Warning Yahoo fake vandt9193- scam 700 wmv

Status
Not open for further replies.
nói đi nói lại thì chung quy cũng thích "chạm đến cai tâm cái tình"
tình thì về nhà mà bảo nhau thôi chứ luật là luật chả có gì mà phải cưa đôi thiệt hại vs mấy cái lỗi ko phải của mình

Mình nói cho các bạn biết chuyện ông thớt confirm cuối là chính xác và đừng có ai giả vờ ko hiểu hoặc cố tình ko hiểu cứ cho là mình comment cuối nên là confirm cuối nhé,các bạn suy luận thì giỏi giang lắm nhưng sao đầu óc mãi ko chịu tiếp thu cái việc này thế?

toàn mấy ex vào đây hét 50% để chia đôi,luật nào bảo chia đôi 50% thế dẫn ra đây hộ phát?

còn thích đổi luật thì sau vụ này đổi rồi làm gì thì làm,ko có chuyện đùng 1 cái sửa luật xong xử theo kiểu ép đc đâu

việc mình có lỗi ok có thể coi là có lỗi khi ko cảnh báo ông thớt đầy đủ bằng việc pm yahoo,nhưng cái lỗi đó thuộc về cái tình nhé
còn lỗi ông thớt là thuộc về cả lý (chấp nhận xác nhận+tin lời giải thích scammer) và cả tình (mở cái topic report này để hòng vơ 1 tí tiền đền bù từ người ko phải scammer)

luật pháp là luật pháp xử phải có dẫn luật ra mới phục đc ko thì ngoài luật sư nó đói hết à nếu mà cứ cái kiểu chia chia huề cả làng?

Vụ Thinh Chien thì cứ khăng khăng là ko giống trong khi đơn thuần đấy là cái quote theo chủ nghĩa "xác minh #1"-việc mà lúc vào để xác nhận luôn luôn môt ex cần phải bấm nút quote,còn nội dung quote chứa cái yahoo sai thì ko phải sau đó mình đã có hành động edit xóa bài để sửa chữa hay sao?
việc sửa hay xóa này nói theo lý thì lại thực sự ko cần thiết nữa vì cái yahoo mình xác nhận giao dịch trong post của mình thì ông thớt phải tự nhận ra,ko nhận ra yahoo của chính mình giao dịch là scammer thì lại bị scam thôi

Mình thấy rất nhiều các ex to bắt đầu vào đây phân tích này nọ và đưa phương án đền bù ra,các bạn là người có bảo hiểm và thường xuyên giao dịch vs nhiều người nên việc comment của các bạn có thể kéo thêm 1 dây các người khác hùa theo nhé
Và nói gì thì nói các bạn là dịch vụ cạnh tranh với mình và có lợi nếu mình bị xử ép,do đó yêu cầu các bạn ko phân tích những cái ai cũng biết rồi vì thực sự các bạn chỉ làm topic kéo dài lê thê vs mấy cái comment hùa theo mà kết quả cuối ko giải quyết đc

Last edited:
dính vụ này bác ex cũng mất kha khá uy tín đây :oops:
mình biết là mình bị tổn hại do 1 số tính tiết mà các bạn phân tích là mình "quote bừa,thiếu trách nhiệm cảnh báo",tuy nhiên tổn hại về uy tín là thứ nặng nề duy nhất mình đáng bị còn tất cả các cái khác như yêu cầu xin lỗi hay đền bù thì tuyệt nhiên không.

Nhiều bạn ra vẻ trách mình cho lắm vào,nhưng hãy ngồi mà xem lại tình huống,đọc lại đoạn chat của chủ thớt xem nó ngớ ngẩn và tiếp tay cho scammer thế nào nhé,sự ngớ ngẩn đó phù hợp vs cái giá 700$ bạn ấy phải trả.Nực cười thay một số vào đây comment lỗi của ex nặng hơn này nọ,cho mình xin cười nhạt một cái

mình thấy rất nhiều vụ scam xảy ra và cũng theo dõi 1 số vụ hầu như có rất nhiều thành phần vào qui chụp là chia 50-50 cho hoà cả làng và người bị hai dc thể ao dua vào nghi vấn exchange này nọ trong khi lỗi 1 phần là do mình chủ quan vs 1 số tiên lớn mà k tự bảo quản cho kĩ , ngay từ vấn đề đây là lần gd đầu của thớt vs ex mà sẵn sàng ex 700$ trog khi bh của ex chỉ co 500 đã cho thấy mức độ chủ quan bảo vệ tài sản của bạn . Mình đã gd rất nhiều và toàn gd vs ex dù gd quen rồi nhug cũng k bgio gd số tiền lớn hơn số bảo hiêm. Vì vậy nếu bạn ex cảm thấy được thì đền bù một phần cho thớt hoặc k đồng ý thi mọi ng nên để shin và mod tự làm việc chứ k nên cứ vào suy đoán ai la người đáng nghi ngờ hay là ai fai chiu trách nghiệm phần nhiều.

nói đi nói lại thì chung quy cũng thích "chạm đến cai tâm cái tình"
tình thì về nhà mà bảo nhau thôi chứ luật là luật chả có gì mà phải cưa đôi thiệt hại vs mấy cái lỗi ko phải của mình

Mình nói cho các bạn biết chuyện ông thớt confirm cuối là chính xác và đừng có ai giả vờ ko hiểu hoặc cố tình ko hiểu cứ cho là mình comment cuối nên là confirm cuối nhé,các bạn suy luận thì giỏi giang lắm nhưng sao đầu óc mãi ko chịu tiếp thu cái việc này thế?

toàn mấy ex vào đây hét 50% để chia đôi,luật nào bảo chia đôi 50% thế dẫn ra đây hộ phát?

còn thích đổi luật thì sau vụ này đổi rồi làm gì thì làm,ko có chuyện đùng 1 cái sửa luật xong xử theo kiểu ép đc đâu

việc mình có lỗi ok có thể coi là có lỗi khi ko cảnh báo ông thớt đầy đủ bằng việc pm yahoo,nhưng cái lỗi đó thuộc về cái tình nhé
còn lỗi ông thớt là thuộc về cả lý (chấp nhận xác nhận+tin lời giải thích scammer) và cả tình (mở cái topic report này để hòng vơ 1 tí tiền đền bù từ người ko phải scammer)

luật pháp là luật pháp xử phải có dẫn luật ra mới phục đc ko thì ngoài luật sư nó đói hết à nếu mà cứ cái kiểu chia chia huề cả làng?

Vụ Thinh Chien thì cứ khăng khăng là ko giống trong khi đơn thuần đấy là cái quote theo chủ nghĩa "xác minh #1"-việc mà lúc vào để xác nhận luôn luôn môt ex cần phải bấm nút quote,còn nội dung quote chứa cái yahoo sai thì ko phải sau đó mình đã có hành động edit xóa bài để sửa chữa hay sao?
việc sửa hay xóa này nói theo lý thì lại thực sự ko cần thiết nữa vì cái yahoo mình xác nhận giao dịch trong post của mình thì ông thớt phải tự nhận ra,ko nhận ra yahoo của chính mình giao dịch là scammer thì lại bị scam thôi

Mình thấy rất nhiều các ex to bắt đầu vào đây phân tích này nọ và đưa phương án đền bù ra,các bạn là người có bảo hiểm và thường xuyên giao dịch vs nhiều người nên việc comment của các bạn có thể kéo thêm 1 dây các người khác hùa theo nhé
Và nói gì thì nói các bạn là dịch vụ cạnh tranh với mình và có lợi nếu mình bị xử ép,do đó yêu cầu các bạn ko phân tích những cái ai cũng biết rồi vì thực sự các bạn chỉ làm topic kéo dài lê thê vs mấy cái comment hùa theo mà kết quả cuối ko giải quyết đc
Nếu bạn làm đúng, khồng sai thì đố ai bắt bẻ chỉ lỗi được.

Nếu bạn Quote cái comment có yahoo của người bán rồi ghi: Đang chat với yahoo: xxxxxxxxx. Chú ý check kỹ yahoo của mình: xxxxxxx thì bạn có thể hạ cánh an toàn, giống như TM thinhchien. Đằng này bạn ghi: dang giao dich vs yahoo hoanghai_haudt5k9, trong khi yahoo của người bán với scammer chỉ có thừa 1 chữ i, chính bạn không check kỹ hoặc bạn có thấy nhưng "sơ ý" làm vậy cho người bán chuyển tiền cho Scammer, trong lúc người bán đang chuyển bạn lại edit rồi xoá luôn comment. Giả sử nếu đến bước cuối người bán họ bỗng nhiên sinh nghi muốn check yaoo trong comment của bạn lại thì còn đâu mà check? Hiện trường phải giữ nguyên chứ sao làm lung tung lên. Nếu cảnh báo thì buzz yahoo là nhanh và hiệu quả, cái này ai cũng biết chứ edit lại thì có ai refresh lại đâu mà cảnh với báo?

A tầm phù vào topic người bán quote mà không check kỹ là quá sai, chịu trách nhiệm nặng nề, nếu như bạn comment như thế nhưng trong topic chính bạn thì còn châm chước được. Mình thì thấy sao nói vậy, không binh ai hay thù hằn gì bạn nhưng sai phải chịu thiệt hại chứ không thể nói vô can được.

Nếu bạn Quote cái comment có yahoo của người bán rồi ghi: Đang chat với yahoo: xxxxxxxxx. Chú ý check kỹ yahoo của mình: xxxxxxx thì bạn có thể hạ cánh an toàn, giống như TM thinhchien. Đằng này bạn ghi: dang giao dich vs yahoo hoanghai_haudt5k9, trong khi yahoo của người bán với scammer chỉ có thừa 1 chữ i, chính bạn không check kỹ hoặc bạn có thấy nhưng "sơ ý" làm vậy cho người bán chuyển tiền cho Scammer, trong lúc người bán đang chuyển bạn lại edit rồi xoá luôn comment. Giả sử nếu đến bước cuối người bán họ bỗng nhiên sinh nghi muốn check yaoo trong comment của bạn lại thì còn đâu mà check? Hiện trường phải giữ nguyên chứ sao làm lung tung lên. Nếu cảnh báo thì buzz yahoo là nhanh và hiệu quả, cái này ai cũng biết chứ edit lại thì có ai refresh lại đâu mà cảnh với báo?

A tầm phù vào topic người bán quote mà không check kỹ là quá sai, chịu trách nhiệm nặng nề, nếu như bạn comment như thế nhưng trong topic chính bạn thì còn châm chước được. Mình thì thấy sao nói vậy, không binh ai hay thù hằn gì bạn nhưng sai phải chịu thiệt hại chứ không thể nói vô can được.

chuẩn, hiện trường phải giữ nguyên. Nếu ko sẽ bị khép vào tội : làm rối công tác điều tra :D

Nói thật là ông EX cũng ko phải là ko có lỗi, có thể lỗi của ex thì nhỏ hơn lỗi của seller nhưng cả 2 đều ko check kĩ nên mới xảy ra việc trên (ko bàn đến vấn đề ông nào gài ông nào) :)

Lỗi bạn nói ở đây chẳng qua là thêm thắt vài chữ Đang chat với yahoo: xxxxxxxxx. Chú ý check kỹ yahoo của mình: xxxxxxx (cái này thì yahoo mình để chữ kí rồi nhé nói thêm thừa thãi thì làm cái gì cho đời hả)
ko có lỗi đó thì chả có topic và chả có vụ scam đúng ko?

và có lỗi đó nên mình phải mất thời gian vào đây phân trần đến mệt mỏi rồi chịu tổn hại uy tín rồi đúng ko?
và cái suy luận của cậu suy cho cùng là "nếu" và "thì" thôi đúng ko?
Giả sử nếu đến bước cuối người bán họ bỗng nhiên sinh nghi muốn check yaoo trong comment của bạn lại thì còn đâu mà check?
đấy biết ngay cậu có thực sự quan tâm giải quyết gì vụ này đâu,đến cái #1 cậu còn chả đọc thì vào đây phân tích làm cái gì hả?
ông thớt ko phải là "lỡ sinh nghi muốn kiếm tra nhưng ko đc nhé" mà ở đây là đã thấy sai yahoo rồi nhưng vẫn giao dịch đấy

Đấy nên thôi cậu đừng có phân tích nữa van xin cậu đấy

Mới đọc đến page 4 thôi, nhưng mình thắc mắc là tại sao khi seller muốn bán $ cho các exchanger - thông thường mấy ông này có đính kèm cái Yahoo ở dưới Avatar - thì click thẳng vào cái biểu tượng Yahoo đó mà chat, còn ngoài ra ko chat với bất kỳ nick Yahoo nào khác nhỉ? Một việc hết sức đơn giản như thế mà sao vẫn thấy topic scam lập ầm ầm là sao ta, khó hiểu thật o_O

Thêm 1 cái lí lẽ nữa cho ai "bận bịu quá ko đọc đc hết tình tiết" mà vẫn muốn comment này

+về phần mình: Có quote #1,nhưng ko phải là ko check kĩ mà là đã check thấy sai và sửa,xóa (tình huống quote cái #1 hoàn toàn ko phải là ko check dc kĩ nhé,đấy là 1 bước trong thao tác check của mình,Quote->ctrl+F google chrome sẽ bôi đen 2 cái yahoo giống nhau,trường hợp ở đây sai nên mình đã có hành động sửa đổi và cảnh báo ngay lập tức đó còn gì nữa)

+về phần sell: Có check thấy sai yahoo,vẫn tiếp tục giao dịch (đấy ko check thấy sai giao dịch thì nghe còn thông cảm đc cơ,đây sai yahoo vẫn giao dịch thì thế nào đây?Có đáng chịu mất tiền ko?Cá nhân mình thấy là có đáng đấy,nói thì lại bảo ác.Các bạn bênh thì nên có lý của nó nhé)

Nào thế giờ rồi sao hả các luật sư cho bên bị hại?Các bạn thấy lỗi về lý thì rành rành thuộc về ai chưa?

Mới đọc đến page 4 thôi, nhưng mình thắc mắc là tại sao khi seller muốn bán $ cho các exchanger - thông thường mấy ông này có đính kèm cái Yahoo ở dưới Avatar - thì click thẳng vào cái biểu tượng Yahoo đó mà chat, còn ngoài ra ko chat với bất kỳ nick Yahoo nào khác nhỉ? Một việc hết sức đơn giản như thế mà sao vẫn thấy topic scam lập ầm ầm là sao ta, khó hiểu thật o_O
Cái này là Scammer đứng giữa làm đạo diễn, giật dây 2 con rối xong ẵm trọn 700z. chứ có ma nào click hay check yahoo đâu.

Thêm 1 cái lí lẽ nữa cho ai "bận bịu quá ko đọc đc hết tình tiết" mà vẫn muốn comment này

+về phần mình: Có quote #1,nhưng ko phải là ko check kĩ mà là đã check thấy sai và sửa,xóa (tình huống quote cái #1 hoàn toàn ko phải là ko check dc kĩ nhé,đấy là 1 bước trong thao tác check của mình,Quote->ctrl+F google chrome sẽ bôi đen 2 cái yahoo giống nhau,trường hợp ở đây sai nên mình đã có hành động sửa đổi và cảnh báo ngay lập tức đó còn gì nữa)

+về phần sell: Có check thấy sai yahoo,vẫn tiếp tục giao dịch

Nào thế giờ rồi sao hả các luật sư cho bên bị hại?Các bạn thấy lỗi về lý thì rành rành thuộc về ai chưa?
thấy sai thì phải báo chủ topic chứ ko phải thấy sai rồi vẫn xác nhận, sau đó edit, sau đó xoá.

Nói chung là cậu có sai, chứ ko phải là hoàn toàn vô tội. Nhưng lỗi thuộc về seller là chủ yếu, nên về đền bù có thể ko phải, nhưng về xin lỗi thì tớ thấy cậu nên có lời xin lỗi cho lỗi của mình

Cái này là Scammer đứng giữa làm đạo diễn, giật dây 2 con rối xong ẵm trọn 700z. chứ có ma nào click hay check yahoo đâu.
Thì ý mình là nhấn vào biểu tượng Yahoo của Ex rồi chat tiến hành giao dịch thôi, chứ chat với thằng khác làm gì để rồi ăn cam? Và thông thường các số Z hay U của Ex đều được công khai, thế thì làm sao send nhầm đc nhỉ?

+về phần sell: Có check thấy sai yahoo,vẫn tiếp tục giao dịch (đấy ko check thấy sai giao dịch thì nghe còn thông cảm đc cơ,đây sai yahoo vẫn giao dịch thì thế nào đây?Có đáng chịu mất tiền ko?Cá nhân mình thấy là có đáng đấy,nói thì lại bảo ác.Các bạn bênh thì nên có lý của nó nhé)

Phán bạn đền 100% vì tội vào topic người bán xác nhận cuối cùng mà không check yahoo trong quote có yahoo tổ bố mà nhìn không thấy, đến khi thấy thì muộn rồi. Sủa sai thì buzz yahoo nhanh nhất sao không làm hử?

Phán bạn đền 100% vì tội vào topic người bán xác nhận cuối cùng mà không check yahoo trong quote có yahoo tổ bố mà nhìn không thấy, đến khi thấy thì muộn rồi. Sủa sai thì buzz yahoo nhanh nhất sao không làm hử?
+cậu lại ko rõ là ai mới là confirm cuối,thớt hay ex?
+buzz yahoo là cái tình,ko buzz thì có thể nói t vô ý chứ ko quy tội t vào đây đc

thấy sai thì phải báo chủ topic chứ ko phải thấy sai rồi vẫn xác nhận, sau đó edit, sau đó xoá.

Nói chung là cậu có sai, chứ ko phải là hoàn toàn vô tội. Nhưng lỗi thuộc về seller là chủ yếu, nên về đền bù có thể ko phải, nhưng về xin lỗi thì tớ thấy cậu nên có lời xin lỗi cho lỗi của mình
thì t biết là t có lỗi nhưng lỗi của t hoàn toàn chỉ ở mức để phê bình kiểm điểm chứ hoàn toàn ko thể quy chụp là đền bù tiền nong được.có mấy bạn toàn là nick có màu vào đây rỉa rói mình sai này sai nọ rồi đòi chia 50-50 thì tớ hỏi nếu địa vị các bạn giống tớ các bạn có bực mình ko

P/s:
bạn thớt check yahoo thấy sai vẫn giao dịch,đấy ko check thấy sai giao dịch thì nghe còn thông cảm đc cơ,đây sai yahoo vẫn giao dịch thì thế nào đây?Có đáng chịu mất tiền ko?Cá nhân mình thấy là có đáng đấy,nói thì lại bảo ác.Các bạn bênh thì nên có lý của nó nhé

Admin xử thớt mất trắng 100% thì kịch bản mới sau này sẽ được áp dụng trong Forum, nếu người bán không cẩn thận thì dính chưởng :D:D:D:
- Người mua vào topic của người bán quote thông tin xác nhận ( yh, fone v....)
- Người bán thấy xác nhận rồi ỷ y không quote lại xác nhận (chính xác) đó, chuyển tiền
- Người mua vào edit lại cái quote đó thành 1 thông tin fake khác, xong rồi dùng lệnh xóa comment đó và forum lại xảy ra 1 vụ scam :p:p:p
P/s: Admin cho mọi người biết forum có chức năng kiểm tra lại commnet đầu tiên chưa chỉnh sửa hay không?
Quote lại cho ông Ex thấy :p:p:p
Trong giao dịch mà edit và xóa comment đã là sai rồi.... :D:D:D

Quote lại cho ông Ex thấy :p:p:p
Trong giao dịch mà edit và xóa comment đã là sai rồi.... :D:D:D
edit và xóa comment thì sai trong trường hợp là người đúng việc đúng cơ,còn đây yahoo ko khớp thì chả edit và xóa đi chứ để nguyên đấy hậu quả còn nghiêm trọng hơn,còn tớ nói thật cái việc t xóa hay ko xóa thì bây giờ lôi ra phân tích có khác gì nhau ko?vì mod vẫn khôi phục đc đó và các cậu đều đọc đc đó,chỉ nói về lý thôi nhé

còn như câu nói là sửa luật mình ok sửa sao để mà sau ai cũng phải bắt buộc confirm cẩn thận,nhưng đấy là chuyện về sau,còn hiện tại luật là luật cũ và chả có lí gì mình bị xử theo luật mới ,cậu xem đúng chưa?

giống thằng lê văn luyện đó ai chả biết nó đáng bị băm ra,nhưng cũng chỉ là gần 20 năm tù thôi mà,vì theo luật thì nó vẫn <18 tuổi

Vụ việc đang được BQT đưa vào thảo luận, các bạn không liên quan vui lòng ngưng comment nhé!

edit và xóa comment thì sai trong trường hợp là người đúng việc đúng cơ,còn đây yahoo ko khớp thì chả edit và xóa đi chứ để nguyên đấy hậu quả còn nghiêm trọng hơn,còn tớ nói thật cái việc t xóa hay ko xóa thì bây giờ lôi ra phân tích có khác gì nhau ko?vì mod vẫn khôi phục đc đó và các cậu đều đọc đc đó,chỉ nói về lý thôi nhé

còn như câu nói là sửa luật mình ok sửa sao để mà sau ai cũng phải bắt buộc confirm cẩn thận,nhưng đấy là chuyện về sau,còn hiện tại luật là luật cũ và chả có lí gì mình bị xử theo luật mới ,cậu xem đúng chưa?

giống thằng lê văn luyện đó ai chả biết nó đáng bị băm ra,nhưng cũng chỉ là gần 20 năm tù thôi mà,vì theo luật thì nó vẫn <18 tuổi
Ông Ex này trốn tránh trách nhiệm ghê quá, Admin ra luật nhằm để cho các Ex có trách nhiệm hơn trong việc mua bán với member còn ông thì tìm kẻ hở của luật để lách và "làm điều gì đó chưa biết", nếu ông có trách nhiệm thì khi quote topic của thớt đã thấy được sự khác nhau của YH và sẽ có cảnh báo, đàng này ông quote "ẨU" (hoặc có ý như thế) và đẩy toàn bộ thiệt hại cho member... Nói thật nếu không có cái quote ẩu của ông và cái mác bảo hiểm của ông thì thớt đếch dám giao dịch đâu, đã thế còn chỉnh sửa và xóa comment nữa. Làm ăn phải có trách nhiệm 1 tý chứ.
P/s: @Shin xem xét trường hợp này tránh để thành tiền lệ tạo lỗ hổng cho scammer lợi dụng, mọi trường hợp chỉnh sửa sau khi đã comment đều xem như SAI.

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,145
173,231
Latest member
8daybingo

Most viewed of week

Most discussed of week