ĐANG CHÁN ĐỜI AI CÓ TÂM SỰ VÀO CHIA SẺ !

đang sinh viên thì tập trung mà học, chứ ngày 8 tiếng bồi bàn cafe, lại còn chạy gia sư thì học ntn, $ quan trọng thật nhưng sv đâu có cần nhiều, người yêu bỏ thì kệ cmn, ko có nó sau này kiếm con ngon hơn. còn kiếm đủ sống đời sv thì quá đơn giản, ngày 5$ các pro trên này đầy người chỉ cho, ko phải xoắn, cứ tự tin mà sống, mà học. sau này ra trường thoải mái mà cày $, thoải mái mà cưa, mà lừa gái
Cố lên, ta đã qua thời sv hơn 5 năm, đã có 1 vợ, 1 con nhưng giờ nhớ lại thời sv đói khát mà thấy vui vui ;), nhiều lúc mắt lại cay cay nhớ đến những chuỗi ngày dài ngoẵng nhịn đói nhưng lúc nào cũng vui, cũng thoải mái :)

em đang trong hoàn cảnh của bác năm xưa đây ! đang cố mà không thấy đời nó chèn ép em vào con đường bế tắc quá

ngày xưa t đi học, $ gia đình cho đóng $ nhà xong còn đúng 50k, người yêu thì tán mãi ko đổ (vì sao nhỉ :rolleyes:), việc làm thêm thì làm gì có mmo như bây giờ, không nói phét chứ đã từ đi bốc rác để kiếm 30k/ngày, giờ nghĩ lại chẳng hiểu sao mình qua được 5 năm :eek:
Chúc chủ thớt đi qua quãng đời sv còn lại thuận buồm xuôi gió :p

thì đời nó đang chán em đó bác ! nên em lên đây tâm sự
đời chán mình, mình chán đời mà mình vs đời lại k dám chia tay nhau =)). t đã nói ở trên rồi, còn trẻ, mấy cái chuyện đấy không phải lo đâu. sau này khi ra trường rồi nghĩ lại lại thấy vui vui. cứ thoải mái cho đời nó thanh thản, chả có việc gì phải khổ vậy :) mục tiêu bây giờ là học, học được, hiểu được thì sau này mới có tất cả những gì mình mong muốn. c làm việc với cái thời gian như vậy thì còn đâu mà học vs hành nữa

ngày xưa t đi học, $ gia đình cho đóng $ nhà xong còn đúng 50k, người yêu thì tán mãi ko đổ (vì sao nhỉ :rolleyes:), việc làm thêm thì làm gì có mmo như bây giờ, không nói phét chứ đã từ đi bốc rác để kiếm 30k/ngày, giờ nghĩ lại chẳng hiểu sao mình qua được 5 năm :eek:
Chúc chủ thớt đi qua quãng đời sv còn lại thuận buồm xuôi gió :p

em cũng làm thử làm nghề đó rồi - mà không có xe đạp -- hôm cầm bao với cây chỉa đi trên đường bị bảo vệ và chủ nhà đuổi như tà vì tưởng mình ăn trôm ! mà em làm đêm định kiếm thêm mà vậy đó bác !chưa bị ăn đấm là mừng rồi !

nó khinh mình nghèo và làm công phục vụ cho nó ! đấm nó thì em mất việc !
bạn đừng nghĩ vậy. bạn dùng sức lực và đôi tay của bạn làm ra tiền, thì chả việc gì bạn phải thấy nhục với ai cả. bạn hãy cảm thấy nhục khi nào bạn sức dài vai rộng mà đi ăn xin, ăn cướp, ko chịu tự bỏ sức lđ của mình ra làm việc. lúc đó hẵng thấy nhục. còn lại thì đừng bh thắy nhục trước người nào bạn nhé

em cũng làm thử làm nghề đó rồi - mà không có xe đạp -- hôm cầm bao với cây chỉa đi trên đường bị bảo vệ và chủ nhà đuổi như tà vì tưởng mình ăn trôm ! mà em làm đêm định kiếm thêm mà vậy đó bác !chưa bị ăn đấm là mừng rồi !
hơ hơ, giờ thiếu gì việc làm thêm đủ $ sinh hoạt cho sinh viên c, đừng nghĩ đến việc kiếm nhiều $ vội, cứ đủ sống, đủ qua quãng đời sv cái đã, dành thời gian cho việc học đi, lúc ra trường rồi sẽ hối tiếc vì trước đây ko tập trung học nhiều đó :D

đời chán mình, mình chán đời mà mình vs đời lại k dám chia tay nhau =)). t đã nói ở trên rồi, còn trẻ, mấy cái chuyện đấy không phải lo đâu. sau này khi ra trường rồi nghĩ lại lại thấy vui vui. cứ thoải mái cho đời nó thanh thản, chả có việc gì phải khổ vậy :) mục tiêu bây giờ là học, học được, hiểu được thì sau này mới có tất cả những gì mình mong muốn. c làm việc với cái thời gian như vậy thì còn đâu mà học vs hành nữa
mình cũng học ngày đêm đó cậu ! hôm thi cử phải mang hết sách vở ôn mà đang giữ xe xém bị mất 1 chiếc xe tay ga là coi như đời em xong phim từ đây ! may mà em vịn xe kịp !

chắc ý bác thớt là muốn tìm sư phụ học MMO kìa :rolleyes: chứ còn mấy chuyện đời - tình - học - tiền chỉ là chuyện phụ bên lề thôi :rolleyes:

Thánh phán ghê quá he :D
Bị người yêu bỏ, đang chờ nó có người yêu mới để giết thằng đó, sau khi ra tù sẽ giết tiếp chồng và con nó, rồi giết nó, rồi tự tử, 1 mạng mình đổi mấy mạng, có lời rồi.
Mình không biết khuyên gì vì hiện h mình cũng không hơn j bạn, nhưng mình ngỉ bạn cứ cố gắng làm để phục vụ cho mục tiêu học trước mắt cái đã, còn định hướng tương lai thì cứ từ từ, học xong muốn làm j cũng được hết. Trước đây mình lo chạy kiếm tiền xao lãng việc học h bằng cấp không có mà tiền thì cứ mãi lo đóng tiền trọ hàng tháng thôi :D

chắc ý bác thớt là muốn tìm sư phụ học MMO kìa :rolleyes: chứ còn mấy chuyện đời - tình - học - tiền chỉ là chuyện phụ bên lề thôi :rolleyes:

tính em nói thích nói thẳng ! nếu lập topic tìm sư phụ thì lập rồi vào chủ đề chính ! hơi đâu lòng vòng mệt người ! em lập topic lên đây tâm sự bớt buồn với mong mọi người cho chút động lực làm va học tiếp !

mấy bác lão thành cách mạng có việc gì làm vô nhận bác ấy dùm cho bác ấy đỡ khổ đi

tính em nói thích nói thẳng ! nếu lập topic tìm sư phụ thì lập rồi vào chủ đề chính ! hơi đâu lòng vòng mệt người ! em lập topic lên đây tâm sự bớt buồn với mong mọi người cho chút động lực làm va học tiếp !
hay rang hoc di ban , ban con co hoi de hoc hon rat nhieu nguoi vi kiem tien mah ko ra dv truong . hang con gai do ban bo di la vua .he

hay rang hoc di ban , ban con co hoi de hoc hon rat nhieu nguoi vi kiem tien mah ko ra dv truong . hang con gai do ban bo di la vua .he
uhm tại tiền học ,sách vở,nhà trọ và sinh hoat khác đều từ việc mình làm mới có tiền trang trải đó cậu à ! ba me mình còn làm việc khổ cực nên mình tự lập không muốn phiền họ nặng gánh thêm nữa ! nên mình chịu cày bừa trang trải học hành là vậy

Thử captcha đi bạn, với thời gian 8h/ngày thì mỗi tháng bạn kiếm đc khoảng 3-6 tr tuỳ skill.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,150
173,241
Latest member
tieubao00

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week