WEBIP HELPER PRO TOOL: speed up rất nhiều, giảm blacklist triệt để

SMA là cái gì ?

---------- Post added at 09:13 AM ---------- Previous post was at 08:16 AM ----------

Cảnh báo trong tuần vừa rồi có 2 người đã bị Web-ip ban 6 acc nha :m042: ( xin đc giấu tên)
Nhiều lần tớ và baron vẫn log nhiều acc lần lượt trên cùng 1 IP; nên khả năng mấy bạn kia bị ban vì trùng IP được loại bỏ. Kể cả khả năng trùng IP do có người dùng IP đó làm web-ip cùng thời điểm cũng là khó tin, vì ko thể trùng hợp tới 6 acc được.:m058:

Qua hỏi thăm chia buồn thì được biết 2 người có acc bị ban này có thói quen làm nhiệm vụ:
- Hiểu sai về click GA, chỉ chọn 1 GA cho 1 site, ngày nào cũng vậy, trên mọi IP. Và ko quan tâm chọn GA mới để ko bị trùng trên 1 IP.
- Không tìm đến site từ công cụ tìm kiếm, nói cách khác là bỏ qua bước tìm từ khóa theo đúng yêu cầu của chủ job
- Làm nhiều acc trên cùng 1 máy.

Thật ra ban đầu nếu làm như vậy vẫn được trả tiền bình thường, và cũng sai ko đáng kể, nhưng về lâu dài sẽ bị chú ý. Đơn giản bạn click GA thuê cho chủ job, nhưng click đó bị Google Adsense nghi ngờ vì bất thường - không giống như click của một người đang tìm kiếm thông tin thật sự, GA sẽ cảnh báo với chủ job> chủ job có thể nhắc nhở bạn hoặc báo cáo với web-ip.:binhsua116:
Khi đã thuộc dạng "cần xem xét" thì khả năng các clone nick (ref) của bạn cùng đi về nơi xa là rất cao.:binhsua129:

Để tránh cảnh log in hí hửng rút tiền lại thấy bị ban, hãy làm đúng theo các qui định của GA:

1. Chỉ click 1 GA, 1 lần trên 1 IP - Khi đổi IP+ clear cookies, history, bạn vẫn có thể click lại GA đó, nhưng luôn nên là 1 GA/ 1 lần /1 IP.

2. Cố gắng luôn click GA có cùng chủ đề với site bạn vào là tốt nhất - Vì với Google Ads, theo lý thuyết khả năng 1 người vào site về Công nghệ tìm thông tin sẽ quan tâm tới các quảng cáo về công nghệ hơn là tới các chủ đề khác.

3. Với bất kỳ nhiệm vụ nào, dù chủ job ko yêu cầu thời gian, hãy treo các tabs mở ra 1 lát, vì không ai lại mở link ra chỉ để tắt ngay, ít ra khi 1 người tìm thông tin gì đó thì họ sẽ đọc tối thiểu 15-20s.

4. Để chắc ăn thì ko nên làm nhiều acc trên 1 máy, vài lần vẫn có thể rút tiền, nhưng cũng dễ có nguy cơ bị ban, vẫn log được acc nhưng ko thể tiếp tục cash out. Cái này là có thật.

5. Ngay cả khi làm các WMID trên các máy khác nhau cũng không nên đặt tên các User ID na ná nhau kiểu abc1, abc 2,...

6. Thực hiện đầy đủ các bước nv như một người đang quan tâm và thật sự muốn tìm kiếm thông tin và click GA trên site như đã nói bên trên.

Dù fake ntn nhưng mác US cũng ko giải quyết được vấn đề nếu click của bạn phạm sai lầm, vì vậy HÃY FAKE NHƯ THẬT:m102:

Last edited by a moderator:
một vài rule về nó cho ae chiến ko bị band nè:
thứ nhất : tốt nhất thì mỗi máy chỉ xai 1 acc
thứ hai : click ga đơn giản là ip này mình đã click cái abc.com rồi thì làm jobs # mình đừng click abc.com nữa mà hãy click xyz.com còn sau khi đổi ip rồi thì có thế click lại abc.com
thứ ba : nếu có nhiều máy thì cũng ko nên ref cho nhau , chiến trên 2 máy thì các acc ko được đặt là abcno1 abcno2 ........,sẽ ko bị ban nhưng sẽ ko cho rút tiền
thứ tư : clear cookie và history trước khi change ip
thứ năm : làm ăn thành thật vì số click + time chủ jobs có thể check thông qua các ads(mình đã thử làm chủ jobs)

thứ cuối cùng : Chúc các bạn làm việc hiệu quả

Giận mấy ng luôn!
Bây giờ tôi có vào đc HMA nữa đâu!
Điên rùi!

Vừa thử gửi tin nhắn cho 3 chủ job mình bị blacklist khó hiểu, hỏi nó xem sao mi dám blacklist tau thì đứa thứ nhất hỏi lại: Thế mi có phải là USA đích thực ko? hay mi dùng proxy. Thật thà quá lại nhận luôn dùng proxy chứ. Nhân tiện hỏi nó là Google Adsense có cách nào phát hiện proxy ko T_T.
Đọc 2 cái tin nhắn sau mới thấy mình ngốc =.=. Nó chỉ blacklist vì nó đoán mò thui. hai thằng sau đã xóa mình khỏi blacklist.

I'm sorry. On Projects few Americans, but many Vietnamese people who are working under the cover of America. So, I thought so. I have removed you from the black list. Work quietly. I have seven jobs. Do your best. Thank you. Once again, sorry.

Sorry I think that you did my task with proksy. I will delete your wmid from blacklist

Last edited by a moderator:
I'm sorry. On Projects few Americans, but many Vietnamese people who are working under the cover of America. So, I thought so. I have removed you from the black list. Work quietly. I have seven jobs. Do your best. Thank you. Once again, sorry.
Ôi VN, đi đâu cũng mang tiếng.

Đã chắc chắn được lý do bị ban nhiều acc 1 lúc trong webip là vì chơi các acc đó trên cùng 1 máy hoặc acc đặt tên na ná nhau nha. Do support webip khẳng định.:binhsua78:

Đã chắc chắn được lý do bị ban nhiều acc 1 lúc trong webip là vì chơi các acc đó trên cùng 1 máy hoặc acc đặt tên na ná nhau nha. Do support webip khẳng định.:binhsua78:

Chưa chắc chắn cho lém, mình chơi 1 lúc 4 acc trên cùng 1 máy mà vẫn hông sao;))

Tớ nói các cậu ko tin thì tùy, có atunit và mystupid biết.
Cả vụ nick tớ và baron bị ban cũng ko phải ngoại lệ. Nhắc vậy vì cũng ko muốn ai bỏ công rồi bị ban mất tiền oan uổng .
Ai làm cứ làm thôi. Bị ban biết liền mà :D

---------- Post added at 11:41 PM ---------- Previous post was at 11:37 PM ----------

xác nhận thêm chơi nhiều acc trên 1IP vẫn bị ban nhá:binhsua90:

Nếu chỉ log vào các acc kiểm tra, rút tiền, thời gian cách xa nhau chút thì trùng IP ko sao, nhưng dùng 1 IP log nhiều acc làm nv thì bị ban là hiển nhiên.
Nhiều acc trên 1 máy mà user name na ná nhau cũng dễ bị ban.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,468
173,642
Latest member
linhdung88vp

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week