Xử lý các hành vi chửi bậy trong Forum ngay lập tức !

Status
Not open for further replies.
Reactions
1,965
MR
0.001
Phone Number
Call me! Call me!
Facebook
Follow me on Facebook
Theo số đông thì có rất nhiều topic vô văn hóa , chửi bậy. Vì thời gian của mỗi mod onl rất hạn chế, và tùy topic có topic sẽ đọc có topic sẽ không đọc hết từng trang được khi các thành viên đó đang thảo luận.
Mod cũng như các bạn đều có công việc riêng của mình ko thể onl 24/24 được
Nên nếu ai phát hiện thành viên nào chửi chính mình hay trong topic đó có chửi tục hay dùng từ ngữ mất lịch sự thì vui lòng post vào topic này theo mẫu sau , mình hoặc các mod khác sẽ vào để xử lý các trường hợp đó thay vì phải đi tìm từng topic mà đọc thì khá là lâu.

Tên thành viên vi phạm :
Link dẫn đến topic :

Các hành vi vi phạm chửi tục sẽ bị cảnh cáo ban nick 3 ngày, nếu tái phạm sẽ bị ban nick 2 tuần, tái phạm lần nữa thì Forever
Với topic chửi mod và admin thì sẽ ban nick forever ngay lập tức.!!!
Chúc các bạn vui vẻ, và forum luôn giữ ổn định tiếng nói lịch sự và ngôn ngữ lành mạnh
Các bạn vui lòng không spam trong topic này, nếu có góp ý thì có quyền gửi vào đây tránh loãng topic
Thân

Last edited by a moderator:
Theo số đông thì có rất nhiều topic vô văn hóa , chửi bậy. Vì thời gian của mỗi mod onl rất hạn chế, và tùy topic có topic sẽ đọc có topic sẽ không đọc hết từng trang được khi các thành viên đó đang thảo luận.
Mod cũng như các bạn đều có công việc riêng của mình ko thể onl 24/24 được
Nên nếu ai phát hiện thành viên nào chửi chính mình hay trong topic đó có chửi tục hay dùng từ ngữ mất lịch sự thì vui lòng post vào topic này theo mẫu sau , mình hoặc các mod khác sẽ vào để xử lý các trường hợp đó thay vì phải đi tìm từng topic mà đọc thì khá là lâu.

Code:
tên thành viên vi phạm :
Link dẫn đến topic :

Các hành vi vi phạm chửi tục sẽ bị cảnh cáo ban nick 3 ngày, nếu tái phạm sẽ bị ban nick 2 tuần, tái phạm lần nữa thì Forever
Với topic chửi mod và admin thì sẽ ban nick forever ngay lập tức.!!!
Chúc các bạn vui vẻ, và forum luôn giữ ổn định tiếng nói lịch sự và ngôn ngữ lành mạnh
Các bạn vui lòng không spam trong topic này, nếu có góp ý thì có quyền gửi vào đây tránh loãng topic
Thân

Vao tay ta bắt gặp mà chửi bậy thì bèo lắm là 7 ngày, tái phạm là mãi mãi chứ ko có 3 ngày đâu :binhsua90:[/SIZE]

Cái này cần có nên quy định thêm như thế này là chửi bậy ko: có rất nhiều trường hợp ai đọc cũng hiểu có nên bắt ko: VD éo mẹ,du ma ...

hình như BQT có mục riêng để các MOD thảo luận rồi đưa ra phổ biến cho mem. ai lại để mỗi MOD một ý kiến vậy. MOD A phổ biến MOD B hỏi lại MOD C bình luận.:D góp ý nhỏ
Về vấn đề này 1 số mod thường làm khác nhau, còn theo mình chỉ 3 ngày là đủ, nếu 7 ngày hay 1 tháng thì quá lâu như vậy cái nick đó người đó sẽ vứt bỏ đi luôn cũng có khi đi ra khỏi forum luôn vì một lỗi nhỏ, nếu bị 3 ngày thì mới biết thế nào giá trị của tài khoản khi ko login dc và có dòng status banned !

Last edited by a moderator:
Upvote 0
mod nên update nội quy là: ko ai đc spam ngoài mục đích report vào topic này nữa đi ko topic lại bị loãng ra đấy

Upvote 0
báo cáo 1 mem:

thanks mod

có chữ gì trong đó tục :| chữ " vkl à nếu tục sao nó ko tự biến thành "***" :|

Upvote 0
Vấn đề này thiết nghĩ BQT cần có rules đàng hoàng, các MOD cứ tuân theo đó mà làm chứ mỗi MOD một hình phạt rồi đến lúc các mem lại phản đối, kiện cáo. Mệt.

Upvote 0
nếu chửi mod admin chứng tỏ rằng ko tôn trọng forum, khi các mem gấy sự nhau thì có thể do lúc nóng nhất thời nên văng tục . Nên chỉ đưa ra hình phạt cảnh cáo tạm thời. Còn nếu chửi mod và admin có nghĩa là bạn không tôn trọng chúng tôi chúng tôi cũng sẽ loại thải bạn ra khỏi forum này
Thân
Đặt lại câu hỏi. Mod đã xử lý vấn đề đó thực sự đã đúng theo Rule,công tâm chưa. Hay cứ thấy vi phạm là ban mấy ngày mà ko thèm cảnh cáo gì, cứ thấy report cái là ban mà ko cho họ thời gian để đối chứng xem thế nào?
Dẫu biết Admin lập ra 4rum là có lòng tốt để các mem có nới trao đổi sinh hoạt kiến thức mmo điều đó ai cũng phải cảm ơn phải ghi nhận. nhưng ngược lại phải nghĩ lại Admin coi như là a cả, Mod là anh hai thì làm a cũng phải thật sự xứng đáng bởi các a ko chỉ có 1 em mà cả ngàn đứa e nên cần phải công bằng khi xử lý, linh động hợp tình hợp lý (Cái tình đi trước có lợi hơn chăng).
Sự trừng phạt là để cho các Mem không được phá 4rum, cùng xây dựng 4rum lớn mạnh. nhớ đến câu Roi vọt không dậy được con trẻ----------- Không nhất thiết là phạt thật nặng thì các mem sẽ khâm phục, ko ức trong lòng, rồi lại ko phá 4rum (Tất nhiên với những hành quá đáng cũng phải xử nặng cho biết), có điều rất ít khi các Mod gữi tin cảnh cáo nha và một khi nói phải củ cải cũng nghe. còn lấy quyền mà ép thì ko ai nghe cả. họ chỉ phải chấp nhận vì họ ko làm được gì, còn các mod thì lại ko nhận được sự tôn trọng rồi lại bị chữi sau lưng (Có đáng ko khi mod đã ăn cơm nhà vác tù và hàng tổng rồi mà còn bị chữi)
Vài điều suy nghĩ thế vì lâu rồi mới lại 4rum.

Upvote 0
lỡ những từ " vkl , éo mợ đệt này nọ " thấy nó ghi trên sb nhìu :-?? . thì sao nhỉ

Upvote 0
lỡ những từ " vkl , éo mợ đệt này nọ " thấy nó ghi trên sb nhìu :-?? . thì sao nhỉ

SB thì khó mà kiểm soát được lắm, có chăng nhắc nhở thôi, muốn phạt phải chụp hình làm chứng !

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,467
173,638
Latest member
voisentam

Most viewed of week