Xem clip này bảo đảm sẽ không ăn thịt chó nữa 100%

Status
Not open for further replies.

giodoanngo

Junior
Reactions
311
MR
0.364
Nhất khỉ nhì chó . 2 loại động vật này đều có tánh linh . Biết buồn giận giống như con người ta vậy nhưng nó chỉ khác ta là hình dạng và trí tuệ không được hơn mình thôi . Nhưng khi xem clip này tôi thực sự cảm thấy thua kém nhiều so với chú cho này . mặc dù đang trong tình trạng bị trói nhưng lòng yêu thương vạn vật không thể nào ngăn cản chú . Bạn có thực sự can đảm khi xem clip này xong mà ăn thịt chó nữa không .Mình cũng không dám mong các bạn đang ăn thịt chó có thể dừng việc ăn thịt chó lại. chỉ mong các bạn giảm bớt ăn thịt chó lại thôi. còn những bạn ít ăn thịt chó thì cố gắng từ bỏ đi. Tội lỗi lắm các bạn à

Mời các bạn xem clip

Last edited:
Ghê qá vừa ăn xong h vẫn thấy ngon :D

sợ quá, chiều làm miếng thịt cày tơ lấy lại tinh thần mới đc

nhắc lại thấy thèm.... chiều nay lại hú anh em làm chầu cầy thôi....... Ôi dồi chó :rolleyes::rolleyes:

Thớt rãnh quá... khuyên người ta ko ăn thịt chó củng lôi phật vào @@Phật dạy chúng sinh bình đẳng vậy mà ăn thịt củng phân biệt con này con kia

Thớt rãnh quá... khuyên người ta ko ăn thịt chó củng lôi phật vào @@Phật dạy chúng sinh bình đẳng vậy mà ăn thịt củng phân biệt con này con kia

- Bớt ăn được con nào tốt con đó bạn à , mình cũng đang rảnh chủ nhật mà .hehehe. truyền bá đạo và điều tốtt là tùy duyên không cố định thời gian , nếu bạn thấy tốt thì spam chia sẻ cho mọi người biết .Mình cũng hơi thiếu xót khi không khuyên mọi người giảm bớt ăn thịt lại để giảm bệnh và nghiệp. Cảm ơn bạn góp ý

Last edited:
Last edited:
Ai tu hãy ăn chay ... ai ko tu đừng ai chay có ăn thì 1 tháng ăn 1 lần . Ăn chay nhiều ốm yếu càng ngày càng lùn .. sau này thế hệ đời sau càng ngày càng yếu ... dẩn đến suy yếu giống nòi . Chưa tính đến việc thiếu thịt sẽ dân đến yếu tinh trùng dẩn đến vô sinh v.v....
Vì 1 việt nam khỏe mạnh cao lớn cứ quất thịt nhiều vào các bác .

Last edited:
Bớt ăn lại đi các bạn ơi.....:(
Ai tu hãy ăn chay ... ai ko tu đừng ai chay có ăn thì 1 tháng ăn 1 lần . Ăn chay nhiều ốm yếu càng ngày càng lùn .. sau này thế hệ đời sau càng ngày càng yếu ... dẩn đến suy yếu giống nòi . Chưa tính đến việc thiếu thịt sẽ dân đến yếu tinh trùng dẩn đến vô sinh v.v....
Vì 1 việt nam khỏe mạnh cao lớn cứ quất thịt nhiều vào các bác .

Có lòng 1 tháng ăn 1 lần được rồi . Duyệt:)

Bớt ăn lại đi các bạn ơi.....:(
đừng ăn thịt nữa bạn ơi :(

thật sự thì mình rất ghét mấy ai hô hào ko ăn thịt chó, mèo. không đưa ra đc lý do j xác đáng cả

thật sự nếu bạn muốn hướng thiện "ĐỪNG ĂN THỊT NỮA"
loài chó còn hạnh phúc hơn nhiều loài vật chúng ta đang ăn nhiều.

Thớt hô hào thế là cũng có thiện rồi. Mấy bác nghe hay không thì tùy, riêng gia đình mình thì không bao giờ ăn thịt chó, thịt chim :)

con nào chả có tánh linh, cơ bản trí tuệ con người phát triển hơn nên mới sinh ra ý thức, đạo này đạo kia. Đã khuyên ng.ta ko ăn thịt chó thì tốt hơn là khuyên người ta bỏ ăn thịt luôn :D. Còn ko thì thôi. Nói mà thèm thịt chó thêm :p

Mình không còn ăn thịt chó, mèo đã 5 năm rùi. Thời bây giờ bạn nào hạn chế ăn thịt thì càng tốt, giúp bạn sống thọ hơn thôi. Chứ thịt giờ toàn thuốc tăng trọng là chính, ăn nhiều vào bị trì trệ, bệnh tật sẽ kéo theo sau đó. Sức khỏe ngày càng sút giảm,....Các bạn có thể ăn Cá để thay thế các loại thịt, cá rất tồt cho sức khỏe con người, hầu như rất ít độc tố có trong cá. Đó là chia sẽ của mình thôi, ai ăn hay không thì tùy, chứ mình không bắt ai cả nhe! Đừng gạch đá ném mình đó:)

nói thật mìh tội con heo hơn con chó , chó đc nhìu tìh thuơg hơn mọi ng` khuyên ko nên ăn nó còn heo 1 ngày ko pék pao nhiu con chết . đc sih ra ăn cám r` lại lên pàn thịt cuộc đời nó nhạt hơn con chó nhìu

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,469
173,647
Latest member
Sahil786

Most viewed of week

Most discussed of week