Waiting for Answer Văng tục, xúc phạm, vu khống member - Username: sockscheap

Status
Not open for further replies.
Theo luật thì văng tục chỉ có hiệu lự trog 4rum thôi, kiểu này chưa xong vụ scam thêm vụ này cgo xôm. Đóng bảo hiêm 10,000,000 mà cũng nhiều scandal nhì

Ko có lửa sao có khói nhỉ, chẳng lẽ tự nhiên sockcheap cãi lộn từ tối wa tới giờ chỉ để cho vui :eek::eek::eek:

Topic này tạm thời close. Tình hình hiện tại là giải quyết vấn đề trắng đen giữa 2 người. Còn về vấn đề sockscheap có những lời lẽ không tốt thì mọi người cũng đã thấy và bản thân sockscheap cũng đã nhìn nhận lại cái sai của mình nên sau khi vụ việc được giải quyết xong trường hợp này của sockscheap BQT sẽ xử lý về vấn đề này của sockscheap. Thân

Như đã nói phía trên thì vụ việc xong topic này sẽ giải quyết! Theo tình hình hiện tại thì chắc vụ việc đã được giải quyết ổn thỏa bác @vietpridez chắc cũng không còn kiện cáo gì nữa nhỉ? Theo như mình thấy thì cả 2 đều trong lúc nóng giận nên xảy ra tranh chấp vì thế @sockscheap đã có những lời lẽ không tốt.

Chiếu theo Rule thì có lẽ mình sẽ xử lý ở mức độ cảnh cáo xem như đây là bài học cho bạn lần sau nhớ suy nghĩ kĩ những lời trước khi nói để tránh những đều đáng tiếc xảy ra!

Code:
Các bài viết phạm Rules:

Lần 1: Delete Topic/Post và người Post/chủ Topic sẽ nhận được 1 cảnh cáo từ BQT
	Lần 3: Delete Topic/Post và BANNED 3 ngày
	Lần 3: Delete Topic/Post và BANNED 1 tuần
	Lần 4: Delete Topic/Post và BANNED 1 tháng
	Lần 5: Delete Topic/Post và BANNED Forever

Như đã nói phía trên thì vụ việc xong topic này sẽ giải quyết! Theo tình hình hiện tại thì chắc vụ việc đã được giải quyết ổn thỏa bác @vietpridez chắc cũng không còn kiện cáo gì nữa nhỉ? Theo như mình thấy thì cả 2 đều trong lúc nóng giận nên xảy ra tranh chấp vì thế @sockscheap đã có những lời lẽ không tốt.

Chiếu theo Rule thì có lẽ mình sẽ xử lý ở mức độ cảnh cáo xem như đây là bài học cho bạn lần sau nhớ suy nghĩ kĩ những lời trước khi nói để tránh những đều đáng tiếc xảy ra!

Code:
Các bài viết phạm Rules:

Lần 1: Delete Topic/Post và người Post/chủ Topic sẽ nhận được 1 cảnh cáo từ BQT
Lần 3: Delete Topic/Post và BANNED 3 ngày
Lần 3: Delete Topic/Post và BANNED 1 tuần
Lần 4: Delete Topic/Post và BANNED 1 tháng
Lần 5: Delete Topic/Post và BANNED Forever

Cám ơn bác binh6699 xử làm gương cho mọi người cũng như anh em khác trong gia đình MMO để biết rằng không phải cứ giận dự là chửi nhau tung tóe trên Forum là được!

Hình như có cậu nào bảo cậu Vietpridez này mươi ngày nữa ko scam sẽ đồng ý chịu banned nick nữa thì phải....
Chắc anh hùng bàn phím rồi.
Tớ đây :D

Chả phải banned cái gì cả! Banned tội vu khống là đủ tội chết rồi! Nhờ Mod close để mình xử lý cài vụ vu khống cái luôn ạ!
Tao ko định report mày nữa nhưng chính mày gây chiến tiếp đấy nhé

Tớ đây :D

Tao ko định report mày nữa nhưng chính mày gây chiến tiếp đấy nhé

thích thì lên luôn..! và phải chăng bạn là sockscheap hay sao có tật giật mình thế :)) =))

@binh6699 chửi 1 lần là cảnh cáo chửi nhiều lần là ra đảo chứ cảnh cáo gì. sockcheap chửi nhiều lần rồi và cũng chưa có thái độ nhận lỗi hoặc xin bỏ qua.

Và forum giờ ko phải là lúc mới lập nên cái vấn đề cảnh cáo nó ko còn phù hợp. Vi phạm là xử lý luôn chứ cảnh cáo gì nữa hả Bình :D

thích thì lên luôn..! và phải chăng bạn là sockscheap hay sao có tật giật mình thế :)) =))
Mày hình như đang cố tình gây chiến nữa đó nhé sockscheap là sockscheap, thaikhanghn là thái thaikhanghn chẳng liên quan gì với nhau cả, mày đang vu khống tao nữa đấy, giờ thế này nhờ mod check ip or ra ngoài đời kiểm tra luôn nếu tao và thaikhanghn tao cho mày 10 triêu, còn nếu không phải thì mày đưa tao 10 triệu dám chơi không

Còn vấn đề xử lí chửi bới thì ok nhưng vietpridez cũng có chửi tui nếu banned 2 thằng luôn, nếu cần bằng chứng thì tôi sẽ show thêm
Xem lại móc time đi thằng kia, là sẽ tự hiểu ai report trước
@binh6699 chửi 1 lần là cảnh cáo chửi nhiều lần là ra đảo chứ cảnh cáo gì. sockcheap chửi nhiều lần rồi và cũng chưa có thái độ nhận lỗi hoặc xin bỏ qua.

Và forum giờ ko phải là lúc mới lập nên cái vấn đề cảnh cáo nó ko còn phù hợp. Vi phạm là xử lý luôn chứ cảnh cáo gì nữa hả Bình :D
Cái thằng trial mod con nít kia, mày nghĩ lên mod là dạy đời người khác à, nếu mày bị scam tao nghĩ mày còn chửi nhiều hơn cả tao ngồi đó mà nó dốc thế làm cái gì, với vietpridez cũng chửi tao nếu banned thì banned cả 2 thằng thì mới hợp lí tao cũng không nói làm cái gì, mà box này không phải là phận sự quản lí của mày nữa nên đừng nói nhiều làm gì, còn về thái độ xin lỗi thì tao đã xin lỗi bên topic kia rồi, mắt mày chắc bị mù rồi à
An tâm.Nó nói được nhưng ko làm đc đâu cậu! :D
Mày cứ đợi xem vấn đề chỉ là time thui đảm bảo sẽ scam :D, lúc đó mày đừng đòi tiền bảo hiểm nhé

1 là chửi mình, mình report luôn trong này nha binh6699.
2 là sockcheap nói bị scam nhưng thực tế là chưa có proof chứng minh đc điều đó, còn việc 2 bên thỏa thuận giải quyết là để cho việc giải quyết êm xuôi
3 là cậu ko kinh doanh, buôn bán , dịch vụ nên cậu có thái độ muốn chết chung với kẻ thù của mình đúng ko?

@binh6699 : Với thái độ chửi tất cả mọi người này , cậu xử lý mạnh tay vào chút nhé :D

box ai thì người đó quản lý và chịu trách nhiệm , cần gì cứ phải chọt wa chọt lại , còn vấn để chửi tục banned thì mod note lại đợi giải quyết xong vụ report scam rồi hãy tiến hành banned theo rules vì trong thời gian tranh chấp ko nên banned bên nào , có thể kéo dài thởi gian cho scammer ?

2 là sockcheap nói bị scam nhưng thực tế là chưa có proof chứng minh đc điều đó, còn việc 2 bên thỏa thuận giải quyết là để cho việc giải quyết êm xuôi
3 là cậu ko kinh doanh, buôn bán , dịch vụ nên cậu có thái độ muốn chết chung với kẻ thù của mình đúng ko?
Mod thì làm sao để cho người khác nể nhưng đây ông chưa xem xét kĩ đã mở miệng ra là muốn banned nick tui liệu ông xứng đáng làm mod hay không thì ông tự hiểu đi nhé

Tội nào ra tội đấy, ko phải cứ mình đúng, người khác sai (ví dụ) mà được quyền chửi người ta

Mày hình như đang cố tình gây chiến nữa đó nhé sockscheap là sockscheap, thaikhanghn là thái thaikhanghn chẳng liên quan gì với nhau cả, mày đang vu khống tao nữa đấy, giờ thế này nhờ mod check ip or ra ngoài đời kiểm tra luôn nếu tao và thaikhanghn tao cho mày 10 triêu, còn nếu không phải thì mày đưa tao 10 triệu dám chơi không

Còn vấn đề xử lí chửi bới thì ok nhưng vietpridez cũng có chửi tui nếu banned 2 thằng luôn, nếu cần bằng chứng thì tôi sẽ show thêm

Xem lại móc time đi thằng kia, là sẽ tự hiểu ai report trước

Cái thằng trial mod con nít kia, mày nghĩ lên mod là dạy đời người khác à, nếu mày bị scam tao nghĩ mày còn chửi nhiều hơn cả tao ngồi đó mà nó dốc thế làm cái gì, với vietpridez cũng chửi tao nếu banned thì banned cả 2 thằng thì mới hợp lí tao cũng không nói làm cái gì, mà box này không phải là phận sự quản lí của mày nữa nên đừng nói nhiều làm gì, còn về thái độ xin lỗi thì tao đã xin lỗi bên topic kia rồi, mắt mày chắc bị mù rồi à

Mày cứ đợi xem vấn đề chỉ là time thui đảm bảo sẽ scam :D, lúc đó mày đừng đòi tiền bảo hiểm nhé

vote banned ngay và luôn!!! :D

@binh6699 : Với thái độ chửi tất cả mọi người này , cậu xử lý mạnh tay vào chút nhé :D
Mình nghĩ bạn là trial mod không nên có những lời lẽ gây war và khiêu khích người khác. Không hay một chút nào. Đúng là @sockscheap theo rules đáng bị xử lý banned cảnh cáo vài ngày nhưng như thế thì @vietpridez cũng phải chịu hình phạt tương tự vì 2 bên lúc đâu văng tục như nhau. Còn bạn không cần thiết phải đâm bị thóc chọc bị gạo. MOD quả lý sẽ theo rules xử lý cho hợp tình hợp lý thôi.

Mod thì làm sao để cho người khác nể nhưng đây ông chưa xem xét kĩ đã mở miệng ra là muốn banned nick tui liệu ông xứng đáng làm mod hay không thì ông tự hiểu đi nhé
trước 1or0 chửi thề ăn banned luôn chưa kịp chăn chối :D

còn vụ này của bác k biết thế nào, tới giờ bác còn comment được chắc mod cũng ưu ái lắm rồi:D

p/s: bác rủ mod đi nhậu đi :cool:

box ai thì người đó quản lý và chịu trách nhiệm , cần gì cứ phải chọt wa chọt lại , còn vấn để chửi tục banned thì mod note lại đợi giải quyết xong vụ report scam rồi hãy tiến hành banned theo rules vì trong thời gian tranh chấp ko nên banned bên nào , có thể kéo dài thởi gian cho scammer ?
đúng là box ai người đó quản lý và chịu trách nhiệm nên là các mod khác chỉ góp ý hoặc nói lên ý kiến thôi bạn, còn nếu muốn mình cũng có thể ban đc vì lí do chửi nhau (3 ->7 ngày) của sockcheap . Vấn đề giải quyết vụ scam thì đã giải quyết xong bên topic kia (binh6699 đã closed) , còn topic này là report vấn đề thái độ của sockscheap.

Forum cần những con người biết kiềm chế chứ ko phải những con người luôn nóng tính và hơi 1 tí là dùng từ ngữ ko hay khích bác lẫn nhau, nếu ko xử lý ngay sẽ tạo tiền đề cho những mem khác làm theo, mục đích adm tạo rule cấm cãi chửi nhau là để forum trở lên ôn hòa và có học thức hơn mà :)

Sang box khác tmod như mình cũng chỉ như là mem thôi :) Mình nói lên ý kiến của mình để mod box đó tham khảo . Nói thật với thái độ của sockscheap thì chưa ra đảo 1 lần vì cãi chửi nhau thì chắc cậu ấy chưa thay đổi đc tính nóng nảy của mình :) Mình chỉ nói lên ý kiến của mình , ko hề có gì quá đáng hay vô lý mà cũng bị chửi kìa :D
(mình thì còn dễ tính đấy, gặp phải lastmonitor thì ra đảo vì xúc phạm BQT nhé - đùa tí :D )

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,469
173,645
Latest member
Reho

Most viewed of week

Most discussed of week