SCAM ArcAugustVN fake giao dịch bank để lừa đảo

Status
Not open for further replies.
Mình gọi rồi nta nói tiền của mình đã chuyển đi , và delay chỉ khi buổi tối hoặc ngày lễ thôi con mình cl như thế trễ nhất cũng là 5h chiều là nhận

@Tru0ngKhanh vào giải thích giúp mình xem tại sao người kia lại đưa cho mình số tk của bạn , bạn onl thì vào đối chất giúp mình
nghĩa là bác bị lừa chứ còn giải thích gì nữa...mà hóa ra thằng thớt lập topic lại là thằng đi scam của bác này =))

Mình gọi rồi nta nói tiền của mình đã chuyển đi , và delay chỉ khi buổi tối hoặc ngày lễ thôi con mình cl như thế trễ nhất cũng là 5h chiều là nhận
tui đã bảo ông Sam nó nói gì kệ mịa nó, giờ hỏi luôn bên VCB đi

Mình gọi bank rồi mà nhưng bank nta nói chuyển đi rồi không thể huỷ được nữa , giờ đành chịu chứ biết làm thế nào bây giờ , mình đang liên lạc với pc50 để giải quyết .
Mất thêm ít tiền còn hơn để thằng lừa đảo nhởn nhơ

Còn một cái bank của thằng scamer cách đây vài tháng chưa có time rãnh tố cáo nó :D:D:D

Đấy là nta trả lại ông chủ tài khoản này chứ đúng không , mod nào check giùm ip 2 ních xem có phải là 1 không mong mod nào giúp mình với

Đấy là nta trả lại ông chủ tài khoản này chứ đúng không , mod nào check giùm ip 2 ních xem có phải là 1 không mong mod nào giúp mình với
Mình đã check ip, 2 acc ip khác nhau. Bạn cứ bình tĩnh đi, để sáng mai, mod teamview bank bạn kia xem đã nhận được tiền chưa. Vì buổi tối vcb ko hiện lịch sử giao dịch.
Hoặc bạn gọi cho vcb hỏi xem bạn chuyển tiền từ scb qua vcb, hỏi xem bên kia đã nhận được tiền chưa? Vì khác ngân hàng, thằng scb chuyển rồi ko có nghĩa là bên kia đã nhận được

Mình gọi bank rồi mà nhưng bank nta nói chuyển đi rồi không thể huỷ được nữa , giờ đành chịu chứ biết làm thế nào bây giờ , mình đang liên lạc với pc50 để giải qu thêm ít tiền còn hơn để thằng lừa đảo nhởn nhơ
Xin loi chu ban ga mo qua. Ban goi len Sacombank tac nhien ho se noi tien chuyen di roi. Nhung ban phai hieu 1 dieu la khac he thong thi tien se di tu Sacombank sang Ngan hang Nha nuoc sau do moi qua Vietcombank, thoi gian phai mat 1/2 ngay. Nen neu ban chuyen buoi chieu thi sang mai tien moi qua toi VCB nhe. Gio ban goi len VCB noi la toi chuyen khoan tu TCB qua nhung ben VCB bao chua nhan. Yeu cau hold lai cho giai quyet.

K huỷ được mình gọi vao ngiêu lần suốt từ chiều rồi . Giờ phải đợi sáng mai mình da bank hỏi trực tiếp thôi

Xin loi chu ban ga mo qua. Ban goi len Sacombank tac nhien ho se noi tien chuyen di roi. Nhung ban phai hieu 1 dieu la khac he thong thi tien se di tu Sacombank sang Ngan hang Nha nuoc sau do moi qua Vietcombank, thoi gian phai mat 1/2 ngay. Nen neu ban chuyen buoi chieu thi sang mai tien moi qua toi VCB nhe. Gio ban goi len VCB noi la toi chuyen khoan tu TCB qua nhung ben VCB bao chua nhan. Yeu cau hold lai cho giai quyet.
tui cũng nói như vậy nên gợi ý ông ta kêu ông ta hỏi kéo bên VCB xem ông ta ko chịu nghe cứ nói bên Kia nó kêu chuyển rồi nhận rồi

con lạy bác
để mình giải thích ho rõ nhé
bác chuyển tiền từ bank Sacombank . người nhận tiền là bak vietcombank
thứ nhất : nếu bác chuyển tiền từ sacombank ( bank của bác ) sang bank Sacombank của người nhận . đây là trường hợp chuyển tiền trong cùng 1 hệ thống bank . nên sau khi bác chuyển chấm nhất là 5 -10p bên kia sẽ nhận dc .
thứ hai : nếu bác chuyển tiền từ sacombank ( bank của bác ) sang vietcombank của người nhận . đây là chuyển tiền LIÊN NGÂN HÀNG . nếu bác chuyển trước 11h trưa thì đầu giờ chiều ( 13h30 ) bên kia sẽ nhận dc . nếu bác chuyển sau 11h trưa thì đầu giờ sáng ngày hôm sau ) 08h30) bên kia mới nhận dc . và trong thời gian này bác có gọi lên ngân hàng ttì nó vẫn cứ nói tiền cảu bác đã chuyển đi , tức là chuyển sang ngân hàng khác . rồi bên ngân hàng kia nhận dc mới tiến hành top up vào tài khoản cho người đó . Hiểu chưa
ông nói làm mịa gì tui nói vài yahoo nảy giờ mà còn ko chịu nghe cứ chuyển là nhận đc luôn rồi bực cả mình

chuyển Nhanh là nhận dk luôn nếu hệ thống bank hok phát sinh lỗi :(
có phải bank nào cũng chuyển nhanh dc đâu, 2 thằng 2 hệ thống khác nhau mà

Khác bank thì 3-5 tiếng là tiền vào tài khoãn nhé , ko có chuyện 1 ngày mới tới đâu :eek:

Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
421,539
173,719
Latest member
giacaphehomnay

Most discussed of week

Most discussed of week

Back