SCAM Bị Scam mất 600Z, nhờ mod xử lý cho em vụ này

Status
Not open for further replies.
Nhanh hơn cả khỉ, phạm lỗi dẫn đến mất tiền của mem là do ex, dù người ta không đòi nhưng đáng lý ông phải tự cảm thấy có trách nhiệm. Đằng này.... haizzzz
Không thể biết được là bị scam thật hay cố tình dàn xếp nên ko thể nói như vậy được.

cứ ghi cái yh ra đó cho người ta check rồi xác nhận, giao dịch xong thì xóa đi có sao đâu

comment tào lao bí đao thế kia mà ex cũng reply xác nhận thì cũng có phần lỗi rồi.

rất nhiều lần xác nhận kiểu tào lao thế này rồi mà ex không rút ra kinh nghiệm gì cả

Send $ cho Ex bị limited mà thớt ko nghi ngờ gì nhỉ, hầu hết Ex đều nâng cấp lên ít nhất Personal Passport, ví limited thế kia thì làm sao làm đc Ex. Bình thường mình vận hay bảo Ex ko show yahoo + số lượng giao dịch của mình trong topic confirm vì lí do cá nhân, cái này cụng k trách Ex đc, có trách là trách thớt ko kiểm tra kỹ càng trước lúc giao dịch.

Trước khi giao dịch với ai mình hay nhắn một vài mã số bất kì đến số điện thoại của người mình giao dịch, và bảo người nhắn tin với mình qua yh gửi lại cho mình số mà mình gửi xem có đúng không, nếu đúng thì nói chuyện tiếp không thì thôi, lúc giao dịch cung phải ghi rõ tất cả thông tin của mình : tên yh, loại giao dịch, tài khoản nhận đô la , tài khoản chuyển tiền việt, nếu ex thấy đúng thì xác nhận và giao dịch

Send $ cho Ex bị limited mà thớt ko nghi ngờ gì nhỉ, hầu hết Ex đều nâng cấp lên ít nhất Personal Passport, ví limited thế kia thì làm sao làm đc Ex. Bình thường mình vận hay bảo Ex ko show yahoo + số lượng giao dịch của mình trong topic confirm vì lí do cá nhân, cái này cụng k trách Ex đc, có trách là trách thớt ko kiểm tra kỹ càng trước lúc giao dịch.
Cũng đúng luôn, vậy mà 1 số người vẫn bị lừa :D .. Cơ bản ko am hiểu về cơ chế hoạt động của WM.
Mở lớp thông não về WM đây ... mỗi học viên 200Z .. Học trong 1 tuần thành pờ rồ :oops:

• nghĩ là ex nên chịu 1 chút gì đó đi - cã người người đều k cẫn thận mà bắt pác theard ôm hết

rule đó chỉ 1 câu ngắn gọn , cũng có kẻ hỡ để mình có thể nói là mình đúng hoặc không. Chủ thớt không đòi nữa ròi, cậu cho phép bỏ vụ này. Lần sau sẽ cẩn thận hơn, cảm ơn cậu
Không có cái gì là tuyệt đối nhé bạn, do vậy mới có rules mới này, để người xác nhận sau cùng phải nhận trách nhiệm lớn nhất, bởi họ là người được nhận tiền trước.
Nếu chủ thớt xác nhận bỏ vụ này, không truy cứu, không bắt bồi thường, không bắt mod phải xử lý, thì mình sẵn sàng close topic ngay lập tức và yêu cầu cả hai bên phải xem lại , để cẩn thận hơn khi giao dịch và xác nhận giao dịch.
Mờ bạn @senbohung vào xác nhận xem có truy cứu vụ này không? hay từ bỏ và close?

hehe , hồi sáng gd vs mình !

Không có cái gì là tuyệt đối nhé bạn, do vậy mới có rules mới này, để người xác nhận sau cùng phải nhận trách nhiệm lớn nhất, bởi họ là người được nhận tiền trước.
Nếu chủ thớt xác nhận bỏ vụ này, không truy cứu, không bắt bồi thường, không bắt mod phải xử lý, thì mình sẵn sàng close topic ngay lập tức và yêu cầu cả hai bên phải xem lại , để cẩn thận hơn khi giao dịch và xác nhận giao dịch.
bạn thread tiếp tục reporf rồi giờ xử theo RUle đi mod cãi cái gì mà cãi :)

Không thể biết được là bị scam thật hay cố tình dàn xếp nên ko thể nói như vậy được.

Bác nói đúng. Cái gì cũng có thể xảy ra. Sao chủ theat ko nghĩ là ex dàn xếp vụ này nhĩ. Có thể lắm chứ

:( mình giao dịch có khoảng 10$ là đã ghi rõ đang giao dịch với yahoo nào rồi. 600Z mà quăng cái sập thế. ghi thêm xác nhận cho rõ ràng, hoặc đợn giản là copy lại vìa dòng chat tren yahoo thì mất gì à?

Trước khi giao dịch với ai mình hay nhắn một vài mã số bất kì đến số điện thoại của người mình giao dịch, và bảo người nhắn tin với mình qua yh gửi lại cho mình số mà mình gửi xem có đúng không, nếu đúng thì nói chuyện tiếp không thì thôi, lúc giao dịch cung phải ghi rõ tất cả thông tin của mình : tên yh, loại giao dịch, tài khoản nhận đô la , tài khoản chuyển tiền việt, nếu ex thấy đúng thì xác nhận và giao dịch
cái sms xác nhận này scam nó qua cái 1 nhé, nhớ ko nhầm thì có rồi :rolleyes::rolleyes:

cái sms xác nhận này scam nó qua cái 1 nhé, nhớ ko nhầm thì có rồi :rolleyes::rolleyes:
lúc trước đúng là có 1 vụ lùm sùm chuyện này =)) vụ đó ko biết thằng nào scam thằng nào ko vì hình như gần xong thì 2 bên bải bỏ ko reporf nữa

Thôi vụ này chủ thớt muốn lật lại thì cũng cố gắng theo thôi.Biết làm sao được. Mình đã cố gắng hạn chế thấp nhất có thể để những ngư ời bán$ cho mình kobị scam, nên mình đã post đầy đủ thông tin để đối chiếu. Nếu chỉ dựa vào confirm mà bắt đền thì vô lý quá. Mình mua bán mình cũng phải đọc kỹ thông tin #1 mà

Nói thật với các bác là lúc đầu em chỉ đọc qua cmt của bác ex, ko để ý đến phần dưới cùng, em mới nghĩ là nếu như bác ex mà ko phải là scam thật thì nếu có thành công thì lấy tiền của bác ấy cũng áy náy, nhưng mà giờ đọc lại thấy cái câu cuối nó cay quá, bác ấy nghi cho em là dàn xếp vụ này, cho nên em phải làm rõ vụ này mới được! Nhờ anh Shin và các Admins vào giải quyết giùm em vụ này ạ!

Nói thật với các bác là lúc đầu em chỉ đọc qua cmt của bác ex, ko để ý đến phần dưới cùng, em mới nghĩ là nếu như bác ex mà ko phải là scam thật thì nếu có thành công thì lấy tiền của bác ấy cũng áy náy, nhưng mà giờ đọc lại thấy cái câu cuối nó cay quá, bác ấy nghi cho em là dàn xếp vụ này, cho nên em phải làm rõ vụ này mới được!
Ko thằng EX nào điên dàn xếp vụ này để ăn đòn.
Nếu bạn ko dàn xếp thì theo mình 50/50 coi như bài học kinh nguyệt cho cả 2 bạn. Vui vẻ ăn tết ko cay cú ^_^

Thôi vụ này chủ thớt muốn lật lại thì cũng cố gắng theo thôi.Biết làm sao được. Mình đã cố gắng hạn chế thấp nhất có thể để những ngư ời bán$ cho mình kobị scam, nên mình đã post đầy đủ thông tin để đối chiếu
cách bạn sống quá bẩn, bạn nghĩ họ dàng dựng ng ta cũng có thể nghĩ bạn thế, nhưng họ đã nói họ bỏ vụ này ko theo, đáng lý cậu cũng nên SN và chịu 50/50 với họ nhưng đằng này cậu lại ....
Vụ này làm đến cùng tui bảo đảm it nhất nếu có log chat đầy đủ và khớp TG ông thread sẽ nhận ít nhất 50% :)
P/S : cả 2 bên đều có khả năng dàng dựng cả giờ thì vui rồi =))

Chào bác! Lúc nãy là do em hơi a cay nên có làm ảnh hưởng đến bác một chút, nói chung thì lỗi là do ở em, và em post cái thread này cũng chỉ cảnh báo cho anh em biết là có người mạo danh bác làm điều xấu, chứ ko có ý xúc phạm bác! Có gì mong bác thông cảm. Thôi thì đành xác định là mất tiền, Cũng may là em ko chuyển hết Z cho nó, vẫn còn trừ lại một ít!

Vậy ok, thank pro, cả 2 rút kinh nghiệm lần sau

Nhanh hơn cả khỉ, phạm lỗi dẫn đến mất tiền của mem là do ex, dù người ta không đòi nhưng đáng lý ông phải tự cảm thấy có trách nhiệm. Đằng này.... haizzzz

Người ta đã có lòng tốt không đòi tiền ông, ông lại trở mặt kêu người ta dàn xếp, mẹ tao đọc mà thấy tức cho cái nhân cách của mày, nếu nó dàn xếp scam mày thì nó có bỏ qua cho mày không thèm đòi 1 câu không?

Dù cho bị hại có scam mày đi nữa, mày vẫn là người phạm rule, và lỗi là do mày, mày buộc phải đền, đừng kêu không biết cái này không biết cái kia hay là tao nghĩ thế này tao nghĩ thế kia. Phạm rule -> đền -> nếu không muốn đền -> chứng minh người ta dàn dựng để scam mày đi!

To thớt : @senbohung
Cậu khờ và tốt bụng, nhưng trong vụ này không nên bỏ qua, nhất là khi thằng ex là người quote xác nhận cuối cùng dẫn đến hành vi của scammer là send ví z cho thớt để nhận tiền thớt -> ex là người có lỗi hoàn toàn -> nhất là trong trường hợp này, thằng ex nó cũng có đồng cảm gì với cậu đâu, nó còn to mồm bảo là cậu tự dàn dựng để lừa nó kìa -> kiên quyết kiện ex để đòi tiền đi

ps : về cái đoạn cậu viết là không đòi tiền ex nữa, có thể đính chính lại là không biết rule của forum cho phép bắt đền ex nếu ex là người xác nhận cuối cùng -> mọi người sẽ hiểu thôi.

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,498
173,675
Latest member
uyen90

Most viewed of week

Most viewed of week