Việt Nam chả bao giờ phát triển nổi nếu cứ "kém hiểu biết" ntn

Status
Not open for further replies.
đơn giản ở việt nam cheater quá nhiều, trong nghề mmo này cũng có nhiều site chặn ip việt nam thì cũng tự hiểu thôi

bạn đang bảo vệ đa cấp mà. đáng lẽ bạn phại tự hào và khẳng đinh : Tôi là đa cấp nhưng tôi là ngươi tốt.

và bạn việc gì phải trốn tránh việc có phải đa cấp hay không. với bạn nó là 1 điều tốt mà.

với xã hội nó thiệt đáng ghê tởm. bạn phải bảo vệ cho cái thứ đang đi ngược lại xã hội mới đúng chứ

Nói thật bạn đề cập đến và tâng nó lên đã là không nên rồi. Còn về đa cấp thực sự nó không xấu. Chỉ có người áp dụng nó xấu hay không mà thôi.
Mình nói ra để bạn hiểu những gì bạn nói ở trên áp dụng thực tế hầu như sai lệch hết. Bởi vì đa cấp ở nước mình nói thẳng ra là người xấu nhiều hơn việc tốt.
Điều đó dẫn đến một điều đơn giản. >>Đa cấp là xấu.
Bạn hiểu vì sao không? Bởi vì nếu như nghe đồn đa cấp tốt như cách đây vài năm. Thì ở những vùng quê và những người sinh viên mới lên TP có biết bao nhiêu người sạt nghiệp, bỏ học, nợ nần vì đa cấp. Bởi họ không hiểu biết. Bị người lợi dụng lừa đảo này nọ. Khiến họ mất tất cả. Nguyên nhân vì đâu? Vì nghe đồn là đa cấp tốt như bạn PR ở trên đó.
Vậy nên vì muốn tốt cho mọi người. Muốn mọi người không gặp rủi ro nhiều. Nhất là những bạn sinh viên chân ướt chân ráo vào TP học hành lập nghiệp. Thì ai ai có hiểu biết và có ý tốt đều khuyên họ tránh xa đa cấp ra. Và khuyên như thế nào để đạt hiệu quả cao nhất. Chỉ có duy nhất 1 cách đó là khẳng định đa cấp là xấu.
Giờ bạn hiểu ý mình muốn nói là gì chưa? Khi đề cập đến những vấn đề này bạn suy nghĩ cho tất cả mọi người giùm. Đừng chỉ nghĩ cho những người như mình bạn. Có thể bạn muốn giúp đỡ mọi người. Nhưng sự thật bạn đang làm cho một số người mất hết tất cả đó.

bạn biết vì sao có những con người thất bại ko?
là những con người k biết lượng sức của mình đó.
SV ms ra trường ko có kinh nghiệm bán hàng => lao đi làm đa cấp => thấy ngu rồi, ko có kinh nghiệm bán hàng sao mà ăn lại người ta
Nông dân làm đa cấp ???
2 thành phần này đều bị lừa. OK vì họ cảtin và bon lừa đảo.

Còn mình ko đi lừa ai nhé, đầu tư khác đa cấp bán hàng nhé.
Các bạn phán như đúng rồi

vâng bác không phải đa cấp, chỉ là không đơn cấp thôi :D
nhìn mặt bác giống mấy thằng giết người đồng tính vãi :D
bạn đang bảo vệ đa cấp mà. đáng lẽ bạn phại tự hào và khẳng đinh : Tôi là đa cấp nhưng tôi là ngươi tốt.

và bạn việc gì phải trốn tránh việc có phải đa cấp hay không. với bạn nó là 1 điều tốt mà.

với xã hội nó thiệt đáng ghê tởm. bạn phải bảo vệ cho cái thứ đang đi ngược lại xã hội mới đúng chứ
Tôi bảo vệ "Đa cấp" bởi vì nó ko xấu
Tôi ko bảo vệ những kẻ lừa đảo OK.

câu ref là đa cấp,,,, + site scam thì thằng câu ref cũng là đồng phạm rồi... nói chung lừa đảo hết...

chúc bạn may mắn với việc đi ngược lại xã hội nhé. ở Việt Nam đa cấp gắn liền với lừa đảo và chả ai quan tâm tới thứ đa câp ko xấu( mà hiếm hoi lắm mới tìm ra 1 người) đâu.

Last edited:
câu ref là đa cấp,,,, + site scam thì thằng câu ref cũng là đồng phạm rồi... nói chung lừa đảo hết...
thánh phán là đây...
có site ngon, rủ mọi người chơi thì kêu lừa đảo + đao cấp. đến lúc người ta ăn sạch rồi lại hỏi tại sao "NGU"

thánh phán là đây...
có site ngon, rủ mọi người chơi thì kêu lừa đảo + đao cấp. đến lúc người ta ăn sạch rồi lại hỏi tại sao "NGU"
từ giờ chú gặp a phải gọi a là thánh nhé.... làm phật ý thánh, thánh vật cho chết à...

Bác ơi, bác đóng bảo hiểm đi, nếu ref bị lừa thì lấy tiền bao hiểm bác trả lại, vậy quá ok rồi, bác bảo vệ được lý tưởng của bác, mọi người cũng an tâm. :D :D :D

Bác ơi, bác đóng bảo hiểm đi, nếu ref bị lừa thì lấy tiền bao hiểm bác trả lại, vậy quá ok rồi, bác bảo vệ được lý tưởng của bác, mọi người cũng an tâm. :D :D :D
tÔI KÊU GỌI NHÀ ĐẦU TƯ, CHỨ CÓ KINH DOANH GÌ ĐÂU.
CŨNG GIỐNG NHƯ TUYỂN R REF THÔI.

MÀ MÌNH
CLOSE topic

Mình thỀ sau này có miếng gì ăn thì ăn 1 mình, bởi vì chia sẻ cho người ta lại bị bảo là "Bỏ độc" vào đồ ăn thì lại mang tiếng.

MÀ MÌNH
CLOSE topic

Mình thỀ sau này có miếng gì ăn thì ăn 1 mình, bởi vì chia sẻ cho người ta lại bị bảo là "Bỏ độc" vào đồ ăn thì lại mang tiếng.
bác ơi em nhớ là chỉ có Ji sút mới chia miếng ăn cho dân chúng, Không lẽ bác là......:eek::eek::eek:
Sau này bác giàu nhớ chia em tiền xài với nhé, Ji sút 2 :D

Đủ gạch xây nhà chưa, đa cấp không xấu vậy những người làm đa cấp hay chứng minh cho mọi người nó không xấu đi? Chồng mất vợ, bố mẹ mất con, gia đình tan nát vì tin theo lời mấy người bán hàng mà không phải làm gì cả.

Đa cấp ko lừa đảo. Nhưng đa số các công ty đa cấp ở VN đc biết đến thì đều là lừa đảo....

MÀ MÌNH
CLOSE topic

ĐÃ AI ĐƯỢC CẬU SHARE CÁI GÌ MÀ LÀMCHO HỌ GIÀU CÓ, CÓ CÔNG ĂN VIỆC LÀM ỔN ĐỊNH KHÔNG MÀ BẢO SAU NÀY KHÔNG SHARE ???

thánh phán là đây...
Ngon cái gì m thử nói 1,2 người trong mmo mà theo m đầu tư vào onecoin mà kiếm đc lời xem nào tag vào đây đâu Admin theo m chơi onecoin ra lời à hay Mod hay BQT nào theo m tag vào đây để hỏi xem nào hay toàn là cái tên m tự nghĩ ra .Bực cả mình nóng cả máu

Last edited:
tội nghiệp thằng nhỏ.... mấy bác nhẹ tay dùm em... nó bỏ đi khỏi forum thì mất đi nhân tài đó

MÀ MÌNH
CLOSE topic

có gắng lên, muốn thay đổi quan điểm phải vững vàng tâm lý. :D

đừng có bỏ cuộc không là đa cấp bị xã hội hiểu lầm là thứ cặn bã đó. :rolleyes:

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,460
173,627
Latest member
chaulavabo