Waiting for Answer Topic Server Bitcoin của lenhi426 có mùi huy động vốn rồi scam

Status
Not open for further replies.
Show bằng chứng chủ thớt đem tiền đi " đầu tư " việc khác đi :D. Nói như cậu ai nói chả dc. Lập luận ko bằng chứng chỉ là lời nói suông thui. Uh thì bài phân tích hay đó nhưng nó ếu có bằng chừng thì vứt sọt nhé . Ai cũng " ngi vấn " chứ chả ai hơn ai cả.
Rốt cục là cậu có ủng hộ chủ dịch vụ đang làm không ? Có hoặc không

dễ hiểu thôi

1 là huy động vốn ăn lãi 1 ít trong cái lãi thực chất người huy động vốn được hưởng , không cho biết mánh khóe làm ăn => lấy mác là cày BTC trên sever

2 thực là cày BTC trên sever gì đó nhưng ko phải qua A và trung gian B , C làm chia cho B , B trích hoa hồng cao cho A :D

3 vừa ấy vừa run với số vốn thấp , ko có khả năng chiến đấu nên kêu gọi 60$ / tháng / 5$ ngày với các bạn ( mánh làm ăn chịu )

4 cả 3 phương án trên nếu có ra sao BÙNG vậy là ok

các bạn theo dõi của 2 TOPIC nói về kiểu chơi dạng HỤI này , chủ bài ko đưa ra được những bằng chứng nào sắc đáng cho mem yên tâm về cái họ đầu tư và nhận tiền , thấy có post ảnh số dư tiền ATM gì gì đó .......
Có người bảo chơi thì ăn NGU thì chịu vậy thì ai chơi thì cứ chơi vậy thôi , dài dòng nhiều quá rồi bảo thế này thế kia cũng khó

1 cây làm chẳng lên non, ngàn cây chụm lại lên hòn núi cao ( lớp 1 đã đc học )
1 xu làm chẳng lên non, ngàn xu cộng lại là 10 đô la :p:p:p

Mình không thích bạn nhưng bây giờ mình đã biết là mình đã nhầm!
Sorry bạn vì số người thích mình chỉ có vài................. cô gái :D:D:D

Thời gian sẽ chứng minh tất cả, bao giờ scam rồi hãy rè phọt... :D
Giải tán đi kiếm tiền nào :)
Ai muốn giàu thì theo, ai sợ thì thôi, quá đơn giản :rolleyes:
Close topic :cool:

:)) ngồi nghe các thánh phán ác quá nên vào nói một vài câu cho vui.
Nhanh gọn lẹ vài câu thôi.
Đào bitcoin cần thuật toán và ai tìm ra được thuật toán mới thì sẽ đào được nhiều bitcoin.
Còn các bạn bảo sao cấu hình kém mà lại đào được à ?
Vì các bạn sử dụng các thuật toán được share tràn lan trên mạng, đợi họ share ra thì nó đâu còn gì là mới. Đương nhiên nó không kiếm được rồi.
Vậy tại sao lại có các nhà cung cấp các Card và USB, Minner, Pool bán với giá siêu lớn. Vì sao ?
Vì thực ra trong các thiết bị họ bán ra đều chứa các thuật toán mới họ tìm ra, và tất nhiên bên ngoài danh nghĩa họ bán thiết bị này nhưng nó là bán thuật toán mà họ đã cài vào đó.
Tiền từ cá nhân sent cho các bạn là vì sao ?
Số tiền đào tìm được từ thuật toán đào sẽ chuyển thẳng vào số BIT của bạn chủ servers và API trong tài khoản BIT của bạn chủ này sẽ pay theo phần trăm các cá nhân tham gia vào thuật toán này ( các khách hàng mua )
Còn đừng ai hỏi thuật toán là gì mà không nói được, hay dấu không cho vào servers.
Có ai mang miếng cơm của bạn ra cho người ta ăn không ăn rồi, rồi lại share tràn lan, nó lại thành cũ và nó lại không đào được bit rồi.

Vì các bạn sử dụng các thuật toán được share tràn lan trên mạng, đợi họ share ra thì nó đâu còn gì là mới. Đương nhiên nó không kiếm được rồi.
Vậy tại sao lại có các nhà cung cấp các Card và USB, Minner, Pool bán với giá siêu lớn. Vì sao ?

Bạn càng nói càng thể hiện sự lẩm cẩm và nhẫm lẫn cao độ. Chả có thuật toán nào tìm block bitcoin " nhanh " cả. Bạn phải hiểu là Sha256 là one way encryption ( mẫ hóa một chiều ). Thuật toán tìm bitcoin có thể hiểu nhanh theo các bước sau đây:
a) Thu nhập các transaction qua p2p network.
b) Tìm hash của các transactions từ a bằng một function gọi là loop Hash() với một random number
c) Nếu hash() mà > lớn hơn difficulty ( độ khó ) là bạn đào trúng mỏ bitcoin rồi đó, còn ko thì cứ repeat loop với random number khác.
Nó giống như đánh xổ số, computing power càng lớn các dễ đào trúng.

Các nhà cung cấp phần cứng đào bitcoin khủng, tôi ví dụ như chip ASIC đi, thật ra chả có thuật toán mẹ gì đặc biệt mà phải giấu, ai cũng biết cả. Nó chẳng qua chỉ là optimization ( tối ưu hóa ) hơn vì phần cứng được thiết kế riêng cho hash Sha256. ASIC hash được thêm một double sha256 ở mỗi clock cycle mà tốn ít tài nguyên hơn nhiều so với CPU.

Nói chung đào bitcoin nhanh hay không chủ yếu là do PHẦN CỨNG. Các ông đừng có chém là thuật toán mới này thuật toán nọ cho newbie hiểu nhầm. Đào bitcoin bằng thuật toán gì thì cũng là đi Brute Force hash hết ( thử nghiệm bao h trúng thì thôi ).

Số tiền đào tìm được từ thuật toán đào sẽ chuyển thẳng vào số BIT của bạn chủ servers và API trong tài khoản BIT của bạn chủ này sẽ pay theo phần trăm các cá nhân tham gia vào thuật toán này ( các khách hàng mua )

Vậy bạn nhận định là chung pool à chứ ko phải solo? Ừ thì chủ server nhận tiền từ pool, tức là cũng chả có bí mật gì cả làm sao phải giấu giếm. Ông nghĩ các pool là toàn private hả ? Đào bitcoin người ta muốn càng chung người vô pool đông ko được lại còn giấu nguồn pool đi. Mà giao dịch từ pool gửi tiền cho chủ server đâu ? Trace nguồn thì nhất quyết phải vẫn ra gốc tiền là từ reward kể cả tiền của pool cũng vậy.

Có ai mang miếng cơm của bạn ra cho người ta ăn không ăn rồi, rồi lại share tràn lan, nó lại thành cũ và nó lại không đào được bit rồi.

Lại chiêu bài nói cũ. Giờ tôi đang cần huy động tiền chơi chứng khoán đây, có công ty này giá cổ phiếu sắp tăng 1000%. Mọi người gom tiền vô với tôi đi, còn cổ phiếu công ty là gì tôi không nói được, nó liên quan tới miếng cơm manh áo của tôi. Bí mật mà, ai lại share. Chỉ cần biết là đưa tiền cho tôi sẽ được 200% / tháng.

Các vụ như Huyền Như hay Bernard Madoff như vậy đó, thấy lãi người ta kinh doanh làm ra cao quá, mà đầu tư vô vẫn nhận tiền đều trong một thời gian. Sau cùng hóa ra người ta cũng chả phải " thiên tài " kinh doanh hay nắm giữ bí mật gì cả, ko có thêm tiền thì vỡ nợ thôi, có làm gì ra tiền đâu, toàn người sau trả người trước.

Last edited:
những ng dám đem 60$ đầu tư thiết nghỉ cũng k phải newbie nữa rồi nên cứ mặc đi.có gan làm giàu có gan chịu đau mà . :))
vẫn trả đều đặn mà.khi nào scam rồi về nằm ôm đầu suy nghỉ.nói qua nói lại chi cho mệt.
thấy toppic hot nên làm vài lời chứ k phải spam nhé .hí hí :D:D:D

Eò ! các bác chém thế cũng chưa có kết quả nữa ak !
Thớt làm ăn đành hoàng ,ko scam làm ăn lâu dài ở đây thì đóng bảo hiểm lớn , cho info thì cho a e tin tưởng nếu có vấn đề scam j đó bqt chịu trách nhiệm vì đã đảm bảo cho cậu làm ăn trên 4rum , mà bqt close topic nghĩa là ko đồng ý cho ông nhile làm ăn roài .
Vấn đề cậu lenhi cày cái j đó ko biết , miễn là ai mua vps của cậu hàng ngày send tiền đầy đủ là được roài .

những ng dám đem 60$ đầu tư thiết nghỉ cũng k phải newbie nữa rồi nên cứ mặc đi.có gan làm giàu có gan chịu đau mà . :))
vẫn trả đều đặn mà.khi nào scam rồi về nằm ôm đầu suy nghỉ.nói qua nói lại chi cho mệt.
thấy toppic hot nên làm vài lời chứ k phải spam nhé .hí hí :D:D:D
Mấy ông đó dư tiền mà, liều ăn nhiều thím ơi, chứ newbie như em lấy đâu ra 60$ mà liều :oops:

Vấn đề là chủ dịch vụ chỉ là resell thôi dự là 60$ đc ăn 30$ cũng là siêu lợi nhuận . Người thực sự giật dây là Nhau và mienphitenmienquocte . Các Anh luôn trong bóng tối quan sát và tôi chắc chắn rằng bạn đang xem topic này.

Cứ xem là "một vụ làm ăn liều lĩnh đi" ai dư tiền cứ đưa cho chủ server cày. Tháng đầu lãi thì lấy lãi đó cho tháng sau. Lấy lại vốn. Nếu lỡ (...Chúng mình 2 đứa xa nhau ...:D) Thì coi như một lần lầm lỡ 9 lần sẽ nên :D Niewbie mới vào là con "đại gia" thì cứ chơi ko sao. Newbie mới vào lò con "nhà nghèo" không nên theo Ai level cao hơn chắc chắn họ cân nhắc rồi nền ko phải bàn. Như tui cả 3 level trên :D:rolleyes:

Chốt lại một câu " hãy đóng BH 1 tỷ VND và tôi sẽ là người ủng hộ sử dụng dịch vụ 500tr VND để rồi tháng sau tôi có 1,5 tỷ . nghe mà sướng quá nhỉ. Rồi ta lại đầu tư tiếp 1,5 tỷ , cộng vay mượn thêm là 2 tỷ, tháng sau nữa ta đc 6 tỷ ôi móa ơi , ta chơi tất tay. Bán đất , bán nhà, cầm cố , vay mượn ngân hàng , AE, họ hàng, nợ lãi. 7-8 tỷ. Nhưng mà lần này thì A ý off rồi . Mời các bạn nghe bài hát con số 0 và nhạc chế trong tù nhé.

Nói dài nói dai thì cũng thế, chốt lại 1 câu: @lenhi426 không scam mà chỉ là lách luật khi dùng mác có bảo hiểm để làm 1 việc không đúng với công việc bạn ấy đóng bảo hiểm ( tạm thời gọi là huy động vốn), do đó @Shin và @OnlyC vào xem xét lập topic thông báo trả lại $ và thu hồi lại cái mác bảo hiểm đó (trong thời hạn 7 ngày ai có ân oán thì giải quyết gấp với lenhi426) sau đó thì chấm hết, ai tin tưởng thì cứ hợp tác với lenhi426. Chứ tranh cãi hoài chẳng ra kết quả. Mình close topic nhé.
p/s: @legialoc vào đóng hộ topic dùm :D:D:D

Anh em Paid To Click ai có blance trên 60 rút hết đi. Dọn dẹp ô tô ra xọt ra . Đầu tư cho dịch vụ này ngon ăn hơn :D Ngồi lái ô tô mỗi ngày cũng mệt. :D

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,469
173,646
Latest member
varunsharma333

Most viewed of week

Most discussed of week