xin tut anti- tránh đi nghĩa vụ quân sự

Tiền đút cho thằng đội thôi, cách đây 4 năm cũng bị gọi, đút phong bì nó còn làm cao không nhận, cuối cùng phải nhờ 1 ông bên Huyện, xog mang cả phong bì đến nó mới nhận

Người thì muốn đi không được người thì lại muốn trốn nghĩa vụ quân sự. Ở Hàn Quốc tất cả các nam thanh niên đều phải bắt buộc tham gia nghĩa vụ quân sự còn ở Việt Nam đút ít tiền là xong không phải đi. Bữa trước cũng có một mem nào đó lập topic này rồi. Đúng là chán cho cả một thế hệ, em nên đi chuyển giới để không phải đi nghĩa vụ.
Thế bạn tưởng tượng nhé, mỗi tuần bạn làm ra 1-2k$ vậy bạn có tự nguyện đi NVQS không ?

Thế bạn tưởng tượng nhé, mỗi tuần bạn làm ra 1-2k$ vậy bạn có tự nguyện đi NVQS không ?
Không ai tự nguyện nhưng mà luật của Hàn Quốc và Thái Lan là bắt buộc phải đi hết...không phải như mình là ai gọi thì mới đi khám kiểm tra đâu.:D

Nếu bạn có bệnh truyền nhiễm thì sẽ được miễn NVQS, bỏ ra vài trăm K ra đường kiếm con gà nào nhìn tỏm chút rồi chịch xã giao với nó nhớ đi chân trần nhé, nếu may mắn bạn sẽ bị lậu hay giang mai, tới khi khám thì quăng cái thằng nhỏ ghẻ lở chảy mủ ra, tụi nó sẽ khiếp vía kinh hồn mà ta cho pác. Khi nào tới đợt khám thì đá gà nhé

Ah có thằng ko đi NV mà cũng ham mê đá gà, giờ nó lên nóc tủ ngồi rồi khỏi đi NV luôn

Hài vãi!:D

các thánh nào mà ns khi cần tổ quốc cần là đi thì em xin phép ns câu =))) . VN h nó ko như trc nữa đâu :v :v thý trường sa hoàng sa rầm rộ ko :v :v

h nó sắp thành của Trung cộng rùi :v :v

Nói vậy thôi bác à, như e, năm trước với năm nay e trúng tuyển, nhưng lên nhận quân trang toàn bị dư quân nên trả về. Nếu trúng thì đi luôn cho khỏe người, chứ năm nào cũng gọi ntn rồi trả về, trong khi đó đi làm ở xa quê, lở dở hết công việc. Như bác bác có chịu được không?
Thằng này nó đào tẩu đấy a/e :D

mới ngày hôm này em đã nhận được lệnh điều động đi khám nghĩa vụ. mà em đầu tư làm việc trên mạng chừ mà lỡ bị đi 2 năm nghĩa vụ. thì mọi thứ đổ cmn bể rồi. bác nào từng đi khám nghĩa vụ cho xin tut các anti-nghĩa vụ quân sự cái. :D:D:D:D:D:D. xin cao nhân từng đi khám cho xin cách tránh.
Chặt 1 ngón tay đi là đc :3 :D
Làm vậy thì lỗ luôn :((
trước khi khám! xem phim xxx! vào khám mạch đặp loạn xạ là rớt thôi
phong bì
tập luyện mắt lé, giả chân què tay què, hoặc đi đo độ cận tk bác sĩ kêu thấy k kêu không thấy gì, giả điên, giả đò mất trí nhớ .. vân vân và vân vân
không liên quan e cũng sắp đi cmnr tính sao đây :):confused::confused:
Mọi sự tùy duyên :D
quay tay nhiều vào, liệt chờ im là khỏi phải đi
em cũng mới bị gọi giống bác đây. khuyên bác đừng đi khám vì đi khám là nghĩa vụ chắc :D
nếu bác ở nhà k đi học thì có 2 phương án
1. chạy tiền cho thằng đội trưởng hoặc thằng nào đó ở phường
2. nộp đơn đại vào trường trung cấp gần nhà nào đó, đóng học phí, làm thủ tục xong cầm cái giấy gọi sơ khám nghĩa vụ lên bảo trường viết lại 1 lá đơn rồi đem xuống phường là OK

em thì chọn phương án 1 :v
phong bì dày dày xíu :D:D tut hiệu quả nhất trong các tut nhé
sáng ra chuẩn bị đi khám , làm vài ly cafe đen, vào khám mạch chạy tứ tung, vậy là ở nhà thôi :D
1 là ko đi khám
2 là phong bì cho ct xã/phường.
kiểu gì cũng mất tiền nên chọn pa 2
ủa giờ mà còn khám nghĩa vụ hả mấy bác? em tưởng tháng 9 với tháng 3 là có đợt đi thôi chứ?
k đi khám né đc 2 hoặc 3 lần. lần sau nó gọi bọn CA đến nhà :D
Quay tay 7x7 49 lần. Nhịn ăn 7x7 49 ngày. Bảo đảm là không phải đi luôn.
Bác này chuẫn, uống cf huyết áp lên là về thôi, nó có hẹn chiều lên khám lại thì làm thêm vài ly nữa, nói là bị lâu rồi :D:D:D
P/S: chỗ nào nó quyết liệt quá thì cách này cũng thua :p:p:p
vãi. các bác. thế chốt có bác nào từng đi khám chưa. bác nào đi khám rồi thì coment tut cho em cái. ko phải đùa đâu các bác ơi. em trốn đợt năm trước.tới năm này nữa chừ đi là hết luôn .
Lấy kìm bẻ vài cây răng, ngồi máy tính gần tý cho cận vài độ... :cool:
Các bác cầu kỳ quá, em nín thở 1 lúc là cũng loạn :p
em lo đợt này tung của nó quạy việt nam.nên thanh niên đi nghĩa vụ hết. em chỉ sợ vậy .ko biêt săm hình có bị đi ko nhỉ.
các bác cho em hỏi em bị bệnh thấp tim phải tiêm thuốc hàng tháng em đưa nó sổ theo dõi tiêm thuốc cho nó xem có được không nhỉ.
hay để nó tự khảm 100% nó khôg biết em bị bệnh .
mà bị lang ben có bị đi không các bị đi không các bác.?

Phong trào chán nhỉ, ở quê mình mấy bạn trẻ 93 94 95 96 đang đi khám nghĩa vụ và háo hức được nhập ngũ theo tiếng gọi thiêng liêng của tổ quốc mà mấy em này lại tìm cách trốn tránh thì cũng chán thật. Trúng thì đi thôi chứ có gì mà phải trốn tránh

mới ngày hôm này em đã nhận được lệnh điều động đi khám nghĩa vụ. mà em đầu tư làm việc trên mạng chừ mà lỡ bị đi 2 năm nghĩa vụ. thì mọi thứ đổ cmn bể rồi. bác nào từng đi khám nghĩa vụ cho xin tut các anti-nghĩa vụ quân sự cái. :D:D:D:D:D:D. xin cao nhân từng đi khám cho xin cách tránh.
đây đã từng đi nghĩa vụ QS nên chia sẻ tí: Lúc khám nếu khám mắt thủ công thì tốt nhất đọc loạn xạ koong nên đọc đúng, khám nội khoa làm cho tim đập loạn xạ vào, thứ 3: đem theo ít đường bỏ vào nước tiểu => Kết luận không đủ tiêu chuẩn để thực hiện NVQS :D

Last edited:
Phong trào chán nhỉ, ở quê mình mấy bạn trẻ 93 94 95 96 đang đi khám nghĩa vụ và háo hức được nhập ngũ theo tiếng gọi thiêng liêng của tổ quốc mà mấy em này lại tìm cách trốn tránh thì cũng chán thật. Trúng thì đi thôi chứ có gì mà phải trốn tránh
Bây giờ không dễ kiếm việc, kiếm xong leo đến vị trí hiện tại cũng là cả 1 vấn đề.
Đang thời hòa bình, thì làm kinh tế tốt hơn là mất 2 năm quân sự, trưởng thành cũng đã trưởng thành. Lúc chiến tranh, Tổ quốc gọi vẫn đi được, quân sự cơ bản đã học ở phổ thông + đại học rồi.

thằng thớt 1 tháng nó làm ra 40 củ, đi 2 năm về nó mất mẹ cái ô tô với con gấu nó nuôi từ hồi mẫu giáo...

thằng thớt 1 tháng nó làm ra 40 củ, đi 2 năm về nó mất mẹ cái ô tô với con gấu nó nuôi từ hồi mẫu giáo...
Nó thì làm gì đc chừng đó, trốn tránh trách nhiệm thôi

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,142
173,233
Latest member
8daybingo

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week