Có nên nghĩ học ở tuổi 17 không

mình cũng nghĩ học năm lớp 11 nè :D:D:D giờ 20t nhưng kiếm tiền đc rất nhiều :D:D:D cũng là có 1 tí may mắn :D:D:D + đam mê nên công việc ổn :rolleyes::rolleyes::rolleyes:
Ai goo.. Thím chỉ mình chút đi ạ..
True loser đây

Em 15 tuổi, cũng kiếm được chút dù muốn kiếm được ác hơn nhưng cũng chẳng muốn nghỉ học đâu. Em tính học thêm cntt để phục vụ ngành của mình nữa, bác ráng học đi. Ko phải em dạy đời. Bác vừa học vừa làm hơi vất vả với kiếm ít tí nhưng tích tiểu thành đại thôi mà, tiền bây giờ ko ăn tiêu lung tung, về sau có vốn làm phát to hơn nữa. Bác học thêm công nghệ thông tin hoặc gì đó, ko cần phải theo sĩ quan như ba mẹ, kiếm kiến thức mà về sau phục vụ cho ngành của bác hoặc kiếm được việc tạm thời hỗ trợ bác phát triển :D

Nghỉ đi rồi sẽ có ngày hối hận . Đồng ý là có bằng cấp chưa chắc đã có việc làm nhưng chắc chắn người có bằng cấp kiếm dc việc làm nhiều hơn người ko có bằng .

Em cảm thấy lưioi biến khi đi học và không muốn học tiếp nữa chỉ coi nó như là 1 nghĩa vụ đạo làm con của mình ,em cảm thấy chán nản khi ngồi trong lớp học và để học những tiết học coi như là không có ích gì hết.Khi ngồi thực lại như em cảm nhận được thời gian nó đang trôi rất nhanh mà em bây giờ đang ngồi trong lớp lúc này em cảm thấy mình như đang phí phạm thời gian quá .Vâng các bác có thể coi như em là 1 kẻ lười biến

nhưng khi làm mmo thì em cảm thấy rất hăng say và em coi nó như ý tưởng để em làm giàu không có cách nào nhanh bằng mmo và cũng sắp hè đến rồi băn khoăn có nên nói cho ba mẹ mình biết hay không giờ ba mẹ em chưa biết được mức thu nhập củ em mỗi tháng nữa.Ba mẹ hy vọng em trở thành sĩ quan để nở mài nở mặt với dòng họ nhưng điểm số trong lớp của em coi như het sức tệ hại:(:( em cảm thấy mệt mỏi khi sáng và trưa đi học đến 5h mới về rồi phải làm mmo nưa em cảm thấy hết sức mệt mỏi kết hợp 2 ngành
Em đam mê mmo [offer+ptc].Em thích được làm việc kiếm tiền ngay bây giờ để không uổng phí thời gian trôi ba me em năm nay cũng có tuổi mình buổi sáng [tập thể dục ăn sáng vui chơi] buổi trưa về nhà làm việc đến chiều tối uống cafe đá bóng :rolleyes::rolleyes::oops:
Anh em ho khảo sát em có nên nghĩ học luôn vào mua hè này không:oops::oops:

Ko thích học thì ko nên học nữa!

Các doanh nghiệp FDI giờ tuyển nhân viên chỉ cần bằng Cấp 2. Lương 10 tr / tháng. chưa kể thưởng vô tội vạ!
Làm 1 phép toán thế này: giờ bạn học ĐH, 5 năm, mất 500 tr

nếu bỏ học đi làm, 5 năm có thêm 500 tr

suy ra, sau 5 năm nữa, nếu ko học, bạn có trong tay 1 tỷ. ( chưa kể lương tăng mỗi năm 10%, BHXH+BHTN là 1 con số ko hề nhỏ!)
Với tình hình lạm phát như hiện nay, sau 5 năm nữa, 1 tỷ vẫn rất to, làm gì cũng có thể ra tiền!

Kết luận: Nếu cố học tiếp, 5 năm nữa, bạn ra trường với tấm bằng tốt nghiệp trung bình, chẳng biết làm cái gì cho ra hồn cả, FDI ko nhận nữa vì già rồi!

Các doanh nghiệp FDI giờ tuyển nhân viên chỉ cần bằng Cấp 2. Lương 10 tr / tháng. chưa kể thưởng vô tội vạ!

suy ra, sau 5 năm nữa, nếu ko học, bạn có trong tay 1 tỷ. ( chưa kể lương tăng mỗi năm 10%, BHXH+BHTN là 1 con số ko hề nhỏ!)
Với tình hình lạm phát như hiện nay, sau 5 năm nữa, 1 tỷ vẫn rất to, làm gì cũng có thể ra tiền!

Kết luận: Nếu cố học tiếp, 5 năm nữa, bạn ra trường với tấm bằng tốt nghiệp trung bình, chẳng biết làm cái gì cho ra hồn cả, FDI ko nhận nữa vì già rồi!
wow , sẽ có 1 tỷ cơ à ?

Last edited:
Đời học sinh kỉ nhiệm nhiều thế mà nghỉ thì tthật là đáng tiếc.. Sau này dù có kiếm được nhiều tiền nhưng bạn ko có kí ức tuổi thơ về thời học sinh.... đến lúc đó hối tiếc lắm.....Nên học cấp 3 xong rồi tinhs tiếp....Đi học quãng thời gian còn lại hãy học và chơi hết mình ......!

khoảng 50% là cùng hồi hè năm lớp 10 ngời ta lo vui chơi còn em thì lại đi nghiên cứu côn trùng bắt ở ngoài đồng về nuôi thủ thấy thành công nó đẻ và sinh trờng rất tốt em thấy rất thich ,rồi đập ống heo bài đặt lên cả thành phố đi zo công ty của người hỏi về chuyện thu mua mới chét chứ , người ta nói mày nhỏ tuổi liệu có làm đợc không bên (chú thu mua nhiều lắm à nếu mày được thì cho luôn trứng về nuôi và kí hợp đồng cho mày)
rồi em lại hỏi chú ấy tại sao lại thu mua con này ( chú thu mua con này nhằm mục đích xuất khẩu ra nươc ngoài Trung Quốc ,Thái lan để người ta cung cấp cho khách làm đồ ăn lạ mắc mà ngon )ngồi nói chuyên đem ra món côn trùng ăn mà không biết ngán rồi đến khi tàn cuộc được số điện thoại và chú ấy cho thêm 500k về như khuyến khích :D:D
Rồi biết lấy vốn đâu ra chẳng lẻ nói cái ý tưởng điên rồ của mình cho ba mẹ biết nên nằm ngũ cứ đắn đo suy nghi~
Ngồi chơi game nghe lén đợc người ta nói chuyện kiếm tiền trên mạng ( mày rán làm offers đi tháng kiếm đợc khoảng 2 tr đó) nên rồi cũng lao đầu vào tìm hiểu lúc đó lên google đánh zo hướng dẫn kiếm tiền về off mà chũ offers còn hen mà nó hiện ra nên ngày nào cũng ngồi rồi lại đọc nên giờ thì em đã biết làm offer và ptc nưa hi vọng khoảng hết hè 11 này xin ba mẹ 1 ít vốn để đầu tư vào ptc và hiện tại đang solo offers để thành lập trang trại trong tương lai
50% là một con số không nhỏ đâu..vì có những người còn là 0% cơ..Mình rất thích các bạn có ý tưởng tốt. Tuy nhiên đi kèm với ý tưởng thì vốn và kỹ năng là rất quan trọng. Vốn thì hiện giờ chưa có, chắc sẽ khó có người đầu tư. Vậy thì chỉ có cách là tự làm lấy vốn, hoặc là trau dồi kỹ năng để thuyết phục người khác đầu tư. Chung quy vẫn phải học, chỉ có điều là học cái gì..Nếu bạn xác định được rồi thì bạn nên bắt đầu ngay..còn giờ vẫn còn chưa thì hãy cố lấy bằng cấp 3 đã nhé..bạn học lớp 11 đúng không? Vậy vẫn chưa quá muộn...

DOANH NGHIỆP FDI LÀ GÌ VẬY ??? ĐI XUẤT KHẨU LAO ĐỘNG ĐÓ HẢ

éo hiểu

cố học xong lấy cái bằng cấp 3 đi bạn. Mình cũng 17 đây nhưng mình ko có ý định nghỉ học để chỉ làm mmo đâu. MMO nó khó khăn lắm, nên chỉ coi là nghề tay trái thôi. Nếu bạn chán học như vậy, cố 1 thời gian nữa lấy dc cái bằng cấp 3 ra học nghề, vừa học nghề vừa làm mmo

mình không biết mỗi ngày bạn kiếm đc bao nhiêu từ MMO nhưng mình khuyên bạn với tư cách như một người anh trai thôi, nên cố gắng học ít nhất là xong cấp 3 bạn nhé, nếu không muốn một ngày nào đó ngồi nghĩ lại mà hối hận,

Con nít về lo ngâm cíu thêm đi định hướng đi còn lâu cưng à. Mới đầu định hướng đi mà nói tới vốn thì tôi khẳn định bạn thất bại . :)

Nghĩ học đi em, anh có bằng đại học rồi và giờ đang vẫn thất nghiệp như thường, cảm thấy lãng phí thời gian khi còn ngồi ở 1 hệ thống giáo dục ko được tốt cho lắm. Đồng cảm với em.

Để thời gian phát triển những kĩ năng sống sẽ thiết thực hơn cho em, hãy làm những gì bạn thích và đam mê. Tiền sẽ tự động đến với bạn ;)
bậy.... học dở thì họ k nhận là đúng rồi... thấy nhìu ng cứ than nhưng vẫn thấy nhìu ng ra trường vẫn xin dc việc làm đó thôi,thu nhập có thể k nhìu nhưng zui hơn cứ vùi đầu vào máy tính suốt ngày

bậy.... học dở thì họ k nhận là đúng rồi... thấy nhìu ng cứ than nhưng vẫn thấy nhìu ng ra trường vẫn xin dc việc làm đó thôi,thu nhập có thể k nhìu nhưng zui hơn cứ vùi đầu vào máy tính suốt ngày
Keke, chưa chắc mình học dở nha :D. Mình nghĩ học tới lớp 9 là đủ mức cơ bản để ra ngoài mưu sinh rồi. Có đam mê thì học tiếp theo chính thống, còn đam mê con đường khác thì hãy tự tin từ bỏ con đường đã dọn sẵn ;).

Announcements

Forum statistics

Threads
420,985
173,054
Latest member
beobeo68

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back