SCAM Bị Scam mất 600Z, nhờ mod xử lý cho em vụ này

Status
Not open for further replies.
Em đã đăng đầy đủ bằng chứng thanh toán cũng như log chat với hai người (một là của bác @lohan53), 2 là của cái nik Clone kia lên #1, có gì Admin và các bác soi xét giúp em vụ này

Vụ này như vụ ex Brian thôi, buyer chưa có kinh nghiệm (nếu ko dàn xếp), seller còn ngáo hơn, do lúc trước chưa có rule còn phải phân tích, tranh luận, cãi nhau xem anh nào lỗi nhiều hơn, anh nào bất cẩn hơn. Giờ thì có rule rồi, cứ theo rule mà làm thôi, dù có dàn xếp thì cũng chịu, luật là luật rồi

Em đã đăng đầy đủ bằng chứng thanh toán cũng như log chat với hai người (một là của bác @lohan53), 2 là của cái nik Clone kia lên #1, có gì Admin và các bác soi xét giúp em vụ này
Yên tâm đi Admin sẽ áp dụng rule mới trong mọi trường hợp :D

Làm tới bến đi bạn...lấy 100% tiền luôn đi...
Ông ex mở dịch vụ buôn bán...sai xót thì phải chịu thôi...
P/s: conment của ông EX quá phũ trách nhiệm :rolleyes:

Người ta đã có lòng tốt không đòi tiền ông, ông lại trở mặt kêu người ta dàn xếp, mẹ tao đọc mà thấy tức cho cái nhân cách của mày, nếu nó dàn xếp scam mày thì nó có bỏ qua cho mày không thèm đòi 1 câu không?

Dù cho bị hại có scam mày đi nữa, mày vẫn là người phạm rule, và lỗi là do mày, mày buộc phải đền, đừng kêu không biết cái này không biết cái kia hay là tao nghĩ thế này tao nghĩ thế kia. Phạm rule -> đền -> nếu không muốn đền -> chứng minh người ta dàn dựng để scam mày đi!

To thớt : @senbohung
Cậu khờ và tốt bụng, nhưng trong vụ này không nên bỏ qua, nhất là khi thằng ex là người quote xác nhận cuối cùng dẫn đến hành vi của scammer là send ví z cho thớt để nhận tiền thớt -> ex là người có lỗi hoàn toàn -> nhất là trong trường hợp này, thằng ex nó cũng có đồng cảm gì với cậu đâu, nó còn to mồm bảo là cậu tự dàn dựng để lừa nó kìa -> kiên quyết kiện ex để đòi tiền đi

ps : về cái đoạn cậu viết là không đòi tiền ex nữa, có thể đính chính lại là không biết rule của forum cho phép bắt đền ex nếu ex là người xác nhận cuối cùng -> mọi người sẽ hiểu thôi.

Đồng ý với cậu luôn.

Nói là:

Thôi vụ này chủ thớt muốn lật lại thì cũng cố gắng theo thôi.Biết làm sao được. Mình đã cố gắng hạn chế thấp nhất có thể để những ngư ời bán$ cho mình kobị scam, nên mình đã post đầy đủ thông tin để đối chiếu. Nếu chỉ dựa vào confirm mà bắt đền thì vô lý quá. Mình mua bán mình cũng phải đọc kỹ thông tin #1 mà

Thế mà lại đi xác nhận cái kiểu kia.. Hài

dạo này cam sành đắt hàng quá nhỉ ??? sắp tết rồi các bác cẩn thận chứ !!

Có confirm topic mà thớt hok check kỹ nick YM, vụ này khó trách được Ex. Khổ thân thớt !

Cuối năm toàn thấy bị scam bự bự ko !

Nói thật là cũng do em quá ngu nên mới mắc phải như thế này, mọi lần lên giao dịch thì cũng đều confirm giao dịch, rồi xác nhận topic sau đó mới chuyển tiền, lần này cũng thế, cũng đã thấy xác nhận như bao lần khác, nhưng mà không ngờ lại là nik yahoo clone!

ĐÁNG NÓI Ở ĐÂY LÀ ĐÃ PM VỚI BÁC EX, NHƯNG MÀ LẠI NHẬN ĐƯỢC NHỮNG TIN NHẮN RẤT HỜI HỢT VÀ THIẾU TRÁCH NHIỆM, LẠI CÓ ĐÔI CHÚT HÙ DỌA NỮA, NÊN EM MỚI QUYẾT TÂM LÀM ĐẾN CÙNG.

Tại sao có cái yahoo to chà bà lừa ở dưới ava thì ko bấm đi bấm chỗ nào ko biết haizzzzzzzzz.....chia buồn với thớt.

Tại sao có cái yahoo to chà bà lừa ở dưới ava thì ko bấm đi bấm chỗ nào ko biết haizzzzzzzzz.....chia buồn với thớt.
Có confirm topic mà thớt hok check kỹ nick YM, vụ này khó trách được Ex. Khổ thân thớt !

Cuối năm toàn thấy bị scam bự bự ko !

tên kia buzz mình trước, và chính nó cũng bảo mình phải confirm giao dịch để nó xác nhận, cho nên mình cũng quên ko để ý đến nik cậu ạ! Cho nên mới xảy ra cảnh này chứ nếu ko thì còn nói làm gì

Nói chung forum mình hay lấy ruler ra làm với member nên giờ cứ theo ruler mà làm thôi vì trong này ex hay người sell cũng có lỗi hêt nhưng về mặt ruler thì ex sai

nick bác reg 2012 mà ngu kinh khủng, bác phải add yahoo ex trước.
ng khác add yahoo pm trước là bác nghi ngờ chứ số tiền ko hề nhỏ?

nick bác reg 2012 mà ngu kinh khủng, bác phải add yahoo ex trước.
ng khác add yahoo pm trước là bác nghi ngờ chứ số tiền ko hề nhỏ?
thì lần đầu tiên bị như thế này bạn ạ! Mà cái nik kia lại chủ động add nik mình, rồi lại bắt mình confirm giao dịch ở trong topic rồi mới send Z cho nên mình cũng ko để ý! Nói chung thì cũng do mình ngu quá, chắc mới ngủ dậy cho nên đang còn lơ tơ mơ chưa tỉnh táo hẳn nên mới để mất tiền!

tên kia buzz mình trước, và chính nó cũng bảo mình phải confirm giao dịch để nó xác nhận, cho nên mình cũng quên ko để ý đến nik cậu ạ! Cho nên mới xảy ra cảnh này chứ nếu ko thì còn nói làm gì
Mấy tên Scam thường chủ động vì có chuẩn bị trước !

Chủ thớt hơi khờ, nói chung qua vụ này rút kinh nghiệm, c cũng dùng Webmoney Classic mà lại tin thằng Scam nó bảo bị limit nhận tiền @@

Chủ thớt hơi khờ, nói chung qua vụ này rút kinh nghiệm, c cũng dùng Webmoney Classic mà lại tin thằng Scam nó bảo bị limit nhận tiền @@
đánh vậy thôi cậu ạ, lấy cái ngu này làm bài học cho mình thôi! Limited nhận tiền là do mình send thử 300Z ko được cho nên mới send 200Z cho mỗi lần. vì nếu nhu Webmoney mà chưa nâng cấp lên Classic thì nó vẫn limited 200Z thôi à!

Cậu ng* là đúng rồi, nhưng vụ này cậu cũng còn hên là gặp Ex cũng ng* nữa nên vụ này cậu sẽ lấy được lại tiền. Bây giờ cậu chỉ cần up đầy đủ log chat, log giao dịch lên #1 rồi tag các Mod và Admin vào là cậu sẽ được lấy lại tiền, và Ex sẽ là người phải đền tiền cho cậu, cậu ko cần phải nói dài dòng làm gì cho mất time nữa, vì cậu nói chả ra đâu vào đâu cả, nên tốt nhất là đừng nói nhiều, up log chat và tag Mod với Admin vào thôi rồi chờ tiền về

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,498
173,680
Latest member
vietgermanpath

Most viewed of week

Most discussed of week