WTF tuổi của Công Phượng, thế này thì hết chối luôn :((

nói chung là đợi tiếp thôi :D:D:D

ko biết mình có đc xem VN vô địch ĐNÁ ko nữa :rolleyes:

còn mục địch thật sự thì có bọn trong cuộc nó rõ với nhau, mình dân đen đoán già đoán non làm gì cho mệt :cool:

Người ta cần tìm cái số tuổi của nó ko phải để chơi,dìm hàng .. 1 thằng 21 tuổi đi đá với mấy thằng mười mấy công bằng ở đâu ?
nồn chứ công gì banh bóng lại so ở độ tuổi, CP tính ra cũng chỉ đc HL như bọn 19 thôi chứ có đc đào tạo Chuyên nghiệp hơn khi nó tuổi lớn hơn đâu .
phải chi nó đc đào tạo lâu hơn nhiều hơn thì nói công hay ko công bằng, còn đằng này tính ra đội HAGL đều đc đào tạo cùng nhau vì thế số tuổi ko ảnh hưởng gì mấy, thể hình của CP cũng bằng những đứa khác thôi nên ko có gì đáng nói cả,
ông đức muốn giữ CP lại ở U19 là vì muốn cả đám ổng đào tạo nó phát triển đều cùng nhau mà ko bị đưa đi đánh lẻ thôi .
Nói thật mình chả thích bọn nhà báo cái gì đáng tìm thì ếu thằng nào dám đụng đến còn cái ko đâu thì tối ngày bơi móc vãi

bác nói chuẩn vãi. nhất là vụ Su thỏ, đá bóng mà cắn vs chả táp ghét thế mà nước Uruguay nó vẫn bảo vệ đứa con của mình, thế mới hay, ko như vn chỉ toàn dìm vs nhấn nước cho đuối nước thì thôi :D
Cả nước nó bảo là phạt như thế quá nặng đề nghị giảm hình phạt .. chứ ko cổ vũ hành động cắn người là đúng.

P/S : mình k phải fan Bóng đá, nhưng mà báo chí đôi khi họ làm quá lắm, nhiều cias k đáng soi thì cứ soi cho đc, nhiều cái đáng để soi chả thấy thằng con nào soi .

nồn chứ công gì banh bóng lại so ở độ tuổi, CP tính ra cũng chỉ đc HL như bọn 19 thôi chứ có đc đào tạo Chuyên nghiệp hơn khi nó tuổi lớn hơn đâu .
phải chi nó đc đào tạo lâu hơn nhiều hơn thì nói công hay ko công bằng, còn đằng này tính ra đội HAGL đều đc đào tạo cùng nhau vì thế số tuổi ko ảnh hưởng gì mấy, thể hình của CP cũng bằng những đứa khác thôi nên ko có gì đáng nói cả,
ông đức muốn giữ CP lại ở U19 là vì muốn cả đám ổng đào tạo nó phát triển đều cùng nhau mà ko bị đưa đi đánh lẻ thôi .
Nói thật mình chả thích bọn nhà báo cái gì đáng tìm thì ếu thằng nào dám đụng đến còn cái ko đâu thì tối ngày bơi móc vãi
Đào tạo thì thêm kỹ năng .. nhưng cái chính là tuổi lớn được thể lực to ... cho dù bạn kỹ năng đến bao nhiêu về cuối trận củng ko đá được 100% sức lực .. bóng đá là 1 môn rất cần thể lực .. nó quan trọng hơn cả kỹ năng ..
Lúc người ta tham nhũng thì la làng lên hỏi tại sao ? trong khi ngay cả bóng đá thì gian lận thì lại ủng hộ ?? chắc đối với mấy bạn cái nào có lợi cho mình thì làm chứ quan tâm gì cái tham nhũng đất nước .
Mình post clip rồi đó bạn cứ việc xem U13 đá với U12 nhật bản sẽ hiểu ... cái này là nó ăn gian có tổ chức luôn chứ ko phải nó ko cố ý . Nguyên đội U13 to gấp lần U12 nhật bản ko tin bạn vào xem ... thắng nhật bản 10-1 chã thấy tự hào đâu .. đem cả đám 15 16 tuổi vào đá với 12 tuổi nhật bản rồi bảo đem tự hào về cho Vn nhờ ăn gian tuổi

Nhiều bác chắc cũng éo biết bầu Đức là ai, bầu đức làm giàu thế nào, bầu đức có vai trò gì trên đất nước VN , bóng đá VN này đâu nhưng đọc comment của 1 vài thánh cuồng nên tự cho mình là hiểu hết nhỉ :rolleyes:

Em chỉ bật mí 1 vài cái nhỏ về bầu Đức là bầu Đức "đóng góp" nhiều nhưng cũng "lấy đi" của VN này ko ít thứ đâu. 3/4 rừng VN là "được" bầu Đức và mẹ Cường đô la cho thành đồi trọc nha các bác :rolleyes: Bầu đức lấy danh nghĩa VN hỗ trợ các nước bạn lân cận nhưng thực tế là để khai thác tài nguyên và cái này khiến 1 số nước bạn "bằng mặt nhưng ko bằng lòng với VN" và có ý kiến lên chính phủ VN rồi đấy :rolleyes:

Thôi qua lại vấn đề chính. Công là công và Tội là tôi. Công chỉ có thể giới giảm nhẹ tội chứ ko thể khiến tội biến mất đc. Việc CP thật sự mà 19 tuổi thì nó ko đơn giản đâu. Nó liên quan đến rất nhiều người và cả nền bóng đá VN trong khu vực châu á luôn. Vì CP đã tham gia 1 số giải ở nước ngoài nên nếu thật sự CP gian lận tuổi thì nước ngoài sẽ có cái nhìn tiêu cực về nền bóng đá VN . Thậm chí CP theo luật bóng đã sẽ bị cấm thi đấu 1 thời gian và trách nhiệm thuộc về đội bóng là ko tránh khỏi.

Tuy nhiên, nếu biết sai mà sửa và có lời xin lỗi trong thời điểm dư luận vẫn đứng về phía CP cũng như bầu Đức thì có thể dễ dàng hơn nhiều. Nhưng có lẽ là ko đơn giản như vậy, với sức ép của dư luận và sự thao túng của Bầu Đức , liên đoàn bóng đá,..thậm chí là từ ủy ban chính phủ (bầu Đức đã dọa là đang nhờ đến bộ trường bộ công an vào cuộc giúp) thì.....có lẽ CP sẽ vẫn "đc sinh năm 1995" thôi , dù hơi già 1 chút :rolleyes:

Nói chung là kết quả có sao cũng chả sao, hi vọng kết thúc nhanh nhanh để bóng đá VN tiếp tục đi vào quỹ đạo.

nghi vấn thì nhà báo người ta phải làm rõ thôi. Thế mà có vẫn số người vẫn đi ủng hộ gian lận , còn nói gato. Thế thì sau này khai gian tuổi cả đội luôn đi cho có nhiều huy chương.

P/S : mình k phải fan Bóng đá, nhưng mà báo chí đôi khi họ làm quá lắm, nhiều cias k đáng soi thì cứ soi cho đc, nhiều cái đáng để soi chả thấy thằng con nào soi .

đó là việc của người ta :D thích soi ko đc à. Các bác thích soi cái khác thì đi học làm báo đi rồi soi thoải mái.

P/s: Sao mình ngứa cái luận điệu : cái khác sao ko viết , suốt ngày soi người nổi tiếng, sao ko soi tham nhũng đi,...

Liên quan VCL :D

nghi vấn thì nhà báo người ta phải làm rõ thôi. Thế mà có vẫn số người vẫn đi ủng hộ gian lận , còn nói gato. Thế thì sau này khai gian tuổi cả đội luôn đi cho có nhiều huy chương.

Ừ , bảo bầu Đức gian lận nguyên cái U19 = U30 đi cho có kinh nghiệm, đá cho hay, hay là qua Châu Phi đón mấy chú da đen thế lực trâu bò mang về VN rồi làm cho khai sinh là sinh ra ở Vũng Tàu làm than nhiều nên nó đen :rolleyes::rolleyes: cho fan cuồng bóng đá VN tự hào :D

Cả nước nó bảo là phạt như thế quá nặng đề nghị giảm hình phạt .. chứ ko cổ vũ hành động cắn người là đúng.
ko dèm pha hay moi móc j mà còn yêu cầu fifa giảm án đã là cổ vũ lắm rồi bác ạ :D gặp vn biết đâu lại có cái hay để xem "Phóng sự điều tra về nghi án Suarez bị tâm thần phân liệt khi liên tiếp cắn các cầu thủ khác, chúng tôi đang có mặt ở làng abc xã xyz huyện xxxđể tìm hiểu về nghi án trên, nào cùng phỏng vấn vài người trong làng xem nhé.... tiếp tục hành trình phá án, trước mặt chúng tôi đây là bệnh viện tâm thần abc xyz nơi trước đó đc cho là nơi lưu giữ hồ sơ đc nghi là của Suarez nhưng cuối cùng đã bị cháy mất sạch...bla bla bla" :p:p

Chốt 1 câu: VN giờ rất nguy hiểm, Sự thật chỉ là tên 1 vở kịch, Công lý chỉ là 1 diễn viên hài.

Dư luận VN thì rất dễ bị sai khiến, điều khiển. Thế hệ thanh niên ôm máy tính thì chả cần biết đúng sai, quan trọng là :TAO THÍCH LÀ ĐC :D

Chốt 1 câu: em tự hào là người VN , dù chúng em nghèo, dốt, và bị thao túng như 1 con rối bởi thói A DUA nhưng chúng em luôn tự hào về SỰ ẢO TƯỞNG SỨC MẠNH VỀ BẢN THÂN MÌNH :D

im lặng đi cho lành...mỗi ng phán 1 ý
:p công nhận, nói thật là trên facebook mình éo dám nói gì vì bọn cư dân mạng giờ nguy hiểm vl >.< éo cùng ý kiến chúng nó sồ ra cả đàn cắn cho ko còn manh giáp :p nên đâu dám ý kiến gì đâu, đọc cho vui chứ chả bao giờ mình bình loạn ở bất kì đâu :D , thi thoảng forum mình có topic thì mới vào ý kiến chút cho đỡ ngứa mồm :p

ko dèm pha hay moi móc j mà còn yêu cầu fifa giảm án đã là cổ vũ lắm rồi bác ạ :D gặp vn biết đâu lại có cái hay để xem "Phóng sự điều tra về nghi án Suarez bị tâm thần phân liệt khi liên tiếp cắn các cầu thủ khác, chúng tôi đang có mặt ở làng abc xã xyz huyện xxxđể tìm hiểu về nghi án trên, nào cùng phỏng vấn vài người trong làng xem nhé.... tiếp tục hành trình phá án, trước mặt chúng tôi đây là bệnh viện tâm thần abc xyz nơi trước đó đc cho là nơi lưu giữ hồ sơ đc nghi là của Suarez nhưng cuối cùng đã bị cháy mất sạch...bla bla bla" :p:p
Bạn bớt điên cho mình nhờ ... bạn có biết ở châu âu họ còn xôi mói hơn cả việt nam gấp trăm lần ko ? Vừa có nghi vấn là bắt tay vào đều tra ngay xác nhận kết quả xong là treo giò ngay luôn chứ *** phải câu giờ như ở Vn đâu ..vì thế họ mới trở thành sân chơi đẳng cấp số 1 thế giới ...Đừng hỏi tạ sao bóng đá Vn tệ thế là do mấy thằng gian lận như bạn đó . nó có tài sao éo dám lên 21 đá mà phải chui xuống 19 đá ?
Nếu đá trong nước ai nói gì ... đại diện quốc gia ra nước ngoài đá .. phải mang danh đem thằng 21 tuổi ra đá với đứa 19 tuổi nước ngoài . Thắng chã hay ho gì ... thua còn bị chửi lớn mà đá thua

Bạn bớt điên cho mình nhờ ... bạn có biết ở châu âu họ còn xôi mói hơn cả việt nam gấp trăm lần ko ? Vừa có nghi vấn là vài ngày sau xác nhận treo giò ngay luôn chứ *** phải câu giờ như ở Vn đâu ..vì thế họ mới trở thành sân chơi đẳng cấp số 1 thế số. ...đừng hỏi tạ sao bóng đá Vn tệ thế là do mấy thằng gian lận như bạn đó

thôi cãi nhau làm gì, nói thật là nhiều thanh niên chả tìm hiểu kiến thức bao giờ. Lên mạng đọc đc mấy comment của mấy thánh (ko cần học, kiến thức TỰ NGHĨ RA") nên comment như thật. Thực tế kiến thức trong đầu là số 0 tròn trĩnh :D

Thôi anh em tập trung làm việc kiếm tiền đi, kệ mẹ chúng nó . Đất nước mình nó vậy chấp nhận thôi :D Cứ tập trung làm giàu, sau này ra LÀM BỐ MẤY THẰNG KO KIẾN THỨC, ATSM kia :p

Đi ra :cool:

gió máy làm gì. ném đá lẫn nhau vn chỉ đi xuống thôi. chờ quyết định chính thức là tốt nhất. Ai cũng có niềm đam mê, được tự do đam mê nhưng mà phải tôn trọng tự do của người khác. Thế thôi, còn cái đứa nào tỏ ra nguy hiểm thì kệ bà :D có đứa biết nửa chừng nửa vời xong rồi đi phán linh tinh rồi lại tỏ vẻ ta đây nguy hiểm. Thôi thì cũng cua bò trong lỗ :D

Chốt 1 câu: VN giờ rất nguy hiểm, Sự thật chỉ là tên 1 vở kịch, Công lý chỉ là 1 diễn viên hài.

Dư luận VN thì rất dễ bị sai khiến, điều khiển. Thế hệ thanh niên ôm máy tính thì chả cần biết đúng sai, quan trọng là :TAO THÍCH LÀ ĐC :D

Chốt 1 câu: em tự hào là người VN , dù chúng em nghèo, dốt, và bị thao túng như 1 con rối bởi thói A DUA nhưng chúng em luôn tự hào về SỰ ẢO TƯỞNG SỨC MẠNH VỀ BẢN THÂN MÌNH :D
Mỗi người có một suy nghĩ khác nhau bác à, bác thuộc thiểu số ko có nghĩa là những ai thuộc đa số đều là a dua. Em suy nghĩ vấn đề này trên khía cạnh đạo đức thôi, hơi đâu mà đoán già đoán non tuổi của CP, bởi ngoài 2 chữ sự thật thì nghề báo còn 2 chữ khác là đạo đức đó thôi, đầu óc u mê của e chỉ nghĩ đc đến chuyện: nếu vạch trần đc sự thật CP 21 tuổi thì sẽ như thế nào thôi?
Rất có thể bị treo giò 5 năm (hãy nhìn Văn Quyến khi bị treo giò và kết quả bây giờ), U19 sẽ đi về đâu khi mất một tiền đạo như CP, công sức của bầu Đức sau nhiều năm đào tạo đi về đâu, sau chuyện đó liệu ổng hay có ai còn dám bỏ nhiều tiền đầu tư cho bóng đá nữa hay ko? (lúc đó e vs bác hùn tiền lại mở lò đào tạo cầu thủ biết đâu lại ăn nên làm ra đó :p )hay lúc đó dân đen như chúng ta chỉ trông chờ vào cục đá VFF có sự thay đổi rồi đâu lại vào đấy như mấy năm qua, lúc đó mọi người chỉ tiếc nuối cho CP như đã từng tiếc nuối cho Văn Quyến một thời, xin hãy là Phượng của ngày hôm quá ú ú ú ù :). Cuối cùng e và các bác ở đây sẽ được tiếp tục mãn nhãn với lối đá đầy tính võ thuật tại V League, hình ảnh bóng đã VN đã quá xấu xí vs thế giới rồi nên cũng đừng sợ chuyện gian lận hay j j đó về tuổi của CP làm xấu bác, trong bóng đá người ta không quan tâm lý do vì sao mà bạn thắng, xấu xí như thế nào mặc kệ, bởi vài năm sau người ta chỉ nhắc đến đội vô địch mà thôi. ngay cả messi hay maradona dùng tay đập bóng chuyền á nhầm bóng đá vào lưới mà giờ vẫn còn được nhắc đến vs cụm từ rất là hoa mỹ: "bàn tay của chúa" đã giúp đội tuyển argentina vô địch World Cup, WTF bàn tay của chúa ?? :D :D
P/s: Em chả nằm trong bọn fan cứng đầu "có giỏi mà đạo mà hay như người ta đi" hay "đạo hay không không quan tâm miễn hay là đc" đâu bác :D :D

Lũ nhà báo toàn 1 đám rẽ tiền, toàn nhắm vào những thằng đang nổi tiếng, và dậm cho 1 cú thật mạnh.
Cũng như bàn đạp để đưa view của bọn nó lên 1 tầm cao mới. tất cả cũng vì tiền cả.
Mấy bố bụng bự, xếp to xếp lớn, sao ko thấy bao giờ bọn nó soi tận răng xem mấy ông ấy có tham nhũng hay ko :(
nếu bạn không làm sai thì sợ gì.vấn đề là bạn đã dối gian.cho nên hãy trung thực thì mới bền vẫn.

Bạn bớt điên cho mình nhờ ... bạn có biết ở châu âu họ còn xôi mói hơn cả việt nam gấp trăm lần ko ? Vừa có nghi vấn là bắt tay vào đều tra ngay xác nhận kết quả xong là treo giò ngay luôn chứ *** phải câu giờ như ở Vn đâu ..vì thế họ mới trở thành sân chơi đẳng cấp số 1 thế giới ...Đừng hỏi tạ sao bóng đá Vn tệ thế là do mấy thằng gian lận như bạn đó . nó có tài sao éo dám lên 21 đá mà phải chui xuống 19 đá ?
Nếu đá trong nước ai nói gì ... đại diện quốc gia ra nước ngoài đá .. phải mang danh đem thằng 21 tuổi ra đá với đứa 19 tuổi nước ngoài . Thắng chã hay ho gì ... thua còn bị chửi lớn mà đá thua
e đang nói đến cái cách phản ứng của nước Uruguay vs Suarez, bác lôi cái châu Âu vào làm cái nồi j. uống thuốc cho bớt bệnh đi nhé, kẻ điên có bao giờ nghĩ những người khác là bình thường đâu bác nhỉ :D
p/s: "nó có tài sao éo dám lên 21 đá mà phải chui xuống 19 đá ?" chưa j đã lôi "nó" vào đây, cũng bởi vậy nên "nó" phải vừa chịu sức ép vừa đá bóng, lấy "éo" j mà hay cho đc. Kiểu như ba mẹ bác khai gian tuổi cho bác đi học lớp dưới, rồi bác đi học gặp bọn bạn chửi mày có tài sao "éo" dám lên lớp trên học mà phải chui xuống lớp dưới học ấy. Nếu có gian lận thì khai gian lại hồi CP mới cấp 1 cấp 2, lúc đó "nó" biết cái "éo" j mà giờ đem "nó" ra

Last edited:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,469
173,644
Latest member
Paybackperiod

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week