người.

Ví dụ nhé:
- Về EU thì kinh tế Châu Âu đang rất khó khăn do đó nó sẽ Sideways dài dài. Nếu nó đi lên phá vở giá của ngày hôm qua thì khả năng Sell thành công khá cao nếu như kinh tế Châu Âu vẫn còn đang khó khăn. Còn nếu khinh tế Châu Âu đang đi lên mà Sell là chết chắt. Trường hợp nếu nó đi xuống và phá vỡ mức mới thì ta Buy khả năng win khá cao và kinh tế Châu Âu đã xuống tới đáy rồi khó mà xuống hơn nữa lúc đó ta an toàn hơn.

- Về XU: Vàng đánh phải có vốn lớn, cái này khỏi nói :d vì anh em không ai dám chơi XU đâu :D

---------- Post added at 10:41 PM ---------- Previous post was at 10:27 PM ----------

Giả sử EU nó đi lên như gió thì trong lúc nó đang đi lên đừng có dại mà Sell liền chứng ta phải tìm hiểu bằng nhiều cách: Đọc News nếu có sẵn, còn không thì dùng google mà search xem thử kinh tế Châu Âu có gì thây đổi không nếu không có gì thì mạnh dạng Sell (vì nó lên ảo) còn nếu có tin tốt về châu âu thì thôi ngồi chơi cho rồi Buy Sell rủi ro như nhau :D

Ý của b shi nói là người việt nam mới chơi kiểu , tìm điểm ở đáy và đỉnh mà vào lệnh.
Còn người nước ngoài họ toàn chạy theo xu hướng tức là : nó đang lên và họ buy để đu theo cái xu hướng đó mà ăn :D
P/s : mà Will cũg là ng` vn nên cũg chơi kiểu đỉnh đáy =))

EU đang down như điện :D giỏi Buy đi :))

---------- Post added at 11:40 PM ---------- Previous post was at 11:37 PM ----------

Ý của b shi nói là người việt nam mới chơi kiểu , tìm điểm ở đáy và đỉnh mà vào lệnh.
Còn người nước ngoài họ toàn chạy theo xu hướng tức là : nó đang lên và họ buy để đu theo cái xu hướng đó mà ăn :D
P/s : mà Will cũg là ng` vn nên cũg chơi kiểu đỉnh đáy =))
Làm sao biết "Đáy" và "Đĩnh" là bảo nhiêu? Chỉ biết ở quá khứ. vl thật các bác. Ai giỏi Buy ỏ Sell ngay đáy hay đĩnh đi. 1 ăn 1000 chơ luôn :d

Làm sao biết "Đáy" và "Đĩnh" là bảo nhiêu? Chỉ biết ở quá khứ. vl thật các bác. Ai giỏi Buy ỏ Sell ngay đáy hay đĩnh đi. 1 ăn 1000 chơ luôn :d

Vâng chỉ có đáy và đỉnh tạm thời , bởi vậy GoldKing mới bảo người vn toàn ng` siêu bắt đỉnh và đáy mà vào lệnh :p , 1 cái cản cũ bị phá sẽ có 1 cái cản mới thay vào . Chia sẽ và nhận lại đó là điều mà MOD hay bất kì mem nào đều muốn ở topic này ^^!

Này thì đổi gió với nến nhé , quyết tâm nào

---------- Post added 09-30-2011 at 12:09 AM ---------- Previous post was 09-29-2011 at 11:55 PM ----------

Còn đây là 1 cái Bullish Hamari bị sai đúng k nhỉ

---------- Post added at 12:18 AM ---------- Previous post was at 12:09 AM ----------

Đêm khuya rãnh rỗi k có gì làm xem lại cái biểu đồ tuần này thấy có mấy cái hay :D

Last edited by a moderator:
EU giờ Buy ngon nè anh em vào Buy :d

Cắn Stop loss chắt 100% nếu không cắn thì cháy acc

chán bác này wa', toàn đưa signal giả, từ lúc bác thông báo tới h sell EU ;lời 50 pip r` .. =.='

---------- Post added at 08:38 PM ---------- Previous post was at 08:33 PM ----------

EU giờ Buy ngon nè anh em vào Buy :d

---------- Post added at 08:17 PM ---------- Previous post was at 08:02 PM ----------

Cắn Stop loss chắt 100% nếu không cắn thì cháy acc
May mà có đặt SL nên ko cháy :))

---------- Post added at 08:41 PM ---------- Previous post was at 08:38 PM ----------

Bây h mọi ng` close gấp lệnh short EU

---------- Post added at 08:51 PM ---------- Previous post was at 08:41 PM ----------

Thứ 2 EU sẽ down tiếp..bây h đi ngủ..

Last edited by a moderator:
Mình không chắc lắm nhưng nhiền theo w1 mình nhận thấy EU có thể sẽ ghé 1.3360 hoặc 1.3380 1 lần nữa mới quay đầu
Chỉ ý kiến của mình thôi các bạn góp ý :D

EU mà up ák.. cái này nhiều người cũng nhầm như vậy, nhưng ko phải đâu ;)) T2 EU sẽ down đấy

---------- Post added at 09:09 PM ---------- Previous post was at 09:08 PM ----------

Mình không chắc lắm nhưng nhiền theo w1 mình nhận thấy EU có thể sẽ ghé 1.3360 hoặc 1.3380 1 lần nữa mới quay đầu
Chỉ ý kiến của mình thôi các bạn góp ý :D
Đồng ý với bạn quang. Happy weekend nhé mọi ng`, cuối tuần này mình cạp cạp tiếp :D

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,493
173,667
Latest member
KAILASH6795

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week