• Guest, bạn sẽ được thưởng theo giá trị giao dịch tương ứng khi báo cáo [Scammer]:
    • Từ 50tr trở lên: thưởng liền 20 MR (~ $20)
    • Còn lại: thưởng liền 1 MR - 10 MR (~ $1 - $10)
    • Các trường hợp báo cáo [Warning] cũng sẽ được thưởng 1 MR (~ $1)
    • Báo cáo tại đây

Waiting for Answer Yêu cầu được bồi thường từ vụ scam 7k$

congdung

Senior
Reactions
560
MR
0.428
$1,125.69
Services
Call me! Call me! Chat with me via Yahoo Messenger Follow me on Facebook Chat with me via Skype
Lỗi là bạn offerdanang ko cẩn thận, nhưng theo rule trách nhiệm thuộc về congchua , đặc biệt là offerdanang lại tha cho congchua nên trách nhiệm thuộc ai thì ca này khó.

Mấy bác mua phải Z này cũng phải chứng minh thiệt hại...như bác gì đó sell 1k cho site auto, chứng minh đã refund và site auto kia phải chứng minh bị thiệt hại...

Đặc biệt mấy bác đừng bao giờ hướng dẫn mở DIS cho những trường hợp NGU bị scam ABC này làm ảnh hưởng đến người khác.

Mình ko chủ ý đòi tiền A, Mà là theo rules trong các vụ scam dạng ABC thì ai là người chịu trách nhiệm thì cứ thế mà triển thôi.

younklove

Pre-verified
Reactions
60
MR
0.087
Chat with me via Yahoo Messenger Follow me on Facebook Chat with me via Skype
Lỗi là bạn offerdanang ko cẩn thận, nhưng theo rule trách nhiệm thuộc về congchua , đặc biệt là offerdanang lại tha cho congchua nên trách nhiệm thuộc ai thì ca này khó.

Mấy bác mua phải Z này cũng phải chứng minh thiệt hại...như bác gì đó sell 1k cho site auto, chứng minh đã refund và site auto kia phải chứng minh bị thiệt hại...

Đặc biệt mấy bác đừng bao giờ hướng dẫn mở DIS cho những trường hợp NGU bị scam ABC này làm ảnh hưởng đến người khác.
t có đủ proof logchat skype, lịch sử wmz, biên lai vcb mua z của thg scam.
và cũng có log sms + biên lai vcb đã rf cho ông chủ site kia. và t đã cầm 999z trong ví đã bị lock.

vo-_-danh

Senior
Verified
Reactions
1,675
MR
0.014
Call me! Call me! Follow me on Facebook Chat with me via Skype

Trước đó mới chỉ có offerdanang là mất tiền nên mới chỉ có 1 bị hại. Nay mới xác định được số người bị hại khác thì offerdanang ko truy trách nhiệm thì bị hại khác có quyền truy trách nhiệm. Nói thêm nữa là hiện giờ Z đã bị refund lại nên offerdanang chưa chắc đã phải là người bị hại vụ này nhé.

BlackRay

Senior
Reactions
383
MR
0.364
Cho mình hỏi chuyện ngoài lề xíu, nếu mình mua paypal (nhỏ lẽ) thì cách nào tốt nhất phòng tránh bị DÍS?

KnightFlyCn

Hero
Verified
Reactions
723
MR
0.040
Vụ này tớ thấy có chủ đích hết. Nên anh em báo công an đi. Số tiền ko phải nhỏ đâu. Với lại bộ luật hình sự đã bỏ điều 292 rồi. Nên các bác cùng nhau ra báo công an đi.
Mấy bác nào ở Đà Nẵng thì để mấy bác ở HCM báo PC50 rồi chờ gọi điện để mà vào hợp tác. Chứ 150 triệu + thêm khá nhiều tiền từ việc dis nữa.

Sonah

Senior
Verified
Trusted 3
Reactions
423
MR
2.866
$729.99
Services
Chat with me via Yahoo Messenger Follow me on Facebook Chat with me via Skype

Người nhà mất xe, có dám chửi họ ngu ko?
Tiêu thụ xe gian (cho dù ko biết) thì khi CA nó phát hiện thì cũng mất trắng nhé.

Bác có biết Scam ABC ko? tin người bị scam ko nói chứ thiếu trách nhiệm để tiền bị mất rồi ảnh hưởng đến người khác.
Bị ảnh hưởng thì phải trách ông trời tại sao thằng scam nó chọn mình để bán, chứ thằng bị scam lý do gì mà bắt nó chịu trách nhiệm, còn chửi nó ngu thì... coi như chấp nhận.

Giờ bác lỡ mua trúng xe gian, bị CA hốt rồi giờ bác qua nhà thằng bị ăn cắp xe ăn vạ à? Chửi nó sao mày ngu quá vậy có chiếc xe mà cũng ko biết giữ để bị ăn cắp rồi nó đem bán cho tao?

offerdanang

Banned
Reactions
148
MR
0.001
Follow me on Facebook
mình xin nhắc lại, hiện tại mình chưa hề nhân đc `1 xu nào từ WMZ ,và mĩnh cũng có mở distupe từ hôm bị scam nhưng WMZ 2 tuần nay vẫn chưa thấy nói năng j, chủ thớt bây giờ đang ở trong hoàn cảnh như mình, thật sự đồng cảm với cậu,
tiền ai mà ko xót, nhất là tiền đó nói thật ko phải của mình, nhưng bạn bè đồng ý cho mình từ từ giải quyêt, vì cũng là chỗ anh em vơi nhau,

Reactions
42
MR
0.001
Chat with me via Skype
Không biết chủ thớt đồi bồi thường theo diện gì. Vì có 2 phần rất rõ ràng.
1. Phần giữa bác offerdanang va congchuaxuhag
2.Giứa chủ thớt và 1 người khác được cho là scammer của vụ 1.

Việc bác offerdanang dispute là hết sức bình thường, bác nên tìm scammer mà giải quyết.

Bị ảnh hưởng thì phải trách ông trời tại sao thằng scam nó chọn mình để bán, chứ thằng bị scam lý do gì mà bắt nó chịu trách nhiệm, còn chửi nó ngu thì... coi như chấp nhận.

Giờ bác lỡ mua trúng xe gian, bị CA hốt rồi giờ bác qua nhà thằng bị ăn cắp xe ăn vạ à? Chửi nó sao mày ngu quá vậy có chiếc xe mà cũng ko biết giữ để bị ăn cắp rồi nó đem bán cho tao?
đến bây h bác cũng ko hiểu :D

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,885
176,345
Latest member
Debetrocks

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week