SCAM Bị Scam mất 600Z, nhờ mod xử lý cho em vụ này

Status
Not open for further replies.
Ko thằng EX nào điên dàn xếp vụ này để ăn đòn.
Nếu bạn ko dàn xếp thì theo mình 50/50 coi như bài học kinh nguyệt cho cả 2 bạn. Vui vẻ ăn tết ko cay cú ^_^

Comment trước đó của bác ex ấy đây bạn ạ.

"Mình lohan53 đây, vụ này có sự dàn xếp tinh vi dựa theo điều luật mới ra là ai xác nhận cuối cùng mà ko ktra rõ ràng thì sẽ chịu trách nhiệm. Tuy nhiên , ví mình đã up lên topic , muốn xác nhận send ví khác thì cần có 1 câu confirm rõ ràng nữa chứ chỉ confirm như vậy là chưa đủ, Mình cũng repost ngược lại là cậu này cố tình lợi dụng luật scam mới để scam exchanger.

Yahoo 1 đặt giống nick mmo : senbohung..., để ex không nghi ngờ.
Yahoo 2 sau đó pam và nói đã send rồi.
Nếu là sell code thì chắc là bị đền rồi.
Ở đây là sell Z mà ví Z mình đã để trên topic. Send ví khác thì cần yêu cầu quote cái ví mới vào. Chỉ confirm như vậy thì vẫn trong phạm vi ví Z đó.
Ý mình như vậy không biết admin và mod thấy có đúng không. Chờ kết quả của các mod.

Theo luật thì ai xác nhận cuối cùng mà không kiểm tra rõ ràng thì người đó phải chịu trách nhiệm. Ở đây mình xác nhận cuối cùng là đúng nhưng cái vế không kiểm tra rõ ràng cần phải xem lại. Việc xác nhận đó là xác nhận đang giao dịch, đồng thời, là xác nhận giao dịch với ví mới. Ý mình vậy. Nếu mình đúng, vote ban nick senbohung. Mình sai thì chịu.
P/S: nó cố tình chơi mình chứ nó có mất tiền đâu, thấy mùi sắp đặt"

Nói thật với các bác là lúc đầu em chỉ đọc qua cmt của bác ex, ko để ý đến phần dưới cùng, em mới nghĩ là nếu như bác ex mà ko phải là scam thật thì nếu có thành công thì lấy tiền của bác ấy cũng áy náy, nhưng mà giờ đọc lại thấy cái câu cuối nó cay quá, bác ấy nghi cho em là dàn xếp vụ này, cho nên em phải làm rõ vụ này mới được!
Nếu cậu bị scam thật mà tôi bỏ qua thì tôi còn bị chửi nhiều hơn. Đành theo cậu thôi.

Chia buồn , t pm lên cả topic mà phải gd sau t Scam

Người ta đã có lòng tốt không đòi tiền ông, ông lại trở mặt kêu người ta dàn xếp, mẹ tao đọc mà thấy tức cho cái nhân cách của mày, nếu nó dàn xếp scam mày thì nó có bỏ qua cho mày không thèm đòi 1 câu không?

Dù cho bị hại có scam mày đi nữa, mày vẫn là người phạm rule, và lỗi là do mày, mày buộc phải đền, đừng kêu không biết cái này không biết cái kia hay là tao nghĩ thế này tao nghĩ thế kia. Phạm rule -> đền -> nếu không muốn đền -> chứng minh người ta dàn dựng để scam mày đi!

To thớt : @senbohung
Cậu khờ và tốt bụng, nhưng trong vụ này không nên bỏ qua, nhất là khi thằng ex là người quote xác nhận cuối cùng dẫn đến hành vi của scammer là send ví z cho thớt để nhận tiền thớt -> ex là người có lỗi hoàn toàn -> nhất là trong trường hợp này, thằng ex nó cũng có đồng cảm gì với cậu đâu, nó còn to mồm bảo là cậu tự dàn dựng để lừa nó kìa -> kiên quyết kiện ex để đòi tiền đi

ps : về cái đoạn cậu viết là không đòi tiền ex nữa, có thể đính chính lại là không biết rule của forum cho phép bắt đền ex nếu ex là người xác nhận cuối cùng -> mọi người sẽ hiểu thôi.
cậu đừng có làm rối topic lên theo hướng này được không

Comment trước đó của bác ex ấy đây bạn ạ.

"Mình lohan53 đây, vụ này có sự dàn xếp tinh vi dựa theo điều luật mới ra là ai xác nhận cuối cùng mà ko ktra rõ ràng thì sẽ chịu trách nhiệm. Tuy nhiên , ví mình đã up lên topic , muốn xác nhận send ví khác thì cần có 1 câu confirm rõ ràng nữa chứ chỉ confirm như vậy là chưa đủ, Mình cũng repost ngược lại là cậu này cố tình lợi dụng luật scam mới để scam exchanger.

Yahoo 1 đặt giống nick mmo : senbohung..., để ex không nghi ngờ.
Yahoo 2 sau đó pam và nói đã send rồi.
Nếu là sell code thì chắc là bị đền rồi.
Ở đây là sell Z mà ví Z mình đã để trên topic. Send ví khác thì cần yêu cầu quote cái ví mới vào. Chỉ confirm như vậy thì vẫn trong phạm vi ví Z đó.
Ý mình như vậy không biết admin và mod thấy có đúng không. Chờ kết quả của các mod.

Theo luật thì ai xác nhận cuối cùng mà không kiểm tra rõ ràng thì người đó phải chịu trách nhiệm. Ở đây mình xác nhận cuối cùng là đúng nhưng cái vế không kiểm tra rõ ràng cần phải xem lại. Việc xác nhận đó là xác nhận đang giao dịch, đồng thời, là xác nhận giao dịch với ví mới. Ý mình vậy. Nếu mình đúng, vote ban nick senbohung. Mình sai thì chịu.
P/S: nó cố tình chơi mình chứ nó có mất tiền đâu, thấy mùi sắp đặt"
:( thật sự mình nghĩ cậu nên theo vụ này. luật ra là để hạn chế sự quote ẩu khi giao dịch của những acc có bảo hiểm. vì luật này ra đời sau 1 vụ quote rất ẩu của ex brain.

Đây là bằng chứng em đã send 3 lần Z, mỗi lần 200z, bác lohan53 và các bác xem em có dàn dựng hay ko thì sẽ rõ

Attachments

54.9 KB · Views: 68
thông tin đầy đủ chuyển tiền qua 3 z khác nhau ở đây. Em cũng đã pm yahoo để trao đổi với bác lohan53 nhưng mà bác này trả lời rất là thiếu trách nhiệm, vừa muốn phủi chuyện này, vừa có ý khích tướng. Em sẽ post log chat với bác này ở cmt sau

Attachments

157.1 KB · Views: 28
    115.6 KB · Views: 28
cả 2 đều o để ý yahoo thì người xác nhận cuối cùng lỗi nhiều nhất , vì trong vấn đề này lỗi của cả 2 nhưng nếu áp dụng ruler thì lỗi ex cao hơn vì xác nhận cuối cùng
Xác nhận này bt. chẳng nói lên điều ji.
Quan trọng là jo gửi Z vào ví ai và ai đưa ví đó cho thớt :(

Bó tay cái xác nhận của ông EX, làm ăn ko có gì gọi là chuyên nghiệp và trách nhiệm.

thông tin đầy đủ chuyển tiền qua 3 z khác nhau ở đây. Em cũng đã pm yahoo để trao đổi với bác lohan53 nhưng mà bác này trả lời rất là thiếu trách nhiệm, vừa muốn phủi chuyện này, vừa có ý khích tướng. Em sẽ post log chat với bác này ở cmt sauView attachment 45623
bạn post lên #1 đi, chứ post đây, ai mà lội page rồi đọc

Rule 4rum ai xác nhận cuối mà ko kỹ sẽ lãnh đủ :) còn ví send cho ai thế nào thì mặc kệ =)) Rule này ra cũng hơi hơi lâu giờ mới có ng khai trương

nói lên sự vô trách nhiệm của người đc nhận tiền trước, ko kiểm tra thông tin người mua bán với mình :(

ntn bên EX có quyền từ chối GD và yêu cầu xác nhận thông tin rõ ràng chứ, đằng này bị scam lợi dụng thì nói bên selll ko xem kỷ thông tin ví Z sao dc chứ...

ntn bên EX có quyền từ chối GD và yêu cầu xác nhận thông tin rõ ràng chứ, đằng này bị scam lợi dụng thì nói bên selll ko xem kỷ thông tin ví Z sao dc chứ...
View attachment 45627
Nói ngược lại thì cũng ok mà, sao seller không thấy confirm ví mới mà send liền vậy, như vậy thì bỏ không send nữa chứ

thằng chủ thớt tội ngu. chát với thằng éo nào cũng ko biết. để nó dắt cho như dắt bò

thằng ex tội ẩu. xác nhận như kẹc.

ko loại trừ có giàn xếp ở đây. mất 600$ mà ban đầu cứ như ko vậy,

chỉ có thằng scam đang xem pic này và cười vào mặt 1 lũ ......

Nói ngược lại thì cũng ok mà, sao seller không thấy confirm ví mới mà send liền vậy, như vậy thì bỏ không send nữa chứ
nói thẳng ra là, thớt gà mờ đi, còn bạn là EX nhận tiền trước sao ko cho người ta ví Z để gửi tiền ngay từ lúc chập nhận giao dịch, mình giao dịch trên này khi ex đồng ý mua bán với mình đều cho mình ví PM hay WMZ trước mà,

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,498
173,680
Latest member
vietgermanpath

Most viewed of week

Most discussed of week