Tôi đã phản pháo VTV

cho em cái mail vtv luôn
cũng muốn viết 1 bài ...cho dẹp luôn cái kiều ko biết gì mà cứ nói tùm lum, ko tham gia vào invest sao biết no thế nào..toàn nói nhưng khía cạnh ko tốt..những cái tốt thì dím đi ko nói
vãi tụi phóng viên

Tổng đài: (04) 38355931; (04) 38355932. Ðiện thoại: (04) 37714605 Email: [email protected]
Info của bạn cần đây
Nhưng mong bạn lưu ý: trước khi gửi mail thì hãy cân nhắc từng lời từng chữ, cách lập luận phải chặc chẽ, tốt nhất là có dẫn chứng cụ thể. đặc biệt không dùng câu từ mạng ý nghĩa xúc phạm, khích bác, thách thức này nọ. Hãy tôn trọng họ để họ tôn trong lại mình
:)

mình ko đồng tính với chủ topic về việc nói về ít tiền chơi invest để làm giàu ^^ . Vậy đã ít tiền mà còn chơi để kiếm lời lớn thì khi mất thì nhảy lầu à ^^ Invest trên mạng nó rủi ro gấp tỉ lần bên ngoài đời. Buồn buồn nó bùm 1 cái thì rủ nhau nhảy cầu tập thể nha. Còn ít ra lãi ngoài hay lãi NH có ít nhưng rủi ro của nó còn thấp . Có thể tạm an tâm
Invest chỉ nên chơi với tiền dư hoặc không quan trọng mà thôi ^^

Xin đọc dùm lại câu in đậm nhé...Nói thật tôi k rành về IT..nhưng chủ yếu theo ae trong mmo..Tiền nào tiền dư ;))..Tiền k có xài mà dư..Thằng nào ra đường đứng tao đang có tiền dư (Ngoài thằng khùng,v.v....):binhsua01:

Riêng tôi cảm nhận bạn Phong vì 1 màu cờ ae mmo thôi..Còn ae nào ủng hộ thì cảm ơn...Còn riêng mình..Thì vẫn ủng hộ chủ thớt...

:m021: ít ra thì qua bài viết của mình và video phỏng vấn của VTV chúng ta cũng có khoảng thời gian để định nghĩa lại Invest online trong mỗi người... Và từ đó mỗi người sẽ tự xác định nó có thực hay không :m131:

:binhsua10:tôi cũng không biết ý định của các bạn là sao cả.Mà trên đây toàn nói đến invest.Ừ thì đúng là nhà nước chả thể nào cấm được invest hay PTU hay offer ***... Nhưng nếu như tất cả được rầm rộ lên thì liệu có tốt không với tất cả mmo?.Các bạn kiếm $ từ gì?PTU post xxx,offer làm cheater,betonline,hay click fraud của ptc....Mà nếu truyền hình ngươi ta nghe các bạn thì sao chứ các bạn nghĩ sẽ thắng à?thắng cái gì? chứng minh cho họ cái gì?nhiều người sẽ tin tưởng hơn hiểu hơn hay tham gia invest nhiều hơn?

:m077: khi nào phỏng vấn -- cho ta xin chữ kí nào

Mình thấy MMO chả đem lại gì cho mình cả, sống với cuộc sống thật làm từng đồng mà thấy quý, vì MMO mà tui đã đi trên 30 triệu (ai tin hay không tin thì tùy) vì MMO đã cho tui biết đến HYIP, ***,PTC thời onbux,incrasebux,buxify. Giờ tui mới thấy MMO có hay ko có cũng ko quan trong. Mà quan trọng là sống thật ngoài đời sống sao cho có ích
Có 30 chai mak làm thấy ghê >'<, xin nói thẳng bạn là đã làm MMO thì hiển nhiên là phải chuẩn bị tinh thần cho rủi ro dù có hơn số này bao nhiêu đi nữa, và bù lại là kinh nghiệm cho chính mình để tiếp tục phát triển hơn trong giới MMO này
P/s: sẵn tiện nói bạn luôn là trên forum này đầy rẫy cao thủ MMO mak số tiền rủi ro đã ra đi để dc như bây h lên đến hàng trăm chai là chiện " bình thường ở huyện".zzz
:m020:

1 nhận xét cuối cùng khach quan nè

VTV: không hiểu gì , chém gió gà nên bị ném gạch câu 100 và 20 năm và việc nói là scam
Nhưng nhìn trên cơ sở nhận thức của họ là hoàn toàn đúng vì invest online và invest ngoài xã hội chêch lệch.
Có thể nhiều người ở đây lớn tiếng như chủ topic vì họ kiếm được tiền từ invest nhất là từ zeek nhưng các bạn có biết bao nhiêu người vì nghe lời đường mật mà ném tiền vào dự án "an toàn 100%" đó mà mất số tiền khổng lồ thế nào ko ????

Chuyên gia nhận xét: Đúng 100% rồi , chẳng có gì là sai cả. Chuyên gia nói rồi không thể nói là invest online là scam hay không mà chỉ phân tích về invest là ảo và không hề có thông tin cụ thể.

Chủ topic: có thể nói là tâm huyết tuy nhiên khá ngang bướng và háo thắng do được sự ủng hộ của nhiều người quen (mình nhìn lượng thanked và đoán vậy) và mình đoán chủ topic cũng là người có tiếng nói trong forum này
Tuy nhiên phân tích lời của chủ topic:
Bạn nói đúng là VTV nói sai nhưng lập luận của bạn cũng ko hề đúng:
Bạn nói với tiền ít thì đầu tư để kiếm lợi nhuận nhiều và chịu rủi ro. Vậy nếu rủi ro lớn và vốn ít mà chơi . Người ta nói lòng tham không đáy. Có ai thấy lợi nhuận lớn mà ko dồn hết tất cả số tiền đó để lãi mẹ đẻ lãi con và bỗng 1 ngày đẹp trời. BÙM site scam -> mất hết -> nhảy lầu à???

Và cậu sai rồi . 99,99% các site invest giờ đều hoạt động theo mô hình ponzi cả thôi. Lấy tiền người sau trả cho người trước , lấy tiền huê hồng để câu ref . Vậy ko phải ponzi thì là gì ??? Bỗng 1 ngày nó bùm thì tất cả ra đi . Chẳng có gì để khẳng định nó ko phải là ponzi.

Mình thấy thông tin này chẳng có vấn đề gì chỉ là VTV nhắc nhở những tay mơ không nghe lời dụ dỗ của các upline mà ko biết gì cũng bỏ tiền ra để chịu rủi ro. Còn chẳng sợ gì việc nhà nước mình quan tâm đến việc này. Nhà nước mình đâu rảnh để quan tâm đến mấy việc này. Và nếu có để ý thì họ chẳng thể nào quản lý được việc đầu tư trên mạng này . Xui xẻo thì họ để ý UG và các EX . Còn ngoài ra chẳng lo cái gì.

Các MOD nên closed các dạng topic kiểu này cho đỡ mất thời gian của mọi người mà chẳng có tác dụng gì

:m020: bọn đó chỉ biết nói thôi chứ đã có ai làm éo đâu mà biết,thấy lãi cao sợ vãi cả chym ra mặc dù muốn đầu tư lắm mà sợ mất tiền...:m020: bọn thân con voi mà có gan chuột chù :m020:
ném bánh phồng tôm vào mặt nó tiếp đi :m066:

Những điều bạn trangex1 nói ko sai! Và mình cũng nhận là ra những điểm sai cảu mình :m014: nhưng nói qua phải nói lại! Những điều mình cần nói đều đã ghi ở #1. Mình lun đứng trên cách nhìn nhận của 1 newbie để nhận xét 1 cách rất khách quan theo mình là vậy. Không tin bạn có thể bẻ lập luận của mình ở #1 là sẽ thấy.

Khi bạn đầu tư với số tiền nhỏ thì bạn sẽ tính toán ít rủi rỏ hơn và khi bạn đầu tư số tiền lớn thì bạn lun tìm nơi vũng chắc hơn để đầu tư vào.
Trong invest luôn có luật bất thành văn là tham thì thâm nó vừa đúng ở quan điểm offline và cả online. Nếu bạn đã tham thì dù chương trình đầu tư đó có vững như bàn thạch thì bạn cũng bị mất tiền như thường.

Chốt câu, điều mình muốn là hãy nói và bình luận khi người bình luận đứng ở vị trí 1 người tham gia thực thụ. Đừng đứng ngoài rồi ra cảnh bảo phiến điện đó là không nên cho 2 chữ đầu tư!

Những điều bạn trangex1 nói ko sai! Và mình cũng nhận là ra những điểm sai cảu mình :m014: nhưng nói qua phải nói lại! Những điều mình cần nói đều đã ghi ở #1. Mình lun đứng trên cách nhìn nhận của 1 newbie để nhận xét 1 cách rất khách quan theo mình là vậy. Không tin bạn có thể bẻ lập luận của mình ở #1 là sẽ thấy.

Khi bạn đầu tư với số tiền nhỏ thì bạn sẽ tính toán ít rủi rỏ hơn và khi bạn đầu tư số tiền lớn thì bạn lun tìm nơi vũng chắc hơn để đầu tư vào.
Trong invest luôn có luật bất thành văn là tham thì thâm nó vừa đúng ở quan điểm offline và cả online. Nếu bạn đã tham thì dù chương trình đầu tư đó có vững như bàn thạch thì bạn cũng bị mất tiền như thường.

Chốt câu, điều mình muốn là hãy nói và bình luận khi người bình luận đứng ở vị trí 1 người tham gia thực thụ. Đừng đứng ngoài rồi ra cảnh bảo phiến điện đó là không nên cho 2 chữ đầu tư!

Chuẩn men là đây! ^^ :binhsua14:

:m020: bọn đó chỉ biết nói thôi chứ đã có ai làm éo đâu mà biết,thấy lãi cao sợ vãi cả chym ra mặc dù muốn đầu tư lắm mà sợ mất tiền...:m020: bọn thân con voi mà có gan chuột chù :m020:
ném bánh phồng tôm vào mặt nó tiếp đi :m066:
Người ta cầm hàng chục tỷ đến cả trăm tỷ đầu tư nên việc họ cần kiểm chứng thông tin, phân tích hoạt động kinh doanh và tính pháp lý là chuyện bình thường. Vậy mới có chuyện người có nhiều tiền phải thuê người quản lý tài sản của họ để nó không bị mất vì những kiểu trời ơi đất hỡi như Uinvest. Họ sử dụng tài năng trí tuệ để phân tích các cơ hội kiếm tiền thật sự, chứ không phải dùng một vài mánh khóe dụ dỗ ref, hút máu ref để ăn trên đầu trên cổ. Nói invest cho oai, chứ thực ra cũng chỉ là kiểu lừa gạt nhau thôi.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,469
173,644
Latest member
Paybackperiod

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week