• Guest, bạn sẽ được thưởng theo giá trị giao dịch tương ứng khi báo cáo [Scammer]:
    • Từ 50tr trở lên: thưởng liền 20 MR (~ $20)
    • Còn lại: thưởng liền 1 MR - 10 MR (~ $1 - $10)
    • Các trường hợp báo cáo [Warning] cũng sẽ được thưởng 1 MR (~ $1)
    • Báo cáo tại đây

SCAM Bị Scam mất 600Z, nhờ mod xử lý cho em vụ này

Status
Not open for further replies.

dinhbuu144

Banned
Reactions
1,867
MR
0.000
Ông nào nhiuè $ ?
cậu !
mấy ông bị scam ấy :D giao dịch cẩu thả ko phải dư tiền thì là gì :D tui là tui check đến lần thứ 3 mới nói đến chuyện send tiền :D
thêm mấy ông đối tác nữa, confirm chả có tác dụng cũng đồng dạng xem nhẹ đồng tiền :D

senbohung

Senior
Reactions
122
MR
0.024
Thì rõ là vụ này thằng EX ăn đòn rồi.
Giải quyết đúng rules thì: EX toi ... (nhưng thiếu mất chữ tình). Chả thằng EX nào tự bóp mình với Rules mới cả.
Còn bạn bị hại (hay bạn tự dàn xếp) thì ko ai biết đc.
Theo mình giải quyết sao cho có cả tình và lý thì chia đều: 50/50 vui vẻ ko cay cú.
Và update lại rules phát.

Bạn xem kĩ lại #1 thì sẽ biết mình dàn xếp hay không thôi ah!

hungln0309

Verified
Reactions
239
MR
0.000
Call me! Call me! Follow me on Facebook Chat with me via Skype
Theo mình nên sửa lại luật, và nâng trách nhiệm của người mua/bán phải cao hơn trách nhiệm của Ex trong lúc giao dịch.

Thứ 1: Ex đều ghi rõ tất tần tật thông tin giao dịch trên topic tại sao người mua/bán lại ko để ý và làm theo hướng dẫn.
Thứ 2: Ex 1 ngày giao dịch đến vài chục người, sự tập trung ko thể duy trì lâu, trong khi người bán thì chỉ giao dịch 1 lần trong ngày, họ phải đủ tỉnh táo và có trách nhiệm với số tiền của mình để biết đâu là FAKE. Vì thế trách nhiệm của người mua/bán phải cao hơn Ex, thử hỏi bạn gửi WMZ đến số Tài khoản ghi trên topic + memo hướng dẫn thì có bao giờ bị SCAM ko??
Thứ 3: Vấn đề confirm trong các topic Ex nếu các bạn để ý thì rất nhiều các Ex confirm kiểu "xác nhận GD với bạn này.." mà ko ghi gì thêm, bởi 1 thao tác lặp đi lặp lại trong ngày dễ gây nhàm chán, nên càng ngắn gọn càng tốt

Trong vụ này theo mình chủ thớt ko đề cao cảnh giác trong lúc giao dịch nên mới xảy ra tai nạn này, thử hỏi bạn gửi WMZ vào số ví của Ex và ghi Memo như hướng dẫn thì bạn có mất tiền ko? Nếu mất thật thì 100% Ex là Scammer
Thích bình luận của bạn :)
đang đinh làm 1 pic góp ý thay đổi chút cái rule mới này :( vì thực ra mình toàn xác nhận như bạn nói :D
Nên nghĩ BQT @binh6699 Or @Shin nên xem xét và phê duyệt thêm về phần #1 của píc Member EX or BH

FreeCard

Hero
Reactions
635
MR
0.001
Follow me on Facebook
Thì rõ là vụ này thằng EX ăn đòn rồi.
Giải quyết đúng rules thì: EX toi ... (nhưng thiếu mất chữ tình). Chả thằng EX nào tự bóp mình với Rules mới cả.
Còn bạn bị hại (hay bạn tự dàn xếp) thì ko ai biết đc.
Theo mình giải quyết sao cho có cả tình và lý thì chia đều: 50/50 vui vẻ ko cay cú.
Và update lại rules phát.
có mùi bác ơi

có mùi bác ơi
chủ thớt giao dịch nhầm yh phải chịu thôi
Thích bình luận của bạn :)
đang đinh làm 1 pic góp ý thay đổi chút cái rule mới này :( vì thực ra mình toàn xác nhận như bạn nói :D
Nên nghĩ BQT @binh6699 Or @Shin nên xem xét và phê duyệt thêm về phần #1 của píc Member EX or BH
Điều đáng nói ở đây là khi mình pm với bác ex, thì bác này lại xem như không có chuyện gì, muốn phủi đi, cho nên mình mới phải làm đến cùng

theboyztran

Senior
Reactions
162
MR
0.000
Mình éo tin là có thằng NGU nào trên đời lại đi send tầm bậy tầm bạ cho 3 ví khác nhau , nick yahoo thì khác hoàn toàn . Vấn đề là cha ex cũng quá ẩu , vụ này 50/50 là ok nhất . Cá nhân mình nghĩ ex là bị hại

Bàn đi cãi lại cũng chẳng giải quyết được cái gì, em xin dừng mọi Comments tại đây, mọi việc đành nhờ vào Admin và các mod xử lý giùm em.

zPrO

Kindness
Reactions
159
MR
0.007
Theo mình luật mới nên như thế này:

- Với Exchanger: Phải ghi rõ số tài khoản bao gồm tiền ảo (Webmoney, PM, Skrill, Bitcoin,..) và số TK ngân hàng (nếu cần). Phải ghi rõ Memo bắt buộc khách hàng khi giao dịch phải điền vào như thế nào
- Với Khách: Gửi đúng vào số TK mà Exchanger đưa lên topic + ghi giống với Memo mà họ bắt buộc

Trường hợp xảy ra SCAM: Nếu khách gửi khác STK mà Exchanger đưa ra thì khách chịu trách nhiệm, nếu khách gửi đúng vào STK Exchanger mà ko nhận đc tiền thì Ex là Scammer

keomut500

Senior
Verified
Reactions
847
MR
0.264
Call me! Call me! Chat with me via Yahoo Messenger Follow me on Facebook Chat with me via Skype X.com
Khó phán quá. Đứng về 2 phía mà xét thì ai cũng có đường tránh cách đối phó.
Trách Thớt MMO lâu rồi mà ko cẩn thận check YAHÚ.:confused::confused::confused::confused::confused:

Trách @Ship ra cái rule

1. Với giao dịch có xác nhận của 2 bên tại Forum:
    • Khi vụ việc SCAM ACBD xảy ra. Ai là người xác nhận giao dịch cuối cùng mà không kiểm tra rõ ràng sẽ phải chịu trách nhiệm 100%
Các bạn tham khảo kĩ để tránh các sự việc không hay xảy ra nha.

Nếu như Relu này thì bạn @lohan53 đúng !

chienmm0

Banned
Reactions
16
MR
0.000
Vậy bác loha53 xác nhận cuối cùng chịu trách nhiệm à :) mà sao k dung GD trung gian @@ chắc tiếc tiền lẻ đây mà =))

tongchuongly

Banned
Reactions
264
MR
1.043
EX không bao giờ chủ động pm trước. Vụ này người bán chịu lỗi nhiều hơn vì không kiểm tra kỹ nick yahoo và số Z

congaso4

Junior
Reactions
158
MR
0.000
hic. trách cả 2 ông này.
ông ex thì ẩu
ông kia cũng k kém. 10tr chắc ít nên xem nhẹ.
như tui đi sell thì check kĩ yahoo rồi post đang gd vs nick yahoo... bnhiu $ mà đang còn lo scam :))

@senbohung nhờ bạn up thêm mấy cái ảnh nói chuyện trước cái ảnh này đc ko ?

toàn bộ chỉ có chừng đó bạn ạ! hôm qua thì em có comment ở topic của bác @lohan53 về việc bán z, chỉ là comment qua lại trên pic, ko có pm yahoo.

link ở đây, và các comment qua lại phía dưới
https://mmo4me.com/threads/buy-pm-21-wmz-21-2-btc-e-21-5-vietcombank.221763/page-2#post-4223978

lucky2you789

Verified
Reactions
411
MR
0.000
Follow me on Facebook Chat with me via Skype
Các bạn để ý xem, yahoo thằng scamer và yahoo thớt sao lại 2 font chữ khác nhau. Cái này vô tình hay là cố ý đây. Hay Thớt cố tình để font chữ khác với bình thường để mọi người nghĩ là 2 người khác nhau, Như thế chắc là phải chuẩn bị công phu lắm thớt nhỉ? Muốn scam mình không? yahoo bên trái đó. Có vài k $ sẵn sàng để thớt scam :|

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,920
176,399
Latest member
girisingo

Most viewed of week

Most discussed of week