SCAM VIP Investing - Vip-Investing.Com

Status
Not open for further replies.
các cậu lắm vẹo quá. đứng ngoài mà thấy bựa . góp ý mấy câu thôi :

@ các bạn bán than : kêu ca thì đc cái nỗi gì, đã bị scam thì coi như là 1 kinh nghiệm để rút ra lần sau mà nhớ ( tôi chơi hyip hơn 3 năm rồi, bị scam ko it nhưng ko khi nào kêu ca 1 lời ) . Bản chất của hyip là scam rồi, vì vậy đã quyết định đầu tư vào hyip thì phải chấp nhận mạo hiểm.

HYIP của người ta là vẫn trả đàng hoàng, vẫn ăn được mấy ngày đầu, thậm chí là mấy chục ngày hơn...
CÒn cái thằng này MỚI LẬP RA LÀ SCAM RỒI. Chẳng khác nào LỪA ĐẢO TRẮNG TRỢN!!
Scam mà topic còn nhơn nhỡn trên talkgold là do monitors dung túng bao che (mấy monitor đã bị nó mua chuộc).
Phải tẩy chai và ban forever mấy thành phần như vậy để làm trong sạch HYIP và Monitor phần nào!

Nó đang nói tôi vơi ông là công cụ mua chuộc ref này. ở đấy mà phởn.
ăn nói đoàng hoàng nhé .ai là công cụ ở đây.? ta chơi hyip bao lâu rồi ở đây có nhiều người biết.
lúc ta mất tiền ta có kêu ai đâu.
Là ai giới thiệu ta cũng chơi từ monitor như hyipnew hay sk ,vn.list4 ... đến ko phải hyip như huy_b1p_1012, daquybaoloc

Vì thế đừng có nói năng mất dậy thế.
mà nói toẹt luôn hồi xưa mày bên ekt tao theo rè mày tạch mấy site cũng mất vài chục $ tao than j đâu. liệu mày có nhớ tao là ai
ờ cứ kệ đi kịch hay còn ở phía trước :)

---------- Post added at 07:37 PM ---------- Previous post was at 07:35 PM ----------

HYIP của người ta là vẫn trả đàng hoàng, vẫn ăn được mấy ngày đầu, thậm chí là mấy chục ngày hơn...
Scam mà topic còn nhơn nhỡn trên talkgold là do monitors dung túng bao che (mấy monitor đã bị nó mua chuộc).
Phải tẩy chai và ban forever mấy thành phần như vậy để làm trong sạch HYIP và Monitor phần nào!
thế t hỏi c 1 câu là hàng ngày có biết bao site như thế ra và c có chăc admin toàn là người việt ko :)

Thằng này càng nói càng thấy ngu. Thằng admin nó muốn scam lúc nào là việc của nó, mày ngu thì mày invest vào còn kêu cái nỗi gì.HYIP là scam. Mà hình như mỗi site mày dep max là 20 thì phải.

Thằng ku fbi, mày clone nick ko bit nhục ah?
Tụi bây chắc mỗi lần làm 1 site HYIP là scam vài ngàn $ trở lên chứ ko ít!

Đời có NHÂN QUẢ của nó!
Giờ ăn trên đồng tiền xương máu của người khác.
Sau này tụi bây sẽ lãnh hậu quả ập lên đầu mà ko tài nào tránh khỏi.

Thằng ku fbi, mày clone nick ko bit nhục ah?
Tụi bây chắc mỗi lần làm 1 site HYIP là scam vài ngàn $ trở lên chứ ko ít!

Đời có NHÂN QUẢ của nó!
Giờ ăn trên đồng tiền xương máu của người khác.
Sau này tụi bây sẽ lãnh hậu quả ập lên đầu mà ko tài nào tránh khỏi.

Thế cái loại nhà mày, mày dep vào hyip thì mày ăn trên của ai hả thằng ngu? mà clone nick thì làm sao?

hơm 10 tiếng không vào mà hot ghê, đọc hết xem có gì mới nào.

- Thứ 1 : không phải cứ hyip là scam, và không phải bọn này dep và hyip là ăn trên của ai ? hyip có thể dùng để huy động vốn vào bất động sản, forex, chứng khoán ... Tiền bỏ vào cũng là tiền mồ hôi mới có !
- Còn clone nick thì làm sao ? cái đấy mọi ng` tự biết ! nếu không có gì khuất tất, không có gì che dấu, vậy việc gì phải clone nick ?

sau khi đọc topic này đề nghị MOD:
1.xem xét IP của fbi1 ( thành viên đăng kí ngay ngày hôm nay lại biết rõ như vậy, 100% là clone nick)
2. với các site chưa rõ đã scam hay chưa nên thêm rule warning!

Chào mọi người, mình ghé qua topic thấy hot quá nên đọc một lèo hết tới 13 trang. Hix, thực sự thấy mọi người từ chỗ bình tĩnh rồi giờ cứ nhao nhao cả lên mà thấy buồn quá. Giờ xã hội hiện đại rồi, cái gì nói cũng phải cần chứng cứ xác đáng, đâu như hồi xưa, chưa gì giang hồ đã dậy sóng.

Theo mình, mình rất cảm thông với các investor đã bị scam. Kể cũng bực mình và dễ mất bình tĩnh thật. Nhưng mà dẫu sao nó cũng là quyết định của mình. Trước khi dep thì ai chả xác định là scam là hết. Ngay cả các monitor, thực sự cũng rất muốn giới thiệu các investor của mình các site đẹp nhưng nhiều khi cũng nhầm, vì nó phụ thuộc vào admin Hyip mà. Lúc đó cũng mong các investor thông cảm cho monitor.

Còn về phần SK. Nói thật là mình ko biết SK là ai, nhưng cũng có chat và đã exchange money mấy lần với cậu í nên mình cũng hiểu chút ít về monitor này. Theo chủ quan của mình thì SK là người tốt và đứng đắn ( rất tốt thì đúng hơn). Lần nào mình nhờ vả cũng giúp đỡ nhiệt tình, ko tính toán gì. Mà lần nào cũng ko để cho mình thiệt. Mình cũng được biết SK chuyên viết code web, và cũng được nhiều admin nhờ vả dựng site HYIP. Dĩ nhiên có site tốt, có site scam, nhưng nó là chuyện khác, do admin chứ ko liên quan gì tới SK. Proof của lastmonitor ở trên mình thấy cũng ko liên quan gì lắm để quy kết rằng SK là admin site. Chỉ là phỏng đoán. Để lập site HYIP với SK dễ như trở bàn tay, nhưng nhiều lần mình hỏi, cậu í đều bảo là không thích.

Đấy là một số nhận xét của mình. Còn về việc SK có phải admin hay ko thì rõ ràng chưa có bằng chứng cụ thể. Chỉ thấy các bạn trên diễn đàn chỉ trích cậu ấy, tát nước theo mưa chứ chưa có cái gì cụ thể cả. Làm việc với nhau online thế này thì uy tín là cực kì quan trọng. Chỉ mong mọi người bình tĩnh cùng nhau giải quyết, đừng để cho người tốt bị chịu tiếng oan như thế.

@hyipro: nó chỉ tốt với cậu thôi, và bạn bè làm ăn với nó. Nhưng xem cái cách nó Móc túi investor thế nào!!!
Giống như thằng Luyện, đứa được bà con lối xóm cho là "Thấy tiền rơi còn không nhặt" -> Xem nó đã làm j với gia đình tiệm vàng!!!!!!
Không cần thêm bằng chứng j nữa. Chỉ cần xem cách nó trả lời các câu hỏi của lastmonitor một cách ấp úng là đủ biết nó là admin site vip-investing hoặc là có tham gia trong vụ lừa đảo của vip-investing! Tay nó chắc chắn có nhúng chàm!!

Túm lại ĐÂY LÀ VỤ LỪA ĐẢO TINH VI thông qua HYIP! Một hình thức lừa đảo mới đánh vào các nhà đầu tư có vốn nhàn rỗi!
Đề nghị mod ban forever thằng SK Monitor này và chờ lastmonitor post nốt lên đây mấy thằng còn lại..

Nếu mod không ban thì cũng tùy anh mod thôi, nhưng sau này uy tín của SK = 0. Anh em phải cẩn thận với thằng này về sau...

Ku này nói hay phết. bắt tay phát:binhsua10: thôi đi ngủ :sleepmai hóng tiếp

topic có vẻ nóng nhỉ, các sếp sắp có việc làm để hạ hồi phân giải

@hyipro: nó chỉ tốt với cậu thôi, và bạn bè làm ăn với nó. Nhưng xem cái cách nó Móc túi investor thế nào!!!
Giống như thằng Luyện, đứa được bà con lối xóm cho là "Thấy tiền rơi còn không nhặt" -> Xem nó đã làm j với gia đình tiệm vàng!!!!!!
Không cần thêm bằng chứng j nữa. Chỉ cần xem cách nó trả lời các câu hỏi của lastmonitor một cách ấp úng là đủ biết nó là admin site vip-investing hoặc là có tham gia trong vụ lừa đảo của vip-investing! Tay nó chắc chắn có nhúng chàm!!

Túm lại ĐÂY LÀ VỤ LỪA ĐẢO TINH VI thông qua HYIP! Một hình thức lừa đảo mới đánh vào các nhà đầu tư có vốn nhàn rỗi!
Đề nghị mod ban forever thằng SK Monitor này và chờ lastmonitor post nốt lên đây mấy thằng còn lại..

Nếu mod không ban thì cũng tùy anh mod thôi, nhưng sau này uy tín của SK = 0. Anh em phải cẩn thận với thằng này về sau...
dạ thưa t thấy từ đầu topic cậu là người rất chi là sồn sồn nhât
Thế cho mình hỏi khí không phải cậu có dep site này ko và cậu mất bao nhiêu
Đôi lời :)

ngủ mai ngóng tiếp.

nếu kiến thức có hạn thì không nên phát biểu quá nhiều, HYIP scam từ ngày đầu không phải là không có, lần trước mình theo hyipnew một site run 0 ngày mà vẫn dính scam, còn trên talk gold, có nhiều topic của site mà scam cả tuần rồi vẫn tồn tại, mặc dù chẳng ai post bài ở đó nữa

vẫn hót ấy nhỉ
HYIP scam thì k nói nên lời
vừa chơi mấy site toàn scam
đành lẳng lặng mất tiền :D

Thứ nhất HYIP scam là bình thường, chẳng có gì tinh vi cả, huống gì là site này đặt ở host lởm, chẳng có SSL, DDOS protect gì cả, và scam là chuyện chắc chắn của HYIP chẳng có gì mà hình thức lừa đảo mới.
Còn ban thì phải có bằng chứng cụ thể mới ban đc, chẳng phải vì một lời nói của ai đó mà ban

Trước khi có bằng chứng cụ thể, không nên phát ngôn bừa bãi, với lời lẽ xỉ nhục, khích bác, xăm xỉa người khác, nhất là những người chẳng có liên quan gì, chỉ nên ngồi hóng và đóng góp ý kiến khách quan, công bằng và lịch sự, không nên tỏ ra quá nguy hiểm

Thứ nhất HYIP scam là bình thường, chẳng có gì tinh vi cả, huống gì là site này đặt ở host lởm, chẳng có SSL, DDOS protect gì cả, và scam là chuyện chắc chắn của HYIP chẳng có gì mà hình thức lừa đảo mới.
Còn ban thì phải có bằng chứng cụ thể mới ban đc, chẳng phải vì một lời nói của ai đó mà ban

Trước khi có bằng chứng cụ thể, không nên phát ngôn bừa bãi, với lời lẽ xỉ nhục, khích bác, xăm xỉa người khác, nhất là những người chẳng có liên quan gì, chỉ nên ngồi hóng và đóng góp ý kiến khách quan, công bằng và lịch sự, không nên tỏ ra quá nguy hiểm
Nói đúng đó, k phải bênh nhưng mà nói thì phải có bằng chứng. Mình thấy YeahIWincó vẻ bức xúc nhỉ nhưng ko biết trang này bạn mất bao nhiêu có thể post lên tham khảo ko ;))

bác YeahIwin dạo này bị HYIP scam hơi nhìu nên bức xúc :D
vụ trc mấy trăm $ mà

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,469
173,645
Latest member
Reho