Announce Thông báo MOD mới tháng 8/2012

Chúc mừng các MOD mới và Trial MOD
Mình thấy ai cũng đều xứng đáng hãy cố gắng vì một 4rum phát triển nhé các bạn
Chúc các bạn hoàn thành tốt nhiệm vụ

Chào các bạn, mình vào chủ đề chính luôn cho nó nóng nhỉ:

Các Trial MOD mới:
animax1991 - box Report SCAM
themen99 - box Captcha
namtuoc - box Betting

Các MOD mới:
doankhaido - box Offers
girlkute9xtn - box MMO Support
niceday - box Forex
ruby.love - box Events
tonghieu - box Matrix Investment

Nếu có thắc mắc khiếu nại các bạn post tại đây nhé. Mình sẽ thực hiện thông báo vào tối mai.
Thông báo này có thể bổ sung một chút trong vài ngày tới :)

Chân thành cám ơn!

Thank Admin & Thank Các ban.

Mình có đề nghị nhỏ nhỏ với Admin là :
-Nên tuyển thêm một MOD ở box con Invest Referrer.
Lý do :
-Một số thành viên nói mình có lợi dụng chức quyền trục lợi,vậy nên để cho nó minh bạch thì Admin nên cho thêm người ở box này nhé.Mình sẽ quản lý ở Box MI.
Dù biết đó là một số thành phần không ra gì và thực sự thì mình không có làm thế nhưng mình k muốn BQT bị mang tiếng.

Thân.

Lý do :
-Một số thành viên nói mình có lợi dụng chức quyền trục lợi,vậy nên để cho nó minh bạch thì Admin nên cho thêm người ở box này nhé.Mình sẽ quản lý ở Box MI.
Dù biết đó là một số thành phần không ra gì và thực sự thì mình không có làm thế nhưng mình k muốn BQT bị mang tiếng.

Thân.

vãi nhỉ nói người khác ko ra gì ;)) thế m ra cái thứ gì ;))
ko tôn trọng người khác mà đòi người khác tôn trọng. Vãi

Lý do :

Thân.

Mình có thấy topic phản ánh nhưng mình đâu có thấy bác tonghieu lợi dụng chức quyền gì đâu (nịnh chút). Mấy bài bác tonghieu post lên thấy cũng đúng rule mà.

vãi nhỉ nói người khác ko ra gì ;)) thế m ra cái thứ gì ;))
ko tôn trọng người khác mà đòi người khác tôn trọng. Vãi

Để tôi nói với cậu nhé :

1.Tôi chưa có gây sự với ai ở cái 4rum này --->Là tôi bị gây sự.Nếu cậu tìm được proof tôi gây sự với ai trước cứ post lên đây.
2.Mem có quyền nói MOD còn MOD chỉ được im lặng sao?Làm gì có cái chuyện đó.Cậu có ngồi im được nghe tôi chửi không?Nếu được thì hãy nói nhé.
3.Tôi chẳng cần cậu tôn trọng.
4.Với người thì tôi cư xử như người với người còn với loại ''không phải người'' thì cư xử như với người làm sao nó hiểu?

Để tôi nói với cậu nhé :

1.Tôi chưa có gây sự với ai ở cái 4rum này --->Là tôi bị gây sự.Nếu cậu tìm được proof tôi gây sự với ai trước cứ post lên đây.
2.Mem có quyền nói MOD còn MOD chỉ được im lặng sao?Làm gì có cái chuyện đó.Cậu có ngồi im được nghe tôi chửi không?Nếu được thì hãy nói nhé.
3.Tôi chẳng cần cậu tôn trọng.
4.Với người thì tôi cư xử như người với người còn với loại ''không phải người'' thì cư xử như với người làm sao nó hiểu?
1. Với thể loại HYIP hay INVESTMAXTRIX thì gây sự làm gì để mất lòng người khác, trong khi càng được lòng người thì càng kiếm lời
2. Chẳng ai cấm cậu nói, người ta ý kiến về việc đó thì vào đó giải thích xong thì thôi , còn làm việc làm sao để người ta bực người ta chửi thì xem lại bản thân đi
3. Tôi cũng có nói là tôn trọng cậu sao?
4. Cậu nghĩ cậu đủ tư cách để xem xét xem " người hay ko phải người" à , người ta mất lòng với cậu thì cậu cho ko phải người à =))
Bỏ mợ cái kiểu so sánh người với *** hay với cái gì đi, hơn nhau là ở cái đầu thôi
;))

thôi ko cãi nhau nữa :binhsua37: góp ý vậy thôi, bỏ cái kiểu ghét ai thì không tôn trọng đi.
Sống lấy lòng người thì khó, chứ để gây sự ghét nhau thì dễ ợt

Last edited by a moderator:
hôm qua đã đọc thông báo này rồi , nhưng bỏ qua định không nói gì

Đoán là admin quên , với lại thấy mod tonghieu cũng không giở trò gì nữa , nên ko nói , hôm nay thì đành nói thôi .

http://mmo4me.com/showthread.php?71...va-quyen-han&p=1498234&viewfull=1#post1498234

Chào các bạn,

Đọc hết topic thì mình có kết luận như sau:

Trial MOD tonghieu làm đúng và việc đó tốt cho member, đặc biệt là những người mới tránh được rủi ro. JSS mình không chơi, nhưng trước đây mình đã nghe nhiều người than vãn nó trả tiền kiểu sắp scam rồi. Việc khuyên member không tham gia nó là đúng đắn.

Tuy nhiên có lẽ do quá bức xúc, đôi khi giải quyết thiếu tế nhị, dùng ngôn từ chưa hợp lý, làm cho một số thành viên cảm thấy khó chịu. Đây là điểm cần phải sửa đối với một thành viên trong BQT.

Thêm vào đó, tonghieu có 1 topic sai phạm:
http://mmo4me.com/showthread.php?71...-Cong-Khac-Nhau-Va-Cho-Rut-Qua-LR-Chien-Nhanh
Coi như là một bài tuyển ref trong box chính, cần xoá bài và tránh tái phạm giống như vậy.

Hôm qua mình đăng topic chọn MOD mới trong box Moderator để chọn các MOD và Trial MOD mới cho forum, trong đó tonghieu nằm trong danh sách có khả năng lên làm MOD chính thức. Hy vọng tonghieu sớm thay đổi để kịp cho đợt lên MOD lần sau.

Cám ơn Decerte và các bạn đã đóng góp ý kiến :)

Hi vọng admin nhớ ra , hoặc cho một lời giải thích .

p/s : sự việc hôm nay là mod tonghieu close hết topic tuyển ref của anh em , chỉ để lại mỗi topic của bác ý .
tham khảo thêm tại : http://mmo4me.com/showthread.php?74365-Topic-bi-close-khong-ly-do

Và ngay cả ở topic này cũng thế thôi , tonghieu thể hiện rõ ràng cho mọi người thấy , ai đồng ý với tonghieu thì được nói chuyện , ai không đồng ý thì là ***** , không phải là người ?
tức là sau khi bị report thì him ấy không có gì thay đổi cả .

Và tình hình matrix vừa rồi có vài vụ việc đáng chú ý , 1 là ZEEK gặp nạn , 2 là MultipleGain scam .

Việc số 1 là tai nạn , rất nhiều anh em lo lắng , có nhiều nguồn thông tin , Tonghieu không hề làm gì , mặc dù chỉ cần lập 1 topic để anh em vào nói chuyện , cuối cùng mỗi việc của ZEEK mà làm thêm trong box 7-8 topic mới .

Việc số 2 là Multigain scam , ít nhất nó scam được 1 tuần rồi , thì hôm nay bác tonghieu mới close topic tuyển ref của mình , và không hề đưa ra 1 topic cảnh báo cho anh em .
( so sánh 1 chút , JSS vẫn trả tiền thì có vài topic cảnh báo không nên chơi , MultipleGain scam rồi thì vẫn để topic tuyển ref 1 tuần sau khi nó scam . )

Việc hôm nay thì him ấy close topic của người khác không lý do , ai thắc mắc , ý kiến thì bann cảnh cáo , chắc vì tội dám bật mod ?

Nêu vài sự việc để BQT xem cách làm việc của mod tonghieu thôi , việc duy nhất him ấy làm là close các topic sai luật và tiện thể close các topic him ấy không thích (và không đưa ra lý do )

Hi vọng BQT xem xét lại quyết định của mình

Mod tonghieu thì ko tin tưởng dc, có nhiu scandal và hay lạm dụng de chuộc lợi.
Ngày nào còn tonghieu thì các bạn quên ý nghĩ tuyển ref hay viet bài ở box invest đi nhé. Chăc bác này dòi xin tiền cafe mới cho tồn tại.
Topic của mình có proof, tuyen ref canh trạnh thì bị ong del. Còn của anh e chú bác nhà ông thì chả có vấn dề gì cả.

Góp ý chân thành hi vọng admin có đọc qua
2 thành viên tôi cảm thấy ko nên có tên trong danh sách kia
1: namtuoc: spam nhiều topic ko liên quan đến box ***, ăn nói thì rất bố láo và có tính thách thức gây chiến với mem, thậm chỉ nhiều topic còn nói đều ban quản lý, không có đủ tiềm lực tài chính mà chơi các thể loại phải bỏ tiền ra chơi như HIYP, INVEST, *** thì dễ dẫn đến cầm tiền của người khác rồi bỏ chạy
2: tonghieu: làm việc đôi khi còn quá cứng nhắc, thậm chí nhiều lúc có thiên vị cho bản thân, vùi dập người khác. Thể hiện cái tôi 1 cách quá đáng, coi thường người khác, chửi người khác.

Với 2 người trên tôi nghĩ ko nên có mặt trong BQL forum, còn nếu BQL forum cảm thấy ngoài cái sai lầm của họ mà họ giúp ích đc nhiều cho forum thì nên cho họ vào mục xem xét để xem họ có thay đổi không. Đừng vì số lượng mà làm hỏng chất lượng gây ra xung đột giữa thành viên và BQL. MMO sau đợt bão này thì đã quá loạn rồi

tonghieu xử ép thành viên bên topic kia kìa, topic làm ăn của người ta đi closed vì lý do nó chuyển site dù vậy bản chất vẫn là 1 và ai cũng hiểu, người ta bức xúc thì banned , có vài bài học từ việc bql xử ép khiến cho thành viên bức xúc lập topic chửi bới lung tung rồi đấy

mmo4me.com/showthread.php?74365-Topic-bi-close-khong-ly-do&p=1566026#post1566026

@trial mod TongHieu: nên cẩn thận lại lời ăn tiếng nói, bác đang nói chuyện với chính đồng loại, với chính dân tộc mình đó, bác chửi kiểu đó thì cũng là tự chửi mình thôi.

Mong các quan phát huy hết chức năng của mình để dân đen đc nhờ ý hỵ :m120:

cần unset 2 mod ko hoạt động:

m0ns00n : bên report scam: ko hề hoạt động gì, ko xử lý bất kì topic nào?
TranNau90: bên Ex: ko hề hoạt động gì, nhiều topic tiền tệ vẫn post bên small trade chứ ko phải small exchange nhưng ko đc move, không có ý kiến gì đóng góp cho box

Admin nên xem xét các trường hợp lấy danh hiệu chỉ đề hù chứ ko hề hoạt động

chúc mừng các mod mới lên chức, hãy cố gắng phát triển để 4rum mmo ngày càng vững mạnh :binhsua07:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,476
173,654
Latest member
sn121097

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week