Tôi đã phản pháo VTV

Những điều bạn trangex1 nói ko sai! Và mình cũng nhận là ra những điểm sai cảu mình :m014: nhưng nói qua phải nói lại! Những điều mình cần nói đều đã ghi ở #1. Mình lun đứng trên cách nhìn nhận của 1 newbie để nhận xét 1 cách rất khách quan theo mình là vậy. Không tin bạn có thể bẻ lập luận của mình ở #1 là sẽ thấy.

Khi bạn đầu tư với số tiền nhỏ thì bạn sẽ tính toán ít rủi rỏ hơn và khi bạn đầu tư số tiền lớn thì bạn lun tìm nơi vũng chắc hơn để đầu tư vào.
Trong invest luôn có luật bất thành văn là tham thì thâm nó vừa đúng ở quan điểm offline và cả online. Nếu bạn đã tham thì dù chương trình đầu tư đó có vững như bàn thạch thì bạn cũng bị mất tiền như thường.

Chốt câu, điều mình muốn là hãy nói và bình luận khi người bình luận đứng ở vị trí 1 người tham gia thực thụ. Đừng đứng ngoài rồi ra cảnh bảo phiến điện đó là không nên cho 2 chữ đầu tư!
Ở MMO nhất là lĩnh vực invest thì dù bạn giàu hay nghèo thì cũng ko hề có 1 site đầu tư nào an toàn như bạn nói ^^ Dù 1% lãi 1 ngày nhưng nếu nó thích scam thì nó vẫn scam như thường thôi ^^
Giờ nói thật invest và hiyp quá nguy hiểm . Mất tiền nhiều hơn kiếm được tiền . Thông tin các site thì mù mờ nhưng pr rất khủng. Thật sự chẳng biết đường nào mà lần . Ai có tiền có can đảm thì cứ chơi.
Chỉ khuyên là chơi thì chơi bằng tiền dư tiền không quan trọng chứ invest mmo mà chơi bằng tiền thịt thì nhảy cầu lúc nào ko biết ^^

đứng ở vị thế một người tham gia thực thụ @@ , các bạn là những người đi trước nên kiếm tiền đc , thế còn những người đi sau , những người chỉ thấy số phần trăm lợi nhuận cao ngất ngưỡng thì sao trong các topic tuyển ref thì sao.Có ai cảnh báo cho họ ko? Hay chỉ mấy lời nói suống là chơi thì phải chấp nhận rủi ro . VTV1 và VTV2 là những kênh mình thấy còn có giá trị , khi đăng tin lên thì tất nhiên họ đã tìm hiểu , dù có một vài thiếu sót nhưng về cơ bản nó ko sai , cảnh báo những rủi ro có thể xảy ra . Còn các bạn thì cảm thấy bị động chạm về lợi ích , đương nhiên phải lên tiếng rồi , thử xem mấy chương trình invest chỉ có mỗi mình bạn tham gia thì sao nhỉ :m021: . Chắc vui lắm

Ngày trước invest online có zeek thì kiếm tiền khủng còn giờ có chắc là invest mmo là kiếm tiền ko ?? hay là mất tiền ^^
Bản thân mình chơi zeek đc nửa năm là nó scam và đó cũng là thời gian mình biết về invest . Giờ chơi hiyp , invest plan cứ trả được vài ngày rồi scam. Mình lỗ nặng vì 2 cái đó luôn.
May còn cái invest shares nó chiến nhanh rút gọn chứ ko cũng bỏ invest luôn ^^

Những điều bạn trangex1 nói ko sai! Và mình cũng nhận là ra những điểm sai cảu mình :m014: nhưng nói qua phải nói lại! Những điều mình cần nói đều đã ghi ở #1. Mình lun đứng trên cách nhìn nhận của 1 newbie để nhận xét 1 cách rất khách quan theo mình là vậy. Không tin bạn có thể bẻ lập luận của mình ở #1 là sẽ thấy.

Khi bạn đầu tư với số tiền nhỏ thì bạn sẽ tính toán ít rủi rỏ hơn và khi bạn đầu tư số tiền lớn thì bạn lun tìm nơi vũng chắc hơn để đầu tư vào.
Trong invest luôn có luật bất thành văn là tham thì thâm nó vừa đúng ở quan điểm offline và cả online. Nếu bạn đã tham thì dù chương trình đầu tư đó có vững như bàn thạch thì bạn cũng bị mất tiền như thường.

Chốt câu, điều mình muốn là hãy nói và bình luận khi người bình luận đứng ở vị trí 1 người tham gia thực thụ. Đừng đứng ngoài rồi ra cảnh bảo phiến điện đó là không nên cho 2 chữ đầu tư!
Họ cảnh báo dựa trên dữ kiện lịch sử, trên thế giới và ở VN có rất nhiều vụ scam kiểu hứa hẹn lãi suất và chi tiền % huê hồng để lôi kéo người khác nạp tiền. Có điều, bài học thì rất nhiều và con người vẫn cứ quên bởi vì họ quá tham lam hoặc họ bị cuộc sống khó khăn xô đẩy tìm đến những nơi đầy rủi ro. Nhiệm vụ của truyền thông vẫn là cảnh tỉnh cho họ và họ đang làm điều đó rất tốt. Nếu coi MMO (ngoại trừ GA & Affliate Marketing đúng nghĩa) là một xã hội thu nhỏ thì nó cũng chẳng khác nào một xã hội đen với đủ các cách kiếm tiền bất chính. Vì thế đừng có ảo tưởng và tìm cách bảo vệ một cách mù quáng. Hãy biết ngậm mồm và sống qua ngày thôi.

thank anh về tinh thần!
có lẽ anh sắp nổi tiếng vì được vtv phỏng vấn!
anh em xin chử kí nào

Họ cảnh báo dựa trên dữ kiện lịch sử, trên thế giới và ở VN có rất nhiều vụ scam kiểu hứa hẹn lãi suất và chi tiền % huê hồng để lôi kéo người khác nạp tiền. Có điều, bài học thì rất nhiều và con người vẫn cứ quên bởi vì họ quá tham lam hoặc họ bị cuộc sống khó khăn xô đẩy tìm đến những nơi đầy rủi ro. Nhiệm vụ của truyền thông vẫn là cảnh tỉnh cho họ và họ đang làm điều đó rất tốt. Nếu coi MMO (ngoại trừ GA & Affliate Marketing đúng nghĩa) là một xã hội thu nhỏ thì nó cũng chẳng khác nào một xã hội đen với đủ các cách kiếm tiền bất chính. Vì thế đừng có ảo tưởng và tìm cách bảo vệ một cách mù quáng. Hãy biết ngậm mồm và sống qua ngày thôi.

bác cũng hơi nặng lời nhỉ.
p/s: anh em cứ yên tâm nào, ai chiến đc thì chiến ko đc thì thôi mà có gì đâu cứ bàn cãi nhau thế. quyết định là ở mỗi con người chứ chả phải của một ai đó. anh em nào cảm thấy VTV nói đúng thì cứ rút hết tiền về và đi làm partime đi nào. vì MMO chỉ dành cơ hội cho những MMOER thật sự hiểu rõ, nắm bắt và lường trước đc tình huống mà thôi. chúc các bạn vui vẻ nhé. forum MMO mà toàn bàn cải về này nọ hoài ko chán ah.

vtv liên lạc up cho ae xem nhé anh phong

nói thật các bác chứ mí site này nó lập ra không để lấy tiền của mình chứ làm gì, ai mà đi đăng quảng cáo cho nó làm gì, nó lấy tiền người sau trả cho người trước đồng thời cũng trích lại % để bỏ túi, nhìn chung đều có 1 quy luật là thế thôi vì thế những người đầu tư sớm thì tung hô còn ngừoi đi sau thì kêu nó lừa mà thực tế thì chân tháp luôn to hơn đỉnh tháp các thím à vì vậy chúng ta cũng nên chấp nhận 1 sự thật là nó lừa đảo đi nhé chỉ có điều chúng ta phải bít cách thức của nó để kiếm $ từ nó thôi. Thân!

đang onl dt nên cũng hơi khó để commet hết ***c ý kiến và hữu ích nhưng có lẽ ***c bạn chưa đọc kỹ những gì mình đã ghi thì fải :m021:

mà thôi lát về mình sẽ comment tiếp. :m131:

á hôm nay có thằng vtv nó gọi bác phong ơi . bác biết nó hỏi em cái gì không ?

Hoàn toàn chính xác, cái lũ VTV có biết cái khỉ gì đâu mà phán như thánh, ko tham gia thực tế thì đừng nói nhiều, muốn biết thực hư thế nào thì hãy tham gia rồi hãy bình luận.

Ông bà ta nói ko sai, " nhà văn nói láo, nhà báo nói thêm ", ko tham gia thực tế, *** biết cái gì mà cứ thích bình luận như thánh.

P/S :money của tụi tôi, chúng tôi muốn đầu tư đâu kệ bọn tui, có ai lấy tiền của mấy người đi đầu tư đâu mà mấy người ờ ko rãnh vậy. Khi đã tham gia mmo là đầu mỗi người đã có đủ chất xám để quản lí tiền của mình, đâu cần mấy người phải lo cho vậy.

Last edited by a moderator:
Phản pháo là quyền của mỗi người và nó là bt trong xã hội ngày càng cởi mở
nhưng cái gì cũng phải nhìn về 2 chiều, tôi vẫn cho rằng cảnh báo của VTV là phù hợp với đại đa số mọi người(Nó cũng là trách nhiệm chính của họ)
Còn chuyện phản pháo của bạn họ có đọc hay ko là phụ thuộc khả năng thuyết phục của bạn mà thôi

Nói 1 câu dù biết sẽ bị ném gạch ^^
Bài của chủ topic ngoài câu : VTV không biết thì không nên khẳng định nó như vậy là đúng
còn ngoài ra nội dung hoàn toàn ko thuyết phục 1 chút nào cả ^^

Chỉ kết luận vậy là đủ :m021: ko cần nhiều đâu trangex1. Tranh cãi chỉ khiến mất hòa khí lẫn nhau!
Tạm thơi hum nay sẽ dừng tranh luận vấn đề này ở đây! Ai cũng có chính kiến riêng và cũng có phần đúng phần sai!
tiếp thu và sữa đổi sẽ làm ta phát triển điều ấy là không xấu...
-------------------
Mod vào close topic dùm nhé! Dù sau cũng có 1 kết quả mang về rồi! Khi có thông tin gì mới thì mình sẽ tạo topic mới và chúng ta sẽ tiếp tục thảo luận!

:m020: bắt đầu mệt mỏi với dự án rồi đây :m099:

Nói 1 câu dù biết sẽ bị ném gạch ^^
Bài của chủ topic ngoài câu : VTV không biết thì không nên khẳng định nó như vậy là đúng
còn ngoài ra nội dung hoàn toàn ko thuyết phục 1 chút nào cả ^^
mình biết cậu nói đúng . nhưng mình khuyên cậu đừng có vừa đấm vừa xoa nhé . bao nhiêu topic cậu cũng lên tiếng .
mình không phải là gét cậu , nhưng cậu hãy nghĩ rằng . nếu không ai lên tiếng . 4rum này sẽ ra sao , một khi 4rum này đóng cửa thì anh em sẽ thế nào ?

TOPIC HOT:
There are currently 72 users browsing this thread =)) =)) =))
account_vietmaker,
boy9x_mmo,
choijonbi,
cuoibocai,
fujisan2000,
GP2012,
haidangmmo94,
hoangblackboy,
hungrau,
italkyou,
kenzjtk,
khuetinhdatviet,