Waiting for Answer Vụ senbohung vs lohan53, trả lại công bằng cho lohan53

Status
Not open for further replies.
Nói chung BQT toàn đơn phương đưa ra rule mà không có "trưng cầu mem ý" nên dẫn đến những vấn đề rủi ro này. Hy vọng là từ sau có rule gì thì nên Trưng cầu trước để mọi người cùng thống nhất.
Mem ở cái 4 rum này9 người 11 ý, lấy ý kiến làm Rules là ko tưởng, Ad cứ ra rule ai thấy hợp thì vào ko thì bien cho yên chuyện. Admin 4rum nay de tinh nen mem khinh thuong.

Last edited:
Mem ở cái 4 rum này9 người 11 ý, lấy ý kiến làm Rules là ko tưởng, Ad cứ ra rule ai thấy hợp thì vào ko thì bien cho yên chuyện. Admin 4rum nay de tinh nen mem khinh thuong.
Nói như bạn thì các nước trên thế giới bày ra cái Trưng cầu dân ý làm cái cẹc gì.

k biết lấy ý kiến số đông hả ....

Bởi vì ex đã dính rule, vô phương cứu chữa.Bởi vì ai đúng ai sai ex cũng mất tiền, hiểu chưa.
theo rule thì ex luôn chịu thiệt vì bao giờ ex cũng là người xác nhận cuối cùng, hoặc là người trung gian, buyer chẳng bh là người xác nhận cuối cả

Đã có Rule thì chơi theo Rule mấy bạn nhày quá rồi, từ Vụ Biran thì vay vào chửi BQT để r khi ng ta ra rule như thế này thì ...
Hại não thật, dù ông kia có dàng dựng scam cũng ráng mà chịu Rule để chưng hả ?

theo rule thì ex luôn chịu thiệt vì bao giờ ex cũng là người xác nhận cuối cùng, hoặc là người trung gian, buyer chẳng bh là người xác nhận cuối cả
Thế từ trước đến giờ SCAM ABC thì Ex có chịu thiệt ko? Đã đóng bảo hiểm thì phải có trách nhiệm với số tiền mình bỏ ra và phải bảo vệ cho cả khách hàng của mình!
Vô trách nhiệm, thiếu ý thức thì phải đền bù! Rules new ra sau này là hoàn chỉnh nhất!
Biết bao nhiêu vụ scam ABC thì Exchanger ko phải đền gj cả dù Exchange cũng vào xác nhận là giao dịch với khách hàng( mặc dù đang chat với nick Fake). Vậy theo bạn members Mmo khi đó có chịu thiệt khi xảy ra biết bao nhiêu vụ ABC từ trước đến nay ko?

tôi nói bạn nghe Shin ra Rule như vậy là rất hợp lý vì trong tất cả các trường hợp EX là người luôn nhận tiền trước họ nắm quyền chủ động hơn và lại là người có Kinh Nghiệm hơn nữa, Rule làm ra như vậy để EX có trách nhiệm hơn với việc họ đc nhận tiền trước .
Từ trước nhiều Vụ EX xác nhận rồi dẫn đến việc Mem bị scam rất nhiều mem có nghi vẫn EX dàng dựng scam họ nhưng vì ko có Rule nào giúp đc nên đành ngậm ngùi, đặt biệt nhất Vụ Biran xác nhận như thế lấy gì ng ta ko gd cơ chứ, lỗi của họ là làm ăn vô trách nhiệm, giờ mấy bạn nói gì cũng chả đc nữa r Có rule thì chơi theo Rule .
Nhưng lão EX cũng chả phải dạng vừa, bản thân cũng sai mà ko Pm ng ta thương lượng cứ nc kiểu ta ko sai ta ko sợ, để r khi bị bắt thường 100% thì chơi đủ trò hết kể lễ đến hâm dọa báo CA, chứ ko hề PM ng ta nói 1 tiếng và thương lượng thì cho nó chết

Thế từ trước đến giờ SCAM ABC thì Ex có chịu thiệt ko? Đã đóng bảo hiểm thì phải có trách nhiệm với số tiền mình bỏ ra và phải bảo vệ cho cả khách hàng của mình!
Vô trách nhiệm, thiếu ý thức thì phải đền bù! Rules new ra sau này là hoàn chỉnh nhất!
Biết bao nhiêu vụ scam ABC thì Exchanger ko phải đền gj cả dù Exchange cũng vào xác nhận là giao dịch với khách hàng( mặc dù đang chat với nick Fake). Vậy theo bạn members Mmo khi đó có chịu thiệt khi xảy ra biết bao nhiêu vụ ABC từ trước đến nay ko?
mình thích bạn rồi đấy mod :))
P/S: a-e quá nhằng Rule đã có thì cứ áp dụng, ngồi vẽ ra đủ kiểu hài thật lúc chưa có Rule thì nói này nói nọ, có rồi thì vẽ

senbohung có 1k1 Z mà scam nó chỉ xin 600z thôi, scam tốt bụng ghê :D.
tui nói bạn nghe :)) nói thật nếu là tui thì đã lỡ chơi thì chơi cho đo ván nhé :)) nêu là dàng dựng thì việc gì xoắn send hết 1k1 luôn cùng lắm thì 50-50 đúng ko ? với lại đã là scam và đã lên đc kịch bản thế này ko 1 thằng nào ngu đến mức cứ dùng cái Mini hoài để nhận mà k chịu chuyển luôn vào 1 cái class cho nhanh cả, cũng vì cái tính suy bụng ta ra bụng người này của tên chủ thread " giống bạn đó " mà giờ đây mọi thỏa hiệp 5/5 đã ko còn nữa đấy :))
Người ta có lòng và a-e ai cũng khuyên 5/5 thế mà PM yahoo ng ta nc bố láo rồi còn cmt ở topic đó nói ng ta dàng dừng :)) vậy thì dù sao cũng mang tiếng dàng dựng scam rồi thì chơi tới thôi :))
Việc EX tự nghĩ trò rồi scam để hồng chia 5/5 cũng có vậy :))

tôi nói bạn nghe Shin ra Rule như vậy là rất hợp lý vì trong tất cả các trường hợp EX là người luôn nhận tiền trước họ nắm quyền chủ động hơn và lại là người có Kinh Nghiệm hơn nữa, Rule làm ra như vậy để EX có trách nhiệm hơn với việc họ đc nhận tiền trước .
Từ trước nhiều Vụ EX xác nhận rồi dẫn đến việc Mem bị scam rất nhiều mem có nghi vẫn EX dàng dựng scam họ nhưng vì ko có Rule nào giúp đc nên đành ngậm ngùi, đặt biệt nhất Vụ Biran xác nhận như thế lấy gì ng ta ko gd cơ chứ, lỗi của họ là làm ăn vô trách nhiệm, giờ mấy bạn nói gì cũng chả đc nữa r Có rule thì chơi theo Rule .
Nhưng lão EX cũng chả phải dạng vừa, bản thân cũng sai mà ko Pm ng ta thương lượng cứ nc kiểu ta ko sai ta ko sợ, để r khi bị bắt thường 100% thì chơi đủ trò hết kể lễ đến hâm dọa báo CA, chứ ko hề PM ng ta nói 1 tiếng và thương lượng thì cho nó chết
Con người mà, mỗi người mỗi khác. Có người sẽ cuống quýt lên năn nỉ, có người thì cố mà cãi đến cùng lại có người trước cứng sau mềm hoặc ngược lại. Không nên vì không đúng ý mình mà cho nó chết :)

Theo luật thì người confirm cuối cùng sẽ chịu 100%, thế trường hợp mạng lag. Đáng lẽ confirm của người đang chat yahoo gd nhưng lỡ có ông scam nào vào reply nhưng không gd với Ex mà chỉ bày trò để ăn confirm chẳng lẽ người Ex vì mạng lag mà đáng lẽ confirm của ông đang gd lại đi confirm cái thằng Scam thì sao. Luật còn nhiều kẽ hở quá.
lạy ông, ông hiểu cái Rule nói gì ko ? Rule ng xác nhận cuối cùng chịu 100% trách nhiệm, trong trường hợp của ông EX chả bị gì nhé, ở đây chỉ tính trường hợp scam ABC, và RUle ra như vậy là ý muốn ex khi xác nhận gd phải check đúng xem người đó có gd với bạn hay ko, hoặc đại loại ng đó ko cmt lại gd mà xác nhận là đang gd, thì ex phải vote lại và xác nhận đang gd với bạn và bạn chuyển tiền vào TK ABC ABC ví dụ vậy đó, còn exx mà ngu ngu ngơ ngờ vào vote xác nhận gd thì vỡ mồm :D Chỉ cần EX cẩn thận xác nhận gd mà để lại yahoo của ông ta or tk nhận tiền của ông ta là ojk nhé bạn, dù bên kia có bị scam ông ta cũng k bị gì

Có chắc là đã hoàn chỉnh nhất không :rolleyes:

lạy ông, ông hiểu cái Rule nói gì ko ? Rule ng xác nhận cuối cùng chịu 100% trách nhiệm, trong trường hợp của ông EX chả bị gì nhé, ở đây chỉ tính trường hợp scam ABC, và RUle ra như vậy là ý muốn ex khi xác nhận gd phải check đúng xem người đó có gd với bạn hay ko, hoặc đại loại ng đó ko cmt lại gd mà xác nhận là đang gd, thì ex phải vote lại và xác nhận đang gd với bạn và bạn chuyển tiền vào TK ABC ABC ví dụ vậy đó, còn exx mà ngu ngu ngơ ngờ vào vote xác nhận gd thì vỡ mồm :D Chỉ cần EX cẩn thận xác nhận gd mà để lại yahoo của ông ta or tk nhận tiền của ông ta là ojk nhé bạn, dù bên kia có bị scam ông ta cũng k bị gì
Ai chả biết, nói là nói cái kẽ hở của cái qui định trong 4rum này, chứ nó cũng chả phải là cái luật gì đây cả.

Anh @Shin cho bác ấy lên Super MoD đc rùi đấy
Tháh vãi

Ai chả biết, nói là nói cái kẽ hở của cái qui định trong 4rum này, chứ nó cũng chả phải là cái luật gì đây cả.
đến cả luật pháp bên ngoài còn hở nữa là, vụ biran trước thì gạch đã vì hở 1 lỗ to, đến giờ vá lỗ nào thì phải từ từ, Luật ko có cái gì là chắc chắn và hoàn thiện đc 100% đâu bạn . Ví dụ vụ các tường là 1 điển hình của luật pháp VN đó :) hỏng quá lớn
Còn về vụ này mình nghĩ 2 bên ko ai dàng dựng đâu, nhưng thái độ tên EX này rất láo và hoàn toàn ko 1 chút trách nhiệm về phần sai của hắn, đã vậy còn hâm dọa báo CA cho Shin và ông kia ra hầu tòa nếu lấy 10tr BH của ông ta :)

Anh @Shin cho bác ấy lên Super MoD đc rùi đấy
Tháh vãi
bạn cũng thuộc thánh đấy tối ngày theo vote bắt bẻ post :) post ở đây ăn đc hả :) gato thì spam theo tui đi ngồi mà soi, học theo bọn kia làm j ko biết :)

P/S : Vụ này có người thứ 3 dính vào và là thằng Scam đó là Rinny :))

Mà rốt cuộc không thấy Mod nào teamview xác định thực hư nhỉ. Ít ra để giải tán quốc hội cho xong :)

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,152
173,241
Latest member
tieubao00

Most viewed of week

Most discussed of week