Toàn bộ info của scammer thienthantuyet

anh e góp tiển ủng hộ mỗi ng 1lr hay 1AP, cho các bác nào xử thằng này. xử đẹp nó, quay clip tung lên cho các thằng scam nó xem mà bỏ thói scam đi.

Last edited by a moderator:
chưa biết đâu là thật đâu là ảo cả, khó nói quá :(
dù sao cũng ủng hộ các bác đã cố gắng hạn chế scam trong mmo

tìm info để làm gì :))
vào đây thấy ông nào cũng kêu : giết chết mẹ nó đi , chém nó , xử nó này nọ
nhưng rút cuộc ai đủ bản lĩnh + thời gian + quan tâm đến việc người khác để đứng ra làm :))
chìm thôi ... ngu bị scam thỳ ráng cắn răng mà chịu ..... chả làm gì đc đâu

-----------------------
Ông này nói chán bỏ mẹ. Bác sợ chó cùng đường cắn à, sao lại sợ bọn đó.....
Đã là chó thì luôn luôn bị người đập mà thôi
=))

;))
Không sao , mình nói chủ yếu lo cho police thôi còn mình thì chả ảnh hưởng đếch gì .
Còn ông bạn anh hùng thế thì ra ngoài đời nhiều việc lắm .

nhưng rút cuộc ai đủ bản lĩnh + thời gian + quan tâm đến việc người khác để đứng ra làm :))
nói như cậu cũng đúng
mmo thì scam ko báo công an đc mà chỉ có dọa hoặc năn nỉ để lấy lại tiền thôi
nhưng làm gì thì làm đừng để dính vào pháp luật nha các bác.

Lấy lại tiền là đc rồi, cho em nó vài cái bạt tai thôi, chứ nặng tay quá lại dính vào lao lý thì khổ

Nguyễn Thành Nhân sinh năm 1987
SĐT chính 0983688519
Địa chỉ 92/2 Nguyễn Bỉnh Khiêm - Thành phố Nha Trang
Có vẽ như nó là thắng Nhanhui ngày xưa đã Scam thì phải.Thấy Info quen lắm !

nói như cậu cũng đúng
mmo thì scam ko báo công an đc mà chỉ có dọa hoặc năn nỉ để lấy lại tiền thôi
nhưng làm gì thì làm đừng để dính vào pháp luật nha các bác.

Lấy lại tiền là đc rồi, cho em nó vài cái bạt tai thôi, chứ nặng tay quá lại dính vào lao lý thì khổ

tiền ở đâu mà lấy lại hả bác ...
đất có thổ công , sông có hà bá , lớ ngớ đến đất của nó ko đòi đc tiền lại nằm viện ấy chứ
cách tốt nhất tránh scam là hãy trang bị cho mình đủ kiến thức về ex trc khi giao dịch và 1 nguyên tắc vàng : Tham thì thâm

Có vẽ như nó là thắng Nhanhui ngày xưa đã Scam thì phải.Thấy Info quen lắm !

mình vừa lên google share ra cái này nè
http://mmo4me.com/showthread.php?26345-Chu-hoi-nhanhui-co-phai-thieu-tien-hay-khong-vay-
http://mmo4me.com/showthread.php?33689-Nhanhui-Scam-51-trong-vong-5-phut-yahoo-lonely_boy_nt87

---------- Post added at 01:03 AM ---------- Previous post was at 01:00 AM ----------

tiền ở đâu mà lấy lại hả bác ...
đất có thổ công , sông có hà bá , lớ ngớ đến đất của nó ko đòi đc tiền lại nằm viện ấy chứ
cách tốt nhất tránh scam là hãy trang bị cho mình đủ kiến thức về ex trc khi giao dịch và 1 nguyên tắc vàng : Tham thì thâm

nó phải chuẩn bị trước thì mới sợ, chứ mình bất ngờ thì sợ cái gì.
thổ công hay hà bá gì mà nó scam mình đến nhà nó, thách nó cũng ko dám làm gì

Tuy nhiên, có cái khó là mmo mà ra công an thì mệt đấy, có luật cấm mua bán trao đổi ngoại tệ nên ko dọa nó thì nói ra công an chứ ko dám đâu

nên tốt nhất 1 là nói chuyện đàng hoàng với nó yêu cầu trả lại ko đc thì nói với gia đình nó, nơi nó làm việc
2 là cho nó 1 trận bắt nó trả lại

http://mmo4me.com/showthread.php?26345-Chu-hoi-nhanhui-co-phai-thieu-tien-hay-khong-vay-
http://mmo4me.com/showthread.php?33689-Nhanhui-Scam-51-trong-vong-5-phut-yahoo-lonely_boy_nt87

---------- Post added at 01:03 AM ---------- Previous post was at 01:00 AM ----------

Tuy nhiên, có cái khó là mmo mà ra công an thì mệt đấy, có luật cấm mua bán trao đổi ngoại tệ nên ko dọa nó thì nói ra công an chứ ko dám đâu

nên tốt nhất 1 là nói chuyện đàng hoàng với nó yêu cầu trả lại ko đc thì nói với gia đình nó, nơi nó làm việc

Vậy al đích thị 100% thằng Nhanhui trở lại Scam

-----------------------
Ông này nói chán bỏ mẹ. Bác sợ chó cùng đường cắn à, sao lại sợ bọn đó.....
Đã là chó thì luôn luôn bị người đập mà thôi
=))

ông này nói mới chán này. người ta mất nhiều công sức và time để tìm, để xử theo kiểu giang hồ bây giờ quá dễ. đâm thuê chém mướn đầy. ace đây cũng chỉ tỏ thái độ căm ghét bọn scam rồi phát ngôn như vậy. có người bị scam cắn răng chịu, nhưng có người bị scam lại ko chịu,họ sẵn sàng bỏ ra nhiều time m công sức, tiền bạc, chỉ để cho hả giận (ví dụ thôi nhé) :)). thanks bạn Rin nhà ta rất nhiều, nay vừa nhờ bạn giao dịch chút LR rất nhanh gọn

sao không cho ta tham gia vụ nay Rin ....................a a a .....:binhsua146:
scam đâu vào đây cho ta...........................

Vâng ... Bác ko sợ ... bác hổ báo
Vậy bác đến mà đòi ... Chứ nói mồm cho sướng thỳ nói làm gì

---------- Post added at 01:09 AM ---------- Previous post was at 01:07 AM ----------

ông này nói mới chán này. người ta mất nhiều công sức và time để tìm, để xử theo kiểu giang hồ bây giờ quá dễ. đâm thuê chém mướn đầy. ace đây cũng chỉ tỏ thái độ căm ghét bọn scam rồi phát ngôn như vậy. có người bị scam cắn răng chịu, nhưng có người bị scam lại ko chịu,họ sẵn sàng bỏ ra nhiều time m công sức, tiền bạc, chỉ để cho hả giận (ví dụ thôi nhé) :)). thanks bạn Rin nhà ta rất nhiều, nay vừa nhờ bạn giao dịch chút LR rất nhanh gọn

mình rất thông cảm bạn ạ
nhưng mình tham gia mmo 4 năm rồi
mình nghe cái giọng điệu xử scam này quá nhiều rồi , mà chưa hề có 1 ... 1 thôi , duy nhất 1 vụ nào làm đc
mình nhận thấy rằng chả để làm gì những lời nói đó ...

trả lời

anh e góp tiển ủng hộ mỗi ng 1lr hay 1AP, cho các bác nào xử thằng này. xử đẹp nó, quay clip tung lên cho các thằng scam nó xem mà bỏ thói scam đi.

Tôi đồng ý.
2lr. uppppppppppp.

Tôi ko sợ vì tôi sai, tôi ko hổ báo vì tôi là người có học
phải xài bạo lực để đòi tiền thì dễ dính vào pháp luật chưa kể việc đánh nó rồi có khi nó đánh lại cho thì cũng mệt

Ko cần làm căng, chỉ cần dọa nói với gia đình nó, nơi nó học hay làm việc, hàng xóm của nó về con người lừa đảo của nó là nó sợ liền. Danh dự rất quan trọng ở ngoài đời

Lấy lại tiền là đủ, cũng lắm cho nó vài cái bạt tai thôi chứ ko lên hổ báo giang hồ làm gì, nó làm sao thì các bác cũng vô tù

Tôi ko liên quan nên ko việc gì phải đòi, chỉ khuyên các bác nào muốn lấy lại tiền thôi
Và tôi nói ko phải sướng, nhưng tôi thấy cách nói chuyện của bác có vấn đề đấy

Nên lập topic tập hợp vài người ở Nha Trang, rồi âm thầm liên lạc với nhau chọn 1 ngày bất ngờ đến nhà nó, chứ ko nên bô bô trên topic để nó biết mà đề phòng.

Last edited by a moderator:
tư nhiên có info của scamer ko nghĩ cách làm gì cho nó bỏ trò scam, mấy bác vào đâm chém nhau đủ kiểu, nản sự đời...........

trả lời

---------- Post added at 01:09 AM ---------- Previous post was at 01:07 AM ----------

mình rất thông cảm bạn ạ
nhưng mình tham gia mmo 4 năm rồi
mình nghe cái giọng điệu xử scam này quá nhiều rồi , mà chưa hề có 1 ... 1 thôi , duy nhất 1 vụ nào làm đc
mình nhận thấy rằng chả để làm gì những lời nói đó ...

Nó scam tụi xem thử.
Tụi cho nó biết thế nào là 1 thằng dân chơi thật sự.
giọng điệu của bạn như thách thức nhĩ .

Tôi ko liên quan nên ko việc gì phải đòi

đấy .... 100% những người nói hay là những người ntn thôi :))
IP tôi đấy , các bẹn check nhiệt tình nhé

---------- Post added at 01:15 AM ---------- Previous post was at 01:13 AM ----------

Nó scam tụi xem thử.
Bạn nghĩ mình thách thức ai ... thách bạn đòi tiền hay thách scamer scam tiếp
nó chả ảnh hưởng gì đến tôi , nhưng tôi quan sát quá nhiều những việc ntn , và rồi chả đi đến đâu

Nó scam tụi xem thử.

người ta nói cũng có lý dù tôi ko thích cách nói của cậu ta

Dân chơi?? cậu có đâm chết người mà ko vô tù ko? cậu có đánh người ta vào viện mà ko bị truy tố tội cố ý gây thương tích ko??

Nên dùng phương pháp đàm phán nhỏ nhẹ thì sẽ có hiệu quả, ai cũng có gia đình, bạn bè, nơi làm học tập làm việc họ rất sợ có người tiết lộ con người lừa đảo như họ cho mọi người biết

chỉ cần thế thôi, ko cần phải bạo lực

dùng bạo lực là cách thức ngu ngốc nhất để đạt được mục đích

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,498
173,681
Latest member
Oluomo123

Most viewed of week

Most discussed of week