Help Thành viên mmo4vn thảo luận forex

Up cái hình cho hôm nay .

Pro gì đâu không thấy phía trên toàn bị âm à. Bảo đảm thua học máu :))
Tất nhiên là mình ko phải là pro rồi . Forex thì thắng thua là chuyện thường ngày mà bạn . Có traders nào ko thua đâu .

Tất nhiên là mình ko phải là pro rồi . Forex thì thắng thua là chuyện thường ngày mà bạn . Có traders nào ko thua đâu .
B chia sẽ 1 tí về khung thời gian đag sử dụng và tỉ lệ lời lỗ k :D

B chia sẽ 1 tí về khung thời gian đag sử dụng và tỉ lệ lời lỗ k :D
mình ko ép buộc phải trade 1 khung thời gian nào cố định cả . Chart nào cho khả năng nhất thì mình sẽ chọn . Tỉ lệ lời lỗ thì tùy vào khung thời gian mình chọn . Nếu xài chart 15-30M thì TP khoảng 20-50 pips , SL khoảng 20-30 pips . Nói thế thôi chứ còn tùy vào cây nến vừa kết thúc mình mới chọn đc điểm TP bạn à :D

Last edited by a moderator:
mình ko ép buộc phải trade 1 khung thời gian nào cố định cả . Chart nào cho khả năng nhất thì mình sẽ chọn . Tỉ lệ lời lỗ thì tùy vào khung thời gian mình chọn . Nếu xài chart 15-30M thì TP khoảng 20-50 pips , SL khoảng 20-30 pips . Nói thế thôi chứ còn tùy vào cây nến vừa kết thúc mình mới chọn đc điểm TP bạn à :D

truyền đạt 1 system cho ng` # thì hơi khó nhỉ :D

nếu lệnh âm, k close, có vốn vẫn giữ đc đến khi nó lãi. :D
gaconss chơi vậy là đúng kiểu chơi forex r còn gì. bạn làm đc như vậy ko akam?

---------- Post added at 01:56 PM ---------- Previous post was at 01:38 PM ----------

Quang nhờ post
Hôm nay mình cảm thấy nhìn theo chart thì có lẽ nên sell nếu các bạn sell thì SL tại 1.3630 mục tiêu TP1 tại 1.3495 TP2 1.3445
Nếu Eu nó phá vỡ SL 1.3630 và tiếp tục phá mức cản 1.3660 thì các bạn nên chuyển Sell thành buy, mục tiêu lúc đó sẽ là TP1 3740 Tp2 .13780
Chúc các trader may mắn
Phân tích kỹ thuật của nhatquangnguyen lúc 1h45

nếu lệnh âm, k close, có vốn vẫn giữ đc đến khi nó lãi. :D
gaconss chơi vậy là đúng kiểu chơi forex r còn gì. bạn làm đc như vậy ko akam?
Nếu thích trưng hàng thì xin góp cái bài đánh hôm qua cho các bác, đơn vị là $ nhé không phải cen

Hồi hôm sợ quá cho cắn Takeprofit tập thể để mà hạn chế thua và win ít chứ không thì sáng nay hốt bạc rồi :D nói chung tài khoản 1,25k$ nhưng hơi run :D

---------- Post added at 02:19 PM ---------- Previous post was at 02:05 PM ----------

Hồi hôm 9 cây Sell liên tiếp đó là một sai lầm, phải khắc phục tâm lý tại đó không vội.

---------- Post added at 02:23 PM ---------- Previous post was at 02:19 PM ----------

Kinh tế Châu Âu thật sự mà nói chưa phục hồi tí nào. Nhưng Buy thì an toàn hơn Sell rất nhiều.

- Đánh đường dài thì canh mê ở đấy mà Buy
- Còn đánh đường ngắn thì Sell canh mê nó lên mà Sell là ok

Buy Sell tại giá nào là do tâm lý của mỗi người.

Vàng thì Sell rất nguy hiễm mà Buy cũng vậy :)) akam thích vàng Down để mà Buy hơn là vàng lên mà Sell

EU và AU nói chung giống nhau Buy là chủ đạo còn Sell chỉ chơi tức thời.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,488
173,663
Latest member
duclap223

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week