SCAM Bị scam 2k3$, xin nhờ anh em MMO giúp đỡ

Status
Not open for further replies.
Một khi mmo9 xuất hiện là scammer chỉ có chết :D
vụ này hình như ông thread tự làm mà ta @@
Hàng ship bằng ** cũng đem report thì hỏi sao interpol nó điều tra ra túm gọn cả ổ :))
clone cũng ngu =)) chúc chú yên nghĩ tốt ở nơi có ng canh nhé

Hình thức lừa đảo của scammer này áp dụng với nhiều người. Đã có các bạn khác cung gửi đơn tại các địa phương khác. Hình thức tăng nặng này cũng đủ chạy án mệt lắm rồi.

Cậu ngĩ ra hậu quả gì ngiêm trọng nữa đi.
Cho thằng scam anh đi xa quá luôn :))
cái này ko cần nghĩ bạn, thằng scam này đã scam nhiều lần, theo luật nó bị tội nặng hơn bình thường, và hình thức nó scam ông thread này cũng mang tính chất chuyên nghiệp nên càng x tội lên nữa :D
40tr dự là 3-5 cuốn :(

Hình thức lừa đảo của scammer này áp dụng với nhiều người. Đã có các bạn khác cung gửi đơn tại các địa phương khác. Hình thức tăng nặng này cũng đủ chạy án mệt lắm rồi.
hóng ông =)) thằng kia chắc đang soi topic

cái này ko cần nghĩ bạn, thằng scam này đã scam nhiều lần, theo luật nó bị tội nặng hơn bình thường, và hình thức nó scam ông thread này cũng mang tính chất chuyên nghiệp nên càng x tội lên nữa :D
40tr dự là 3-5 cuốn :(
3-5 cuốn là ngon rồi. Bọn giang hồ vào tù còn có thú vui đánh nhau‚ xăm trổ cho nhau chứ dân cntt vào thỳ làm gì có mạng mà chơi hôhô ức chế mà chết thôy

"Tội phạm lừa đảo thường đánh vào tâm lý không muốn dính dáng tới chính quyền của người dân và tâm lý của đi thay người với những vụ lừa đảo nhỏ lẻ. Tuy nhiên nếu chúng ta kiên quyết đấu tranh với tội phạm, có đầy đủ các bằng chứng và thực sự trong sạch, chúng tôi luôn hoan nghênh tinh thần đấu tranh tố giác tội phạm của người dân."
@scammer: vì một chút tham làm mà gánh 1 cái tiền án thì chẳng đâu nhận làm việc đâu. Đời còn dài lắm. Không biết nói ra lời này đã muộn chưa. Các bạn khác cũng gửi đơn trước mình một thời gian rồi. Cám ơn các bạn đã hợp tác để có thể làm chứng cho nhau về hành vi lừa đao này.
Xin trân trọng cảm ơn bác @silkroad86 về việc mở topic này giúp mình, cám ơn sự ủng hộ của các anh em mmo4me.
Chúc anh em luôn khỏe và kiếm được thật nhiều tiền trong sạch.

"Tội phạm lừa đảo thường đánh vào tâm lý không muốn dính dáng tới chính quyền của người dân và tâm lý của đi thay người với những vụ lừa đảo nhỏ lẻ. Tuy nhiên nếu chúng ta kiên quyết đấu tranh với tội phạm, có đầy đủ các bằng chứng và thực sự trong sạch, chúng tôi luôn hoan nghênh tinh thần đấu tranh tố giác tội phạm của người dân."
@scammer: vì một chút tham làm mà gánh 1 cái tiền án thì chẳng đâu nhận làm việc đâu. Đời còn dài lắm. Không biết nói ra lời này đã muộn chưa. Các bạn khác cũng gửi đơn trước mình một thời gian rồi. Cám ơn các bạn đã hợp tác để có thể làm chứng cho nhau về hành vi lừa đao này.
Xin trân trọng cảm ơn bác @silkroad86 về việc mở topic này giúp mình, cám ơn sự ủng hộ của các anh em mmo4me.
Chúc anh em luôn khỏe và kiếm được thật nhiều tiền trong sạch.
vậy có ng gửi r mà bên CA chưa làm việc ah ?

1. Người nào bằng thủ đoạn gian dối chiếm đoạt tài sản của người khác có giá trị từ hai triệu đồng đến dưới năm mươi triệu đồng hoặc dưới hai triệu đồng nhưng gây hậu quả nghiêm trọng hoặc đã bị xử phạt hành chính về hành vi chiếm đoạt hoặc đã bị kết án về tội chiếm đoạt tài sản, chưa được xoá án tích mà còn vi phạm, thì bị phạt cải tạo không giam giữ đến ba năm hoặc phạt tù từ sáu tháng đến ba năm.
  2. Phạm tội thuộc một trong các trường hợp sau đây, thì bị phạt tù từ hai năm đến bảy năm:
    a) Có tổ chức;
    b) Có tính chất chuyên nghiệp;
    c) Tái phạm nguy hiểm;
    d) Lợi dụng chức vụ, quyền hạn hoặc lợi dụng danh nghĩa cơ quan, tổ chức;
    đ) Dùng thủ đoạn xảo quyệt;
    e) Chiếm đoạt tài sản có giá trị từ năm mươi triệu đồng đến dưới hai trăm triệu đồng;
    g) Gây hậu quả nghiêm trọng.

Bạn trẻ này dính không biết mấy trên 6 cái ở trên nhỉ. Dính càng nhiều thì càng nặng (7 năm)

chết thằng scamer rồi , lần sau có scam thì kiếm mấy cái coi như btc, dogecion , litecoin mà scam :D

Hóng vụ này xem tiền ảo có giải quyết không. Vụ trước 40tr VCB của ông nào bên PV đã dc CA điều tra làm rõ.
Chúc nạn nhân sớm lấy lại tiền

thớt mau lấy lại đc tiền @@ bonus thằng kia thêm vài cuốn l đi :)

Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
421,072
173,151
Latest member
dungtv1991

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week